ladug

Xe hơi
Cụ mới ngây thơ ý, lắm khi làm vì yêu nghề cơ. Cave xuyên lục địa chuyên bán bướm cho chóp bu toàn bay business class, VIP class, đi Mer E, S là thường cụ ạ. 26t vào nghề sớm, bán có thâm niên thì tài sản chả kém đại gia nào đâu cụ
Ông đi tìm hiểu xem bố nó, chị gái nó thế nào. Xem riêng cái nhà 125 trúc bạch của nhà nó trị giá bao tiền. Hay ông lại bảo bố nó bán cả 2 chị em nó nên mới giàu thế? Lúc éo nào cũng thích thuyết âm mưu hạ thấp người khác rồi cho rằng mình hơn. Bần!!

Ben BMS

Xe buýt
Mày rót nước đái chứ gì. Mang cái tử tế đấy rót lên mộ tổ mày nhé.
Bình tĩnh cụ ơi, không mắc mưu nó đấy.
Con mẹ Michael J này và nhiều thành phần khác luôn tìm cách chọc ngoái để mọi thứ rối lên, em dự có 2 khả năng.
1, Nó quậy để kiếm ăn: khi không có ca nhiễm mới thì đi soi xét câu chữ để chửi, khi bệnh nhân 17 xuất hiện thì hả hê, chửi loạn lên.
2, khả năg thứ 2 là nó quá hèn chả dám ra mặt chửi ai ngoài đời nên lên mạng để xả để cân bằng.

Mandalord

Xe điện
Không hiểu tự nhiên cụ nhảy vào hỏi cộc lốc một câu vậy là sao? Cụ có hiểu em nói chuyện gì với cụ Logen không mà đưa câu hỏi không chút liên quan thế?
Cụ Logen nói rằng vụ ông Thuấn đổ tại em Nhung, hàm ý muốn nói ông Thuấn có thể bị qua con đường khác, không phải do Nhung mà bị lây.
Trong thời gian ở Anh cụ Thuấn làm gì mà không thấy báo nhỉ? Các cụ công tác nước ngoài cũng abc xyz bỏ mẹ, bây giờ tất cả đổ tại em Nhung.
Cụ nói rằng "ít khả năng em Nhung lây mùng 2 mà mùng 6 đã phát", do cụ quote comment của Logen, em hiểu rằng cụ đồng ý với ông Logen, cho rằng ông Thuấn lây từ chỗ khác, chưa chắc từ em Nhung vì lý do "lây mùng 2 mà mùng 6 đã phát".
Em nghĩ như cụ. Ít khả năng em Nhung lây hôm mùng 2 mà mùng 6 đã phát.
Có điều bao nhiêu tội cứ đổ lên đầu em ấy là dễ nhất.
Chính đôi vợ chồng người Anh kia cũng chưa thể khẳng định ông chồng không mắc bệnh từ trước. Lúc này chỉ có thể kết luận là có vào trường hợp cũng dương tính trên chuyến bay. Còn do Nhung hay không phải chờ phối hợp với phía Anh để họ kiểm tra bên đó xem mấy trường hợp này có lây nhiễm cho ai đó chưa.
Lúc này không phải vấn đề em Nhung lây cho bao nhiêu người nữa mà quan trọng là tập trung khoanh vùng, nâng cao cảnh giác. Nghĩ cũng tội, giờ cả nước chửi. Mong là em ấy và người thân không dùng internet.
Em mới hỏi cụ là ông lái xe và bà bác của Case 17 cũng lây mùng 2 và mùng 6 phát hiện. Tại sao ông Thuấn không thể lây mùng 2 và mùng 6 phát bệnh? Lưu ý là ông Thuấn 61 tuổi, có thể yếu và sức đề kháng kém hơn thanh niên nên phát bệnh sớm.

Anycar

Xe tăng
Ra phố đi mua đồ, ra chợ mua rau, ngồi quán cafe, trà đá thì tổ cụ nó cũng không kê được cụ nhé.

Đề nghị mấy nick trấn an vớ vẩn trên này chém ít thôi. Đưa thông tin trung thực. Khách quan. Xấu tốt đều ok.

Đừng tỏ ra thông thái trấn an mn bằng lý luận ngẩn ngơ nữa, như thế thực ra là đang hại mn đấy.

Cho cái thông báo để bay nuốt lại những cái đã nhổ ra nhé.

Anycar

Xe tăng
Bình tĩnh cụ ơi, không mắc mưu nó đấy.
Con mẹ Michael J này luôn tìm cách chọc ngoái để mọi thứ rối lên, em dự có 2 khả năng.
1, Nó quậy để kiếm ăn: khi không có ca nhiễm mới thì đi soi xét câu chữ để chửi, khi bệnh nhân 17 xuất hiện thì hả hê, chửi loạn lên.
2, khả năg thứ 2 là nó quá hèn chả dám ra mặt chửi ai ngoài đời nên lên mạng để xả để cân bằng.
Vâng, cảm ơn cụ. Trêu chó tí thôi, đang rỗi mà.

fresh_air

Xe tải
Cụ mới ngây thơ ý, lắm khi làm vì yêu nghề cơ. Cave xuyên lục địa chuyên bán bướm cho chóp bu toàn bay business class, VIP class, đi Mer E, S là thường cụ ạ. 26t vào nghề sớm, bán có thâm niên thì tài sản chả kém đại gia nào đâu cụ
Covid nguy hiểm với những người tiếp xúc gần, còn những thành phần thích tỏ ra nguy hiểm như cụ thì chắc lây lan diện rộng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

nhet

Xe hơi
chờ xét nghiệm lần 2 lần 3 :(( giống bác gái với lái xe, cũng chờ rồi confirm
Ở viện đc trang bị bảo hộ và có đề phòng trc mà vẫn dính thì ghê quá, đợi thông tin chính thức thôi ạ. Các cụ các mợ nâng cao mức phòng chống thêm 1 bậc cho bản thân và gia đình nhé huhuu

Anycar

Xe tăng
Rót cho cụ mà. Nước gì thì cụ uống cụ biết chứ. :))

Nhưng nói năng như cụ, mất bình tĩnh và thiếu tính người quá.
Dùng tính người với loài vật lại là xúc phạm con người. Cho mài cái thông báo để liếm lại cái mài đac nhổ ra nhé.

mihkun

Xe tăng
Cụ Logen nói rằng vụ ông Thuấn đổ tại em Nhung, hàm ý muốn nói ông Thuấn có thể bị qua con đường khác, không phải do Nhung mà bị lây.

Cụ nói rằng "ít khả năng em Nhung lây mùng 2 mà mùng 6 đã phát", do cụ quote comment của Logen, em hiểu rằng cụ đồng ý với ông Logen, cho rằng ông Thuấn lây từ chỗ khác, chưa chắc từ em Nhung vì lý do "lây mùng 2 mà mùng 6 đã phát".

Em mới hỏi cụ là ông lái xe và bà bác của Case 17 cũng lây mùng 2 và mùng 6 phát hiện. Tại sao ông Thuấn không thể lây mùng 2 và mùng 6 phát bệnh? Lưu ý là ông Thuấn 61 tuổi, có thể yếu và sức đề kháng kém hơn thanh niên nên phát bệnh sớm.
À, điểm này em không để ý, cảm ơn cụ.
Em chỉ muốn lưu ý rằng: hiện chưa đủ căn cú để cho rằng Nhung lây cho những người trên máy bay trừ khi chứng minh được.
Điều này vô cùng quan trọng vì nếu hiểu như vậy chúng ta càng phải tăng cường cảnh giác với khách đến từ Anh. Thực tế là Anh hôm nay tăng hơn 40 trường hợp dương tính và nhiều người từ châu Âu về qua Anh. Không nên cho rằng tất cả người nhiễm trên máy bay là do em Nhung vào lúc này.
Bên Anh còn có phi đội người rơm, mà người Việt ta không lạ gì, đội này có dính bệnh thì lan cũng nhanh lắm vì sẽ khôgn dám đi xét nghiệm chữa trị đâu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: rfs

chachipheo

Xe buýt
Cụ nói thế chị em phụ nữ buồn chết, hàng vạn người thì chỉ có vài ba người thôi cụ .

hoasuu88

Xe tăng
bia trúc bạch bao tiền 1 két vậy mợ chủ?

tranthaiduc

Xe buýt
Nếu bác NCD lần thứ 3 dương tính thì kinh khủng

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
1 người bị mà cách li đến cả gần nghìn người. Thế bên ý 5000 người bị thì cách li kiểu gì? Buông xuôi à?
Một khi không cách ly theo f1, f2, f3 nữa mà la ra cộng đồng thì cách ly cả khu vực xác định là ổ dịch. Do vậy trong lúc này thì tốt nhất hạn chế đi ra ngoài, trách tụ tập nơi đông người và áp dụng các biện pháp vệ sinh theo khuyến cáo.

Coyote

Xe tải
Đọc status của bs này chia sẻ cho cư dân Time. Em thấy bác ấy tự tin vì bảo: khi em này đến khám các triệu chứng với lịch sử đi lại và thông tin chị gái bị Covid, bs và kíp khác này đã trang bị bảo hộ, đưa vào khu khám riêng (cái này bv nào cũng phải xây dựng quy trình trong đợt dịch này), chụp chiếu thấy có nghi nhiễm thì thông báo cho NDTW. Sau đó vệ sinh, thay quần áo. Về nhà và sáng đi cách ly theo thông báo.
Như vậy bs đã biết nguy cơ, nhưng vẫn về nhà. Em thấy đó là 1 sai sót k nên có.
Tất nhiên về Luật thì k sai nhưng bs phải biết nên ntn. Thiệt hại về sức khỏe có thể thấp nhưng khiến gia đình bị cách ly, Nhà nước phải phong tỏa thêm 1 khu .
Đọc báo thì lại thấy anh Chung nhắc nhở Hồng Ngọc về quy trình khám bệnh đấy cụ.
Sao mợ ấy kg tự đi khám như 17 để tự lo cho mình và gia đình? Cả nước đang gồng mình chống dịch, nhẽ mợ ấy còn muốn nhà nước đem xe đưa rước, cách ly - cơm nước - thăm khám miễn phí các kiểu con đà điểu?
Tự đi khám như 17 để cả bệnh viện bị cách ly à?

ceconam

Xe điện
Quan trọng là cả 4 ca nhiễm ở HN đều liên quan đến bệnh nhân thứ 17??? Ko biết còn ai nữa ko???

Abram

Xe điện
Thông tin luôn phải kịp thời, nhưng có nhiều cách để đưa thông tin. 1 thông báo ngay trong đêm bằng tờ A4 với đầy đủ thông tin và được công bố rộng rãi cũng là 1 cách bác ạ.
Mà CP các nước nó có Twitter, fb nhưng chẳng thấy các bác nhà ta giao tiếp với dân bằng cách này
Ặc. Em đang dỗi việc nên dở hơi phát cuối.

Theo cụ cách chính phủ đã làm đêm 6.3 dở hơi ở điểm gì? Văn vẻ là hạn chế của việc này, không thể chung chung nó thái quá mà em cần trả lời tại sao nó thái quá?

Theo cụ tờ A4 gửi đi đâu? Và sau bao lâu nó có tác dụng ngoài thực địa, đến người dân, trong trường hợp nó được gắn chữ “Hoả tốc” hay “công điện” ? Em thật, em đầy lần nhận được “hỏa tốc” sau 24 giờ. So sánh hiệu quả, tác dụng tức thời, tich cực của tờ A4 với việc live của chính quyền, cái nào hơn? Cụ nghĩ truyền thông được phép live là do ngẫu hứng chắc?

Twitter, fb có gì hay? Sao CP phải bắt chước khi đa số dân chúng không dùng Twitter, fb khá hơn nhưng cũng ko phải đa số?

Cụ cho rằng dân chúng phải thức đêm vì việc chính phủ đã làm? Em chia đội đấy làm mấy nhóm: một là thức rồi trách Cp thì thuộc nhóm chẳng tích sự gì :D . Hai là nhóm xem xong rồi thực hiện các khuyến cáo của chính quyền, nâng cao cảnh giác cao độ cho bản thân, gia đình, cộng đồng; phần lớn thuộc nhóm này.

Bác nghĩ cụ Phúc nói “chống dịch như chống giặc” là đùa chắc?

Chỉnh sửa cuối: