[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Hieumos

Xe container
Đây là tin năm 2023 tức là lúc covid đã ít nguy hiểm hơn rất nhiều và gần như cúm thông thường chứ nó không khuyên lúc dịch nguy hiểm nhé đọc thì phải biết nắm bắt chứ
Chuẩn rồi cụ, mỗi thời kỳ có khuyến cáo khác nhau.

Lonestar

Xe điện
Ơ lại có chủ nghĩa xét lại việc tiêm vacxin Covid ở đây nữa à các cụ ơi. ;)) ;))
Giờ cái gì cũng chủ nghĩa xét lại mà cụ, em mong quay ngước thời gian để những ong bà gáo lên phản đối tiêm covid bị nhiễm chùng Detal xem nó đáng sợ đến mức độ nào.
Nhà em đợt đấy cả nhà đều tiêm Astra mỗi bà mẹ vợ nghe ông bác tiêm Vercocel đi viện cấp cứu tí đi, bà mẹ vợ em chứng kiến nhiều người mất ở thời điểm này khi cùng phòng trong bệnh viện sau vụ đấy bà thay đổi hăn tư duy, nhà em phải viết cam kết cho hai đứa em gái vào ở cùng bà chăm trong bệnh viện nếu có nhiễm bệnh cũng không được khiếu nại khiếu kiện gì.

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Em buộc phải tiêm để đi làm còn 2 F1 em nhất quyết ko cho tiêm. Giờ mới thấy quyết định chính xác.

Nhiều nhà cười em ko cho F1 tiêm lúc đó giờ thì lo thon thót. Cả tương lai phía trước ăn đòn lúc nào ko biết

rgbhis

Xe tăng
Giá xư dạy chí phải.
Em thấy tiêm vắc xin covid cũng giống như tiêm vắc xin bình thường khác.
Nhà e nghiện vắc xin nhưng cũng chỉ người lớn tiêm vx covid. Trẻ con thì tiêm đủ loại trừ mỗi vx covid thì ko. Cái vx covid này chưa có đủ thời gian thử nghiệm lâm sàng đầy đủ, nên khó đánh giá cụ ah.

Ms.Ms

Xe hơi
thật sự giờ k biết do con covid hay do vx các cụ ạ :(
sự thật lồ lộ hiện tại là ai từng bị covid có tiêm vx thì sức khỏe yếu, đề kháng cũng yếu, như e hiếm khi ốm mà sau covid thì ốm liên miên, k thuốc thì k khỏi đc
cụ nhà e k bị covid mà tiêm vx theo lịch nhà nước 3 mũi trong 6 tháng thì trước tiêm bị u sơ, sau tiêm thì size u tăng nhanh và chuyển ung thư, ô bác thì cũng k bị covid nhưng bị bênh tim, sau khi tiêm vx thì cụ đi

xukthal

Xe lăn
Ko tiêm tgif sợ chết nhưng tiêm xong thì có vẻ khả năng đi tiêm của mình lại kém đi hay sao ý /:)

AcidS

Xe điện
Có thế này thế kia, nhưng chắc chắn 1 điều là Tp. Hồ Chí Minh sau khi tiêm phủ xong thì đỡ hẳn.
Đơn vị cùng cỡ, cùng độ tuổi, chỉ tiêm trước tiêm sau mà con số hy sinh khác hẳn luôn, cùng được ưu tiên đi lại, sinh hoạt như nhau.

Vắc xin cũng đa số dựa trên các công nghệ đã có, kể cả mRNA, giai đoạn thử nghiệm được rút ngắn nhưng chất nền, chất mang tương tự các vắc xin khác, chỉ là mảnh chỉ thị virus khác nhau.
Giờ virus biến chủng ít độc hại, chơi chủ nghĩa xét lại là không nên.

caisua

Xe lăn
Bà zà em 75, tiêm 3 mũi giờ vẫn phăm phăm đi chơi suốt chả thấy sao. 1 bà cùng cty chỉ hơn 5 chục khỏe như trâu chả ốm bao giờ mà covid phát đi luôn

lộc _ vừng

Xe buýt
Sau bao cuộc khủng hoảng kinh tế vẫn có người thành công , người thất bại . cháu thấy người tiêm người không tiêm cũng tốt nhỡ có việc gì thì vẫn duy trì được giống , thời điểm ý nhà nước phải khó khăn lắm mới có thuốc để cho dân tiêm và cháu cũng tiêm dẫu có xảy ra thế nào cháu cũng không giận kg hờn ,kg trách móc

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Người lớn 18 tuổi trở lên thì nên tiêm.
Dưới 15 tuổi thì không nên tiêm..
Từ 15-18 tuổi thì cân nhắc.

ldvie39

Xe tải
Gớm, nhiều cụ trong này có vẻ Qua sông... vào sóng nhỉ.

Các cụ nhớ lại thời điểm bùng phát dịch. Mới chỉ F4, F3 thôi đã sợ rồi. Còn F2, F1 thì khỏi nói, sợ đái cả ra quần. F0 thì còn sợ thế nào.

Rồi dần dần dịch bùng căng. F4, F3 lại bình thường... Dần dần F2 và F1 cũng thế.

... Giờ bình thường trở lại. Thì lại Qua Sông... vào sóng.

Chẳng phải trên này, ngoài đời thi thoảng ngồi trà đá cũng đầy người kêu ngày xưa sao phải giãn cách, sao phải tiêm...

Nói chung một số người buồn cười lắm.

P/S: Còn bản thân cháu đánh giá Đất nước mình phòng chống dịch Covid-19 quá tốt. Đường đi nước bước đều rất hợp lý từ việc giãn cách, cách ly và tiêm vắc xin...

Hãy nhìn sang Mỹ cùng thời điểm. 1 đất nước có nền cơ sở vật chất y tế cộng đồng tốt nhất thế giới đã sụp đổ như thế nào khi để "thả cửa"

Đến ngay cả Trung Quốc cũng không dám thả cửa, đến tận bây giờ.

Mũi tên bạc

Xe container
K tiêm lúc đấy thì nguy cơ dc làm giỗ khá cao nên thôi tiêm rồi đừng ngoái đầu lại gáy nữa :))
Đội tiêm rồi xong bị nhẹ giờ nói thấy "Chả cần tiêm cũng chả sao" là đội qua sông đấm cò vào sóng" thôi cụ. Đợt dịch bùng phát ở thành Phố HCM và các tỉnh miền nam có người khỏe mạnh vẫn chết và thậm chí có nhà chết mấy người. Chết đông đến nỗi nhiều cháu bé tự nhiên trở thành trẻ mồ côi mà anh Trương GIa Bình và một số người còn phải xây trường cho trẻ mồ côi vì covid. Dịch bùng phát ở HN thì may là chủ yếu vào biến chủng omicron và được tiêm rồi chứ không cũng vất. Em biết có cụ bị huyết áp cao, thay thận rồi mà vẫn chị bị nhẹ nhẹ thôi ngồi nói chuyện cảm ơn Đảng và nhà nước rối rít vì không có vắc xin thì có khi về với tổ tiên rồi.

xukthal

Xe lăn
P/S: Còn bản thân cháu đánh giá Đất nước mình phòng chống dịch Covid-19 quá tốt. Đường đi nước bước đều rất hợp lý từ việc giãn cách, cách ly và tiêm vắc xin...
Riêng vụ SG thì quá kém cụ ạ, và nhg người yếu kém lúc đó đang phải trả giá #:-s

ldvie39

Xe tải
Riêng vụ SG thì quá kém cụ ạ, và nhg người yếu kém lúc đó đang phải trả giá #:-s
Nói ra thì lại thành so sánh. Nhưng... Nhiều người dân không chịu cách ly, không chịu tiêm, di chuyển đi lại như bình thường... Không thể quản nổi cụ ạ.

Cùng thời điểm đấy so với ngoài Miền Bắc, Miền Trung thì như thế nào. Chấp hành nghiêm chỉnh.

Cháu có quen vài người có người thân vào Miền Nam chống dịch. Đi vào đấy, đoàn nào ai cũng nhiễm hết. Nghe vài chuyện đi chống dịch thì cháu cũng chỉ biết thương đội ngũ nhân viên Y tế thời điểm đấy thôi, từ sở tại đến tăng cường. Quá vất vả.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cháu tiêm Astra từ những ngày đầu tiên. Đến giờ phường vẫn gọi tiêm mũi 4, nhưng thôi 3 mũi là ổn rồi.
Trẻ nhà e bị Covid hết nên e cũng ko tiêm nữa.

lovecarhpqn

Xe điện
Em thử lây ý kiênd về việc bao nhiêu cụ thấy mình sai lầm khi tiêm vx covid ?
Đợt này người nhà em bên đức về chơi nhiều, hỏi tiêm đc mấy phát rồi toàn bảo có 2 phát thôi, bảo là bên kia nó chỉ tiêm thế thôi ai muốn thì tiêm thêm, ko bắt buộc

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
E bị lừa, nó bảo ko tiêm thì ko đc đi đâu cả, lúc tiêm xong đến giờ chưa ai hỏi mày tiêm chưa hay rồi.
Lúc mới dỡ phong tỏa đi đâu chả hỏi hả cụ. Vào hotel là phải xuất trình thẻ xanh trên app, chạy xe từ tỉnh nọ sang tỉnh kia là phải khai báo đầy đủ.

BinhminhSG

Xe buýt
Thời điểm bùng dịch trong Nam tỷ lệ người được tiêm quá ít cụ ạ, bởi vậy trong Nam chết nhiều là vậy. Còn ngoài Bắc dịch bùng lên muộn hơn, khi đó hầu hết người dân đã được tiêm nên ít tử vong hơn.
Lối sống của người trong Nam ít chơi thể thao, thường ngồi nhậu và ưa sử dụng đồ ngọt, bởi vậy người bị mắc bệnh nền cũng nhiều. Em không dám khẳng định nhưng có thể do thói quen đó mà làm trầm trọng thêm bệnh tình.
Nhà máy em ở Bình Dương hơn 1000 người, thực hiện 3 tại chổ sớm nên không ai bị nhiễm, không ai tử vong. Sau khi tiêm đủ 2 liều (chủ yếu Vero Cell) và thả lỏng thì hầu như bị nhiễm hết, nhẹ thì hơi sốt, nặng thì nằm bẹp vài ba ngày nhưng không có ai tử vong.

muamua

Xe buýt
Nhà e ngưowif lớn tiêm trẻ con k tiêm. Chả thấy sai lầm j.
cụ chủ theo chủ nghĩa xét lại à