[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

bloodheartvn

Xe điện
Phải chấn chỉnh lại bọn truyền thông bẩn của VN hô hào theo tây chống tàu một cách mù quáng, gây ra tâm lý kỳ thị của cần lao đối với tất cả những gì liên quan đến tàu.

Kỳ thị cái gì chứ kỳ thị vaccine giữa cao trào dịch bệnh là chết cmnr.
Đau cái cứ kì thị nó, giờ nó đem tính mạng mấy ngìn người dân mình đã mất ra chế cháo.
Đã nói đúng lại con nói to, nhục thật.

timeout

Xe điện
Vừa kết thúc Vòng loại bảng 2 xong. Năm nay thấy anh Myanma chạy vẫn tốt, bắn cũng tạm nên đứng đầu. Năm ngoái là mình tranh nhau với anh Myanma chênh nhau có chút chút mà lên hạng nhỉ.

nvht

Xe điện
Em có 2 câu hỏi:

1. VN bao giờ hết covid hoặc sống chung được với covid?

2. Từ nay đến thời điểm đó có tiền nhàn rỗi nên đầu tư gì?

Rót rượu mời các cụ cùng chém.
Em nghĩ thế này
1. Khoảng 30/4/ 2022 thì mọi thứ cơ bản trở lại bình thường
2. Từ giờ đến khi nào hết giãn cách theo chỉ thị 15 thì đầu tư chứng khoán. Sau đó thì đầu tư đất Quảng Ninh hoặc Hải phòng

barrios5116

Xe tải
Em có 2 câu hỏi:

1. VN bao giờ hết covid hoặc sống chung được với covid?

2. Từ nay đến thời điểm đó có tiền nhàn rỗi nên đầu tư gì?

Rót rượu mời các cụ cùng chém.

Về tổng thể dịch không làm sức mua tăng lên, tiệm tạp hoá chỉ đông vào những ngày nhạy cảm thôi cụ. Mua một lần dùng cả tuần nên những ngày sau đìu hiu lắm.
Theo em mở tiệm tạp hoá chỉ giải quyết bài toán thất nghiệp nùa dịch.

Đầu tư vào vnindex chứ còn gì nữa cụ

barrios5116

Xe tải
Em nghĩ thế này
2. Từ giờ đến khi nào hết giãn cách theo chỉ thị 15 thì đầu tư chứng khoán. Sau đó thì đầu tư đất Quảng Ninh hoặc Hải phòng
Chuẩn đầu tư vào vnindex + HP

HP đợt này đúng là gánh team

VNC1982

Xe máy
Cụ hay Mợ bám vào Vật lý ấy nhé. Sẽ thấy được lối ra ahihi
Dạ mợ.
Cái định luật bảo toàn vật chất, hiểu và suy rộng ra có thể giải thích nhiều thứ phết.
Nhưng nghiên cứu cái này đôi khi cũng gặp cảm giác khó chịu, kiểu một thứ gì đó mình gần chạm tới nhưng không nắm được, hiểu và tin nhưng không chứng minh được, mình cho là đúng và logic nhưng không chắc thực tế có tồn tại và logic đúng như mình cho hay không.

Alevonic

Xe hơi
Có vẻ là vòng loại nên đội TQ hôm nay cũng không chạy hết sức.
Khá thong thả

VNC1982

Xe máy
Em nghĩ thế này
Cụ dự khá giống em về thời điểm.
Cơ mà em không có kiến thức về BĐS QN HP và vốn ít nên khi dịch cơ bản được không chế sẽ đầu tư 1 miếng ở HN hoặc ở quê.
CK thời điểm này cũng khó nhai lắm cụ.

VNC1982

Xe máy
Săp tới giá cả các mặt hàng tiêu dùng, giá cả nguyên vật liệu cơ bản đều tăng. Đầu tư lĩnh vực này có lẽ chắc ăn hơn là đất cát.
Đầu tư hình thức như nào vậy cụ? Mua tích trữ từ bây giờ à?

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Đau cái cứ kì thị nó, giờ nó đem tính mạng mấy ngìn người dân mình đã mất ra chế cháo.
Đã nói đúng lại con nói to, nhục thật.
Giờ đây khu vực yên bình nhất trong cơn đại dịch ở VN là dải biên giới phía bắc, nơi đã tiêm được tương đối vaccine tàu.

Thằng em Cambodia ở biên giới tây nam cũng vừa tuyên bố dỡ bỏ hạn chế xuất nhập cánh đối với công dân VN, vì nó cũng tiêm được tương đối vaccine tàu rồi nên chả sợ lây.

Nhục thật chứ chả nhục đùa.

nvht

Xe điện
Cụ dự khá giống em về thời điểm.
Cơ mà em không có kiến thức về BĐS QN HP và vốn ít nên khi dịch cơ bản được không chế sẽ đầu tư 1 miếng ở HN hoặc ở quê.
CK thời điểm này cũng khó nhai lắm cụ.
Theo cụ đầu tư món nào rủi ro ít và hiệu quả cao nhất lúc này ngoài chứng khoán.

bloodheartvn

Xe điện
Giờ đây khu vực yên bình nhất trong cơn đại dịch ở VN là dải biên giới phía bắc, nơi đã tiêm được tương đối vaccine tàu.

Thằng em Cambodia ở biên giới tây nam cũng vừa tuyên bố dỡ bỏ hạn chế xuất nhập cánh đối với công dân VN, vì nó cũng tiêm được tương đối vaccine tàu rồi nên chả sợ lây.

Nhục thật chứ chả nhục đùa.
Nói nó nói đểu thì cũng oan. Ảnh đó là dân mình chế, em thấy từ mấy hôm trc. Sau nó mới đăng lại.

hungkttt

Xe tăng
Ai cũng nói Moderna không sốt, ít tác dụng phụ nên được thích. Còn được NN khuyến cáo tiêm cho người trên 65 tuổi. Không có lửa sao có khói. Còn bài Tàu với mục đích chính trị thì đáng chê trách :)
Em ko biết các cụ tiêm Modena nào chứ nhân viên của em tiêm Modena nằm 10 ngày rồi. Em AZ nằm mất 3 ngày.