cadan

Xe container
Chết cười... cụ thớt vì cảm thán mà bị đá tảng tơi bời:))

Thôi em về quát con Gấu cấm làm món thit kho Tàu, kiên quyết bài Tàu nào=))
e cũng đến phải ngưng món Tàu phớ này thro cụ

vuongcongtu

Xe máy
Liệu vắc xin có kiểu hàng tàu trung ương với hàng xuất biên không cụ nhỉ :D :D :D
Hehe. Chắc khựa nó có thể bán hàng gia dụng đểu cho mình chứ vacxin nó không dám đểu đâu cụ.dân vn hay sang tq và dân tàu hay sang vn. Vacxin đểu mà làm dân mình ko kháng dc mà bị mắc covy thì lại lây sang nước nó mấy chốc.chắc nó chả ngu. Chỉ sợ tụi con buôn 2 nước lợi dụng xong lừa mấy người cả tin thôi.

1.25 ton

Xe điện
Sáng nay dậy còn đang lọ ngọ thì đọc tin vui sướng chảy cả nước mắt các cụ ạ. Vậy là Trung Quốc đã tiêm được 1 triệu liều vacxin cho 1 triệu người rồi. Theo em biết là vacxin của tàu dựa vào nguyên lý vacxin được nghiên cứu từ xưa đến giờ tạo kháng thể chống các chủng vi rút corona, nên em nghĩ là về độ an toàn là tốt hơn các vacxin dựa theo nguyên lý mới chưa được kiểm nghiệm. Về độ an toàn thì do vacxin tàu dựa vào nguyên lý đã được kiểm nghiệm rồi nên khá an toàn, có thể hiệu quả thì chưa bằng các vacxin mới sáng chế.
Giá thì tầm hơn 70 usd 1 mũi tiêm, phải tiêm 2 lần là 145 usd( tầm 3 triệu đồng 1 người), cũng khá là mắc. Em thì kệ các bác chửi tàu và chê không chích chứ với các nền kinh tế thế giới cả năm nay ngồi hít không khí đủ rồi. nhà em thì còn cầm cự qua bữa được, cố gắng giữ trả lương cho 1 số nhân viên còn lại. chứ em biết họ hàng em nhiều người vã lắm rồi ạ. bây giờ chỉ cần có vacxin và được triển khai diện rộng là kiểu gì cũng chơi thôi. chứ chờ tới cuối 2021 các vaxcin mỹ âu thì lâu quá, em sợ các bác, các cụ trụ không nổi đâu. dù sao khựa nó cũng ra sớm nhất và triển khai được diện rộng nhanh nhất rồi. cuối cùng thì tia sáng đã thấy trong đường hầm tối thui.
Em chưa hiểu người Trung được tiêm Vắc xin, thì người Việt Nam mình miễn dịch hả cụ? Bên Nga họ cũng tiêm vắc xin rồi, sao không thấy cụ nào hoan hô?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mục đích chính của việc tiêm vacxin là tránh lây lan cộng đồng, mà với tỷ lệ 1tr/1,5 tỷ người được tiêm thì dù vacxin hiệu quả đến 80-90% với số người được tiêm thì tỷ lệ cộng đồng được bảo vệ là quá nhỏ và chưa đủ để tránh lây lan virus bác ạ.
Còn mục đích đánh giá hiệu quả thì đảm bảo rồi, tất nhiên.
Cái Số lượng thì bác phải đợi rồi, chắc chắn tụi nó làm 24/7 mà mới được từng đó.
Vậy, chắc Biden hết nhiệm kỳ Chủ tịt, mới đến lượt Việt Nam ta.

bearbie

Xe điện
Mỹ lại lập kỷ lục mới với 193k/ngày. Số người chết 1 ngày cũng > 2000, đã vượt đỉnh wave 2, trên đường chinh phục mốc cũ 2750 hồi tháng 4 (wave 1). Wave 2 thì Trump than phiền là test nhiều mới ra ca nhiều, chứ chết không bao nhiêu. Giờ wave 3 này thì chết như vầy có tính là đáng kể chưa không biết.

Ngoài ra số người chết hàng năm của Mỹ khoảng 2tr8. Tới giờ này Mỹ cũng đã chết tổng cộng gần 2tr8, và từ giờ tới cuối năm có lẽ phải thêm 350k nữa là ít, tức là covid-19 sẽ khiến cho 350k người Mỹ chết sớm hơn dự định.

vuongcongtu

Xe máy
Em chưa hiểu người Trung được tiêm Vắc xin, thì người Việt Nam mình miễn dịch hả cụ? Bên Nga họ cũng tiêm vắc xin rồi, sao không thấy cụ nào hoan hô?
Ý em là tụi khựa đã triển khai trên diện rộng được rồi. Tụi nó chỉ cần tiêm 20% dân số là 300 tr người là đạt được miễn dịch cộng đồng. Nếu tụi khựa làm nhanh trong vài tháng xong nước nó thì tới lượt đông lào sẽ có vacxin, tất nhiên sẽ dưới cái tên khác, hàng tàu đội lốt việt cho người việt. Tại cp sợ các bác bài tàu ko chịu tiêm. Đó là em nghĩ xa.😂

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay dậy còn đang lọ ngọ thì đọc tin vui sướng chảy cả nước mắt các cụ ạ. Vậy là Trung Quốc đã tiêm được 1 triệu liều vacxin cho 1 triệu người rồi. Theo em biết là vacxin của tàu dựa vào nguyên lý vacxin được nghiên cứu từ xưa đến giờ tạo kháng thể chống các chủng vi rút corona, nên em nghĩ là về độ an toàn là tốt hơn các vacxin dựa theo nguyên lý mới chưa được kiểm nghiệm. Về độ an toàn thì do vacxin tàu dựa vào nguyên lý đã được kiểm nghiệm rồi nên khá an toàn, có thể hiệu quả thì chưa bằng các vacxin mới sáng chế.
Giá thì tầm hơn 70 usd 1 mũi tiêm, phải tiêm 2 lần là 145 usd( tầm 3 triệu đồng 1 người), cũng khá là mắc. Em thì kệ các bác chửi tàu và chê không chích chứ với các nền kinh tế thế giới cả năm nay ngồi hít không khí đủ rồi. nhà em thì còn cầm cự qua bữa được, cố gắng giữ trả lương cho 1 số nhân viên còn lại. chứ em biết họ hàng em nhiều người vã lắm rồi ạ. bây giờ chỉ cần có vacxin và được triển khai diện rộng là kiểu gì cũng chơi thôi. chứ chờ tới cuối 2021 các vaxcin mỹ âu thì lâu quá, em sợ các bác, các cụ trụ không nổi đâu. dù sao khựa nó cũng ra sớm nhất và triển khai được diện rộng nhanh nhất rồi. cuối cùng thì tia sáng đã thấy trong đường hầm tối thui.
Thằng này là Tàu đội lốt à?
Đưa cả nhà sang Tàu tiêm đi nhé.

t12a11g

Xe buýt
Sợ tàu lắm, nó lại tiêm chất độc gì vào người mà chỉ nó mới có thuốc giải thì thành con tin của n ah 8-x

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nói đến Wechat xưa chả chửi nó gần chết, đến lúc có Zalo thì ôm vội, nhưng theo chiên da đồn thì lõi vẫn Wechat thôi.
Các vắc xin này rồi cũng thế, chính cái anh chửi to nhất lại nháy nhau nhập về dưới mác.. Âu Mỹ.
Khác gì táo Mỹ, Lê Niu di lân mấy năm trước. Dân ta chóng quên lắm.

DDuong

Xe hơi
Em cũng sắp chết đói vì con covit này rồi :(( Bao giờ mới thông thương được cho đỡ khổ đây

huyen141292

Xe điện
Đúng là chưa bị cán cuốc bổ vào đầu như bên cam. trung quốc đang rất cần trẻ con hàng xóm bị thiểu phát hay dow gì đó, và vắc xin là cơ hội tuyệt hảo nha. Bác nhìn lại lịch sử đi rồi hãy quyết định cho con cháu nhà mình tiêm vắc xin trung quốc

Vodka_Putinka

Xe điện
Đúng là chưa bị cán cuốc bổ vào đầu như bên cam. trung quốc đang rất cần trẻ con hàng xóm bị thiểu phát hay dow gì đó, và vắc xin là cơ hội tuyệt hảo nha. Bác nhìn lại lịch sử đi rồi hãy quyết định cho con cháu nhà mình tiêm vắc xin trung quốc
Cái mũ màu đỏ kia được sx từ tàu. Hình như nó làm bằng nguyên liệu độc hại gây thiểu năng thì phải ? Hèn chi lão đội nón đó có nhiều hành động rất nẳng thiêu :))

NDTBM

Xe điện
Chính phủ thì auto kém mà cụ. Thế nên người ta gọi là auto chửi.
Những công dân Việt bj kẹt lại ở Nhật (chưa được lãnh sự quán VN hỗ trợ xét duyệt trở về nước) tuy được CP Nhật hỗ trợ tiền (100.000yên) nhưng cũng vẫn có 1 số vi phạm pháp luật (trộm cắp)... TT Nhật Suga trong chuyến sang thăm gần đây cũng đề nghị VN tiếp nhận những công dân hết hạn/kẹt lại này (nhưng tình hình hiện vẫn chưa tiến triển nhiều)... :-/
Tất nhiên tiếp nhận người về từ vùng dịch Covid-19 (đang nóng) thì có rủi ro nhưng cần phải nỗ lực tăng cường các biện pháp phòng ngừa để "giải cứu"+ đón nhận các con dân cần/muốn trở về nhà/ quê hương(chứ cứ viện lý do khó, sợ rủi ro mà chỉ hé cửa chậm đón con dân Việt về nước thì... )?!:-?
Tham khảo : https://www.rfa.org/vietnamese/in_depth/why-more-Vietnamese-in-Japan-found-committing-crimes-11172020194514.html

Đọc thông cáo báo chí của Bộ Y tế, trong các tháng vừa qua luôn luôn có 10.000 - 15.000 người đang cách ly tại các địa điểm tập trung. Điều đó chứng tỏ Chính Phủ vẫn tổ chức các chuyến bay giải cứu công dân từ nước ngoài về và năng lực cách ly của ta hiện cũng chỉ đảm bảo cho từng đó người. Dù gì thì bao nhiêu cán bộ y tế, quân đội đã căng mình phục vụ để chống dịch Covid cả năm nay rồi, không thể đòi hỏi nhiều hơn được.
Sắp tới gọi là mở chuyến bay thương mại, nhưng cũng chủ yếu là dùng để đón công dân Việt Nam về nước. Có cái khác là bắt buộc phải cách ly tại khách sạn và phải trả phí để đỡ gánh nặng cho ngân sách. Lượng chuyên gia và lao động nước ngoài vào theo con đường này cũng không nhiều đâu vì thủ tục xét duyệt Visa tương đối phức tạp.

toimuondie

Xe container
Hiện Âu-Mỹ đang khủng hoảng vì đợt Covid-19 mùa đông khốc liệt... Mấy chục ngàn công dân Việt muốn về nước để tránh dịch & thưởng thức cơm cách ly ở quê hương mà xếp hàng mãi vẫn chậm được xét duyệt... Sao về nhà (Tổ quốc) mình mà khó thế nhỉ???:-/
Đón về rồi làm loạn sân bay, lên facebook khóc vật vã như kiểu nhà nước bóc lột ấy.

LuckyCar

Xe container
Tất cả những thứ liên quan trực tiếp đến sức khỏe (ở hiện tại và cả vấn đề trong tương lai) là em không chơi với hàng Tàu.