Shadow381

Xe điện
Em éo hiểu đợt trước: cấm phòng Gym đóng cửa trong khi cho phép quán nhậu, bia hơi tụ tập. Sau dân ý kiến quá mới lại cấm quán bia! Những lúc này thì hoạt động thể thao có tác dụng nâng cao sức khoẻ, sức đề kháng cơ thể có tác dụng tích cực chống bệnh tật, em nghĩ phòng Gym và hoạt động thể thao ko nên cấm, chỉ thực hiện nghiêm đeo khẩu trang và khoảng cách an toàn; tăng cường kiểm tra và phạt các cá nhân, chủ cơ sở ko chấp hành nghiêm.

phamhungbs

Xe điện
Em éo hiểu đợt trước: cấm phòng Gym đóng cửa trong khi cho phép quán nhậu, bia hơi tụ tập. Sau dân ý kiến quá mới lại cấm quán bia! Những lúc này thì hoạt động thể thao có tác dụng nâng cao sức khoẻ, sức đề kháng cơ thể có tác dụng tích cực chống bệnh tật, em nghĩ phòng Gym và hoạt động thể thao ko nên cấm, chỉ thực hiện nghiêm đeo khẩu trang và khoảng cách an toàn; tăng cường kiểm tra và phạt các cá nhân, chủ cơ sở ko chấp hành nghiêm.
Nhiều cái cần điều chỉnh để phù hợp, nhưng cơ bản tuân thủ 5K để an toàn cho bản thân và cộng đồng cụ ah.

vananh84

Xe hơi
Phòng gym kín khí nên dễ lây nhất.

phamhungbs

Xe điện
Phòng gym kín khí nên dễ lây nhất.
Chuẩn cụ ah, em search lại thông tin tiếng Việt, có bài báo dưới đây:

Mới đây, Tiến sĩ Norman Swan, người tốt nghiệp ngành Y khoa của Đại học Aberdeen, Scotland đã chỉ ra rằng: Phòng gym là địa điểm có nguy cơ cao khiến virus gây bệnh COVID-19 lây lan rộng.
Tiến sĩ Swan đã cảnh báo rằng phòng gym là một nơi "hoàn hảo" để virus lây lan bởi nơi này luôn có đầy mồ hôi của những người tập luyện. Cũng chính vì thế nên có thể coi phòng gym là một môi trường ẩm ướt.
Ông cho biết: "Độ ẩm là môi trường thuận lợi cho virus lây lan. Bạn sẽ không thể biết được trong số những người kia, ai có nguy cơ trở thành trường hợp siêu lây nhiễm". Bởi vậy, những người yêu thích tập gym nên thận trọng hơn trong quá trình tập luyện của mình.
Ngoài những cách phòng tránh thường được nhắc tới, ông còn đưa ra thêm một cảnh báo rằng mọi người nên tránh xa khu xông hơi trong phòng tập gym, vì độ nóng trong những căn phòng này không đủ để giết chết virus. Những người có dấu hiệu ho, hắt hơi hoặc bất kì triệu chứng nào khác cũng nên tạm dừng việc tập luyện cho tới khi khỏe hẳn.
Nguồn VTV: https://vtv.vn/suc-khoe/nguy-co-lay-nhiem-virus-sars-cov-2-tai-cac-phong-tap-gym-20200313093904015.htm

trancongdung

Xe điện
Cụ đeo khẩu trang tập gym được ko ạ? Nhất là tập nặng??

redriver2918

Xe tải
Xin lỗi các cụ cứ bảo phân biệt vùng miền nhưng em thấy một số bộ phận sống ở thủ đô mà ý thức nó như ccc thế các cụ? Sao họ yêu thể thao, yêu đi bộ, thích tụ tập kiểu bố mài thích thì bố mài làm thôi, *** cần quan tâm đến ai thế? Em ở tỉnh mà mỗi việc đeo khẩu trang mọi người thực hiện nghiêm lắm, từ trẻ con đến cụ già, ai mà ra đường mà nhỡ quên là xấu hổ gần chết các cụ ạ, mặt đỏ giừ gặp ng đối diện né tránh đủ kiểu. *** hiểu nổi cái ý thức cộng đồng của 1 nhóm người sống ở HN.

phuongmit

Xe cút kít
Mả mẹ chúng nó chứ cả xã hội, cả bộ máy nhà nước đang vất vả từng giờ còn chúng nó thì sinh hoạt theo bản năng và sở thích. Bơi xong về dell bao giờ quên chửi quên gào mồm với chính quyền nếu dính bệnh hoặc bị cách ly đâu

Shadow381

Xe điện
Cụ đeo khẩu trang tập gym được ko ạ? Nhất là tập nặng??
Năm đầu tiên COVID nói thật em ko thể đeo khẩu trang tập được, nhất là lúc chạy trên máy hay squat; năm thứ 2 đợt Đà Nẵng, Hải Dương vừa rồi thì đeo khẩu trang vẫn oke, em chạy 30p máy hoặc squat 120kg thôi, tin em đi, cơ thể làm quen rất nhanh trạng thái này.

phamhungbs

Xe điện
Xin lỗi các cụ cứ bảo phân biệt vùng miền nhưng em thấy một số bộ phận sống ở thủ đô mà ý thức nó như ccc thế các cụ? Sao họ yêu thể thao, yêu đi bộ, thích tụ tập kiểu bố mài thích thì bố mài làm thôi, *** cần quan tâm đến ai thế? Em ở tỉnh mà mỗi việc đeo khẩu trang mọi người thực hiện nghiêm lắm, từ trẻ con đến cụ già, ai mà ra đường mà nhỡ quên là xấu hổ gần chết các cụ ạ, mặt đỏ giừ gặp ng đối diện né tránh đủ kiểu. *** hiểu nổi cái ý thức cộng đồng của 1 nhóm người sống ở HN.
Khu này ngày xưa là KĐT kiểu mẫu gần như đầu tiên và rất đáng mơ ước đấy cụ, nhưng hiện nay rất đáng tiếc là dân số tăng nhanh và tỷ lệ này khác cũng nhiều, khó trách lắm cụ; còn nhiều chỗ ở HN mọi người vẫn ý thức cao lắn; em ví dụ, lúc nãy có ông anh phi xe xuống lấy giấy tờ, hai anh em đều đeo khẩu trang, đứng ngoài trao đổi vài phút, mời anh vào nhà, anh nói dịp khác vì để đảm bảo an toàn chung, em thấy vui vui.

Mả mẹ chúng nó chứ cả xã hội, cả bộ máy nhà nước đang vất vả từng giờ còn chúng nó thì sinh hoạt theo bản năng và sở thích. Bơi xong về dell bao giờ quên chửi quên gào mồm với chính quyền nếu dính bệnh hoặc bị cách ly đâu
Em phải thừa nhận với cụ điều đó; đất nước giờ đây đang nỗ lực, nên mỗi cá nhân cần phải làm đúng chỉ dẫn. Đi đâu đó gặp các thành phần ngồi lê đôi mách hoặc bọn chém gió (đa phần có nhận thức) và hay chửi đổng thì đều là thành phần vô ý thức.

phamhungbs

Xe điện
Em thấy còn sạch hơn Tô Lịch chán.
Hồ Linh Đàm có 2 cửa: Cửa vào thu nước từ sông Kim Ngưu, sau đó thoát ra trạm bơm. Với vai trò là hồ điều hòa, nên em nghĩ cũng sạch trong giới hạn nào đấy. Nhớ năm 2016 có vụ khoảng 300 kg cá chết tại hồ này.

nvht

Xe điện
chính quyền nên có cơ chế thưởng to cho người tố cáo người khác vi phạm phòng chống dịch thì sẽ hiệu quả hơn nhiều

phamhungbs

Xe điện
chính quyền nên có cơ chế thưởng to cho người tố cáo người khác vi phạm phòng chống dịch thì sẽ hiệu quả hơn nhiều
Em cũng mong những đội chống Covid cấp phường/xã như hiện nay bám sát địa bàn hơn và hệ thống loa phương phát huy tác dụng hơn nữa; hy vọng sau khi làm nhiệm vụ chính ngày mai kết thúc, các lực lượng an ninh trật tự sẽ làm việc tích cực hơn cụ ah.

nvht

Xe điện
Em cũng mong những đội chống Covid cấp phường/xã như hiện nay bám sát địa bàn hơn và hệ thống loa phương phát huy tác dụng hơn nữa; hy vọng sau khi làm nhiệm vụ chính ngày mai kết thúc, các lực lượng an ninh trật tự sẽ làm việc tích cực hơn cụ ah.
em là đại gia nhiều tiền thì em sẽ đứng ra tài trợ thật nhiều tiền cho 1 đội chuyên đi bắt phạt người vi phạm phòng chống dịch

phamhungbs

Xe điện
em là đại gia nhiều tiền thì em sẽ đứng ra tài trợ thật nhiều tiền cho 1 đội chuyên đi bắt phạt người vi phạm phòng chống dịch
Hiện nay đội covid phường/xã ở nhiều nơi hoạt động tương đối tốt cụ ah; tuy nhiên, đặc thù của các thành phố lớn như Hà Nội (với mật độ dân số nội đô rất cao), nhưng lực lượng mỏng nên người dân cần nâng cao ý thức.

nvht

Xe điện
Hiện nay đội covid phường/xã ở nhiều nơi hoạt động tương đối tốt cụ ah; tuy nhiên, đặc thù của các thành phố lớn như Hà Nội (với mật độ dân số nội đô rất cao), nhưng lực lượng mỏng nên người dân cần nâng cao ý thức.
không trông chờ vào ý thức được nữa đâu cụ. Cứ quy ra tiền phạt nặng cho nó hiệu quả nhanh

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Không còn từ gì để nói cụ ak,ngày nào cũng mấy chục mấy trăm ca mà vẫn ko sợ,phải chăng nước ta các tuyến đầu phòng chống tốt nên mọi người với thế,cứ toang như ấn chắc mới sợ

phamhungbs

Xe điện
vẫn nhiều quán xe tụ tập . nhưng so với trước em thấy khá hơn nhiều rồi
Cơ bản em thấy ý thức đều cao, nhưng cũng một số chỗ hơi lơ là.

không trông chờ vào ý thức được nữa đâu cụ. Cứ quy ra tiền phạt nặng cho nó hiệu quả nhanh
Em cũng mong thực hiện chế tài này, nhất là những thời điểm nóng bỏng như hiện nay.

Không còn từ gì để nói cụ ak,ngày nào cũng mấy chục mấy trăm ca mà vẫn ko sợ,phải chăng nước ta các tuyến đầu phòng chống tốt nên mọi người với thế,cứ toang như ấn chắc mới sợ
Nói chung thì mỗi người cần thực hiện phòng dịch tốt theo chỉ dẫn của cơ quan chức năng để và có thời gian chờ vaccine Mợ nhỉ.

huyhung123

Xe điện
Ai sợ chết thì trốn trong nhà.
Liên quan méo gì mà đổ ý thức.
Vẫn sinh hoạt bình thường, ko vi phạm pháp luật là được!

Chỉnh sửa cuối: