vnistockvn

Xe buýt
Sáng nay Luật sư phát biểu trên VTV1, tội lây truyền bệnh ra cộng đồng bị tù:
1. mức nhẹ: 2-5 năm bóc lịch
2. mức bộ t. rưởng phải công bố dịch: 5-10 năm
3. mức t h ủ t. ướng phải công bố dịch: 10-12 năm
con Nhung này phải cho kịch khung 1 giáp bóc lịch
Làm gì đến mức độ thế cụ... giống như cái vụ Đầu độc nguồn nước Sông Đà kia kìa.... hòa cả làng
Quan trong bây giờ chúng ta phải tự bảo vệ mình thôi... chứ mà để toang ra thì mình thiệt đầu tiên

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Con codôla nó định học nghề lí luận à :D
Con zo la này lành ít dữ nhiều, sống cũng thành tật, biết đâu lây nhiễm chéo lại giết hết đồng loại, 1 hướng mới trong chiến thuật dập dịch

Mandalord

Xe điện
Theo bài báo này thì “âm tính giả” đầy ra, sao lại bảo âm tính thì 100%?
Qua cách nói thì e biết cụ ở trong ngành. Chắc đc giao nhiệm cụ trấn an dân chúng =)).

Dân chúng bọn e phải tỉnh để còn lo cho người thân. Đợi đến các cụ thông báo thì bọn e trở tay ko kịp. @.@
Chưa đúng đâu.

Ngay cả dùng quỳ tím để phát hiện acid, nó có thể đổi màu đỏ khi phát hiện HCl, nhưng cũng đổi màu đỏ nếu phát hiện H3PO4.

Test Kit cũng thế, có thể báo dương tính do phát hiện Covid19, nhưng cũng có những bệnh khác, hoặc quy trình lấy mẫu có lỗi bị nhiễm chất khác từ môi trường phòng thí nghiệm.

Do vậy mọi test đều có đồng thời hai xác suất sai số là alpha và beta. Alpha là xác suất sai số Type I (sai lầm khi bác bỏ giả thuyết H0 - tức là âm tính giả). Beta là xác suất sai số Type II (sai lầm khi không thực hiện bác bỏ giả thuyết H0 - tức là dương tính giả) (giả thuyết H0 là người bệnh mắc bệnh). Các cụ nào ngày xưa học môn Xác suất thống kê đều biết.
Cụ chưa hiểu quy trình người ta xử lý.

Khi tiếp cận 1 người nghi ngờ, người ta phải phân ra 2 trường hợp:
+ TH1: Những người có dấu hiệu cao, bao gồm ho sốt khó thở đau nhức, hoặc tiếp xúc gần, bao gồm vợ con, đồng nghiệp cùng phòng, ăn chung uống chung ngủ chung... => đi cách ly và làm xét nghiệm
+ TH2: Những người không có dấu hiệu gì và tiếp xúc xa, ví dụ như ngồi phòng họp nhưng xa nhau v.v. => đi cách ly (không xét nghiệm vì thực ra không đủ nguồn lực, nếu VN mà giàu như Hàn thì cũng nên xét nghiệm).

Sau khi có kết quả xét nghiệm lần 1:
+ TH1: Test 1 Dương tính. Lúc này có khoảng 80% - 95% xác suất dương tính thật, còn lại là dương tính giả, tuỳ theo Test loại gì, trình độ kỹ thuật viên v.v. => đưa đi Test lần 2 (bằng 1 phương pháp khác, ví dụ như nếu lần 1 là lấy dịch họng thì lần 2 lấy dịch phổi).
Nếu Test lần 2 mà dương tính thì có ít nhất khoảng 96%-99,75% xác suất dương tính thật (vẫn có khoảng 0,25%-4% xác suất dương tính giả sau 2 lần test dương tính, như đã nói ở trên, mọi test đều có sai số) => đưa đi điều trị và kiểm tra thường xuyên, theo dõi diễn tiến bệnh (sốt, ho...). Nếu Test lần 2 mà âm tính thì xử lý giống như Test lần 1 âm tính.

+ TH2: Test 1/Test 2 âm tính. Trong trường hợp này là không rõ ràng, có xác suất âm tính giả (thường xác suất này là không biết), người ta sẽ buộc cách ly 14 ngày để theo dõi. Nếu như trong người có virus, thời gian này virus sẽ tăng trưởng nhanh chóng, mật độ sẽ tăng cao và dễ test hơn. Hết 14 ngày sẽ test lần nữa (đây là Test 1 của vòng 2), nếu như dương tính sẽ coi như trường hợp Test 1 dương tính ở trên và làm tiếp Test thứ 3 (thực ra là Test 2 của vòng 2). Nếu Test 2 âm tính (giống Test 1) thì thả ra.

Chỉnh sửa cuối:

Bataubk

Xe máy
hôm nay phát hiện nhiều ca dương tính lây lan trên chuyến bay của Việt nam Airline, những hành khách đi cùng thì bị lây rồi, những hành khách ngồi đúng vị trí e Nhung ở chuyến sau đó có bị sao ko nhỉ? em hoang mang quá các bác ạ

apple_thailand

Xe hơi
Bác NCD VIP nhất, ngồi 1A, ẻm kia ngồi 5k; vậy là thành đường chéo, rất xa tối đa có thể
Sơ đồ ghế ngồi trên máy bay Boeing 787 một cách chi tiết
Quan trọng là khi xuống sân bay có bắt tay chào tạm biệt nhau không? Hôm sau có họp đoàn thảo luận và chuẩn bị báo cáo không? Nói chung là phải cẩn thận, phải cách ly là đúng rồi!

yourdalink

Xe container
Em vừa đi châu Âu về, qua 3 nước Áo, Đức, TBN. Các thành phố em qua k có covid 19. Về Nội Bài 4 hôm rồi, có hỏi có phải khai báo y tế k thì bảo k. Giờ y tế xã và lđ huyện xuống bảo nên ở nhà, nhưng cũng k yêu cầu cách ly, k có quyết định gì. Em hỏi theo quy định nào thì nào thì bảo k có. Em cũng hạn chế ra ngoài vì chả muốn thành em Nhung. Nhưng phải có quy định chứ nguy cơ từ em còn thấp hơn dân từ HN. Haizz.

hh_tuki

Xe hơi
Định mệnh chăng.cách ly luôn hội đồng lý luận

thanh040506

Xe trâu
Em vừa đi châu Âu về, qua 3 nước Áo, Đức, TBN. Các thành phố em qua k có covid 19. Về Nội Bài 4 hôm rồi, có hỏi có phải khai báo y tế k thì bảo k. Giờ y tế xã và lđ huyện xuống bảo nên ở nhà, nhưng cũng k yêu cầu cách ly, k có quyết định gì. Em hỏi theo quy định nào thì nào thì bảo k có. Em cũng hạn chế ra ngoài vì chả muốn thành em Nhung. Nhưng phải có quy định chứ nguy cơ từ em còn thấp hơn dân từ HN. Haizz.
Cứ cẩn thận k thừa mợ ạ.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Chưa có lịch xã giao nhề

Ngộ nhỡ thêm mấy đối tác xã giao nữa ko khai báo là toang hẳn

vandatAT

Xe container
Thế thì cụ bảo phải có chế độ 40k/ ngày chứ :).

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Con zo la này lành ít dữ nhiều, sống cũng thành tật, biết đâu lây nhiễm chéo lại giết hết đồng loại, 1 hướng mới trong chiến thuật dập dịch
Sống mà biết gọi nhau câu đồng chí thì khéo khá hơn em Nhùn í chứ ;))

darthvader

Xe điện
Cụ gì chắc lo nhất, đang đợt chuẩn bị này khéo lại có họp cùng.

Coyote

Xe tải
hôm nay phát hiện nhiều ca dương tính lây lan trên chuyến bay của Việt nam Airline, những hành khách đi cùng thì bị lây rồi, những hành khách ngồi đúng vị trí e Nhung ở chuyến sau đó có bị sao ko nhỉ? em hoang mang quá các bác ạ
Còn vị trí bác Thuấn-21 nữa cụ ơi:

dpl

Xe lăn
Bạn e làm cùng viện nay
Sáng còn chém gió tưng bừng, bây giờ thì mất hút rồi

tranminh22

[Tịch thu bằng lái]
can bo nay ten la gi the

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Có khả năng nữa là BT và mr Lý Luận này dính từ bên EU thì sao các cụ hấy?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Sống mà biết gọi nhau câu đồng chí thì khéo khá hơn em Nhùn í chứ ;))
À đấy đồng chí Bách, đận này tôi thấy đc tương đối khách quan nhã nhặn trong các câu còm
Nhẽ tự diễn biến tự chuyển hóa? :D