Hienminh123

Xe hơi
Năm nay kiều hối sụt thê thảm là chắc rồi, ai ôm bds cũng chết chắc luôn vì nhu cầu bán ra quá cao.
Ai có tiền ôm thì ngon, từ giờ tới cuối năm còn thảm nữa.
Con em gái em còn ôm 3 mảnh cơ, rồ quá đi! Em khuyên kiểu gì cũng ko nghe, bảo đừng có cho tất trứng vào 1 giỏ, nếu có mua thì 1 + 1 có nguồn tiền thu ngay như cho thuê, mà ko thèm nghe. Vay tiền em lén mua, giờ em cần mà đòi thì nó còn khóc ko nổi :(
Ko khẳng định được điều gì đâu ạ, người ta chọn kênh đầu tư nào là góc nhìn của họ. Tiền mặt, vàng, ngoại tệ, ck, Bất động sản...đều có cơ hội và rủi ro hết. Ôm tiền đối mặt với rủi ro lạm phát, cất ở nhà thì lo trộm, để NH thì lo NH phá sản. Có 1 tỷ nghĩ kiểu khác, 10 tỷ khác và 100 tỷ khác nữa. Đầu tư BĐS là câu chuyện dài hạn trên 3 năm chứ đâu phải mua đầu chợ bán cuối chợ. Đứa em nó vay tiền người nhà mua đất ko chịu áp lực lãi suất và thời hạn trả thì tội gì, chả biết ai dại ai khôn :D

aime_nqt

Xe buýt
Ca 243 chưa xác định được nguồn lây, một số chuyên gia nghi ngờ ko phải lây từ BM

chualang67

Xe buýt
Muốn được test đợt BM vừa rồi không dễ đâu cụ. Không phải cứ ra khai báo đến BM là được test ngay đâu cụ. Tùy từng trường hợp và đối tượng cụ thể.........cần có giấy tờ.......hầm bà lằng cả. Nhưng khi vào BV không khái báo cụ thể đã đến BM thì đáng phạt.
Vâng,cái chính là không khai báo,ngày cả khi ở nhà chắc cũng không khai báo với chính quyền địa sở tại,trong khi nhà nước đang vận động những người đã từ BM về khai báo,không rõ còn bảo nhiêu người như ông 243 này thì cứ thấy sáng lên chút lại về vạch.

Angrycock

Xe tải
Ca 243 chưa xác định được nguồn lây, một số chuyên gia nghi ngờ ko phải lây từ BM
Chính BM cũng nói họ k xác định đc nguồn lây chứ đừng nói là ông 243 này. Kể cả mấy ca gần đây như 237 cũng k xác định đc mà bác.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Muốn được test đợt BM vừa rồi không dễ đâu cụ. Không phải cứ ra khai báo đến BM là được test ngay đâu cụ. Tùy từng trường hợp và đối tượng cụ thể.........cần có giấy tờ.......hầm bà lằng cả. Nhưng khi vào BV không khái báo cụ thể đã đến BM thì đáng phạt.
Test Covid 19, y tế họ sẽ kiểm tra nơi nguy hiểm trước, người có dấu hiệu trước. Huyện em, họ ưu tiên test ở xã đã có +. Như vợ em, đi khám khoa Ung biếu BM, vào diện cách ly tại nhà. Hôm thứ 7 rồi, hơi đau họng và gọi điện thông báo cho y tế xã, người nọ, hỏi ý kiến người khác thì sau 1 ngày y tế huyện đã lấy mẫu kiểm tra. Giờ sau 2 ngày vẫn chưa có kết quả. Hy vọng không sao ???

VHH148

Xe tăng
e tranh cãi j vậy :))). Mỗi chỗ 1 kiểu thì nói chứ ai kêu lên 10k như ở bển cho công bằng xD
E ko nói cụ, nói tình trạng chung bới lông tìm vết để hoạnh họe cq này nọ. Với nguồn lực bèo bọt, cạnh ngay nguồn dịch, cho đến giờ phải nói VN đang làm quá tốt việc ngăn chặn dịch. Tuy nhiên dù thế nào vẫn có đội bới lông tìm vết để tổ lái hoạnh họe chê bôi :D
Tưởng tượng mà cứ lên đỉnh ko hãm như mấy nước đang dẫn đầu tổng sắp thì ko hiểu chửi dư lào.

Altis 2011

Xe điện
Khả năng Việt Nam sẽ kiểm soát xong dịch sớm. nhưng sau đó là gì nhỉ? Đóng cửa và chơi với nhau hay sẽ mở cửa? Trên thế giới chắc sẽ còn lâu hơn nhiều, phải tầm tháng 6-7 may ra. Vậy các ngành kinh doanh và dịch vụ hướng nội sẽ đc vực dậy trước rồi đến các lĩnh vực ngoại thương ?
Chính xác thế cụ ah, nan giải phết đấy ah.

chualang67

Xe buýt
Test Covid 19, y tế họ sẽ kiểm tra nơi nguy hiểm trước, người có dấu hiệu trước. Huyện em, họ ưu tiên test ở xã đã có +. Như vợ em, đi khám khoa Ung biếu BM, vào diện cách ly tại nhà. Hôm thứ 7 rồi, hơi đau họng và gọi điện thông báo cho y tế xã, người nọ, hỏi ý kiến người khác thì sau 1 ngày y tế huyện đã lấy mẫu kiểm tra. Giờ sau 2 ngày vẫn chưa có kết quả. Hy vọng không sao ???
Như cụ là có khai báo,và cũng tự cách ly,có phản ứng gì thì ý tế sở tại họ lắm và có biện pháp ngay.Em mong nhiều người đã từ BM về có ý thức như nhà cụ thì xã hội cũng đỡ được bao nhiêu.

vitngoc

Xe điện
nhầm lẫn về các triệu chứng virus, nhà khoa học Israel tạo ra công cụ kiểm tra đánh hơi.
Ngửi mùi tỏi và kem đánh răng - cứu mạng người khỏi coronavirus; Đó không phải là một phương pháp chữa bệnh dân gian, mà là một sáng kiến của Viện Ưeizmann.

• Hình ảnh minh họa của tỏi (Abir Sultan / Flash90)
Một nhà khoa học người Israel đang kêu gọi mọi người hỏi một câu hỏi đơn giản hàng ngày : tôi có thể ngửi không?

Old blade

Xe buýt
lộn xộn giữa ca 19 vs 20. Lúc thì bảo 20 là bà bác, lúc bảo là lái xe. Trên mạng cũng mỗi nơi 1 kiểu?? Trên TTCP chỉ ghi 2 ng này là 19 vs 20 chứ k nói rõ là ai.
Thế này thì đánh giá ISO hàng năm thì failure là cái chắc

tung1311

Xe tải
Sau đó là đóng cửa ngồi ngóng ra thế giới xem chừng nào hết dịch -vì nếu hé cửa ra hóng chút gió thì lỡ con virus nó lẻn vào thì hông lẽ làm cuộc marathon tiếp he he .
Nên cụ cứ nghĩ đơn giản thế nầy : ngành nghề nào tự sản tự tiêu, xoay vòng vòng trong nước thì còn Ok đắp đổi qua ngày , ngành nào liên quan đến hai chữ nước ngoài thì húp cháo trừ cơm tiếp.....đến chừng nào con covid19 biến mất trên cõi đời nầy he he .
Chính xác thế cụ ah, nan giải phết đấy ah.
vậy chém tiếp là các lĩnh vực nào sẽ đc vực dậy trước nhỉ? Ăn uống, nhà hàng, trà sữa các loại, còn gì nữa các cụ nhỉ?

Angrycock

Xe tải
E ko nói cụ, nói tình trạng chung bới lông tìm vết để hoạnh họe cq này nọ. Với nguồn lực bèo bọt, cạnh ngay nguồn dịch, cho đến giờ phải nói VN đang làm quá tốt việc ngăn chặn dịch. Tuy nhiên dù thế nào vẫn có đội bới lông tìm vết để tổ lái hoạnh họe chê bôi :D
Tưởng tượng mà cứ lên đỉnh ko hãm như mấy nước đang dẫn đầu tổng sắp thì ko hiểu chửi dư lào.
Bác ơi bh nhìn ca bệnh nặng kiểu bà lão 88 tuổi mà tử vong thì có biết bn ng vào chửi. Bác cứ xem gđ đầu có 16 xong cả 16 ổn thoả mà bno vẫn còn chửi đc cơ mà xD.

shiluo

Xe container

Thông tin này của ca 243 nếu đúng thì là đã phát bệnh từ 21/3 (9 ngày sau khi đến BM) rồi các cụ ạ, sau đó tự khỏi, chứ ko phải 24 ngày ko triệu chứng như thông tin 2 ngày qua.

Vuvuvivi

Xe tải
Liệu có giãn cách xh đến 30.4 không các cụ?

Mới giai đoạn đầu khủng hoảng mọi thứ chưa bộc lộ ra đâu. Dân đang tiêu dần tiền tiết kiệm, doanh nghiệp dùng quỹ dự phòng. Vài tháng hết mấy cái này mới lòi mặt ra.
Bản chất của kinh doanh là gấp thếp.
Ông A có 1 cái nhà hàng vẫn đang nợ ngân hàng nhưng nếu hạch toán khấu hao thì lãi nên ông sẽ vay Bank để mở thêm cái thứ 2, thứ 3.
Cty B có 1 cái nhà máy và câu chuyện tương tự như trên.
Và ngân hàng C đang có hàng triệu khách hàng như ông A và cty B.
Như vậy kinh tế không đơn giản là nghỉ 2 tuần rồi làm tiếp mà là đang nợ 100 tỷ, chi phí cố định 1 tháng là 10 tỷ mà tiền mặt còn 20 tỷ thì xoay xở ra sao?
Với khủng hoảng thì nhỏ chết nhỏ, to chết to.
Chỉ có thằng khôn và khỏe là sống và nó sẽ khôn hơn, to hơn sau khủng hoảng.

Chỉnh sửa cuối:

Hn07

Xe tăng
Liệu có giãn cách xh đến 30.4 không các cụ?
Tình hình nếu tiến triển tốt như hiện nay thì em tin sẽ không cần giãn đến 30.4 tuy nhiên sân bay và các cửa khẩu sẽ không thể mở ngay sau 15/4 mà nên để xã hội trở lại sinh hoạt bình thường .
Còn tình hình xấu thì em nghĩ chuyện chính phủ muốn kéo dài thời gian đến 30/4 cũng không có gì lạ .
Cầu nguyện thôi cụ .

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ko khẳng định được điều gì đâu ạ, người ta chọn kênh đầu tư nào là góc nhìn của họ. Tiền mặt, vàng, ngoại tệ, ck, Bất động sản...đều có cơ hội và rủi ro hết. Ôm tiền đối mặt với rủi ro lạm phát, cất ở nhà thì lo trộm, để NH thì lo NH phá sản. Có 1 tỷ nghĩ kiểu khác, 10 tỷ khác và 100 tỷ khác nữa. Đầu tư BĐS là câu chuyện dài hạn trên 3 năm chứ đâu phải mua đầu chợ bán cuối chợ. Đứa em nó vay tiền người nhà mua đất ko chịu áp lực lãi suất và thời hạn trả thì tội gì, chả biết ai dại ai khôn :D
Ah người nhà em đều cho nhau vay khi cần, vì có tiền mặt dư, khi em cần nó cũng cho vay, nên ko tính :)
Em thấy nhiều chủ DN ra bán nhà rồi, nhất là mảng F&B, các ngành khác từ từ hơn thôi.
Tất nhiên là còn chưa biết vì xem covid kéo dài bao lâu nữa! VNmay mắn thì có thể chỉ T6 này thôi, ko thì chưa ai biết, vì thể dân ôn bds mà ay tiền thì sẽ nguy cơ.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
vậy chém tiếp là các lĩnh vực nào sẽ đc vực dậy trước nhỉ? Ăn uống, nhà hàng, trà sữa các loại, còn gì nữa các cụ nhỉ?
Vì cách ly XH= ở nhà ('đoàn tụ' gia đình dài dài) nên sau cách ly thì nhu cầu khám phụ/nam khoa sẽ tăng vọt và dịch vụ hậu covid19 liên quan tới bà mẹ+trẻ sơ sinh (sản khoa, sữa+toys...) cũng sẽ hót/khấm khá?! ;))
Nói chung xu thế chung sau Covid19 thì DN sẽ chuyển hướng/chú trọng hơn tới thị trường trong nước:

sakai_yo

Xe lăn
Chất lượng sẽ cực tệ cụ ạ.
Trước đó thì tốt quá hả cụ? Bình thường học quá nhiều môn, giờ tập trung vài môn thôi. Chất lượng giảm chút nhưng theo em là chấp nhận được. Các con tiểu học thì k cần học quá nhiều còn các con lớn thì tăng khả năng tự học