Mioaki

Xe buýt
Vừa họp báo xong, thằng tvhk trong thời gian cách ly ở nhà có đến hutech để học tiếng Anh. Mà khu hutech thì các bác biết rồi đấy. Ofer trong nam đã bắt đầu thấy lạnh gáy chưa?

windy1

Xe điện
Xảy ra vụ lây lan lần nầy, lại sẽ rút thêm kinh nghiệm 1 mớ nữa .

Các tờ báo nên dừng đăng tin zz ngày không lây nhiễm trong cộng đồng . Thay thế là nhắc nhở dân chúng nhiều hơn về các biện pháp phòng ngừa Covid-19.

Mioaki

Xe buýt
Xảy ra vụ lây lan lần nầy, lại sẽ rút thêm kinh nghiệm 1 mớ nữa .

Các tờ báo nên dừng đăng tin zz ngày không lây nhiễm trong cộng đồng . Thay thế là nhắc nhở dân chúng nhiều hơn về các biện pháp phòng ngừa Covid-19.
Mấy lần trước em nói thế, biết là chống dịch giỏi rồi mà cứ phải khoe mãi làm gì. Nói ra người ta lại nghĩ là gần trăm ngày không thấy gì chuẩn bị đi xoã được rồi.

windy1

Xe điện
Mấy lần trước em nói thế, biết là chống dịch giỏi rồi mà cứ phải khoe mãi làm gì. Nói ra người ta lại nghĩ là gần trăm ngày không thấy gì chuẩn bị đi xoã được rồi.
Bởi thế nên người dân mới ỷ y . Cứ cho là Covid-19 chỉ lây lan ở Châu Mỹ, Châu Âu thôi . Việt Nam chống dịch quá tốt nên không cần phải lo. Cách suy nghĩ vô tư như thế , mới mang lại hậu quả trầm trọng .

Chỉnh sửa cuối:

Mioaki

Xe buýt
Bởi thế nên người dân mới ỷ y . Cứ cho là Con Covid-19 chỉ lây lan ở Châu Mỹ, Châu Âu thôi . Viet Nam chống dịch quá tốt nên không cần phải lo. Cách suy nghĩ vô tư như thế , mới mang lại hậu quả trầm trọng .
Có khi bây h đừng phân biệt ca cộng đồng với ca được cách ly tập trung để lấy thành tích nữa. Ca nào thì vẫn là bệnh nhân trên lãnh thổ VN. Nhất là tình hình gần đây cho thấy quản lý cách ly lỏng lẻo, nguy cơ lây từ khu cách ly tập trung ra ngoài ngày càng cao.

windy1

Xe điện
Có khi bây h đừng phân biệt ca cộng đồng với ca được cách ly tập trung để lấy thành tích nữa. Ca nào thì vẫn là bệnh nhân trên lãnh thổ VN. Nhất là tình hình gần đây cho thấy quản lý cách ly lỏng lẻo, nguy cơ lây từ khu cách ly tập trung ra ngoài ngày càng cao.
Em có điểm thắc mắc , làm sao phát giác ra được ca lây nhiễm lần nầy vậy .

Alex.N

Xe buýt
Bởi thế nên người dân mới ỷ y . Cứ cho là Con Covid-19 chỉ lây lan ở Châu Mỹ, Châu Âu thôi . Viet Nam chống dịch quá tốt nên không cần phải lo. Cách suy nghĩ vô tư như thế , mới mang lại hậu quả trầm trọng .
Đợt trước em mới có ý kiến cá nhân là theo em hội báo chí đừng giật tít vv bn ngày k có ca nhiễm cộng đồng nữa vì, thực tế k phải là k có ca nhiễm, chỉ là không/chưa phát hiện thôi, giật tít như thế gây chủ quan cho xã hội, kết quả là có bác nào đó vào chửi em sấp mặt ạ, cạnh khoé em là suy nghĩ nông cạn thì đừng nên có ý kiến :D
Khổ thật chứ, lên mạng tán nhảm chém gió thôi mà buồn buồn lại có bác nào đó vào mắng mỏ, k cho phép có ý kiến khác biệt, chỉ được đồng ý chăm phần chăm với ý kiến của các đồng chí lãnh đạo và báo chí, có chết người k chứ.

Em có điểm thắc mắc , làm sao phát giác ra được ca lây nhiễm lần nầy vậy .
Xét nghiệm hết cách ly bác ợ. Nhắc đến lại tức giận với thằng tvhk này.
Em xác nhận là vụ tvhk này cứ tưởng đơn giản mà hoá ra phức tạp vì sự vô ý thức ở mức độ tồi tệ của nó. Gáy em đang lạnh dần đều rồi. Tuy nhiên để cổ vũ tinh thần và giảm bớt sự tức giận, em đã cho lệnh bán cổ phiếu đang giữ để đợi vào vớt đáy tập 3.

Chỉnh sửa cuối:

windy1

Xe điện
Đợt trước em mới có ý kiến cá nhân là theo em hội báo chí đừng giật tít vv bn ngày k có ca nhiễm cộng đồng nữa vì, thực tế k phải là k có ca nhiễm, chỉ là không/chưa phát hiện thôi, giật tít như thế gây chủ quan cho xã hội, kết quả là có bác nào đó vào chửi em sấp mặt ạ, cạnh khoé em là suy nghĩ nông cạn thì đừng nên có ý kiến :D
Khổ thật chứ, lên mạng tán nhảm chém gió thôi mà buồn buồn lại có bác nào đó vào mắng mỏ, k cho phép có ý kiến khác biệt, chỉ được đồng ý chăm phần chăm với ý kiến của các đồng chí lãnh đạo và báo chí, có chết người k chứ.
Em xác nhận là vụ tvhk tưởng chừng đơn giản mà hoá ra phức tạp vì sự vô ý thức ở mức độ tồi tệ của em nó đang làm gáy em đang lạnh dần đều ạ. Tuy nhiên để cổ vũ tinh thần và giảm bớt sự tức giận, em đã cho lệnh bán cổ phiếu đang giữ để đợi vào vớt đáy tập 3 :D
Chúc cụ may mắn nhé, em thì thất nghiệp gần 2 năm rồi, nhìn thấy cổ phiểu lên xuống, nhưng không có dư tiền để chơi .

Gia đình em thì vẫn theo bài bản: tránh tụ họp và tránh các nơi đông đúc, mang khẩu trang khi ra ngoài và chỉ đi ra ngoài khi nào thật cần thiết thôi . Dù có nhiều thông tin vaccine covid-19 sẽ có sớm, nhưng em vẫn chưa dám chắc nó an toàn, nên đành giữ theo cách riêng của mình mà thực hành.

Em không biết báo chí có chạy theo thành tích hay không, chỉ có điều, ngày nào cũng đọc thấy câu đó, em có chút dị ứng. Vì em biết, thành tích đó, sẽ không tồn tại lâu lắm , vài tháng thôi, chỉ cần 1 ca lây lan ra, thì sẽphải bắt đầu trở lại từ con số Zero.

Mioaki

Xe buýt
Hồi ở vũ hán thấy bọn khựa hàn cửa ra vào thì mình nghĩ là hơi thái quá. Nhưng qua mấy đợt dịch ở việt nam thì đúng là thấy không thể trông chờ vào ý thức tự giác của người dân được.
Ít ra thì nếu cho tiếp viên về cách ly tại nhà thì phường cũng phải thông báo cho mọi người khu đấy biết để giám sát. Hoặc là cứ suốt ngày ra rả cách mạng 4.0 thì có thể học theo bọn hàn hay bọn sing bắt thằng nào về cách ly tại nhà phải cài app định vị lên điện thoại. Rồi sẽ có người gọi ngẫu nhiên kiểm tra hàng ngày. Đằng này quản lý như mứt , bọn lãnh đạo vna đang cố đổ hết tội lên đầu thằng kia. Thằng kia tội 10 thì bọn quản lý cũng 8, 9.
Khổ cái là bây h cái dây trách nhiệm lên đến cả bộ y tế vì ký cho phép bọn vna rút ngắn thời gian cách ly nên cuối cùng lại chỉ có vài tốt thí để làm dịu sự phẫn nộ của dân thôi.

Alex.N

Xe buýt
Chúc cụ may mắn nhé, em thì thất nghiệp gần 2 năm rồi, nhìn thấy cổ phiểu lên xuống, nhưng không có dư tiền để chơi .

Gia đình em thì vẫn theo bài bản: tránh tụ họp và tránh các nơi đông đúc, mang khẩu trang khi ra ngoài và chỉ đi ra ngoài khi nào thật cần thiết thôi . Dù có nhiều thông tin vaccine covid-19 sẽ có sớm, nhưng em vẫn chưa dám chắc nó an toàn, nên đành giữ theo cách riêng của mình mà thực hành.

Em không biết báo chí có chạy theo thành tích hay không, chỉ có điều, ngày nào cũng đọc thấy câu đó, em có chút dị ứng. Vì em biết, thành tích đó, sẽ không tồn tại lâu lắm , vài tháng thôi, chỉ cần 1 ca lây lan ra, thì sẽphải bắt đầu trở lại từ con số Zero.
Em cũng k có nhiều tiền ạ, covid làm em thất nghiệp mấy tháng nay, nhà cho thuê thì giảm giá và không có người thuê, cũng khó khăn nhiều.
Tuy vậy những lúc khó khăn như thế này thì phải tìm sự an ủi đâu đó, chứ chả lẽ ôm gối than thở suốt ngày?
Em không trade chuyên nghiệp, do rảnh, và có ít tiền thì trade cho vui. Chủ yếu, trong thời buổi khó khăn thế này, cảm giác mình có thể nhận định đúng tình hình để vào ra kịp thời cũng vui ạ, dĩ nhiên khi tài khoản tăng được kha khá thì vui gấp 2 :D . Số tiền nhỏ tẹo đó bỏ vào ngân hàng năm nay lãi suất 5% bõ bèn gì, mang đi trade tìm niềm vui và kiếm thêm ít tiền mua sắm lặt vặt có ích hơn nhiều.

Mioaki

Xe buýt
Thằng tiếp viên khai là đi học ở hutech ngồi riêng một góc đeo khẩu trang. Em hy vọng là nó khai đúng. Nhưng mà đã vô ý thức đi học lúc còn đang phải cách ly thì em cũng chả tin lắm nó có ý thức ngồi học đi khẩu trang. Mà Hutech, sinh viên đông như thế thì có khi cả thành phố bét nhất cũng thành F4 trở lên.

Chỉnh sửa cuối:

windy1

Xe điện
Em cũng k có nhiều tiền ạ, covid làm em thất nghiệp mấy tháng nay, nhà cho thuê thì giảm giá và không có người thuê, cũng khó khăn nhiều.
Tuy vậy những lúc khó khăn như thế này thì phải tìm sự an ủi đâu đó, chứ chả lẽ ôm gối than thở suốt ngày?
Em không trade chuyên nghiệp, do rảnh, và có ít tiền thì trade cho vui. Chủ yếu, trong thời buổi khó khăn thế này, cảm giác mình có thể nhận định đúng tình hình để vào ra kịp thời cũng vui ạ, dĩ nhiên khi tài khoản tăng được kha khá thì vui gấp 2 :D . Số tiền nhỏ tẹo đó bỏ vào ngân hàng năm nay lãi suất 5% bõ bèn gì, mang đi trade tìm niềm vui và kiếm thêm ít tiền mua sắm lặt vặt có ích hơn nhiều.
Vấn đề chơi cổ phiếu thì em cũng mới tập tành thôi , vẫn không rành lắm . Nếu như em còn công việc làm, chắc em đu theo rồi . Hiện tại thì do không có việc làm nên em không dám mạo hiểm.
Năm 2021 tới gần kề bên rồi, em đoán nền kinh tế thế giới chưa phục hồi được sớm đâu . Em cũng đang chờ xem vaccine hiệu nghiệm cở nào rồi mới định được hướng đi cho mình .

Entropi

Xe tải
Thằng tiếp viên khai là đi học ở hutech ngồi riêng một góc đeo khẩu trang. Em hy vọng là nó khai đúng. Nhưng mà đã vô ý thức đi học lúc còn đang phải cách ly thì em cũng chả tin lắm nó có ý thức ngồi học đi khẩu trang. Mà Hutech, sinh viên đông như thế thì có khi cả thành phố bét nhất cũng thành F4 trở lên.
Mỗi ngày nó khai ra một tí mới sợ. Sợ nhất nhiều món nhạy cảm nó không khai mới khiếp.

ntvinh1602

Xe buýt
Ố thế vì kinh doanh của nó, nó sẵn sàng đánh đổi nguy cơ bệnh tật lây lan khắp công đồng, bao nhiêu ng sẽ bỏ mạng, thiệt hại kinh tế gấp cả nghìn lần, vạn lần tí lợi nhuận mà nó thu được từ đường bay à. Hết phi công cân đối thì giảm tần xuất bay đi để đảm bảo thời gian cách ly mà vẫn duy trì hoạt động hay muốn toang cmnl rồi tất cả cùng ngồi chơi. Cả nước chung tay chống dịch mà thở ra những câu đầy lợi ích cục bộ thế này mà cũng nói được.
Với tư tưởng như vậy, cho thằng này nghỉ mịa nó bay luôn cho khỏe đỡ phải lo hết phi công, hủy 33 chuyến bay thương mại về VN cũng là cái tát vào mặt nó rồi, kiểu gì vé nó chả bán hết thu tiền vào túi rồi, giờ nhè ra nhé.
Vietnam Airlines cũng là con đẻ của chính phủ, vừa phải cắt máu 12k tỷ để cứu kìa. Nên nói chung nó làm càn cũng chả ai làm gì được nó :) Nó nói thế thì cũng chịu thôi. Cách ly 14 ngày thì xác định cắt máu thêm vài lần 12k tỷ nữa mà cứu nhé. Đằng nào đại gia dân cũng oẳng hết.

tomo21311

Xe tăng
Đầu cầu HN vẫn chưa thấy phản ứng mạnh mẽ lắm. Sáng ra BIDV, tưởng là phải bật mode đeo khẩu trang, ra đến nơi chả thấy ai đeo, mỗi mình luôn.

hairyscary

Xe điện

Cho các bạn ấy nghỉ mà không biết có dặn các bạn ấy ở nhà không đi lung tung không. Mấy nghìn bạn nghỉ học rủ nhau đi chơi tung tăng cũng dễ rách việc.

Voi coi HN

Xe tăng
Vietnam Airlines cũng là con đẻ của chính phủ, vừa phải cắt máu 12k tỷ để cứu kìa. Nên nói chung nó làm càn cũng chả ai làm gì được nó :) Nó nói thế thì cũng chịu thôi. Cách ly 14 ngày thì xác định cắt máu thêm vài lần 12k tỷ nữa mà cứu nhé. Đằng nào đại gia dân cũng oẳng hết.
Vâng cụ, cũng biết thế. Mấy ng làm dịch vụ tour như bọn em mới nhục, mảng quốc tế coi như móm toàn tập không nói. Giờ còn túc tắc tí mảng nội địa đi loanh quanh cầm cự qua ngày, đợt 1 đợt 2 đã điêu đứng thiệt hại, giờ của khôn ng khó, kiếm đc khách hàng rồi chốt được đã tốn bao công sức, giờ đùng cái thế này, khách e ngại lại hủy hết lại nhục như con trùng trục. Nản quá rồi, nv thì cho nghỉ hết rồi, giờ cứ thế này chắc em bán xới về quê chăn vịt mất, VNA được giải cứu chứ bọn em ai cứu? thôi có khi oẳng sớm cho nó xong. hic