tomo21311

Xe tăng
Có biến gì ah mà các bài về ca tử vong đầu tiên bay hết rồi.

techallinone

Xe buýt
thế là hết chuỗi ngày VN sạch bóng người chết vì covid rồi. mấy bệnh nhân mới bị lâu quá ko phát hiện sớm lại nhiều bệnh quá.

thermos

Xe tải
tạm thời cụ cứ ở nhà tự theo dõi thôi, mỗi ngày gọi 1 cuộc để họ nắm được tình hình và bố trí lịch xét nghiệm. Em nghĩ cụ ra khỏi nhà là không nên.
Thặc sự là em ko muốn đâu,nhưng em rất nhiều việc. Thêm nữa em đang bị đau răng. Đau đến k ngủ được nên nay em bực thằng người quá em đi chữa răng luôn zồi :D
Thực ra cụ cunhoang nóng lòng muốn xét nghiệm là đúng mà, vì nếu cụ ấy từng mắc thì những ai tiếp xúc với cụ ấy là diện F rồi, có nguy cơ tiềm ẩn virus lẩn quất quanh cộng đồng.

cunhoang

Xe tăng
Thực ra cụ cunhoang nóng lòng muốn xét nghiệm là đúng mà, vì nếu cụ ấy từng mắc thì những ai tiếp xúc với cụ ấy là diện F rồi, có nguy cơ tiềm ẩn virus lẩn quất quanh cộng đồng.
Em điên mỗi cái là đổ tội cho em ko được bị em mắng cho xong quay ra cúp máy. Chị đi đn cùng em ở ntl xn từ lâu rồi,trong khi em là con ốm yếu nhất đoàn :))

thermos

Xe tải
Ghét cái kiểu đưa tin rồi gỡ, rồi thay đổi nội dung, cái kiểu báo chí định hướng như vậy bảo sao nước ngoài nó không tin tưởng số liệu và công bố của VN. Mình ở trong nước còn bị quay như chong chóng đây, đến nản
Em điên mỗi cái là đổ tội cho em ko được bị em mắng cho xong quay ra cúp máy. Chị đi đn cùng em ở ntl xn từ lâu rồi,trong khi em là con ốm yếu nhất đoàn :))
Cụ có trách nhiệm thế là tốt mà, cố cho trót đi cụ, gọi hotline các kiểu đà điểu kêu đau đầu sốt mệt để họ xét nghiệm xem sao :D

NQHU

Xe điện
Báo chí đưa tin: Hà Nội đã xét nghiệm nhanh Covid cho 21.000 người.

Em thắc mắc Hà Nội xét nghiệm lúc nào mà nhanh thế ạ? Liệu HN thực sự đã kịp lấy mẫu và xét nghiệm cho 21.000 người chỉ trong vòng 2, 3 ngày, hay báo cáo cho oai?

trích máu cho vào que thử nổi màu! xong! có miej gì đâu mà không nhanh!
Đưa test xuống phường, xã gọi người ra ủy ban mấy chục phút là cầm kết quả đi về rồi!

nvht

Xe điện
thì cụ ấy có thể trình bày rõ lý do để họ xét nghiệm sớm hoặc bố trí xét nghiệm ở địa bàn khác. Chứ cụ ấy chạy loang quăng như thế là rất đáng lên án.
cụ ấy đi khám răng có khi cũng giấu nhẹm việc mới đi Đà Nẵng về. Vì nếu nói ra thì chắc không ai dám khám cho cụ ấy.

Rượu Ngô

Xe tải

hakhiem

Xe đạp

Hy vọng mọi việc sẽ tốt đep và không ai bị tử vong nữa

provtc

Xe container
Ghét cái kiểu đưa tin rồi gỡ, rồi thay đổi nội dung, cái kiểu báo chí định hướng như vậy bảo sao nước ngoài nó không tin tưởng số liệu và công bố của VN. Mình ở trong nước còn bị quay như chong chóng đây, đến nản

Cụ có trách nhiệm thế là tốt mà, cố cho trót đi cụ, gọi hotline các kiểu đà điểu kêu đau đầu sốt mệt để họ xét nghiệm xem sao :D
Gỡ gì, dân trí rồi các thứ đưa ầm ầm, chẳng qua lượng người truy cập nhiều nó bị lag không vào được thôi

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Bó tay. Em nghĩ nên thừa nhận bệnh nhân này qua đời vì Covid. Các nước tử vong rất nhiều, mình có một ca thì có sao đâu. Thống kê lập lờ kiểu này không ổn rồi
Báo họ gỡ bài ngay sau khi đăng để thêm thông tin: Do bệnh nền nặng ... đại khái là giải thích nguyên nhân chết chủ yếu là bệnh nền quá nặng.
Chắc bị nhắc nhở nên phải đính chính ngay.

endz

Xe buýt
Có biến gì ah mà các bài về ca tử vong đầu tiên bay hết rồi.
Số 0 với số 1 ngay sát nhau mà ý nghĩa khác nhau trời vực.
Chắc các ban ngành cũng đang choáng. Bao nhiêu công sức trôi sông rồi...
Từ 0 sang 1.. thật khó chấp nhận! Nhưng phải quen đi thôi.
Đã cố gắng hết sức rồi!

Mong là đừng có xuất hiện thêm các con số khác!

NQHU

Xe điện
Đầy Ofer kêu chủ động đi test mà chưa được test kìa.
đầy gì, có mợ cunhoang chứ có ai đâu mà đầy! Hà Nội mới test 21 753 test nhanh trong khi số đăng ký lên 31 xxx gần 32k, Hà Nội đã làm test hết đâu!
tai hại, lều báo hôm trước kêu 21k người về từ Đà Nẵng, hôm nay đăng thêm 21k test nhanh khiến nhiều người lầm tưởng là Hà Nội test xong rồi! Trong khi tin về số đăng ký thêm chỉ lác đác 1, 2 báo đăng nhiều người chẳng để ý!

2wheel

Xe đạp
trích máu cho vào que thử nổi màu! xong! có miej gì đâu mà không nhanh!
Đưa test xuống phường, xã gọi người ra ủy ban mấy chục phút là cầm kết quả đi về rồi!
Xét nghiệm nhanh mà cụ :D
nhưng mà em nói thật là em không tin số lượng xét nghiệm và chất lượng kết quả xét nghiệm báo chí đưa, nhất là với bệnh thành tích có từ mức thấp đến cao (từ phường đến...), Em có bị tiêu cực quá không nhỉ #:-s

cunhoang

Xe tăng
thì cụ ấy có thể trình bày rõ lý do để họ xét nghiệm sớm hoặc bố trí xét nghiệm ở địa bàn khác. Chứ cụ ấy chạy loang quăng như thế là rất đáng lên án.
cụ ấy đi khám răng có khi cũng giấu nhẹm việc mới đi Đà Nẵng về. Vì nếu nói ra thì chắc không ai dám khám cho cụ ấy.
Cụ nói đúng ạ,e cũng quên mất là em vừa trở về vùng dịch tễ + hàng xóm là F1,đây là đoạn chat em nc với bên nha khoa ạ,e cũng định cố đến chủ nhật mới qua đấy nhưng đau quá + bực mình nên nay em đi luôn.