deep

Xe tải
Có công nhân dính covid rồi các bác ơi.nguy hiểm quá.
Như này thì nên xử lý Đà Nẵng như bác bí thư Nhân ý kiến thôi. Chậm dễ toang lắm.

qazwsxedc

Xe tăng
Cụ nào cứ lên đây chê bai phương án xử lý của chính phủ thì nên xem lại. Thông tin các cụ biết chỉ qua báo chí, đấy chỉ là 1 phần rất nhỏ của bức tranh chung. CP phải hết sức thận trọng trước mỗi quyết định vì đi sai hướng sẽ để lại hậu quả không chỉ 1- 2 năm mà có khi kéo đất nước đi lùi cả thập kỷ. Biện pháp tốt nhất lúc này đún như bác Phúc nói, mỗi gia đình hãy là 1 pháo đài, theo dõi và cầu nguyện.
Thân

avn

Xe điện
Cụ nào cứ lên đây chê bai phương án xử lý của chính phủ thì nên xem lại. Thông tin các cụ biết chỉ qua báo chí, đấy chỉ là 1 phần rất nhỏ của bức tranh chung. CP phải hết sức thận trọng trước mỗi quyết định vì đi sai hướng sẽ để lại hậu quả không chỉ 1- 2 năm mà có khi kéo đất nước đi lùi cả thập kỷ. Biện pháp tốt nhất lúc này đún như bác Phúc nói, mỗi gia đình hãy là 1 pháo đài, theo dõi và cầu nguyện.
Thân
Cứ cho là đại đa số dân chúng có ý thức đi thì vẫn không lại với chỉ vài % vô ý thức và như vậy vẫn tiêu. Do vậy em hóng chính phủ ra chính sách cụ thể, mang tính bắt buộc, chứ còn kêu gọi thì không ăn thua.

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Thấy đồng nghiệp em đi xét nghiệm về kêu cảm thấy không yên tâm vì mỗi xét nghiệm máu. Không biết chuẩn xét nghiệm nhanh của nó là làm những gì các cụ nhỉ
Chuẩn XN nhanh là lấy máu tìm kháng thể chứ còn làm gì nữa cụ. Bảo đồng nghiệp cụ là âm tính thì về nằm im 14 ngày thôi, lo quá cũng chả được gì đâu.

Venetta

Xe điện
Tỉ lệ của chủng virus mới này, theo quyền BT YT nói là 5-6, điều này có nghĩa tốc độ lây lan của nó nhanh, cứ 100 ng thì tầm 5-6 ng nhiễm phải nó, phỏng các cụ mợ ?
Tức là trung bình một người nhiễm lây cho 5-6 người khác, em hiểu thế.

Dọn vườn

[Tịch thu bằng lái]
em hỏi các cụ chút..nếu xem báo chú phỉnh và bộ y tế cùng phía tp Đn công bố số lượng người chết và mắc bệnh nặng cũng như nhiều ca dương tính ..giờ thì ĐN công bố cách ly toàn tp . vậy liệu số lượng người ĐN vẫn tiếp tục tăng cao và cơ số bệnh nhân tử vong tăng nữa..vậy liệu có công bố .. tình trạng thảm họa kg nhỉ. cấp độ cao nhất ấy ???

Mainboard o_o

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin giật gân chưa nào. :-ss :-w

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Giật gân chưa nào. :-ss :-w

Như thế này cho thấy rằng các tỉnh khu vưc từ Đà Nẵng trở vào dịch bệnh rất nghiêm trọng... các tỉnh có du lịch không xét nghiệm toàn bộ được thì coi như là toi cả đám

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Con này giờ bay khắp nơi rồi.
Có lẽ phải lock down các cụ ơi.

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Ông Nhân có hiểu rõ tình hình bằng Bộ Y tế và Chủ tịch TP Đà Nẵng không.
Ông ấy nên tập toàn sức để kiểm soát dịch ở HCM của ông ấy
Lãnh đạo đà nẵng quá tệ rồi... còn bảo vệ gì chúng nó nữa.... sau đợt này kiểu gì bọn lãnh đạo DN cũng ăn đủ...

ThuVTN

Xe hơi
Như này thì nên xử lý Đà Nẵng như bác bí thư Nhân ý kiến thôi. Chậm dễ toang lắm.
Khi bác Nhân phát biểu thì bác í đã có những thông tin mà chúng ta không có rồi. Chúng ta chỉ biết những gì báo chí viết thôi, mà báo chỉ thì ...

nvht

Xe điện
Như thế này cho thấy rằng các tỉnh khu vưc từ Đà Nẵng trở vào dịch bệnh rất nghiêm trọng... các tỉnh có du lịch không xét nghiệm toàn bộ được thì coi như là toi cả đám
có khi nào tay người Nhật bị nhiễm trên máy bay không nhỉ?

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Có công nhân dính covid rồi các bác ơi.nguy hiểm quá.
Như thế này là Đà Nẵng bị rất nặng rồi.... nó lây nhiếm tràn lan rồi.... không phong tỏa làm thật kỹ thì số người nhiếm bệnh sẽ tăng mạnh trong những ngày tời

5banhxe

Xe điện
Khi bác Nhân phát biểu thì bác í đã có những thông tin mà chúng ta không có rồi. Chúng ta chỉ biết những gì báo chí viết thôi, mà báo chỉ thì ...
Bác Nhân tuy ở BCT nhưng vị trí quản lý chỉ là bí thư TPHCM, việc bác đăng đàn phát biểu ép Đà Nẵng cách ly hẳn phải có lý do chính đang, vì tính bác này không hay làm màu lấy số má.

Điều nữa, tuy các bác làm chính trị nhưng mỗi bác đều có xuất thân ngành học của mình. Bác Nhân là dân Điều khiển tự động hoá, tức là chuyên ngành về toán, mắc cái bệnh nói gì làm gì là phải dựa số liệu. Chắc chắn bác có trong tay số liệu đủ mạnh để nói như vậy.

Có thể về vấn đề chính trị kinh tế nên Đà Nẵng chưa dám quyết định cách ly.

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin giật gân chưa nào. :-ss :-w

Lâm Đòng bị nặng thế mà sao Khánh Hòa chưa bị ai nhỉ??? Người Dân Lâm Đòng thường hay đi du lịch Nha Trang bằng đường bộ rất nhiều....

Thân
Chỉ cần vài pháo đài xung yếu bị thủng là đi cả phòng tuyến vì bọn covy nó đánh chung quanh hay đánh ở giữa thì không ai biết, chưa nói đến việc bọn covy nó gặp đâu thì đánh đấy

Lucifer2306

Xe tăng
Vẫn còn lấn cấn không lockdown thì cuối cùng lại thành tham bát bỏ mâm. Tham ít tiền lẻ du lịch rồi vacd tiền tấn ra mà dập dịch. Giữa 2 tuần ngồi im và vật vờ cả năm, các cụ chọn cái nào? Chọn cá hay chọn thép thì chọn đi, không có chuyện được cả hai đâu.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

ThuVTN

Xe hơi
Bác Nhân tuy ở BCT nhưng vị trí quản lý chỉ là bí thư TPHCM, việc bác đăng đàn phát biểu ép Đà Nẵng cách ly hẳn phải có lý do chính đang, vì tính bác này không hay làm màu lấy số má.

Điều nữa, tuy các bác làm chính trị nhưng mỗi bác đều có xuất thân ngành học của mình. Bác Nhân là dân Điều khiển tự động hoá, tức là chuyên ngành về toán, mắc cái bệnh nói gì làm gì là phải dựa số liệu. Chắc chắn bác có trong tay số liệu đủ mạnh để nói như vậy.

Có thể về vấn đề chính trị kinh tế nên Đà Nẵng chưa dám quyết định cách ly.
1 phần nữa là nếu lock tốt ĐN thì các nơi khác sẽ nhẹ nhàng hơn.