hauyenhd

Xe container
Nếu mình làm dc cái mã QR thì tốt. Có ai cấm công nhân, ai cấm nhà máy đâu cụ. Họ cấm đi bằng đường đó, ông có nhu cầu bức thiết quá thì đi đường chính để họ kiểm soát. Gương sáng là Samsung BẮc Ninh
Khu đó gần quê vợ e nên e biết, tỉnh QN cấm người tỉnh khác đi vào mà cái đường QL18 chạy qua Phả Lại - Chí Linh có nhiều công nhân là người trong đảo hoặc mấy xã bán đảo ở Kinh Môn, cấm thì người ta phải đi đò, mà đi đò phà cũng kiểm soát rất chặt thành ra mới ùn ứ. Nói chung tìm ra giải pháp cũng rất khó.

autumn leaves

Xe máy
Nếu mình làm dc cái mã QR thì tốt. Có ai cấm công nhân, ai cấm nhà máy đâu cụ. Họ cấm đi bằng đường đó, ông có nhu cầu bức thiết quá thì đi đường chính để họ kiểm soát. Gương sáng là Samsung BẮc Ninh
Không cấm công nhân, không cấm nhà máy nhưng cấm đường thì người ta đi làm bằng cách gì?

Đường chính mà đi được thì ai thèm đi đường đò cho nó vất.

hhnd

Xe tăng
Theo cụ ntn là cực đoan ạ?
E thấy dân mình nói chung là kiểu gì cũng kêu được. Nếu có giải pháp toàn diện chắc chắn họ đã làm rồi. Nhưng vì k thể làm toàn diện được nên đành để các tính tìm đối sách cho phù hợp nhất với tỉnh mình.
Gần nhất VTV đưa tin ngăn sông cấm đò giữa Hải Dương với Hải Phòng. Doanh nghiệp kêu, người lao động kêu. Nhưng nếu k cấm,lượng người tập trung, ùn ùn, chen chúc lên phà. Có tăng nguy cơ lây nhiễm giữa các tỉnh thành k ạ? Nếu quy định số người lên phà qua sông, mỗi người cách nhau 2m thì chi phí vận hành phải tăng. Liệu lúc đó có ai lên mạng chửi nhân lúc khó khăn mà tăng giá...
Đó chỉ là ví dụ rất nhỏ. Ta cứ vì quyền lợi của cá nhân mình là suy tính thì rất khó.
Như em hiểu biết hạn chế, có hiến cg k hiến dc kế gì hay, nên CP chỉ đạo như thế nào, em nghe vậy.
Hạn chế ra ngoài, hạn chế tiếp xúc nếu k thực sự cần thiết. Nếu có việc phải ra thì gang tay, khẩu tran y tế, quần áo về thay giặt luôn. CÒn nếu bị nhiễm cũng đành chịu. Mình cố gắng hết cỡ rồi.
Trump đã phải thừa nhận đây là thách thức lớn nhất trong đời ông ấy thì phải hiểu là nó phức tạp như thế nào.
Trên diễn đàn này thì 9 người 10 ý nên cứ fun thôi cụ ah.
cứ cố gắng thực hiện nghiêm túc mọi chỉ đạo của nhà nước và nếu có thể thì tuyên truyền, vận động mọi người cùng thực hiện tốt nhất.

Camontinhyeu

Xe điện
Bộ phận quản lý nhân sự của Sam Sung phải xem lại, các công ty sản xuất khác thành phần công nhân trong vùng dịch ( được hiểu trong xã) hoặc có tiếp xúc thuộc dạng F4-5 đã cho cắt nghỉ ở nhà rồi. Ko hiểu sao vẫn để lọt đi làm.

Traubotube

Xe điện
Không cấm công nhân, không cấm nhà máy nhưng cấm đường thì người ta đi làm bằng cách gì?

Đường chính mà đi được thì ai thèm đi đường đò cho nó vất.
em mới bổ sung thêm ý. E cứ tạm coi là cụ nói đúng. Vậy cụ cho em giải pháp, hoặc cho em cái nhìn của cụ về bệnh nhân mới nhất công tác ở SamSung được không ạ?

trancannam

Xe điện
Ở trên cũng sốt ruột rồi. Sẽ bỏ cách ly xã hội sau khi Chỉ thị 16 hết hiệu lực và chuyển sang các hình thức chống dịch khác để nền kinh tế vận hành trở lại.

Cứ đòi kéo dài thời gian cách ly xã hội thì móc gỉ mũi mà ăn. Với tiềm lực của VN thì còn lâu mới đủ sức nuôi mấy chục triệu dân ăn không ngồi rồi hàng tháng.
Đó là chuyện của dân, bác Chung thì nghĩ khác : phải quyết tâm chính trị tới cùng cho thế giới biết mặt

Traubotube

Xe điện
Trump đã phải thừa nhận đây là thách thức lớn nhất trong đời ông ấy thì phải hiểu là nó phức tạp như thế nào.
Trên diễn đàn này thì 9 người 10 ý nên cứ fun thôi cụ ah.
cứ cố gắng thực hiện nghiêm túc mọi chỉ đạo của nhà nước và nếu có thể thì tuyên truyền, vận động mọi người cùng thực hiện tốt nhất.
Em hiểu chứ. Như đẽo cày giữa đường. Những vấn đề khác còn có bộ phận k nhỏ tham quan, ăn hối lộ. Kể cả trong dịch này chắc chắn vẫn còn tồn tại. Tuy nhiên các quan chức chẳng ai dám vì tư lợi mà coi nhẹ em Covid này cả. Giờ cả thế giới đang loay hoay. Ở trên có cụ nào còm là ta k đủ khả năng nuôi hàng nghìn người...E thiết nghĩ nếu chỉ ở mức sinh hoạt thông thường đại đa số dân đều k lo lắng. Gạo rau thức ăn qua ngày. Ok hết. Thả ra để tình trạng như châu Âu mới là chết thẳng cẳng.

autumn leaves

Xe máy
em mới bổ sung thêm ý. E cứ tạm coi là cụ nói đúng. Vậy cụ cho em giải pháp, hoặc cho em cái nhìn của cụ về bệnh nhân mới nhất công tác ở SamSung được không ạ?
Cần giải pháp gì đâu, các tỉnh tôn trọng đúng tinh thần Chỉ thị 16 của CP là được.

Đối với cá nhân: Ai có việc thì đi làm, ai không có việc thì ở nhà, mọi người tự bảo vệ mình bằng các trang bị phòng dịch và giữ khoảng cách trong tiếp xúc, đi làm xong về nhà không la cà đàn đúm.

Đối với Chính quyền: Giám sát người dân thực hiện các nội dung trên và có chế tài mạnh nếu phát hiện trường hợp vi phạm. Đồng thời không được ngăn sông cấm chợ, cản trở đi lại của nhân dân theo hướng cực đoan.

Em dự kiến sau ngày 15/4 việc giãn cách xã hội sẽ được thực hiện theo hướng linh hoạt như thế này.

hhnd

Xe tăng
Em hiểu chứ. Như đẽo cày giữa đường. Những vấn đề khác còn có bộ phận k nhỏ tham quan, ăn hối lộ. Kể cả trong dịch này chắc chắn vẫn còn tồn tại. Tuy nhiên các quan chức chẳng ai dám vì tư lợi mà coi nhẹ em Covid này cả. Giờ cả thế giới đang loay hoay. Ở trên có cụ nào còm là ta k đủ khả năng nuôi hàng nghìn người...E thiết nghĩ nếu chỉ ở mức sinh hoạt thông thường đại đa số dân đều k lo lắng. Gạo rau thức ăn qua ngày. Ok hết. Thả ra để tình trạng như châu Âu mới là chết thẳng cẳng.
Giải pháp phù hợp lúc này có lẽ là chỉ siết chặt cách ly ở HN và SG vì nguy cơ còn cao. Các tỉnh khác thì phải nới ra để họ nuôi HN, SG

Joker86

Xe buýt
Vậy là sao hả các cụ. Thế ông 22 này đã về nước chưa, hay giữ lại để điều trị tiếp. Báo với chí, viết bài chẳng đầu đuôi gì cả

XSim

Xe container
Ở trên cũng sốt ruột rồi. Sẽ bỏ cách ly xã hội sau khi Chỉ thị 16 hết hiệu lực và chuyển sang các hình thức chống dịch khác để nền kinh tế vận hành trở lại.

Cứ đòi kéo dài thời gian cách ly xã hội thì móc gỉ mũi mà ăn. Với tiềm lực của VN thì còn lâu mới đủ sức nuôi mấy chục triệu dân ăn không ngồi rồi hàng tháng.
Nếu nói thẳng tưng kiểu chỉ ăn với ngồi thì VN nuôi đủ, các cụ nghỉ nhưng trồng trọt, chăn nuôi và các lĩnh vực sản xuất thiết yếu vẫn hoạt động thì không đói được.

Khoadag1991

Xe tăng

Saukhoai2019

Xe tải
em ko sợ nhưng em vẫn thực hiện các biện pháp để phòng tránh và bảo vệ cho bản thân, gia đình cũng như xã hội.

The Tank

Xe điện
Lẽ ra đợt dịch này các cơ quan nên bỏ cái món hoa hoét đi cho nó đơn giản, thanh minh vừa rồi mà k trùng với đợt giãn cách xã hội nhà nhà đi mua hoa tảo mộ thì giờ còn nguy nữa.
Bỏ bán hoa thì BN Covid ra viện tặng = gì cụ ei? :D

tourist123

Xe buýt
đã ko ưa thì cái gì cũng ko vừa con mắt. hát với hò phản cảm quá
----------------------------------------------
(NLĐO)- Chủ t.ịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Đức Chung đề nghị các bệnh viện không để các nhân viên y tế tập trung đông người và cho biết hàng trăm y tá, bác sĩ của Bệnh viện Bạch Mai đứng reo hò, hát hò trông rất phản cảm.

autumn leaves

Xe máy
Nếu nói thẳng tưng kiểu chỉ ăn với ngồi thì VN nuôi đủ, các cụ nghỉ nhưng trồng trọt, chăn nuôi và các lĩnh vực sản xuất thiết yếu vẫn hoạt động thì không đói được.
Cụ nói trên lý thuyết. Còn thực tế thì đã có ai mang gạo mang thịt đến phát cho cụ ngồi nhà ăn chống dịch chưa ạ?

Ti tach

Xe buýt
Hôm nay dự kiến off để quyết định say NO or YES với giãn cách XH mà ko biết bao h có kết quả nhỉ các cụ?
BYT đang khảo sát để đề xuất 8 tỉnh thành clxh thêm 15 ngày nữa đến 30/4 😢

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
đã ko ưa thì cái gì cũng ko vừa con mắt. hát với hò phản cảm quá
----------------------------------------------
(NLĐO)- Chủ t.ịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Đức Chung đề nghị các bệnh viện không để các nhân viên y tế tập trung đông người và cho biết hàng trăm y tá, bác sĩ của Bệnh viện Bạch Mai đứng reo hò, hát hò trông rất phản cảm.
Em cũng thấy phản cảm, mới hết 1 đợt cách ly thôi có gì đâu mà hò reo, dịch còn dài lắm.