binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Một người từ Đức về nhiễm nCoV
Bộ Y tế chiều 20/11 ghi nhận một ca dương tính nCoV, là người nhập cảnh được cách ly ngay tại Thái Bình.

"Bệnh nhân 1305", nam, 38 tuổi, ở quận Đống Đa, Hà Nội. Ngày 19/11, anh từ Đức nhập cảnh sân bay Vân Đồn trên chuyến bay VN5036. Kết quả xét nghiệm ngày 19/11 tại Trung tâm Kiểm soát Bệnh tật tỉnh Thái Bình dương tính với nCoV. Bệnh nhân điều trị tại Bệnh viện Bệnh nhiệt đới Trung ương cơ sở 2.

Như vậy, tổng số ca nhiễm lên 1.305, số khỏi 1.142. Số người tử vong do Covid-19 là 35, bốn người tử vong sau ba đến bốn lần xét nghiệm âm tính.
Tổng số người tiếp xúc gần và nhập cảnh từ vùng dịch đang được cách ly hơn 16.000. Trong đó, cách ly tập trung tại bệnh viện hơn 200; cách ly tập trung hơn 15.000, còn lại ở nhà hoặc nơi lưu trú.

https://vnexpress.net/mot-nguoi-tu-duc-ve-nhiem-ncov-4194845.html

Từ tháng 7 đến tháng 11 là 4 tháng mới tiêm được cho 1 triệu người, TQ có 1 tỷ người thì phải mất 4000 tháng thì mới đến lượt người nước khác :D :D :D
Cụ thớt nói từ tháng 6. Đếm chuẩn phải là gần 6 tháng. Tốc độ được 1 triệu người thì phải 700 năm mới tiêm xong 😂😂😂

Giodong2

Xe buýt
Tiêm hàng Tàu rủi chết biết kêu ai?
Ông em Vịt đố mà réo được lão anh lớn.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm xong vaccine Corona thì lại xuất hiện virus Corolla, Crown, Camry...
Tiêm suốt... :D
Ơ em tưởng xuất hiện thêm vi dút Tiger, Heniken, Larue, Carberg, Kombarcher,... mới đúng chứ cụ :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
TQ cũng cam kết cung cấp Vacxin cho các nước tiểu vùng sông Mê Kong vào cuối năm nay mà. Cơ mà, thằng khựa chả cho không ai cái gì bao giờ..
149$ 1 nhát cụ nhé. Em hóng Nga Mỹ giá giật mình ;))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái thời uống bia vạn lực là cái thời nhiều ông bị phạt vì vỡ kế hoạch nhất luôn :))
Bia tàu thực ra ngon phết. Hồi em mới biết uống bia mà ngoảnh đi ngoảnh lại chả thấy đâu nữa.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

LuckyCar

Xe container
em e là cụ ko mua hàng tàu, ko phải giá tàu, nhưng vẫn là hàng tàu mới đau ý :D
Em biết chứ, có nhiều thứ nằm ngoài tầm kiểm soát thì phải chấp nhận thôi, nhưng cái gì có thể kiểm soát hoặc có thể lựa chọn thì em sẽ chọn phương án ít rủi ro nhất mợ ạ.

Em không phản đối, lựa chọn là quyền cá nhân mỗi người.

So sánh thì rất rất rất khập khiễng, nhưng nhiều cụ bị nhiễm chất độc da cam cũng không có biểu hiện gì nhưng khi đến thế hệ f1 lại là một câu chuyện khác.

Chỉnh sửa cuối:

bạch trà

Xe tải
Đắt. Lại còn là thuốc tàu. Điên mà dùng. Tàu đã bán bao nhiêu bộ test covid dởm ra hồi đầu năm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kẻ chế ra độc dược thì khắc có thuốc khử độc, hình như bác Kim Dung bẩu thía. Người ta đi lại tung tăng, chớ thấy đỏ mà đã cho là chín. Tiêm vào khỏi được nhà em Vy, biết đâu khuyến mại vài liều vô sinh hay con cái đần độn. Lúc ấy mới thấy ước gì đừng quá lo về làm ăn để mà liều mạng tin vào quân xâm lược
Nếu ko tiêm có nguy cơ chết ngay, nếu tiêm có cơ hội sống sót tốt, thế cụ chọn cái nào?
Chả qua chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ thôi :(
Còn nếu nói làm ăn chuẩn chỉ thì bọn tàu làm ăn rất chuẩn, chỉ có dân V ham rẻ, muốn lời nhiều mới đặt hàng lởm thôi. Chả phải lỗi của nhà sx :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em biết chứ, có nhiều thứ nằm ngoài tầm kiểm soát thì phải chấp nhận thôi, nhưng cái gì có thể kiểm soát hoặc có thể lựa chọn thì em sẽ chọn phương án ít rủi ro nhất mợ ạ.

Em không phản đối, lựa chọn là quyền cá nhân mỗi người.

So sánh thì rất rất rất khập khiễng, nhưng nhiều cụ bị nhiễm chất độc da cam cũng không có biểu hiện gì nhưng khi đến thế hệ f1 lại là một câu chuyện khác.
Em thì chả yêu gì bọn Tàu, nhưng ghét và cực đoan thì ko, vì em thấy thực ra hàng tàu chuẩn rất tốt, rất đắt, chỉ có dân mình đặt hàng mới có sp lởm thôi.
Bạn em dân Tàu tính cộng đồng cao, giúp nhau thực sự.
Các tập đoàn lớn ở VN toàn dân Tàu là chủ, người V gốc Hoa cả, như Kinh Đô, Bitas, Bitis, v.v

bạch trà

Xe tải
Nếu ko tiêm có nguy cơ chết ngay, nếu tiêm có cơ hội sống sót tốt, thế cụ chọn cái nào?
Chả qua chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ thôi :(
Còn nếu nói làm ăn chuẩn chỉ thì bọn tàu làm ăn rất chuẩn, chỉ có dân V ham rẻ, muốn lời nhiều mới đặt hàng lởm thôi. Chả phải lỗi của nhà sx :P
Dân Tàu làm ăn rất chuẩn, xuất khẩu trang, kit test dởm sang châu Âu. Đến nỗi có nước phải cách ly mấy ngàn nhân viên y tế dùng phải khẩu trang dởm đấy mợ!
Tq là dân tộc hiếu chiến thích hành trướng. Gây hấn chiến đất của toàn bộ các quốc gia chung quanh nó trong khi mạnh như Mỹ, cu ba chỉ cách có 1 eo biển hẹp hay Canada hàng xóm chưa từng bị tranh chấp biên giới ... đấy là sự khác biệt về đẳng cấp và tư cách đạo đức của quốc gia đấy.

hairyscary

Xe điện
Em chả phải dân chuyên môn, khoa học mảng y, với em có vắc xin, tiêm ko chết người, dân đi lại tung tăng chả sợ gì, thế là ok lắm rồi.
Chứ giờ chết như ngả rạ ở EU, đặc biệt người V ở Nga ngố (thông tin vỉa hè em nghe được), cho nên ảnh hưởng mọi ngành kinh khủng, thì em cho là e dè quá cũng chả giải quyết gì được :(
Ngành em, nguyên liệu lên như bị rồ, giờ bán ra đúng giá mua ko được, sống dở chết dở, hix.
Mợ làm ngành feed phải không ạ?

Vấn đề với vắc-xin mới cũng là ở chỗ tiêm xong có nên để cho dân tình đi lại tung tăng được hay không, vì vắc xin có đảm bảo khả năng bảo hộ trong một khoảng thời gian thoả đáng (6 tháng-12 tháng?) hay không.
Do vậy vắc xin cần thời gian để phát triển và kiểm nghiệm. Tất cả những dạng phê duyệt khẩn cấp đều đồng nghĩa với việc cắt bớt thời gian và để lại những rủi ro. Nếu cứ chủ quan là đã tiêm vắc-xin rồi cho đi lại tung tăng liền, khi mà vắc-xin đó không như kỳ vọng hay mức hiệu quả của nó không được thông báo rõ ràng và đầy đủ, thì có thể dẫn tới những đợt bùng phát lớn và gây tác động lớn hơn tới kinh tế.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Chúng nó có chết nhiều đâu cụ.
Bọn nó cứ phóng lên, những là "vũ hán, thành phố chết", nhưng cuối cùng thống kê chính thức chỉ có hơn 80 nghìn.
Nhưng thông tin 1 chiều từ 1 tổ chức độc quyền & kiểm duyệt mọi thứ thì với em chỉ có giá trị giải trí thôi. :)

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Liệu đây có phải thử nghiệm thuốc giai đoạn 3, nhưng ba tàu vẫn tận thu tiền tiêm ko cụ chủ thớt ?

vuongcongtu

Xe máy
Dân Tàu làm ăn rất chuẩn, xuất khẩu trang, kit test dởm sang châu Âu. Đến nỗi có nước phải cách ly mấy ngàn nhân viên y tế dùng phải khẩu trang dởm đấy mợ!
Tq là dân tộc hiếu chiến thích hành trướng. Gây hấn chiến đất của toàn bộ các quốc gia chung quanh nó trong khi mạnh như Mỹ, cu ba chỉ cách có 1 eo biển hẹp hay Canada hàng xóm chưa từng bị tranh chấp biên giới ... đấy là sự khác biệt về đẳng cấp và tư cách đạo đức của quốc gia đấy.
Hehe. Thế là bác chưa thuộc lịch sử mỹ rồi. Bác lên youtube gõ lịch sử hình thành nước mỹ sẽ rõ. Chiếm hơn nửa diện tích mexico đấy bác. Còn chưa kể bơm tiền, ủng hộ đảo chính , khủng bố khắp nam mỹ để bắt các nước nam mỹ phụ thuộc về mình. Chả tử tế gì đâu.

kienvinh

Xe lăn
Bác chuẩn.
Tôi cũng ủng hộ "liều" 1 tẹo.
Như tụi EU + FDA, với quy trình cấp phép khẩn cấp, là khá "liều" rồi.
Tụi Nga + Tàu hơi nhanh quá - nhưng có thể nó gặp may.
Cứ cho là vắc xin của Nga, tầu không an toàn. Nhưng mấy nước đông dân này mà kiềm chế được dịch ở khu vực của họ thì thế giới nhẹ gánh đi nhiều đấy.

Cho nên Nga, tầu có vắc xin là tin rất tốt.