[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

dz0r0

Xe điện
Em không đến cơ quan - đỡ tốn hẳn tiền xăng
Cả nhà ở nhà - đơn tốn tiển ăn hàng mỗi cuối tuần

lai 4 fun

Xe tải
Chán lắm các cụ ạ. Nhà em vẫn tiêu nhiều chứ tiết kiệm ko đáng bao nhiêu, chưa kể tổn hại về tinh thần và thể chất , mấy cái này tiền mua cũng ko được. Kể mà cho em chi thêm tiền để hết dịch còn sướng hiccc. Đúng là có những cái tiền cũng ko mua được. Đó chính là sức khoẻ và sự bình yên.

Utopia79

Xe buýt
Em thì nghĩ chúng ta đang tiêu thụ vượt quá nhu cầu cần thiết cụ ạ.
Em không phản đối quan điểm của cụ. Nhưng cái sự tiêu dùng quá đấy lại là điều kiện và động lực phát triển kinh tế. Nếu cả XH sống tối giản thì có lẽ chúng ta sẽ phát triển ngược lại về thời đồ đá. :D

Giohanoi

Xe buýt
Trẻ con lây nó ít chuyển nặng. Với cả họ chấp nhận một tỷ lệ tử vong nhất định rồi nên mới mở thôi. Mình mà mở cửa kiểu ấy hội người cao tuổi phản đối ngay.
Vì mình chống dịch ngược lại với thế giới. F1 nhà em ở Châu Âu. Ưu tiên tiêm chủng của họ là khối nhân viên y tế và các cụ từ 60 tuổi trở lên. Họ tiêm rất nhanh, toàn Pfizer , dựng lều ở khắp các khu phố. Sau khoảng 3 tháng họ đã tiêm xong cho các đối tượng ưu tiên. Đến đầu tháng 6 là F1 nhà em được tiêm 2 mũi Pfizer cách nhau 3 tuần. Giờ cháu kể là chính phủ còn quay xổ số trúng thưởng để khuyến khích thanh niên đi tiêm vì bọn trẻ bên đấy rất nhiều đứa không chịu tiêm
Rất nhiều người đổ lỗi cho dân mình thiếu ý thức nên bệnh dịch ngày càng trầm trọng.
Nhưng mình phải thừa nhận với nhau rằng nhà nước không có khả năng lo cho toàn dân. Chỉ một số rất nhỏ được 1,5tr chu cấp chẳng đủ cho họ cầm hơi mấy tháng trời nên việc họ lao ra đường kiếm ăn cũng là điều dễ hiểu. Công nhân lao động sống trong miền nam , cảnh lương thấp , phải trả tiền thuê nhà , rồi còn gửi về quê giúp đỡ gia đình. Họ sống khốn khổ thế nào thì ai cũng biết , vậy sao họ có đủ khả năng sống trong cảnh thất nghiệp ? Đừng đổ lỗi cho dân nghèo nữa ....

Khanhnho

Xe buýt
Tư tưởng bọn Tây ngay từ khi dịch còn bùng nổ kinh khủng năm ngoái đã khác kiểu ở VN. Đối với họ, xã hội luôn phải vận động. Cấm túc trong nhà thì họ thà ra ngoài nhiễm bệnh còn hơn. Các ông VN năm ngoái gáy ác lắm chê chúng nó ngu. Xác định qua 15/9 SG cũng sẽ như thế, và mọi người sẽ dần quen với con số vài ngàn ca nhiễm/ngày nhưng tỉ lệ tử vong ngày càng ít.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Ba Lan cụ ạ, là dân buôn bán chủ mấy siêu thị bên đó, trên FB suốt ngày thấy chê bai, chửi bới nên người Việt bên đó cũng không ưa.
Cụ có nhầm ko, cậu này đc đấy, giúp đỡ cộng đồng rất nhiều. Đã có lần bị cấm ko đc nhập cảnh Việt Nam

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nắp hộp nó có khóa đấy không phải chốt như AK47 đâu. Hơi bị chắc lắp ống ngắm vô tư.
Xem clip của chính IWI thấy cái nắp vẫn kiểu AK, có khớp cắm trên và đầu chốt dưới, thêm hai cái ngạnh ở hôpj khoá nòng để căng nắp hơn thôi.

Cukhoai9

Xe buýt
Chỉ riêng việc đất rộng người thưa, mật độ dân cư và quy hoạch của họ đảm bảo vệ sinh môi trường hơn VN nhiều

Hooks

Xe tăng
E đang bên nhật ak nhật nó thả ngay từ đầu luôn ngày hôm qua hơn 20000 ca nhiễm mà chết có 10 người các cụ ak. Mấy bạn vn bên này bị covi bác sĩ bảo về nhà tự cách ly hết cứ ăn thật nhiều rau xanh, vitamin c hoa quả trái cây uống nhiều nước là khỏi có bạn nhận dc thuốc có bạn ko kịp nhận thuốc đã khỏi. Có lẽ nào chế độ ăn ảnh hưởng đến sự khỏi bệnh ko ạ. Bên này nó ko dãn cách gì hết siêu thị vẫn mở bình thường lên đồ ăn rất sẵn còn vn mình thiếu đồ ăn đâm ra chết nhiều ko biết có sự liên quan gì ko
Nhật họ tiêm cho người >65 hơn 70% rồi. Họ có thói quen đeo khẩu trang và ý thức cộng đồng tốt nên chết ít.

Alevonic

Xe hơi
Việt Nam là đồng minh chiến lược với Nga? Nực cười. Giờ Nga nó muốn đặt căn cứ quân sự như Syria có cho không? Có đồng minh nào lại toàn mời tàu sân bay Mỹ đến thăm
Nga đang bùng dịch khủng khiếp. Ngày chết toàn 700 800 mạng. Vaccine không có mà bán cho cả bọn Iran, Venezuela. Hồi năm ngoái nó mời ký hợp đồng mua sớm thì không thèm đi mua Astra Zeneca
Muốn xin vaccine thì sang xin Trung Quốc nó cho cả đống. Vèo cái là full dân như bọn Campuchia. Nhưng mà sẽ chửi thế này
Xin TQ dễ lắm à?

LinhNguyễn

Xe tăng
Thôi em muốn tốn mấy cái cụ nêu cũng đc 😂

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tựu trung lại là nó làm.nghiêm và khoa học.

Về ăn u, siêu thị ko có đóng, bán mang về ok.
Phát tiền cho dân và dn, cơ mà nó đủ giàu mới chơi thế đc. Gdp đầu ng danh nghĩa cũng tầm 17k thì gấp 4-5 lần ta.

Vẫn cho ra chỗ thoáng như cvien, rừng miễn là đủ cách 2m trở ra.

Nghe là thic rồi.

Cơ mà diện tích BL 312k km2, dân sô 38tr thì ta mật độ hơn 2,5 lần. Nghe căng rồi, giãn nó khó.

Chỉnh sửa cuối: