phamchinhxd

Xe hơi
E chỉ nói ko cần thiết phải họp ngay trong đêm, rõ ràng sự việc đêm hôm qua làm rất nhiều người hoang mang, ko ngủ đc... khác hẳn trường hợp bác người Nhật + 5 ng ở HCM, hay Vĩnh Phúc
Thế theo bác mọi ng hoang mang mất ngủ có nguy hiểm bằng ko họp kịp thời, để dịch bùng phát

trốn nợ

Xe buýt
Có cụ nào có biểu hiện nóng đầu và mệt mỏi mất ngủ giống em ko?
Con bà nó hết sốt em lại càng lo. Tối đấy em có đi qua cái gara đấy mà ko đeo khẩu trang ko biết có sao không ? Đọc kỹ thấy bẩu con virus này người sau nặng hơn người trước, người yếu nặng hơn người khỏe.

Con bà nó!
Em cũng bị giống cụ. Em ở nhà chơi xóc đĩa OL cả tháng nay chả ra ngoài. Chắc tại thay đổi thời tiết thôi

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
em này lúc xuống máy bay kiểu gì chả va chạm và hắt xì cho mọi người chờ xung quanh hít phải, về nhà kiểu gì chả rút tiền và tiêu tiền. Với kịch bản như vậy thì kiểm soát hơi khó

Michael J

Xe điện
Các cụ cho em hỏi:

Vụ lên máy bay phải xếp hàng lên theo trật tự số ghế không nhỉ? Thế khi đi ở hành lang, lên thang máy bay quay ngang quay ngửa xì vào nặt nhau thì có nguy cơ cao ko? Sao chỉ thấy nói đến cự ly gần khi ngồi nhỉ? Mà trên cả chuyến bay ẻm Nhung này nhịn đái ị à? Thế ôg nào ngồi vào cùng chỗ cầm cùng vòi nước thì nguy cơ thế nào a?

Đến nay tất cả hành khách trên chuyến bay đó ntn rồi cc? Thế rồi lúc chờ lấy hành lý thì sao nhỉ?

Cc biết giải thích giúp e phát.

Thu Bình

[Tịch thu bằng lái]
Theo em : Đây là thời điểm khó khăn , mong các cụ thực hiện theo chỉ dẫn, các ban ngành đã làm rất quyết liệt từ đầu mùa dịch

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
em bị dị ứng mũi, cứ di chuyển ra vào chỗ nóng lạnh là hắt xì liên tục. Nhiều lúc đi chỗ đông người như sân bay ngại vãi

Michael J

Xe điện
Hà Nội dường như đã thiếu bình tĩnh và khuếch đại sự hoang mang của dân chúng đối với ca COVID 19. Cũng là 1 trường hợp vô ý thức cộng đồng lọt ra ngoài XH tương tự như trường hợp khách Nhật tại HCM (và 5 khách đi cùng ko tìm thấy - sau mới thấy), hay trường hợp cô gái Vĩnh Phúc sang nhà bạn bè... Tuy nhiên cách tổ chức họp ngay trong đêm với sự tham dự của cả PTTg, bí thở, chủ tịt... của HN đã làm bùng lên sự lo lắng của toàn thể dân chúng.
Nếu nhìn qua thì đây là cách làm hết sức trách nhiệm và minh bạch. Tuy nhiên về khía cạnh quản lý và trách nhiệm của người quản lý là giữ gìn sự ổn định tâm lý của dân chúng thì việc tổ chức sự kiện ngay trong đêm với đủ thành phần như kia, sử dụng những phát ngôn lo lắng... sẽ chỉ làm vấn đề càng khó kiểm soát hơn, thổi bùng sự hoang mang của mọi người.
Họp báo ngay trong đêm một cách nghiêm trọng thế có làm công tác điều hành tốt hơn không? Tại sao ko để sáng hôm sau, họp vào đúng giờ hành chính để dân đỡ suy đoán xa gần có phải tốt hơn không?
Có cần tất cả các cấp chính quyền họp báo về 1 trường hợp này ko?
...
Thực địa HN đã triển khai ngay trong đêm rất tốt
Quan điểm của e là sự việc dù nghiêm trọng nhưng là chính quyền thì phải là người đầu tiên nhận thức được trách nhiệm ko gây hoang mang. Cách thức họp báo của HN làm, e dù ko muốn, suy đoán âm mưu hơn về nguy cơ lây nhiễm trên thượng tầng ... nhưng thôi tốt nhất là ko suy luận..:)
Ngay câu đầu tiên đã thối rồi.

• Vodka
Reactions: S.P

tomo21311

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi:

Vụ lên máy bay phải xếp hàng lên theo trật tự số ghế không nhỉ? Thế khi đi ở hành lang, lên thang máy bay quay ngang quay ngửa xì vào nặt nhau thì có nguy cơ cao ko? Sao chỉ thấy nói đến cự ly gần khi ngồi nhỉ? Mà trên cả chuyến bay ẻm Nhung này nhịn đái ị à? Thế ôg nào ngồi vào cùng chỗ cầm cùng vòi nước thì nguy cơ thế nào a?

Đến nay tất cả hành khách trên chuyến bay đó ntn rồi cc? Thế rồi lúc chờ lấy hành lý thì sao nhỉ?

Cc biết giải thích giúp e phát.
VN thì cách ly chắc hết rồi, 140 QT thì bắt đc một mớ và vẫn đang truy tìm những ông còn lại.

Zemakic

Xe hơi
Em Nhung này liệu có dính hình sự không ta.Thấy bảo có thể bị nhốt đến 10 năm zzz

Michael J

Xe điện
VN thì cách ly chắc hết rồi, 140 QT thì bắt đc một mớ và vẫn đang truy tìm những ông còn lại.
Đến tận hôm qua nay mới truy tìm số hành khách kia, thế từ hôm nó hạ cánh đến nay số hk đó chả đi muôn nơi rồi cụ nhỉ?

Michael J

Xe điện
Em Nhung này liệu có dính hình sự không ta.Thấy bảo có thể bị nhốt đến 10 năm zzz
Thiệt hại về kinh tế do hành vi gian dối của e này gây ra là quá lớn cụ nhé, ko nói đến trường hợp các đối tác nó không chuyển các dây chuyền sản xuất sang ta nữa thì mất khối cơ hội nhé.

Nhung ơi là Nhung.

Leolai

Xe điện
Có cụ nào có biểu hiện nóng đầu và mệt mỏi mất ngủ giống em ko?
Con bà nó hết sốt em lại càng lo. Tối đấy em có đi qua cái gara đấy mà ko đeo khẩu trang ko biết có sao không ? Đọc kỹ thấy bẩu con virus này người sau nặng hơn người trước, người yếu nặng hơn người khỏe.

Con bà nó!
Cụ chủ động cách ly đi ạ, em thật giờ không phải câu đùa trên mạng nếu cụ có ý định nói đùa

antidau

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút ạ: Báo chí, dân mạng nói Nguyễn Khắc Thành là bố của con bé Nhung này; là đại gia của Thép Việt Nhật. Thế nhưng Tập đoàn Thép Việt Nhật khẳng định là không phải?! Thế ông Thành này là ông nào?
Thấy info dân đồn mới là cựu phó tổng Dầu khí
Cháu xem ảnh chụp với cô chị cô Nhung thì nhìn mặt trông quen lắm

Cụ sao phải nóng, cụ chứ chờ kết quả công bố đi. Nay mai em dự đoán rằng "Nghi nhiễm bệnh" chứ ko có kết quả "Dương Tính" đâu :D
Giờ thì chắc cụ tự thấy cần rút kinh nghiệm và cẩn trọng hơn trong suy nghĩ và lời nói rồi ? Phỏng cụ

LeTai1979

Xe cút kít

socvau

Xe buýt
Em chỉ mong sự bình An là không còn ai lây nhiễm từ cô Nhung này và mang lại an toàn cho cả cộng đồng. Có nhiều cụ trên này khẩu nghiệp ác thiệt, chửi rủa con nhà người ta, mong cho người thân của bệnh nhận dính chưởng và nghẻo.

Đành rằng việc lây lan từ bệnh nhân ra công đồng là khó lường và quan ngại, gây ra rất nhiều sự hoang mang cho những ai mất bình tĩnh, nhưng nhất thiết có phải ác như vậy không?

Hiện tại chỗ em có bạn Tú tiếp viên VNA trên chuyến bay của bạn Nhung, thuộc diện đưa đi cách ly và gia đình cách ly tại nhà. Mọi người đón nhận và tỏ ra khá bình tĩnh.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cách ly theo nhóm, theo mức độ tiếp xúc rồi, em vừa xem TV
Còn phải theo ngày đã cách ly, mức độ phân cách an toàn giữa các nhóm,...!
Quarantie zone theo đúng tiêu chuẩn để đảm bảo không xảy ra lây chéo thì chưa chắc trên thế giới nay đã có điểm nào đâu!

Chỉnh sửa cuối:

hanoibaby

Xe điện

ruby_eagle

Xe điện
Bọn em sống và làm việc ở HN còn lo hơn cụ nhiều nhưng mà biết phải làm sao :(. Tưởng cụ đi TBN rồi chứ nhỉ?
Đang làm thủ tục cụ ơi, làm visa dài hạn thì phải làm ở dsq ngoài hn, thế mới khổ

Hn07

Xe tăng