Tookies

Xe điện

Dân Tổ

Xe container
Có một đặc điểm là hồi tháng 2 tốc độ lây nhiễm ở các nước ngoài Trung Quốc khá thấp nhưng từ cuối tháng 2 và đầu tháng 3 tốc độ rất nhanh.
Ở Việt Nam cũng vậy 2 bố con người VH lây cho 1 người, đoàn từ VH về chỉ có em Dự là lây cho người khác.
Lần này thì rất nhanh. Phải chăng em nó đã tiến hoá hơn.
Thực tế đã có báo cáo từ phía TQ về tiến hóa của chủng Covid-19 rồi đấy cụ

holland

Xe tăng
- Đi chơi ở Ý
- Chị gái có triệu chứng, em ấy có triệu chứng
- Bay về 2/3, đến 5/3 đi khám chụp phổi đã viêm phổi

Khả năng bị khi lên máy bay là rất thấp. Nhưng vấn đề to ở chỗ là đi qua Ý, VN đã công bố Ý là vùng dịch và yêu cầu khai báo y tế từ 29/2, em này có triệu chứng, về đã tự cách ly là nghi mình nhiễm rõ rồi, nhưng lại quyết định ở nhà và nhất quyết không báo (có đường hotline đấy), đi khám còn không khai gì với bác sĩ cho đến khi bác sĩ nghi ngờ chuyển sang viện nhiệt đới. Đây không là hành vi giấu diếm thì là gì?

Còn khả năng có thêm nguồn khác là có thể, nhưng cô này phơi nhiễm trên máy bay là gần như không thể.
Đồng ý với cụ. Nó đã bị ho trước khi về.

Noname_2015

Xe tăng
Ghế ngồi màu đỏ cam: Hạng thương gia.
Ghế ngồi màu đen: Hạng Mid class.
Ghế ngồi màu xanh tím: Hạng phổ thông.

Khoanh tròn Màu đỏ: chỗ ngồi những trường hợp dương tính.
Khoanh tròn Màu xanh: chỗ ngồi của phái đoàn VIP từ Anh về Việt Nam (đang âm tính).
Sơ đồ thiếu rồi. Ô Thuẫn ngồi 5A, chỗ phải khoanh xanh cùng ghế 1A của ô Bộ. Trưởn.g

Dân Tổ

Xe container
E cảm ơn cụ. Hk vẫn thế ạ ca mới nhiễm ít hơn thời gian đầu rồi,hk mới đưa mấy trăm ng từ vũ Hán về hk,giá khẩu trang càng ngày càng hạ giá và dễ mua , ng dân vẫn có ý thức chống dịch
Vậy là tình hình cũng đã dần dần ổn định rồi cụ nhỉ, bên Sing đồng nghiệp em vẫn ý thức cảnh giác cao vì nguy cơ thực tế vẫn khá lớn. Giờ thì Hanoi lại tiếp tục căng mình chống dịch lây lan cụ ạ. :(

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Đương nhiên là hơn. Cụ hỏi linh tinh thật.
Sao lại linh tinh. Em chỉ quen đọc nguồn của Đảng và chính phủ công bố, hiện giờ mới có tổng cộng 30. Vậy lòi đâu ra thêm những ca khác? :D

vnistockvn

Xe buýt
Bế quan tỏa cảng chắc chỉ là biện pháp cuối cùng khi hoàn toàn bất lực thôi cụ ạ, chứ thực ra không thực tế lắm với VN. Kinh tế mình thua kinh tế Tàu xa tít mù, Tàu cắn răng chịu lỗ được chứ giờ mà hoàn toàn bế quan HN (chưa nói cả nước) tầm 2 tháng thì thiệt hại kinh tế khéo còn giết nhiều người hơn bệnh dịch.

Em nghĩ mục đích hiện giờ là để hạn chế lây lan thôi, không phải để về 0 ca như hồi 16. Cố gắng để mỗi ngày thêm 3-10 ca (vd như Sing) thì còn cố được, chứ lên vài trăm (như Ý, Hàn) một ngày thì chắc là toang.
OK cụ... nếu bế quan tỏa cảng thì lây nhiễm sẽ có khả năng về 0... chịu được về Kinh tế thì ok nhất... còn để nó lai dai thế này cũng mệt đấy... hôm nay chỗ này 1 ít, mai chỗ kia 1 ít.... mệt phải biết .... còn để mất mạng nữa thì còn mệt nữa... để như Khựa, Hàn thì chắc VN hết đỡ luôn...

hatngonon

Xe buýt
Theo lộ trình thì bác T đổ bệnh sau mợ Nhung 2 ngày, Nên cháu nghĩ khó có thể lây ngược lăm, chỉ có thể nghi ngờ, bác ây không nhiễm trực tiếp từ mợ N. Tuy nhiên trong môi trương điều hòa của khoang VIP máy bay chưa đến 2m2. Thì mợ Nhung vẫn là trung tâm của Covid 19 không cần bàn cãi

"Trường hợp bệnh nhân N.Q.T. có hai khả năng lây nhiễm, có thể lây nhiễm trên chuyến bay từ Anh về Việt Nam, nhưng khả năng nhiều hơn là lây nhiễm trên chuyến bay từ Ấn Độ đến Anh" -chủ tịch Hà Nội cho biết.

Cái này chắc cụ chủ tạch phán xàm rồi.
cháu cũng nghĩ là phán theo cảm tính, vì không có bằng chứng y tế nào chứng minh điều đó

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Sơ đồ thiếu rồi. Ô Thuẫn ngồi 5A, chỗ phải khoanh xanh cùng ghế 1A của ô Bộ. Trưởn.g
Ông T21 vừa thuộc phái đoàn VIP (khoanh màu xanh), vừa dương tính (khoanh màu đỏ), nên có lẽ biên tập viên VTV1 chọn khoanh màu đỏ.

Crusaderland

Xe điện
Bế quan tỏa cảng chắc chỉ là biện pháp cuối cùng khi hoàn toàn bất lực thôi cụ ạ, chứ thực ra không thực tế lắm với VN. Kinh tế mình thua kinh tế Tàu xa tít mù, Tàu cắn răng chịu lỗ được chứ giờ mà hoàn toàn bế quan HN (chưa nói cả nước) tầm 2 tháng thì thiệt hại kinh tế khéo còn giết nhiều người hơn bệnh dịch.

Em nghĩ mục đích hiện giờ là để hạn chế lây lan thôi, không phải để về 0 ca như hồi 16. Cố gắng để mỗi ngày thêm 3-10 ca (vd như Sing) thì còn cố được, chứ lên vài trăm (như Ý, Hàn) một ngày thì chắc là toang.
Quá tải bệnh viện mới toang cụ ạ, hồi đầu Vũ hán cũng do quá tải dân nhiễm ở nhà nên toang.

cherrychi

Xe hơi
Xuống mb không đo thân nhiệt nhỉ
Em nhớ là 17 uống thuốc hạ sốt từ lúc ở Anh để về cụ ạ. Để em tìm lại xem.
Edit: em nhầm cụ ạ. 29/2 bắt đầu ho. 1/3 "mỏi người, không rõ sốt"

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
Cháu N đã nổi tiếng sau vụ này càng nổi tiếng,quê gốc cháu này ở xã bên cách nhà mình khoảng 4-5 cây số.Bố cháu tên Th,thấy nói có nhà của đất đai trên khắp VN thậm chí có cả bên nước ngoài.A có một khu đất ở quê xây nhà thờ và khu sinh vật cảnh đẹp lắm,hàng ngày mình vẫn thường đi qua.Môi khi có việc cúng bái thấy xe oto đỗ dài hàng cây số toàn xe đẹp,nói về độ giầu có thì có tiếng từ thời Pháp đến nay cccm không thể tưởng tượng được.Mặc dù không có tiếng như các ông chủ tập đoàn HAGL,Hoà Phát,Vingroyp,FLC
Thế tóm lại A ý làm gì, kinh doanh góp vốn đầu tư gì mà im hơi lặng tiếng, nhưng giàu như đồn thổi vậy Cụ :))

OK cụ... nếu bế quan tỏa cảng thì lây nhiễm sẽ có khả năng về 0... chịu được về Kinh tế thì ok nhất... còn để nó lai dai thế này cũng mệt đấy... hôm nay chỗ này 1 ít, mai chỗ kia 1 ít.... mệt phải biết .... còn để mất mạng nữa thì còn mệt nữa... để như Khựa, Hàn thì chắc VN hết đỡ luôn...
Tình huống khác là bọn ********* nó thả cho 1 con đi du lịch cả nước trong khi ủ bệnh, sau nó quay về nước nó chữa thì lại nghỉ cả nước à cụ. Căng đấy. Nhất là với kiểu thằng Tàu nó còn bảo mở cửa ra cho dân nó sang, láo thật.

Chick choak

Xe tải
Đêm nay lại thức trắng rồi các cụ. Cầu mong mọi điều tốt lành đến với chúng ta🙏

vnistockvn

Xe buýt

Thêm nữa... các bố trong nhóm phòng chống dich bệnh này phải chuẩn bị tâm lý có "thần kinh thép" không lại ốm đòn...