shiluo

Xe container
Chống dịch không để bị toang thì đã và đang đang làm tốt rồi cụ còn muốn gì nữa (?)
Thì em không biết thế nào cụ gọi là toang mà, chắc theo tiêu chuẩn của cụ thì nước nào làm kém hơn Mỹ thì là kém và toang còn bằng hoặc tốt hơn Mỹ thì gọi là tốt và không toang
Cụ lý tính quá ^^

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Lúc mới biết về COVID 19 (đầu tháng 1.2020) thì em cũng khá lo lắng. Nhưng giờ, em thấy đỡ lo lắng hơn nhiều. Kể cả hôm thứ bảy vừa rồi khi Hà Nội như sắp "động đất" đến nơi thì em vẫn thấy không lo lắng. Tất nhiên, với tình hình phản ứng như hiện tại của mọi người (nhất là trên mạng và cư dân đô thị) thì phản ứng của chính phủ sẽ phải là biện pháp mạnh. Dự đoán của em là Covid 19 sẽ khó dứt trong một năm, thậm chí thành một bệnh hàng năm kiểu tương tự như cúm. Khi đó, việc phòng chống dịch (với biện pháp em đánh giá là rất mạnh tay) như hiện tại sẽ không khả thi.
Con này nó nguy hiểm hơn mấy con cúm mùa là vì chưa có vacxin thôi, chứ có vacxin rồi thì cũng loại xoàng. Hơn nữa nó ủ bệnh lâu nên khả năng lây lan lớn!

vuronaldo03

[Tịch thu bằng lái]
Thì em không biết thế nào cụ gọi là toang mà, chắc theo tiêu chuẩn của cụ thì nước nào làm kém hơn Mỹ thì là kém và toang còn bằng hoặc tốt hơn Mỹ thì gọi là tốt và không toang
Cụ lý tính quá ^^
Cụ đừng nhét chữ vô miệng người khác chứ hả?

Chưa có số liệu nào và tố chức nào nói hiện giờ mẽo bị toang vì dịch bệnh coronavirus nên nói mẽo hiện giờ đang chống dịch tốt có gì là sai?

shiluo

Xe container

Chưa có số liệu nào và tố chức nào nói hiện giờ mẽo bị toang vì dịch bệnh coronavirus nên nói mẽo hiện giờ đang chống dịch tốt có gì là sai?
Thế thì làm gì có nước nào toang cụ =))
Thôi em không cãi nhau với cụ nữa ^^

cuongtelecoms

Xe buýt
Con này nó nguy hiểm hơn mấy con cúm mùa là vì chưa có vacxin thôi, chứ có vacxin rồi thì cũng loại xoàng. Hơn nữa nó ủ bệnh lâu nên khả năng lây lan lớn!
Vâng cụ. Mà kể cả như cúm thì cũng rất nhiều người không tiêm vacxin mà cụ. Nói chung, phản ứng giai đoạn đầu bao giờ cũng thường hơi cực đoan thôi. Đấy là bản chất của con người rồi, khó tránh.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lý tính quá ^^
Thôi cụ tha cho người ta đi, bọn bợ mít Mẽo giờ bị phản dame rồi, lại bị bố nó tát cho phát lật mặt như vậy, chỉ biết uất nghẹn thôi!
Khi lí trí không còn vững thì tranh luận chỉ bao biện qua quýt thôi chứ có căn cứ gì đâu! Bài của mấy bọn rận ba que xưa giờ nó vậy rồi. Truy sát làm gì nữa cụ!

Gcar

Xe container
Không biết em có lo xa không, nhưng với tình hình như ở ta thì cách ly mãi không phải là biện pháp toàn vẹn, chưa kể "nếu" số lượng người phải cách ly tăng lên vượt ngưỡng thì nhà nước sẽ không chịu nổi mãi. Có chăng nên bắt đầu xây dựng các khu vực tự cách ly, các tổ dân phố tương trợ lẫn nhau để huy động nguồn lực của bản thân người dân. Em tính như ở quê lại dễ, mấy anh em làm cái barrier dựng đầu làng để tiện kiểm soát ra vào, rồi thì mỗi nhà chủ động gạo muối, rau dưa lợn gà để tính kế lâu dài là ngon. Các khu công nghiệp giờ mà có hệ thống nhà trọ liền kề thì ngon nhất, công nhân ra vào trong hệ thống kiểm soát kín không sợ phải dừng máy.
anh Chung nói rồi, sắp tới F1 sẽ cho ở nhà tự cách ly thôi. Anh ấy cũng thuộc thành phần sợ mất ghế nên làm căng lắm, chưa gì đã khử trùng toàn bộ quận Ba Đình!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ. Mà kể cả như cúm thì cũng rất nhiều người không tiêm vacxin mà cụ. Nói chung, phản ứng giai đoạn đầu bao giờ cũng thường hơi cực đoan thôi. Đấy là bản chất của con người rồi, khó tránh.
Nó khó hơn bọn cúm kia nữa là chauw có thuốc đặc tri, mà chỉ có phác đồ điều trị. Điều trị bằng phác đồ thùi cần nhiều nhân lực và vật lực nên sẽ quá tải.

Ga_son

Xe điện
Không biết em có lo xa không, nhưng với tình hình như ở ta thì cách ly mãi không phải là biện pháp toàn vẹn, chưa kể "nếu" số lượng người phải cách ly tăng lên vượt ngưỡng thì nhà nước sẽ không chịu nổi mãi. Có chăng nên bắt đầu xây dựng các khu vực tự cách ly, các tổ dân phố tương trợ lẫn nhau để huy động nguồn lực của bản thân người dân. Em tính như ở quê lại dễ, mấy anh em làm cái barrier dựng đầu làng để tiện kiểm soát ra vào, rồi thì mỗi nhà chủ động gạo muối, rau dưa lợn gà để tính kế lâu dài là ngon. Các khu công nghiệp giờ mà có hệ thống nhà trọ liền kề thì ngon nhất, công nhân ra vào trong hệ thống kiểm soát kín không sợ phải dừng máy.
Em nghĩ trong vòng 3 tháng nữa nếu ở ta tỉ lệ tử vong thấp, phác đồ điều trị của ta cảm thấy tin cậy được có khi cũng phải chấp nhận sống với nó chấp nhận nó là bệnh thông thường trong XH chứ cứ cách ly với cả dừng các hoạt động thì lâu dài khó có thể thực hiện được.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa thông tin thì phải chuẩn để bà con k hoang mang nhé. Hôm nay Bang Washington tăng thêm 3. Bang Cali tăng thêm 1.
Mình không nói hôm nay và hôm qua.
Mình chỉ lấy số liệu sáng hôm qua và sáng hôm nay!
Có thể chết hôm qua nhưng thống kê sáng nay mới đưa.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
anh Chung nói rồi, sắp tới F1 sẽ cho ở nhà tự cách ly thôi. Anh ấy cũng thuộc thành phần sợ mất ghế nên làm căng lắm, chưa gì đã khử trùng toàn bộ quận Ba Đình!
Săp tới loạt TQ, Hàn Quốc được về nhà rồi. Chỗ trống lại đầy ra.

An_Vi

Xe điện
Hồi trước em có dịp làm việc cũng 1 đồng chí INDO, e có tỏ ý chia sẻ về mất mát của đất nước bạn ý trong đợt sóng thần. Bạn ý bảo: nước tao thấy cũng bình thường, dân số bên tao đông lắm, dầu sao cũng cảm ơn mày! :))

cauquan1001

Xe tải
Website
buraman.com
100 phát biểu đúng hay sai hoặc chưa rõ đúng/ sai thì dân Mẽo vẫn có quyền chửi/ kiện ra tòa mà ko bị gô cổ/ đấu tố, tòa án có quyền đưa lảo ra luận tội, chả có gì p xoắn!
Công nhận thơm thật, ở mẽo cái gì cũng thơm như thế cụ nhỉ.
Còn ở đâu dân không được chửi cụ? Lên fb, ra quán trà đá thử xem...

Dark Man

Xe buýt

Toang thì chưa thể nói là toang đc nhưng trong 1 ngày số ca nhiễm tăng gấp rưỡi, lên gần 700 ca, tử vong tăng gần gấp đôi mà cụ bảo hiện giờ đang chống dịch tốt em nghe cứ thấy sao sao ấy.