114hangbong

Xe cút kít
Kể cả ko vào thế như vậy thì em vẫn sẽ tiêm cụ ạ. Vì nếu em ko tiêm thì có thể lây bệnh cho hàng trăm học sinh của em, đồng nghiệp, hàng xóm...những người cũng có con nhỏ, bố mẹ già, anh chị em bệnh tật.
Vậy nên em nghĩ tiêm vx là nghĩa vụ, là 1 người vì mọi người. Cũng giống như hiện tại đã 2 tuần em ở yên trong nhà, chỉ đi chợ hoặc ra quán mua đồ ăn, trà sữa mang về, ko tới nhà ai, dù huyện em chưa từng có f0 nào trong cả 4 đợt dịch.
Nguy cơ tử vong vì tiêm vx covid còn thấp hơn xác suất chết vì tai nạn giao thông cơ mà.
Giá mà ai cũng có ý thức như cụ thì tốt quá. Tv vừa đưa tin thủ tướng Anh vừa tiêm mũi 2 Astrazeneka đây này. Mình còn chê ỏng chê eo.

Ngocqlb

Xe tăng
Chờ tivi gọi tên mình....

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ mợ than dịch dã đói kém, thế mà vào đây thấy nhiều ý kiến phản đối tiêm vaccine nhỉ. VN còn nghèo, không so được với Mỹ, Âu. Chính phủ đã rất cố hắng để đàm phán mua vaccine bằng mọi giá để nhanh chóng đạt miễn dịch cộng đồng. Về lâu về dài tiêm chủng là biện pháp duy nhất để khôi phục lại các hoạt động của nền kinh tế. Ăn mày thì không cần xôi gấc ạ.
Chuẩn ah!

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới VN sẽ nhập và tự sản xuất nhiều loại và số lượng lớn Vacxin phòng Covid-19.
Về công dụng, và nguy cơ các kiểu thì Các cụ các mợ biết hết rồi.
Vậy Có cụ mợ nào được suất ưu tiên tiêm mà còn chần chừ chưa dám tiêm hoặc sẽ không tiêm cho đến khi cảm thấy an toàn hơn?
Em thì sẽ không tiêm Astrazeneka rồi đấy.
Thằng này nó vị gì à cụ? Thấy nhiều nước dùng của nó lắm.

Ps/ em không tiêm, vì em vấn độc thân, chỉ mấy cụ đẻ xong hết rồi thì nên tiêm thôi. Vaccine 10 năm thử nghiệm mới ok, đây chưa đầy 1 năm, sợ có đột biến gene gì đó lắm. Nhà nước làm kiểu này, vớ vẩn hỏng hết thế hệ sau.

Chỉnh sửa cuối:

lolotica

Xe điện
Tiêm chứ,nhiều cụ cứ sĩ không tiêm của nọ kia.Cái này nó cũng cho "chuột bạch" cả rồi,600tr/1,4 tỷ là cũng kinh đấy.Còn đợi Mỹ thì lâu lắm,khả năng mình sẽ có nhiều của Nga và Trung Quốc.Còn đợi được thời gian nữa là của Việt Nam
cụ ko sợ là hàng xuất sang mình, nó cho thêm mấy giọt thuốc lạ à ;)

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ mợ than dịch dã đói kém, thế mà vào đây thấy nhiều ý kiến phản đối tiêm vaccine nhỉ. VN còn nghèo, không so được với Mỹ, Âu. Chính phủ đã rất cố hắng để đàm phán mua vaccine bằng mọi giá để nhanh chóng đạt miễn dịch cộng đồng. Về lâu về dài tiêm chủng là biện pháp duy nhất để khôi phục lại các hoạt động của nền kinh tế. Ăn mày thì không cần xôi gấc ạ.
Chưa đủ thời gian chứng minh độ an toàn. Vaccine về lý thuyết là tiêm virut bị chỉnh sửa gene vào cơ thể đó.

lolotica

Xe điện
loanh quanh em sợ nhất là đến lúc thế giới hết dịch rồi thì vaccine mới về ồ ạt!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giá mà ai cũng có ý thức như cụ thì tốt quá. Tv vừa đưa tin thủ tướng Anh vừa tiêm mũi 2 Astrazeneka đây này. Mình còn chê ỏng chê eo.
Em thì đang mong được tiêm đây ah, làm ăn mà cứ hồi hộp này cũng chết non, chứ nói gì ...

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Thủ tướng anh có vợ con và cũng thôi đẻ rồi. Và cũng già rồi nữa, có mắc di chứng gì cũng không ngại. Vaccine toàn kiểu phê duyệt khẩn cấp, chứ bình thường phải thử nghiệm 10 năm mới đáng tin cậy đó.

114hangbong

Xe cút kít
Em thì đang mong được tiêm đây ah, làm ăn mà cứ hồi hộp này cũng chết non, chứ nói gì ...
Nhà em cũng đang mong tiêm lắm đây. Nhà em còn hai ông bà già, nhiều bệnh tật nên mình phải giữ cho các cụ mợ ạ.

114hangbong

Xe cút kít
Thủ tướng anh có vợ con và cũng thôi đẻ rồi. Và cũng già rồi nữa, có mắc di chứng gì cũng không ngại. Vaccine toàn kiểu phê duyệt khẩn cấp, chứ bình thường phải thử nghiệm 10 năm mới đáng tin cậy đó.
Người ta giàu có,nhiều điều kiện tốt mà còn tiêm loại đó mình đã nghèo lại còn kén chọn quá cụ ạ.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
SG, thành phố lớn nhất nước, đã bước sang ngày thứ 6 trong đợt giãn cách mà chưa thấy cửa nào sáng hết. Hết kì hạn giãn cách mà tình hình vẫn chưa ổn thì liệu có làm thêm 1 đợt nữa không, và...thêm 1 đợt nữa :( ?
Khả năng chịu được mấy đợt liền đây các cụ?

Tình hình HCM bắt đầu tốt lên rồi cụ, số ca giảm và ko phát sinh ổ mới. Dự báo tầm tuần nữa là HCM sạch hẳn, cuộc sống đi lại sx-kd trở lại bình thường. Tin vui nhất là VINGROUP vừa mua tặng 30 máy thử covid qua hơi thở 500 tỉ, kq có trong 1 phút. Cách PCD của CQ hiện nay cũng hay, ko làm gián đoạn nhiều SX, như ở BG BN thì cho CN vào ở luôn trong NM để đảm bảo SX và tránh dịch, ăn ở tại chỗ. Đặc biệt hơn là món tiêm vaccine, tiêm ưu tiên cho lxe, thương lái, bốc xếp vải để đảm bảo thu hoạch và tiêu thụ thông suốt.

Cháu nghĩ tình hình dịch đợt sóng này tan vào cuối T6 này, T7 ăn chơi du lịch lại như bình thường. Vaccine bắt đầu về nhiều nên yên tâm rồi, cứ chỗ nóng, KCN, y bác sỹ, công nhân, lxe tiêm trước...

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Người ta giàu có,nhiều điều kiện tốt mà còn tiêm loại đó mình đã nghèo lại còn kén chọn quá cụ ạ.
Bên đó thanh niên nhiều người không tiêm đâu cụ, toàn mấy ông cụ tiêm thôi. Giờ chính quyền phải treo giải như sổ số để kích lòng tham để học tiêm đấy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng đang mong tiêm lắm đây. Nhà em còn hai ông bà già, nhiều bệnh tật nên mình phải giữ cho các cụ mợ ạ.
Ối, giống em, nhà em còn 3 cơ, ba mẹ em và mẹ sói em :)
Em mong lắm, mà thấy mờ mịt lắm, hix. Dù thông tin là khu công nghiệp được ưu tiên... Haizz!
Hôm qua báo chí gọi tên tòa em, em phải gọi điện cho mc dặn bà đủ thứ, chỉ sợ bà chủ quan thôi...

jany

Xe tăng
Thằng này nó vị gì à cụ? Thấy nhiều nước dùng của nó lắm.

Ps/ em không tiêm, vì em vấn độc thân, chỉ mấy cụ đẻ xong hết rồi thì nên tiêm thôi. Vaccine 10 năm thử nghiệm mới ok, đây chưa đầy 1 năm, sợ có đột biến gene gì đó lắm. Nhà nước làm kiểu này, vớ vẩn hỏng hết thế hệ sau.
Cụ ko tiêm thì làm ơn ở yên trong nhà, đừng tụ tập và đừng tới nơi công cộng, đừng gặp gỡ những người có nguy cơ bị lây từ cụ nhé cụ.
Và nếu cụ bị nặng thì móc tiền túi trả chi phí điều trị nhé.
20% số bệnh nhân covid trở nặng, và 1 khi trở nặng rồi thì phổi và nội tạng tổn thương, dù điều trị khỏi cũng ko chắc sẽ hồi phục 100% sức khỏe. Bây giờ hội chứng covid kéo dài đang được nghiên cứu, chưa ai dám khẳng định sau khi khỏi bệnh thì bao lâu mới hồi phục đâu.
Và biến thể Ấn Độ tấn công người trẻ đấy cụ.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình HCM bắt đầu tốt lên rồi cụ, số ca giảm và ko phát sinh ổ mới. Dự báo tầm tuần nữa là HCM sạch hẳn, cuộc sống đi lại sx-kd trở lại bình thường. Tin vui nhất là VINGROUP vừa mua tặng 30 máy thử covid qua hơi thở 500 tỉ, kq có trong 1 phút. Cách PCD của CQ hiện nay cũng hay, ko làm gián đoạn nhiều SX, như ở BG BN thì cho CN vào ở luôn trong NM để đảm bảo SX và tránh dịch, ăn ở tại chỗ. Đặc biệt hơn là món tiêm vaccine, tiêm ưu tiên cho lxe, thương lái, bốc xếp vải để đảm bảo thu hoạch và tiêu thụ thông suốt.

Cháu nghĩ tình hình dịch đợt sóng này tan vào cuối T6 này, T7 ăn chơi du lịch lại như bình thường. Vaccine bắt đầu về nhiều nên yên tâm rồi, cứ chỗ nóng, KCN, y bác sỹ, công nhân, lxe tiêm trước...
Trộm vía HN cũng có vẻ kiểm soát tốt. Không có ca nào ngoài cộng đồng.