maitrang1972

Xe điện
Em thắc mắc ko liên quan : cái Lý Luận TW đó đi sang Châu Âu để học tập trao đổi kinh nghiệm phỏng các cụ ? Hay sang đó để phát biểu hội nghị gì cần đến ???
Mà lương cụ ấy chắc cao nên “đủ tiền” đi chơi golf .
Có lẽ cụ chưa biết, cái nôi của CM chính là ở các nước như Anh, Pháp, Đức ... gốc rễ các loại lý luận chủ yếu đều phát sinh từ đây mà rả cả. :D

Chỉnh sửa cuối:
Nếu Hà Nội công bố dịch thì hành vi của BN17 là đủ yếu tố cấu thành tội phạm để truy cứu trách nhiệm hình sự theo điểm a khoản 2 Điều 240 Luật Hình sự. Nếu không khởi tố hình sự mà chỉ xử phạt hành chính cho dù theo khoản 1 điều 240 thì hệ lụy sẽ là khôn lường. Người Việt Nam hiện ở nước ngoài rất nhiều, đặc biệt là trong vùng có dịch. Họ trở về Việt Nam sẽ không dại gì khai báo mình đang mang bệnh vì vấn đề tâm lý, vì sợ, vì bị cách ly, vì bị xã hội kỳ thị, vì ... cùng lắm thì chỉ bị phạt tiền. Đến nay, BN17 đã gây ra lan truyền dịch bệnh (lây từ người sang người), bệnh Covid19 thuộc nhóm A, hậu quả gây ra là cực kỳ nghiêm trọng, gây thiệt hại về kinh tế cho đất nước và các tổ chức, cá nhân. Cho đến nay chưa có thêm một báo cáo nào về thời gian BN17 về VN và đã làm những gì, đi đâu, tiếp xúc với ai, tất cả chỉ chung chung là có người tiếp xúc trực tiếp, gián tiếp và báo cáo là chỉ ở nhà tự cách ly khi biết chị gái ở Anh đã dương tính với SARS-CoV-2
Hy vọng BN17 sẽ bị khởi tố hình sự, trưa nay VTV1 cũng đã dọn đường là chính quyền sẽ xử lý hình sự những trường hợp không khai báo y tế, trốn cách ly gây hậu quả nghiêm trọng (có thể giống như BN17- người viết). Không khởi tố hình sự vụ này thì e là lòng dân bất ổn, xã hội bất mãn, niềm tin bị xói mòn, mất lòng tin là mất tất cả. Không nên tạo ra ngoại lệ cho bất kể người nào để đảm bảo sự bình đẳng, thượng tôn và tính nghiêm minh của pháp luật.

Không thể tưởng tượng được, tình cảnh gom thực phẩm ở Việt Nam, đất nước sản xuất và xuất khẩu gạo nhất nhì thế giới (năm 2019: sản lượng lúa gạo trên 40 triệu tấn); thủy sản: gần 6,7 triệu tấn, rau củ quả: gần 10 triệu tấn, đấy là chưa kể năm 2020 còn cả đống cá tra, tôm, hải sản, rau củ quả chưa tiêu thụ được nhiều vì dịch bệnh, gia cầm và gia súc là chưa tính đến. Xứ mình sản xuất lương thực, thực phẩm thuộc hàng top 10 trên thế giới mà các cụ các mợ xoắn kinh dị. Có thể một thời điểm nào đó, HN khan hiếm hàng hóa nhưng em nghĩ không quá 24 tiếng đồng hồ là lại tràn ngập thị trường, chưa kể BT Hà Nội đã có chỉ đạo, đảm bảo về an ninh lương thực cho Hà Nội.

Chỉnh sửa cuối:

yoko_pro

Xe buýt
Trong chuyến đi của đoàn có đ/c cục trưởng cục DTNN MBI có phụ huynh vừa mất ngày hôm qua. Khả năng cao đã bị r các cụ ạ

Gcar

Xe container
Tút FB này chắc khi ông San đang nháp. Trên FB ông San giờ viết khác đấy, ông Thuấn không dự tiệc.
ông San cựu nhà báo có khác, nháp thì "ngồi cạnh", hết nháp thì thành "không tham dự" ^:)^

• Vodka
Reactions: ijk

tomo21311

Xe tăng
Thôi các cụ bình tĩnh hạ hỏa, giờ này ko phải lúc chửi nhau, dành sức mà chống dịch.
Em đặt giả thiết nếu E Nhg ko phải là nguồn lây độc lập. Thì em nghĩ vấn đề sẽ không còn trong tầm khống chế như lúc này.
Nên AQ một tí là chúng ta đã biết lỗ hổng ở đâu để rà soát và ngăn chặn. Vì chỉ riêng trường hợp ông Th thì rất nhiều người liên đới rồi, chỉ riêng liên quan đến cái VHLKHXH danh sách đã lên đến hơn 360 người, ngoài ra còn rất nhiều F2, 3, 4 của các trường hợp này.
Khuyến nghị các cụ là ko tụ tập giao lưu, hạn chế tiếp xúc, đeo khẩu trang khi ra ngoài, rửa tay thường xuyên. Việc di tản giờ này là vô nghĩa và tăng cao nguy cơ, hiện tại chưa thống kê hết các khu vực có nguy cơ cao. CQ đang rất vất vả, đừng để họp thêm việc nữa.

chim-ưng

Xe tăng
Vấn đề là ở đâu ra cái mức sống đấy ạ.
Nếu nhờ tham nhũng, hối lộ mà có thì đáng quan ngại đấy ạ.
e nghĩ mức sống cao là ở biệt thự 3 - 4 trăm m2 , đi méc E , có người giúp việc , cao như thế xã hội đầy mà cụ .

Vuvuvivi

Xe tải
Các cụ yên tâm đi. Khí hậu mình không hợp với con Covy này đâu. Lây lan sẽ ít thôi....Em hy vọng vậy

butchikim

Xe ba gác
Cháu hỏi ngu chút, nếu HN công bố dịch thì sẽ tác động thế nào đến sinh hoạt, đời sống người dân nhỉ? (Học sinh - Trường học, Hoạt động sản xuất, kinh doanh...)? :-??

hoviethung

Xe lăn
Thông tin trên mạng cụ theo dõi cũng cần lưu ý có thực tế không, tình trạng đổ xô đi mua đồ có, nhưng chỉ ở 1 số khu vực tập trung đông dân cư, đa phần ở các khu chung cư mới, đô thị mới vì chợ truyền thống ở khu vực đó ít hoặc không có.

Hiện tượng này xảy ra là điều dễ hiểu vì tâm lý hoang mang của người dân, nhưng cũng chỉ xảy ra trong đêm 6/3 sáng 7/3. Các chợ nội thành vẫn đủ cung cấp thực phẩm và hiện tượng tích trữ thực phẩm hay đổ xô ra chợ không nhiều. Em và gia đình ở khu vực phố cổ, chợ hàng Bè vẫn bình thường với hoạt động mua sắm hàng ngày.

1 số các ảnh được truyền tải trên FB được chụp có mục đích từ các khu vực đổ buôn, cảnh chở đồ chở hàng để lấy về các cửa hàng tạp hóa còn được lấy lại từ google image. Người dân Thủ Đô có hoang mang nhưng cũng không loạn với toang như nhiều fbker chia sẻ và câu view.
Cám ơn cụ đã thông tin. Thông tin về Hà Nội chủ yếu qua diễn đàn và anh em đang sống ở ngoài đó. Gia đình mình cũng hiểu nên không thấy ai tích trữ cả. Ông anh sống ở Thái Hà., gia đình đứa em ở khu vực Hoàng Quốc Việt Nghĩa Đô...

Vulcan V70

Xe trâu
.

Cụ ngồi góc phải hàng đầu là cụ Thông, tổng thơ ký hội.

iSurvive

Xe buýt
e nghĩ mức sống cao là ở biệt thự 3 - 4 trăm m2 , đi méc E , có người giúp việc , cao như thế xã hội đầy mà cụ .
Vâng. Doanh nhân như Hòa Phát, Thành Công thì phải hoan nghênh các bác ấy.
Quan chức thì lấy đâu ra? Có phải biệt thự với Méc nhà các bác ấy mua bằng tiền thuế của em với cụ?

nvht

Xe điện
Nếu Hà Nội công bố dịch thì hành vi của BN17 là đủ yếu tố cấu thành tội phạm để truy cứu trách nhiệm hình sự theo điểm a khoản 2 Điều 240 Luật Hình sự. Nếu không khởi tố hình sự mà chỉ xử phạt hành chính cho dù theo khoản 1 điều 240 thì hệ lụy sẽ là khôn lường. Người Việt Nam hiện ở nước ngoài rất nhiều, đặc biệt là trong vùng có dịch. Họ trở về Việt Nam sẽ không dại gì khai báo mình đang mang bệnh vì vấn đề tâm lý, vì sợ, vì bị cách ly, vì bị xã hội kỳ thị, vì ... cùng lắm thì chỉ bị phạt tiền. Đến nay, BN17 đã gây ra lan truyền dịch bệnh (lây từ người sang người), bệnh Covid19 thuộc nhóm A, hậu quả gây ra là cực kỳ nghiêm trọng, gây thiệt hại về kinh tế cho đất nước và các tổ chức, cá nhân. Cho đến nay chưa có thêm một báo cáo nào về thời gian BN17 về VN và đã làm những gì, đi đâu, tiếp xúc với ai, tất cả chỉ chung chung là có người tiếp xúc trực tiếp, gián tiếp và báo cáo là chỉ ở nhà tự cách ly khi biết chị gái ở Anh đã dương tính với SARS-CoV-2
Hy vọng BN17 sẽ bị khởi tố hình sự, trưa nay VTV1 cũng đã dọn đường là chính quyền sẽ xử lý hình sự những trường hợp không khai báo y tế, trốn cách ly gây hậu quả nghiêm trọng (có thể giống như BN17- người viết). Không khởi tố hình sự vụ này thì e là lòng dân bất ổn, xã hội bất mãn, niềm tin bị xói mòn, mất lòng tin là mất tất cả. Không nên tạo ra ngoại lệ cho bất kể người nào để đảm bảo sự bình đẳng, thượng tôn và tính nghiêm minh của pháp luật.

Không thể tưởng tượng được, tình cảnh gom thực phẩm ở Việt Nam, đất nước sản xuất và xuất khẩu gạo nhất nhì thế giới (năm 2019: sản lượng lúa gạo trên 40 triệu tấn); thủy sản: gần 6,7 triệu tấn, rau củ quả: gần 10 triệu tấn, đấy là chưa kể năm 2020 còn cả đống cá tra, tôm, hải sản, rau củ quả chưa tiêu thụ được nhiều vì dịch bệnh, gia cầm và gia súc là chưa tính đến. Xứ mình sản xuất lương thực, thực phẩm thuộc hàng top 10 trên thế giới mà các cụ các mợ xoắn kinh dị. Có thể một thời điểm nào đó, HN khan hiếm hàng hóa nhưng em nghĩ không quá 24 tiếng đồng hồ là lại tràn ngập thị trường, chưa kể BT Hà Nội đã có chỉ đạo, đảm bảo về an ninh lương thực cho Hà Nội.
em đề nghị truy tố thêm những người sau:
1. Cán bộ kiểm soát nhập cảnh tại sân bay vì lơ là để lọt người về từ vùng dịch
2. Tổ trưởng tổ dân phố nơi em Nhung17 sinh sống vì không sát sao theo dõi người về từ vùng dịch
3. Bố, bác gái, lái xe của em Nhung vì bao che

holland

Xe tăng
Có khi nào trước lúc lên máy bay ngồi phòng chờ thương gia nhận ra đồng hương, nói chuyện thấy cùng phường và lại gần nhà nhiều chuyện để nói với em 17, em ra nước ngoài nghe thấy tiếng việt cũng hay hỏi han bắt chuyện.
Khả năng cao đấy cụ ạ.

chim-ưng

Xe tăng
Vâng. Doanh nhân như Hòa Phát, Thành Công thì phải hoan nghênh các bác ấy.
Quan chức thì lấy đâu ra? Có phải biệt thự với Méc nhà các bác ấy mua bằng tiền thuế của em với cụ?
cá nhân e thấy từ thứ tr?ương trở lên mà cuộc sống như thế là bình thường , số lượng ít với cả những quyết định của họ mang lại lợi ích nhiều hơn những thứ họ lấy từ ngân sách , chỉ sợ tham nhũng từ những dự án bằng cách rút ruột mới nguy hiểm , mà đằng nào thì họ cũng có những thứ đó bằng cách này hay cách khác thôi .

iSurvive

Xe buýt
cá nhân e thấy từ thứ tr?ương trở lên mà cuộc sống như thế là bình thường , số lượng ít với cả những quyết định của họ mang lại lợi ích nhiều hơn những thứ họ lấy từ ngân sách , chỉ sợ tham nhũng từ những dự án bằng cách rút ruột mới nguy hiểm , mà đằng nào thì họ cũng có những thứ đó bằng cách này hay cách khác thôi .
Cụ thấy bình thường vì cái xã hội này nó thế.
Chứ đã là ăn cắp thì ở đâu chả giống nhau.

Lucky

Xe tăng
Vấn đề là em Nhung là khai gian dối rồi.

Còn bác kia là chưa biết có khai gian hay không. Chứ cụ thấy trên này đầy cụ khẳng định vẫn chởi nếu phát hiện ra khai gian dối còn rì =))
Thách kẹo cụ nhé, cộng đồng mạng cũng khôn lắm, mà cụ kia phó ct hdll, cụ ý lý luận cho một hồi thì cũng tắt điện :))