[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

TRINHNX72

Xe tải
Vậy làm thế nào để không phá hoại môi trường đang sống ? và đâu là sự khôn ngoan trong mục tiêu và hành động của con người ?
Đây lại là 1 chủ đề viết ra nghìn trang không hết :)

Thực ra con người khôn nhưng không ngoan, họ biết là đang phá hoại môi trường, nên có 1 số hành động như: giảm khí thải CO2, bỏ động cơ dùng nhiên liệu hóa thạch, thay bằng động cơ chạy điện ...

Mấy cái này chỉ làm chậm quá trình tàn phá môi trường thôi

Bản chất con người là tham lam, tại sao cần tới 10 đôi giày, trong khi chi cần 1 2 đôi là đủ, tại sao cần ở ngôi nhà 10 phòng trong khi chúng ta cũng chỉ ngủ trên 1 cái giường cùng một lúc. Chính việc tiêu thụ quá nhiều con người làm mất cân đối chuỗi thức ăn tự nhiên

Hòa Sưu

Xe tải
Em đang chờ tiêm mũi 2 Pfizer. Mũi 1 hôm đầu chả thấy gì, tưởng tiêm nhầm nước cất :), hôm sau tây tấy quanh chỗ tiêm một chút... thấy bảo loại này mũi 2 mới vật.
mũi 1 e tiềm astra hơi đau vai, mũi 2 tiêm pfizer thì ok hơn

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhà còn ít tiền thì chưa vỡ đc. Đợi đi, 1-2 năm nữa mới toi :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nước dừa là 1 trò ngớ ngẩn nhất.
Người thông thái là người không làm những trò ngớ ngẩn :D
Cụ thử hỏi con gấu: Mày chứng minh cho tao nghe xem nước dừa bổ dưỡng ntn ???
Gấu em cũng bảo thế!
Nhưng em không có gan cãi lại gấu :))

Nhân văn Dân

Xe tăng
Em có chút băn khoăn, thế này ạ,

1. Covid-19 khởi phát và bùng lên từ 2019, từ khi thế giới chưa có Vacin, rồi rất nhiều khu dân cư, thành phố, nhiều nước phải giãn cách, phong tỏa,... làm cho kinh tế, sản xuất "bị đình trệ",... rồi đến nay thì đã có Vaccin tiêm nhiều, nhiều thành phố, đất nước mở cửa lại rồi,....

Nhưng mà đến nay đã có những nước, quốc gia nào đã phải phá sản ? hết tiền, dân bạo loạn,... C/P sụp đổ,... vì Covid-19 chưa ? Em thì chưa thấy có ? nếu có nhờ CCM nêu giúp em với ?

2. Thế nhưng: nhìn lại 10, 20 năm trước, những giai đoạn mà kinh tế các nước, Kinh tế thế giới phát triển rầm rộ, lên cao trào như các giai đoạn bùng nổ Dot Com và sụp đổ sau đó của 20 năm trước, giai đoạn thăng hoa về tài chính, bđs và khủng hoảng sau đo cảu 10 năm trước,... kinh tế phát triển lên cao ngút trời,.... thì lại có một số Tập đoàn lớn, quốc gia khá giả đến giàu có (kể cả Thái Lan, Mỹ, Argentina, Tây Ban Nha, Braxin,... ),.... đã phá sản, suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,....

Vậy là nó như thế nào nhỉ ? Đâu mới là vấn đề về Kinh tế, Xã hội của loài người, và điều gì gây lên các bất ổn xã hội như chúng ta hay đề cập là suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,... ?

Và với Covid-19 xảy đến, con người, liệu có nhìn nhận lại đâu là mục đích phát triển chính ? đâu mới là trí tuệ và hành động khôn ngoan của loài người trên trái đất này ?
Câu hỏi của cụ cũng giống như tại sao tồn tại tôn giáo và tôn giáo nào hay hơn?

F1 Mercedes

Xe tăng
Cụ nào ko kiêng đc bia r thì đừng tiêm, phí vaccin.
Cụ sai thông tin rồi nhé. Rượu bia dễ gây nhầm phản ứng với tiêm vaccine, thế nên khuyến cáo không uống 3 ngày sau tiêm. Nhà sx vaccine không khuyến cáo điều này.

BKG

Xe tăng
Em đang chờ tiêm mũi 2 Pfizer. Mũi 1 hôm đầu chả thấy gì, tưởng tiêm nhầm nước cất :), hôm sau tây tấy quanh chỗ tiêm một chút... thấy bảo loại này mũi 2 mới vật.
A trai e tiêm 2 mũi vô tư cụ nhé! E đang chờ mũi 2 Mo mà không biết có để tiêm không.

TrungUce

Xe tải
À mà chia sẻ thêm với các cụ tiêm rồi. Bạn em trong SG cả nhà (gồm 4 người lớn, 2 trẻ con) đã tiêm mũi 1 AZ, nhưng vẫn bị nhiễm. Trong đó 3 người lớn chỉ sốt, mệt và khỏe lại nhanh. Có cậu bạn ngoài 30 là nặng nhất, đã có lúc nguy kịch, may là giờ đã khoê lại. Bởi vậy, các cụ hãy cứ lo phòng bệnh cho mình và gia đình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

yamaha-x8

Xe tăng
Ko biết sau khi tiêm, có cách nào biết được hoạt lực của kháng thể hay tác dụng sau tiêm ko các cụ nhỉ ?

duongqua

Xe container
Nhìn ds nhiều cụ được tiêm thế này cũng yên tâm rồi. Cố gắng từ giờ đến cuối năm phủ được 70% dân số :(

lolotica

Xe điện
Sáng em đi tiêm chờ mãi từ 9h đến 12h mới tiêm được. Sau 6 tiếng em vẫn chưa thấy có cảm giác gì. Các cụ mợ tiêm xong có thấy cảm giác gì không ạ?
em tiêm Astra sáng qua, về nhà đến 12h đêm vẫn ok ko vấn đề gì. Sáng nay ngủ dậy bắt đầu sốt, đau bắp tay, người bải hoải bứt dứt khó chịu vô cùng :(

tuanduc80

Xe tải
Sáng nay e tiêm mũi 1 az , lúc đấy chỉ thấy bụng đói và buồn ngủ về ngủ 1 giấc xong chén tô cơm lại như bt , ngay cả chỗ tiêm cũng ko thấy cảm giác gì , chả rõ bs có tiêm hay ko🤣

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em mũi 1 Astra, chỉ thấy nhói chỗ tiêm và hơi mệt 2-3 ngày sau lại bình thường, đang chờ mũi 2 ạ

Na140512

Xe tải
Trước khi tiêm em có hỏi, AZ em tiêm là hàng Nhật. Ngoài ra có hàng Thái, Ý, Anh. Cụ nên uống nhiều nước và vitamin C. C thì em uống trước ngày tiêm 1 ngày.
Thông tin thêm đến cụ: AZ sản xuất theo công nghệ vector virus. Dùng một virus cảm cúm thông thường mang một đoạn mã gen của covid để kích hoạt phản ứng miễn dịch. Những người đã từng tiếp xúc với con virus vận chuyển đó rồi thì sẽ ít có phản ứng sau tiêm hơn. Nhưng đồng thời cũng giảm bớt tác dụng của vắc xin. Nên nếu có phản ứng sau tiêm thì cũng bình thường, cụ không có gì phải tâm lý cả.
AZ thì hàng nào ngon nhất hàng nào dở nhất hả cụ. Chất lượng chênh nhau nhiều không ạ. Em vừa tiêm, hàng Thái.

musv2n

Xe đạp
Em tiêm mũi 2 moderna hôm kia mà đến chiều tối qua mới sốt gần 39 độ. Đến giờ nhiệt độ mới bình thường lại, người vẫn ê ẩm.

NTTV

Xe buýt
Em vừa tiêm mũi 1 Az từ hôm thứ 5, sáng thứ 6 hơi nóng trong người tí nên vẫn đi làm. Đến trưa thì thấy không ổn, cố ăn được nửa suất cơm hộp rồi lái xe về nhà gấp. Đến nhà đo thân nhiệt 39 độ, em uống một viên Efferalgan 500mg mà sau 1 tiếng vẫn vậy, đành táng tiếp 2 viên liền, thì xuống được 38,5 độ và đỡ nhức đầu hơn sau đó thì ngủ kiểu li bì, sốt quá thì dậy uống hạ sốt ( toàn 39 độ) ăn thì chỉ cơm với nước nguội. Đến bây giờ không sốt nữa nhưng lại đang có hiện tượng tiêu hoá có vấn đề. Trong khi đó vợ em tiêm cùng như em thì chỉ hơi mỏi cơ một chút.
Ông xã em chịu khó thể dục thể thao, sống gương mẫu thì bị vacxin hành cho.mỏi rời các khớp.
đến lượt em tiêm chẳng làm sao hết, hic. Hay là do miễn dịch không làm việc