DucHoan

Xe tăng
Tôi nghĩ các ban ngành đã không lường trước vấn đề thâm nhập qua biên giới
Đang nghi lần dấu ra bệnh nhân người Mỹ, nhập viện Đà Nẵng từ 22/6 với dấu hiệu viêm phổi, nhưng Bệnh viện Đà Nẵng chữa mãi không khỏi, nên chuyển viện vào HCM, trong đó đang nghi bị Covid chứ ko phải chỉ Viêm phổi như bệnh viện Đà Nẵng chuẩn đoán cụ ạ. Vụ này em thấy bọn bv Đà Nẵng quá bố láo, vào ngáo ngơ ạ. Thời điểm dịch bệnh, có dấu hiệu covid thôi là phải xét nghiệm ngay, hoặc đề phòng cách ly chứ, đằng này mãi mới biết là bị covid

Kitcat

Xe container
Mợ mới ngủ dạy à?
Tàu nhanh và Dân trí là hai báo điện tử nhiều người đọc đều đưa tin:

Quá trễ so với Hcm. Hôm qua em còn lục thử xem HN có ai phát biểu gì không cơ :(

Autum leaf

Xe buýt
E mới đi đà nẵng về hôm 9/7, về thì em bị ốm kiểu như cúm mất 4 ngày nằm bẹp. Người đau như bị đấm vậy. Nhưng rồi lại khỏi
Không biết em về từ 9/7 có phải lấy mẫu xn ko? E khai báo y tế rồi mà chả có ai liên lạc gì.
Nếu nhiễm virus lúc đó thì có lẽ bây giờ xét nghiệm không ra đâu, xét nghiệm kháng thể thì được

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Xúc phạm thành viên khác!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kitcat

Xe container
Nếu chỉ loanh quanh trong viện còn đỡ chứ như ôg pizza thì k biết ở đâu ra nhỉ
Có bà đi đám cưới cùng địa điểm v ông 416 cũng dương đó cụ
Một số Báo đang đưa tin bệnh nhân F0 khả năng cao là người Mỹ đã điều trị tại Bệnh Viện Đà Nẵng không khỏi từ tháng 6, nặng quá cho vào HCM thì trong đó đang nghi Covid đó ạ. Nên cụ đừng chủ quan kẻo lại gây họa cho người thân và xã hội, cứ chịu khó tự cách ly tuần nữa để ngã ngũ xem sao đã cụ ạ.
Ông đó báo đăng đã viêm phổi 10 năm nay rồi cụ! Nếu bị từ 22/6 thì có thể chỉ viêm phổi Thông thường. Nếu bị Covid thì ng cứu nói trong khoảng 2-3 tuần sau khi phát bệnh nếu k khỏi sẽ diễn tiến nặng. Giờ sang tháng tám rồi mới bắt đầu nặng thì có khả năng lúc đầu viêm phổi thật, vào viện mới lây hoặc sau đó vợ lây bên ngoài r vào lây cho chồng.

F1 Mercedes

Xe tăng
Đang nghi lần dấu ra bệnh nhân người Mỹ, nhập viện Đà Nẵng từ 22/6 với dấu hiệu viêm phổi, nhưng Bệnh viện Đà Nẵng chữa mãi không khỏi, nên chuyển viện vào HCM, trong đó đang nghi bị Covid chứ ko phải chỉ Viêm phổi như bệnh viện Đà Nẵng chuẩn đoán cụ ạ. Vụ này em thấy bọn bv Đà Nẵng quá bố láo, vào ngáo ngơ ạ. Thời điểm dịch bệnh, có dấu hiệu covid thôi là phải xét nghiệm ngay, hoặc đề phòng cách ly chứ, đằng này mãi mới biết là bị covid
BN người Mỹ có tiền sử Viêm phổi. Nhập viện Hoàn Mỹ nằm thời gian khá dài mới chuyển BVDN. BVHM Đà Nẵng hiện nay chưa phát hiện +, vẫn cho nhận bệnh bình thường. Như vậy khả năng BN này đã + khi vào Hoàn Mỹ là không cao. Khả năng lớn nhất là bị lây covid 19 sau khi chuyển vào BVDN.

cunhoang

Xe tăng
Nếu nhiễm virus lúc đó thì có lẽ bây giờ xét nghiệm không ra đâu, xét nghiệm kháng thể thì được
Hic,em vừa check lại vì hôm e bị ốm có đăng cái story trên fb. Vậy là chỉ sau có 4 ngày từ đn về e đã bị sốt. Em sẽ chờ mai gọi điện hỏi hotline xem xin xn kháng thể ạh

tomo21311

Xe tăng
Một số Báo đang đưa tin bệnh nhân F0 khả năng cao là người Mỹ đã điều trị tại Bệnh Viện Đà Nẵng không khỏi từ tháng 6, nặng quá cho vào HCM thì trong đó đang nghi Covid đó ạ. Nên cụ đừng chủ quan kẻo lại gây họa cho người thân và xã hội, cứ chịu khó tự cách ly tuần nữa để ngã ngũ xem sao đã cụ ạ.
Mịa ông ấy F0 thì ông ấy tự đẻ ra virus à. Vì bố đó sống ở ĐN.

tridaulau

Xe tăng
Chiều em có mấy còm với mấy cụ gì kêu có 5 cơ sở xét nghiệm.
Em hỏi rõ ví như cụ đấy bảo Đống đa có làm (bệnh viện quận Đống đa ???) 38k làm xn
Kể cả có 380k em cũng làm luôn đỡ phải chờ lo lắng. Nhưng tìm mãi trên gg chả thấy đâu, chả thấy thông tin gì cả, vì tình trạng em sức khỏe bình thường
Vậy em làm sao trong khi dư luận soi mói người đi Đà Nẵng về

Lửng

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi rõ ví như cụ đấy bảo Đống đa có làm (bệnh viện quận Đống đa ???) 38k làm xn
Kể cả có 380k em cũng làm luôn đỡ phải chờ lo lắng. Nhưng tìm mãi trên gg chả thấy đâu, chả thấy thông tin gì cả, vì tình trạng em sức khỏe bình thường
Cụ nhắn tin cho anh Đam, anh Chung đê.

Nhỡ sau này bị tố là trốn xét nghiệm còn có cơ sở mà tự bào chữa.

hello77

Xe tải
Ông người Mỹ kia thì nhập viện từ 22/6 luôn cơ ạ, không thể hiểu nổi bọn bệnh viện Đà Nẵng nó nghĩ cái gì nữa
Ông đấy bị bệnh mãn tính về phổi nhiều năm qua rồi cụ. Nên bác sĩ mới ko nghĩ do covid.

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Nghiêm cấm XN dịch vụ nhé cụ. Còn trong diện cần XN thì chờ gọi tên, cán bộ sau thời gian xả hơi với lại lãnh đạo người vô khám, người lo lò thì chưa bắt kịp nhịp độ đâu.

Reinhard

Xe buýt
Em chưa thử bao giờ, nhưng cụ thử cái kê khai cá nhân trên cái app Hanoi Smartcity chưa? Em nhớ hồi em 17 có mấy cụ trên này nói dùng cái đó được, mà không biết giờ sau một thời gian lặng đi thì còn ai trong BYT check không.

toimuondie

Xe container
Phòng làm việc của em có không dưới 3 người từ Đà Nẵng ra hôm 20/7 mà họ vẫn thản nhiên như không.
Em có nên xin nghỉ không lương 1 thời gian không nhỉ?

DHL Pete

Xe tải
Cảm ơn cụ, em mới đoc trên vnexpress, có chi tiết 450 tự ý rời bv city trong thời gian chờ kết quả. Nên ko biết là có lượn qua aeon đối diện ko, hoặc là nhân viên bên city tiếp xúc với 450, 449, qua siêu thị mua bán hoặc ăn uống khi chưa biết kết quả. Mệt mỏi quá.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hic,em vừa check lại vì hôm e bị ốm có đăng cái story trên fb. Vậy là chỉ sau có 4 ngày từ đn về e đã bị sốt. Em sẽ chờ mai gọi điện hỏi hotline xem xin xn kháng thể ạh
Hợp lý. Em nghĩ cụ nào ở đà nẵng về thấy người khó chịu, ho sốt gì gì đó....auto đi khám xn....đen mà dính xử luôn ra sớm. Các tỉnh khác bồ hóng tiếp.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Phòng làm việc của em có không dưới 3 người từ Đà Nẵng ra hôm 20/7 mà họ vẫn thản nhiên như không.
Em có nên xin nghỉ không lương 1 thời gian không nhỉ?
Cũng căng. Khẩu trang cẩn thận, vs thường xuyên, đề nghị 3 ng ý 1 phòng. Hoặc nghỉ nếu đk cho phép.

dũng mập

Xe tăng
Website
www.facebook.com