banmotnucuoi

Xe lăn
Cách đây 5-6 năm gì đấy cháu vẫn ấn tượng với cách tính tiền ở đây: Gọi 6 quả dừa, họ bảo 30k/quả, mình trả 20k/quả ===> OK rồi, thế mà xong trả tiền hết 6 x 20 = 170k :))
Bao giờ cũng hỏi bác lấy quả nào? mình chỉ một quả thì đúng là quả đấy 20k thật. các quả khác cụ có mặc cả đâu?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ôi má ơi, sao cụ giỏi thế. Họ tính đúng như thế cmnl cụ à, nghĩ vài đồng ko đáng bao nhưng vừa bực mình vừa buồn cười :))
Vào nhà hàng gọi một con cua 4 lít, nhưng lúc tính tiền là 7 lít
Lý do, cua sống giá khác cua chín :))

RosemaryCherry

Xe container
Cách đây 5-6 năm gì đấy cháu vẫn ấn tượng với cách tính tiền ở đây: Gọi 6 quả dừa, họ bảo 30k/quả, mình trả 20k/quả ===> OK rồi, thế mà xong trả tiền hết 6 x 20 = 170k :))
Bao giờ cũng hỏi bác lấy quả nào? mình chỉ một quả thì đúng là quả đấy 20k thật. các quả khác cụ có mặc cả đâu?
Vào nhà hàng gọi một con cua 4 lít, nhưng lúc tính tiền là 7 lít
Lý do, cua sống giá khác cua chín :))
Đọc vụ giá cả này vui đáo để :P :P :P

Bác nghĩ cả buồng dừa thì khi hỏi 1 quả 20k thì các quả còn lại cũng phải hỏi giá á???? Sao có kiểu bán hàng lạ đời vậy.
Chẳng qua cũng là kiểu lừa đảo dù là giá trị bé, cũng đem lại ko ít bực mình cho người mua. Nhà em sát đường tàu chuyên ăn rau má đây, mà em cực ghét kiểu dịch vụ kiểu ăn xổi ở thì như thế :P :P :P.

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Đọc vụ giá cả này vui đáo để :P :P :P

Bác nghĩ cả buồng dừa thì khi hỏi 1 quả 20k thì các quả còn lại cũng phải hỏi giá á???? Sao có kiểu bán hàng lạ đời vậy.
Chẳng qua cũng là kiểu lừa đảo dù là giá trị bé, cũng đem lại ko ít bực mình cho người mua. Nhà em sát đường tàu chuyên ăn rau má đây, mà em cực ghét kiểu dịch vụ như thế :P :P :P.
Ờ, mấy năm trc đến em với cụ về cũng bị chém vậy mà, kể cả bạn em kinh doanh mặt hàng khác ở sầm sơn cũng bị luôn. đi đâu phải hỏi rõ ràng. Giờ cứ niêm yết 35k/quả. Bớt thoải mái nhé

buikhacthinh

Xe tăng
Nhìn thiên hạ chen nhau đi lễ hội kinh khủng thật.

TPS

Xe điện
Cách đây 5-10 năm mặc định dân Của dân "Hà nội" là dân Thanh hoá nghèo, dừa ở Hà nội 20k/ quả, nhưng dân "Hà nội" nghĩ trong Thanh hoá chắc chỉ 5k. Bán thì bá ko bán thì thôi.
Thế là dân sầm sơn đoán đc ý người HN hỏi giá thì họ bảo bác chọn quả nào? Quá ý có 5k thôi ạ :)) , thế là cả đoàn vào gọi chục quả thì lúc tính tiền quả bác chỉ đúng 5k thật, nhưng các quả sau là 20k. Tính ra vẫn rẻ vì chục quả có 185k, nhưng vẫn mang tiếng chặt chém.
Giờ dừa HN 20k quả, nhưng sầm sơn quê em niêm yết 35k/quả, các bác cười tươi ko mặc cả tự động bớt 5k/quả cả khách lẫn chủ đều vui=))
Thế là chuyện ngày xưa, chỉ là do hai bên chưa hiểu nhau thôi :))
Bác nói điêu quá đó. Dân HN nào mặc định vậy? Ai cũng biết đi biển giá sẽ cao hơn bình thường. Nhưng SS là nơi nổi tiếng lừa đảo nên dân HN hỏi giá trước. Chính em mắc, hỏi giá từng món cơm và đồ ăn, cẩn thận hỏi thêm giá ghế và rau sống có tính không? Đứng lên mọi món tính giá x2. Lý do lúc em hỏi là giá đĩa cho 1 người, bán cho em là đĩa đúp, to gấp đôi. Lý do em hỏi là ngày hôm trước uống nước dừa đứng lên bị tính tiền dừa và tiền ghế. Chụp ảnh bị tính tiền theo số lần nhấn máy ảnh. Từ đấy em kiếu vái cả nón các bố.

RosemaryCherry

Xe container
Ờ, mấy năm trc đến em với cụ về cũng bị chém vậy mà, kể cả bạn em kinh doanh mặt hàng khác ở sầm sơn cũng bị luôn. đi đâu phải hỏi rõ ràng. Giờ cứ niêm yết 35k/quả. Bớt thoải mái nhé
Vâng, đó là chuyện ngày xưa :P :P :P.
Tuy nhiên, nhà em đi xuống dưới SS, trước khi mua gì em cũng rào thêm một câu " cháu ở dưới ... lên đấy, bác đừng có mà chém đó nhá". Nên dù hỏi giá cho biết và em cũng chưa bao giờ bị chém cả.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thực ra cũng có chỗ này chỗ kia thôi. Sau vụ đấy cháu cảnh giác, tối ra quán ăn hỏi kỹ các đồ/giá cả khiến chủ quán cũng có vẻ khó chịu, đến khi mình kể lại chuyện nước dừa họ còn buồn cười và không tin ~o)

Skoda_Favorit

Xe container
Ôi má ơi, sao cụ giỏi thế. Họ tính đúng như thế cmnl cụ à, nghĩ vài đồng ko đáng bao nhưng vừa bực mình vừa buồn cười :))
Kiểu bắt chữ đấy! Cụ hô to "120K cho cả 6 quả nhé! Không thì sang quán bên cạnh!" thì khác!!!! =)) =)) =)) =))

TPS

Xe điện
Vn mình cứ chê Ấn, nhìn ảnh VN đi lễ hội chùa, đi biển nô nức có kém gì Ấn đâu? Chụp ảnh người Ấn nghèo để chê thì dân HN ngay khu lao động giá rẻ tại HN hay khu gầm cầu có khác gì đâu? Nếu đi xa nữa, lên vùng cao thì quá nghèo. Có chăng dân ta lại hiểu cái sự nghèo, oan ức của 1 bộ phận dân Ấn độ hơn chính cái nghèo và oan ức của dân nghèo tại VN. Vì truyền thông cả thôi. Một nước rank tổng thể xếp 25 thế giới làm sao có thể đứng dưới nước có rank 40 như VN? Người VN mình nên rén lại và chửi người ta bé thôi. Bên mình nói dại mà covid thì không có đâu ra máy móc, thiết bị như Ấn. Nhìn số ca test ra dương hàng ngày của Ấn đã thấy năng lực y tế của nó quá tốt. Nước nó sản xuất ra hơn 60% vắc xin Covid của thế giới đó!

banmotnucuoi

Xe lăn
Bác nói điêu quá đó. Dân HN nào mặc định vậy? Ai cũng biết đi biển giá sẽ cao hơn bình thường. Nhưng SS là nơi nổi tiếng lừa đảo nên dân HN hỏi giá trước. Chính em mắc, hỏi giá từng món cơm và đồ ăn, cẩn thận hỏi thêm giá ghế và rau sống có tính không? Đứng lên mọi món tính giá x2. Lý do lúc em hỏi là giá đĩa cho 1 người, bán cho em là đĩa đúp, to gấp đôi. Lý do em hỏi là ngày hôm trước uống nước dừa đứng lên bị tính tiền dừa và tiền ghế. Chụp ảnh bị tính tiền theo số lần nhấn máy ảnh. Từ đấy em kiếu vái cả nón các bố.
Ký ức buồn mà bác, nó làm cho bọn em dân Thanh hóa còn xấu hổ lây, Ngày trước về quê, chị cùng phòng nhờ mua hai cân mực khô, cẩn thận thử cân bằng cả chai nước 0.5kg. Thế mà ra cân lại đc có 1.3kg. Đành bỏ thêm tiền lên chợ đồng xuân mua thêm 1kg trộn vào cho đủ.
Giờ thì khác hoàn toàn rồi, đi ăn ko phải hỏi giá vì thấy cũng hợp lý, thậm trí còn to mồm có món đắt hơn không? họ cũng sẽ báo giá trước khi mình quyết định

Tiger Hunter

Xe container
Hạn chế ntn à? Ra vb thông báo "cấm lây nhiễm covid sang người khác" là xong =))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Để phòng dịch COVID-19, thường trực Thành ủy Hà Nội vừa quyết định dừng tổ chức các lễ hội và tuyến phố đi bộ, tiếp tục hạn chế các sự kiện, hoạt động tập trung đông người không cần thiết.

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Giá xăng, dầu đồng loạt tăng

Từ 15h hôm nay, mỗi lít xăng E5 RON 92 tăng 180 đồng, RON 95 tăng 190 đồng và dầu tăng 180-340 đồng một lít, kg tuỳ loại.

Theo đó, giá xăng E5 RON 92 từ 15h ngày 27/4 cao nhất là 17.980 đồng một lít, tăng 180 đồng; RON 95 là 19.160 đồng một lít, tăng 190 đồng.

Giá các mặt hàng dầu đều tăng. Dầu hoả là 13.250 đồng một lít, tăng 430 đồng. Dầu diesel là 14.320 đồng một lít, tăng 180 đồng. Dầu madut là 14.020 đồng một kg, tăng 340 đồng.

Cơ quan điều hành tiếp tục không trích quỹ bình ổn cho tất cả mặt hàng, nhưng chi 1.900 đồng từ quỹ để bù cho mỗi lít xăng E5 RON 92; RON 95 là 1.050 đồng; dầu diesel và dầu hoả 400 đồng một lít; dầu madut chi 500 đồng mỗi kg.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Đọc văn của ng Hà Nội buồn cười ghê.
Đợt em uống bia ở Cửa Lò, nhâm nhi mực khô với bia ngay bờ biển đang rất sảng khoái thì tiếng quạu. Hỏi ra mới biết có bàn khách HN yêu cầu tính bia HN 10k/chai tay vì 20k, vì họ mua đại lý có 7k. Khôn như HN bảo sao ai cungz giàu :))

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Để phòng dịch COVID-19, thường trực Thành ủy Hà Nội vừa quyết định dừng tổ chức các lễ hội và tuyến phố đi bộ, tiếp tục hạn chế các sự kiện, hoạt động tập trung đông người không cần thiết.

chắc tỉnh nào cũng sắp phải dừng hết rùi ý. Nhà nước sợ lễ mà mn tập trung nữa đông nữa là hơi nguy hiểm

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Sầm Sơn giờ thì không còn chặt chém nữa rồi, giá cả niêm yết rõ ràng, nhà nào không niêm yết hay niêm yết mập mờ các cụ gọi vào đường dây nóng chính quyền đến xử lý ngay và luôn.

Nhưng mà... đi Sầm Sơn chả có cái mẹ gì chơi, cảnh quan xấu, nước bẩn, người đông, ăn uống đắt chứ chả rẻ, chỉ phù hợp với bà con làng xã hay công đoàn đến ăn, tắm, ngủ rồi về. Muốn đi biển thực sự thoải mái thì mua cái vé mái bai bay vào biển phía trong cho nó lành.

• Vodka
Reactions: ITI

buicongchuc

Xe ba gác
Em gần chục năm nay chưa quay lại SS, và cũng chưa có cảm hứng để quay lại đó. Chán!