XSim

Xe container
TT Netanyahu năn nỉ TT Ấn Độ Modi cho nhập nguyên liệu và máy thở nhưng chắc ko ăn thua! Giờ khéo ông Iran lại cười hở lợi, có tấn công bằng vũ khí sinh học thật cũng chả dc bằng pha phá team của cụ BT Y tế!
Vấn đề là ông Iran cũng tự tay bóp chim mình trước rồi, giờ đang toang nặng gấp mây lần Ích xà đây

boyboy1990

Xe điện
Riêng một công ty Mỹ một ngày đã sản xuất gần 2 triệu khẩu trang.
Tt Trump vẫn đề nghị người dân nên dùng khăn để dành khẩu trang cho y tá.
Bản thân tự nêu gương .
Hãy xem Mỹ làm, tùy trường hợp.
2 triệu khẩu trang cũng như muối bỏ biển thôi cụ, dân nó 330 triệu cơ mà, vẫn dùng khẩu trang Y tế với 3M thì ko bao giờ sx và phân phối kịp.

Majestic

Xe máy
Đáng sợ. Có cụ nào cứ bảo Tây có địa chỉ hình ảnh cụ thể nữa đi. Vụ này với cái quán bar trong TP Hồ Chí Minh mới thấy, yếu tố người nước ngoài cực kỳ nguy hiểm. Bọn này rất vô ý thức chứ không như sự sùng bái Tây của nhiều cụ
Không phải vơ hết nhưng sự thật là nhiều thằng tây ba lô du lịch bụi thuộc dạng giẻ rách chứ có vẹo gì, loại này cũng thộc loại văn hóa lùn chứ mong gì ý thức của nó.

Nghen loc

Xe tăng
Cụ lại sai sai rùi đó...hoạt động mạnh là đằng khác. Em thấy bên youtube, tiktok...vẫn đều đều mà.
Nhất là các nhà dân chủ hay nhận là lề trái...coi vui phết. =)) =)) =)) =))
Cái bọn đấy là cha của sự khốn nạn, cơ hội và trơ trẽn. Cụ có tin là giờ tỉ lệ người chết vì dịch của Việt Nam nếu giống như một số nước phương tây là chúng nó lao vào chửi chế độ, chính phủ, nhưng với mỹ và phương tây thì chúng nó im thim thít, coi như không có gì.

Son Dakao

Xe hơi
Mồm nói không cần nhưng tay thì giành giật nhau từng cái.
Bọn này nó ngu hay nó lừa mình!!??.

ngocmai227

Xe lăn
Có quan điểm khá mới lạ cho rằng con người mới là virus đang phá hủy trái đất, còn con Corona là kháng thể do thần thánh tạo ra để cứu trái đất, bằng chứng là địa cầu đang tốt lên từng ngày kể từ khi đại dịch xuất hiện: Ít khí thải nhà kính, giảm sử dụng tài nguyên thiên nhiên, không khí trong lành hơn, sắp tới hút dầu lên cũng ko biết để vào đâu, lỗ thủng tầng ozon liền lại nhanh chóng... o:-)
Thứ nhất e đứng về phía con người. Thứ 2 chết vì corona ăn thua gì so với n bệnh khác, so với tai nạn giao thông, tên bay đạn lạc. Tất cả những cái đấy đều do thần thánh tạo ra à? Nói chung đám mộ đạo lươn lẹo ghê, kiểu j cũng nói đc :))

boyboy1990

Xe điện
Thứ nhất e đứng về phía con người. Thứ 2 chết vì corona ăn thua gì so với n bệnh khác, so với tai nạn giao thông, tên bay đạn lạc. Tất cả những cái đấy đều do thần thánh tạo ra à? Nói chung đám mộ đạo lươn lẹo ghê, kiểu j cũng nói đc :))
He he, Corona ko chết nhiều nhưng tê liệt cụ ạ, tê liệt đến mức mà không ai có thể tưởng tượng ra được #:-s
Thôi kệ cũng chỉ là tán phét cho vui lên tí ấy mà :D

Lemica

Xe tăng
Hoa Kỳ bị cáo buộc ‘ăn cướp’ số khẩu trang của Đức
Hoa Kỳ đã bị buộc tội chuyển hướng lô hàng 200.000 khẩu trang đang trên đường đến Đức, để sử dụng cho mình, trong một động thái bị lên án là 'cướp biển hiện đại'.

Giới chức Berlin cho biết lô hàng khẩu trang do Mỹ sản xuất đã bị "tịch thu" tại Bangkok.

Công ty 3M của Mỹ sản xuất lô khẩu trang này đã bị cấm xuất khẩu các sản phẩm y tế của mình sang các nước khác theo một đạo luật thời Chiến tranh Triều Tiên do Tổng thống Donald Trump viện dẫn.

Hôm thứ Sáu, ông Trump cho biết ông đang sử dụng Đạo luật Sản xuất Quốc phòng để yêu cầu các công ty Mỹ cung cấp thêm thiết bị y tế để đáp ứng nhu cầu trong nước.

Ông cho biết chính quyền Mỹ đã thu giữ gần 200.000 khẩu trang N95, 130.000 khẩu trang y tế và 600.000 găng tay. Ông không nói số hàng này bị Mỹ tịch thu ở đâu.

(Theo BBC)

Fortuner2019

Xe tải

slaz8

Xe ba gác
Không phải vơ hết nhưng sự thật là nhiều thằng tây ba lô du lịch bụi thuộc dạng giẻ rách chứ có vẹo gì, loại này cũng thộc loại văn hóa lùn chứ mong gì ý thức của nó.
qua cô vít em thấy giá trị cái hộ chiếu của bọn tây giống tấm bằng đh của vn quá ;))
Tây sang mình thành phần lìu tùy nhiều, chưa kể văn hóa nó khác, sang VN nhiều thằng nó như gặp thiên đường cho nó
Tốt nhất là chia sẻ với mọi người để còn biết mà tránh

bức ảnh này em thuổng tương tự như các chiến sỹ Việt Nam phải cõng con lừa “Tây”

tốt nhất là để mình an toàn đành phải chấp nhận cccm nhỉ?

XSim

Xe container
Công nhận thời điểm bệnh dịch mới thấy các nước mạnh ai nấy lo. Mỹ yêu cầu 3M ngừng xuất khẩu máy thở cho Canada và thị trường Mỹ Latin. Thổ cướp tịch thu 150 máy thở TQ bán cho TBN. Pháp cũng tịch thu một núi khẩu trang đúng ra là bán cho TBN. Mỹ hành động tương tự cho Pháp. Đức lên án Mỹ chặn 200,000 khẩu trang 3M đúng ra sẽ dành cho Đức. Đức cũng chẳng khá hơn, chặn 240,000 khẩu trang định ship cho Thụy Sĩ. Các bạn ra sức mạnh ai nấy giành, chẳng có bạn bè bằng hữu liên minh gì hết :P

Trump đang kêu "Họ chỉ khuyến cáo thôi. Đây là hành động tự nguyện. Cá nhân tôi không nghĩ tôi sẽ đeo khẩu trang" mà cụ, tự nêu gương gì đâu :P Còn vụ Mỹ yêu cầu 3M phải ngừng xuất khẩu máy thở và giao nộp cho CP thì sáng nay (giờ VN), các bạn ấy đã công khai trả lời một cách lịch sự là khờ-ông-không và giải thích tại sao rồi mà: https://news.3m.com/press-release/company-english/3m-response-defense-production-act-order

3M bảo cac bạn sẽ hợp tác trong điều kiện cho phép, còn những thứ điều kiện chưa cho phép thì tùy hoàn cảnh vì các nhà máy và kho của 3M nằm ở khắp nơi trên thế giới chứ không chỉ nằm ở Mỹ.
Quý tộc gặp cảnh khó cũng thành du đãng cả cụ nhỉ :D

piano

Xe điện
Mời các cụ xem. Hi vọng cái này sẽ giúp một số bộ phận hay vặn vẹo câu chữ ở nhà nhiều hơn.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Xem bọn nó giống như một đám ô hợp, tấu hài, rẻ tiền. Thế mà suốt ngày đòi làm cách mạng, dân chủ cho Việt Nam.

chắc quỹ lương của bọn M16 ep hẹp
nên mới có đám việt t.ân ********* ngu xuẩn và đần độn đó

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Lớp con mình 46 bạn thì đủ 46 bạn học luôn, cái này do ý thức của các con và bố mẹ thôi, bộ gd đã có thông báo công nhận kết quả học online và truyền hình rồi thì việc kêu là của các bạn còn dạy và triển khai và của nhà trường và cả hệ thống giáo dục, con của các bạn ko theo kịp thì phần thiệt sẽ thuộc về ai các bạn biết rồi đấy
Kể ra trường dạy luôn từ lúc bộ có ý kiến thì ko sao. Phụ huynh có thời gian chuẩn bị. Giờ đúng lúc cao điểm dập dịch. Lại triển khai ngay tuần này, bố mẹ các cháu lại nhao lên chuẩn bị, đi mua sắm, đón con từ quê lên. Vấn đề đáng nói là thời điểm, chứ ko nói về nên học hay ko nên học. Thời điểm 2 tuần này đáng lẽ ko nên khởi sự bất cứ việc gì không thực sự cấp thiết, án binh bất động mới là tuân theo chính phủ.

@xichlo@

Xe điện
Bình thường ko dịch thì lực lượng ca- bù đụi vẫn phải ăn, vẫn giả lương vẫn luyện tập abc... giờ có thêm tí việc gọi là thêm thắt bồi dưỡng, tầm quốc gia nó như muỗi đốt inox!

Chả tốn kém gì mấy.

Dịch vụ du lịch, khác sạn vận tải giảm, giảm vận chuyển khách du lịch, vẫn là muỗi.

Cửa hàng, nhà hàng ăn uống giảm thì vẫn ăn ở nhà, tổng lượng gạo, thịt, rau dưa/ năm vẫn thế.

Tóm lại: Mất tuền khách du lịch+ dịch vụ ăn theo.
Bỏ thêm tiền bồi dưỡng chống dịch
Ưu điểm: Ko ai chết, xã hội vẫn ổn định.

Chưa Có Dép

Xe điện
Mời các cụ xem. Hi vọng cái này sẽ giúp một số bộ phận hay vặn vẹo câu chữ ở nhà nhiều hơn.
Cái này có nửa tháng nay rồi, cụ chậm quá;
Tưởng thế lào !

congthuong

Xe điện

Đọc mới thấy thằng Tây này khốn nạn thật. Khám bệnh quịt tiền. Ung thư máu nó xác định đi rồi thì cù nhầy.
Chỉ khổ cho mình phải chạy theo nó.
Thằng này nên trục xuất ngay và luôn.

dong_fun

Xe hơi
Ông Tây số 237 này đi khám lại ko trả tiền, Tây này chán quá.
Tây chí phèo bị đuổi về bằng taxi. Hay lão "cố tình" nhiễm covid để ăn ở miễn phí

Em nghĩ không phải các viện chưa có giải pháp, mà đơn giản là không có giải pháp nào để tránh lây nhiễm từ bên ngoài. Các bác sĩ cũng chỉ có ngần ấy khẩu trang thôi, mà đeo cũng không giữ được bảo vệ 100%, nên lỡ có người ngoài dính covid vào viện là một loạt người cũng sẽ thành F1, F2 như thường. Muốn bảo vệ hết chắc phải cho các bác sĩ mặc đồ bảo hộ toàn thân suốt, kể cả những bác sĩ không làm gì liên quan đến covid, nhưng chắc chắn không đủ đồ bảo hộ trong trường hợp ấy. Mà người phải vào viện thì ốm đau nhiều, việc ho hay sốt là bình thường, không thể áp dụng những biện pháp như ở công cộng (vd như nếu đo thân nhiệt thấy cao hoặc có dấu hiệu ho thì bắt kiểm tra trước rồi mới cho qua) được. Em thấy các viện nước tiên tiến chưa toang (hoặc chưa toang nhiều lắm) các bác sĩ cũng nhiễm covid (chứ chưa nói chỉ ở mức F1), có nơi còn nhắm mắt mặc kệ không thèm test các bác sĩ nên em nghĩ không có biện pháp nào thật sự khả thi. Thôi chắc chỉ có cách đành ưu tiên test cho các bác sĩ trước để loại trừ nhanh vậy, về lâu dài thì hi vọng cách ly xã hội như hiện giờ giúp giảm thiểu số ca nếu dân tình ý thức cao, còn ý thức thấp thì hơi khó nói :P
Kể ra có cái test nhanh của Hàn mà trang bị cho bệnh viện bệnh nhân vào cái test đã thì cũng đỡ đc phần nào cụ ạ.
Cấp huyện còn thảm nữa cụ ơi. Ko có tiền nuôi cách ly tập trung luôn hay sao ý. Ca 239 là 1 ví dụ.
Có khi thế thật cụ ạ, ngay như chỗ e BM về cũng ng cách ly tập trung, người thì ở nhà.

Napolong

Xe điện
Ý cụ là sau dịch thì thị trường sẽ bật lên như " hiện tượng lò xo " ?
cứ cho là thế , vậy phải xét thêm vài yếu tố :
- dịch kéo dài bao lâu ?
- sức chịu đựng của cái gọi là " lò xo " đó max cỡ nào ?
- lực nén lò xo đủ mạnh để đợi khi dịch chấm dứt - hay " nửa đường gãy gánh " ?
v.v.v
Lockdown thiệt hại nặng nề ở bất cứ đâu - dĩ nhiên ai cũng biết. Vấn đề ở chổ quốc lực khác nhau thì thiệt hại sẽ khác nhau .Ông bà mình có câu rất hay trong trường họp nầy " liệu cơm gắp mắm " .
Cụ NGC, em có ý giống cụ Vũ Hoàng Phương ở trên, Việt Nam có thể khống chế và xử lý vấn đề dịch theo cách của mình. Không phải như cụ nghĩ tung gói cứu trợ 10-20% GDP, bên kia làm vậy thì mình cũng phải làm vậy. Mà nếu nói về mục tiêu khống chế dịch bệnh theo kiểu kết quả, cụ đã thấy các nước châu Á, chứ không riêng gì Vn, làm tốt hơn Âu Mỹ. Vậy cụ cứ lập luận là xã hội khoa học với các thứ để làm gì.

Còn bật dậy kinh tế như thế nào thì chờ xem.