LienPhuong

Xe điện
TP HCM làm bài bản và hiệu quả hơn HN nhiều. Họ yêu cầu những người về từ vùng dịch phải cách ly ở nhà. Sau đó xét nghiệm PCR độ chính xác cao những đối tượng có nguy cơ cao nhất để sàng lọc dần những người bị nhiễm và khoang vùng dập.
HN thì cho những người về từ vùng dịch chạy lông nhông để Test nhanh. Có khi nhiều ông nhiễm bệnh lại phát tán bệnh khi nóng lòng đi Test nhanh hoặc nhận được kết quả Test nhanh âm tính là tung tăng khắp nơi.
Càng gần....thì làm càng dở 😫

nvht

Xe điện
Thế em mới bảo HN không có chiến lược thông tin rõ ràng, đây là lỗi lớn. Chuyện chống dịch là toàn dân, cần thông tin rõ ràng cho toàn dân.
Rõ ràng là Chính phủ, Bộ Y tế đã không thống nhất cách làm, cách truyền thông thống nhất trong cả nước . Dẫn đến mỗi nơi một kiểu. Tình hình ngày càng có chiều hướng bất ổn hơn.

vitngoc

Xe điện
Em nói "Giả sử", vì em không có con số chính xác.
Bên Malaysia họ tìm mua test nhanh mất gần 2 tháng và đích thân BYT khẳng định. Bộ test hàn quốc đầu tiên chào hàng chính xác có 50% họ trả về, phải tháng sau mới thông báo tìm dc bộ HQ khác có độ chính xác hơn 84%. Bộ test China chắc lởm nên họ ko nói, còn của Mỹ khả năng đắt nên họ thôi!

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Bên Malaysia họ tìm mua test nhanh mất gần 2 tháng và đích thân BYT khẳng định. Bộ test hàn quốc đầu tiên chào hàng chính xác có 50% họ trả về, phải tháng sau mới thông báo tìm dc bộ HQ khác có độ chính xác hơn 84%. Bộ test China chắc lởm nên họ ko nói, còn của Mỹ khả năng đắt nên họ thôi!
Chính xác 50% thì nó làm bằng nước cất hả cụ, tung đồng xu cho nhanh, mỗi bệnh nhân đến tung đồng xu rồi đi về. Trước em chửi test đểu, chửi sắp toang bị đeo khẩu trang nick 1 tuần. Giờ thì đúng là test lậu, phải xét nghiệm lại từ đầu và 1 tuần nữa toang hẳn.

formen

Xe lăn
hà nội chưa đánh đã hàng rồi, trong khi đó HCM ba ngày nữa test xong hết.

vitngoc

Xe điện
Chính xác 50% thì nó làm bằng nước cất hả cụ, tung đồng xu cho nhanh, mỗi bệnh nhân đến tung đồng xu rồi đi về. Trước em chửi test đểu, chửi sắp toang bị đeo khẩu trang nick 1 tuần. Giờ thì đúng là test lậu, phải xét nghiệm lại từ đầu và 1 tuần nữa toang hẳn.
Ít ra là có số liệu thì bà con tự hiểu ra thôi! Bên đấy chả ai thắc mắc nhiều về cái này cả, chủ yếu hỏi ở mục dùng test nhanh để test khẳng định sau cách ly 14 ngày thay cho PCR vì không làm kịp xét nghiệm PCR.

tomo21311

Xe tăng
Giờ HN mà test PCR ra ngày khoảng 3 ca trong vòng 3 ngày cuối tuần thì khỏi phải test nữa làm gì, chỉ còn mỗi nước lock lại thôi, chứ sức đâu mà lần dấu với cách ly nữa. Vì mỗi ca bây giờ chắc cả vài chục đến trăm F1, vài trăm F2 rồi.

myob

Xe tăng
Em xin các cụ đừng bàn luận test nhanh gì nữa... bàn thế có giải quyết vấn đề gì đâu.. cái quan trọng là các cụ phải tự phòng thân... nếu người khác nhiễm mà lây qua cụ thì đó là lỗi của cụ không phòng bệnh... thử hỏi có ai muốn bị nhiễm covid đâu chứ.. mỗi người đề phòng, chống dịch là không chỉ tốt cho bản thân và tốt cho cả nhóm người xung quanh nữa.

dalink

Xe điện
Trong khi đó, SG đã làm gần xong. Và tất nhiên, những cas rủi ro cao đã được kiểm soát tốt hơn.

starview

Xe tăng
Mấy ca hà nội ko liên quan gì đến bệnh viện đà nẵng , vậy là đà nẵng xuất hiện trong cộng đồng cũng mạnh rồi đấy
4 ca Hà Nội đều từ Đà Nẵng về mà cụ. Chỉ hy vọng là các F1 không sao thôi.

vitngoc

Xe điện
Em xin các cụ đừng bàn luận test nhanh gì nữa... bàn thế có giải quyết vấn đề gì đâu.. cái quan trọng là các cụ phải tự phòng thân... nếu người khác nhiễm mà lây qua cụ thì đó là lỗi của cụ không phòng bệnh... thử hỏi có ai muốn bị nhiễm covid đâu chứ.. mỗi người đề phòng, chống dịch là không chỉ tốt cho bản thân và tốt cho cả nhóm người xung quanh nữa.
Báo cáo cụ là em cài Bluezone đi 2 vòng siêu thị về mà ko gặp zoner nào đây này!

doctor103

Xe điện
như trên báo sáng nay thì có hơn 96k người đi đà nẵng trong tháng 7 về Hà Nội, giờ phát hiện 4 ca rồi, và phải 10-12 ngày nữa mới xét nghiệm hết số này. Em biết một số bạn bè của em từ đà nẵng về từ 1,2 tuần trước nhưng họ vẫn đi lại nhiều nơi. Giờ chắc có cầu nguyện thôi

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Giờ HN mà test PCR ra ngày khoảng 3 ca trong vòng 3 ngày cuối tuần thì khỏi phải test nữa làm gì, chỉ còn mỗi nước lock lại thôi, chứ sức đâu mà lần dấu với cách ly nữa. Vì mỗi ca bây giờ chắc cả vài chục đến trăm F1, vài trăm F2 rồi.
Giờ này thì thân ai người lấy lo, hồn ai lấy giữ thôi cụ ơi. Chứ chống dịch kiểu này thì nhìn các nước tương tự Việt Nam như kiểu philippines, malaysia là ra thôi. Các nước tiền nhiều mức sống cao, y tế tốt như Anh, Pháp, Ý còn như rạ thì cụ nghĩ nước mình có hơn được họ không. Trước đây mình được phù hộ khi vào mùa hè. Bây giờ viruts phát tán khắp nơi, chờ mùa đông , mùa xuân bùng phát thôi.

Lucifer2306

Xe tăng
Nào giờ thì dịch không dập nổi, tính mạng gặp nguy hiểm mà du lịch hàng không vẫn đứt phừn phựt. Bằng chứng là em đố bác nào tìm dc nhà hàng xóm đi du lịch giờ này. Không cẩn thận lại có nạn đói cũng nên. Biết thế, em thật, lock mẹ từ 2 tuần trước có phải giờ êm rồi không. Nếu làm sớm thì giờ đã cắt dc nguồn lây, chỉ dồn lực chữa trị cho bệnh nhân và chuẩn bị mở cửa nền kinh tế lại thôi. Các cụ nhà mình có câu phòng hơn chống mà chơi kiểu nửa mùa thế này thì chán *** buồn nói.
Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Cẩu 2 bánh

Xe hơi
dân thành phố Hồ Chí Minh đi Đà Nẵng ít hơn nhưng họ làm rất cẩn thận dân Hà Nội đi Đà Nẵng số lượng nhiều hơn nhưng cũng không thấy làm ác liệt như thành phố Hồ Chí Minh

royalseafood.vn

Xe máy
Em vẫn ngồi hóng, hóng TV, báo đài,.. Giờ hóng nốt mâm cccm cho đủ bộ.