[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Hậu covid cac cụ các mợ có thấy sưc khoẻ của mình và người thân đi xuống không?
Một số thống kê báo chí thấy nguy cơ đột quỵ tăng cao.
Bệnh tật nhiều hơn. Như 4 năm tìm hiểu thì em thấy hậu covid con người phải đối mặt với việc Hệ Miễn Dịch của mình bị suy yếu khiến bệnh tật phât triển trong người. Riêng đột quỵ tăng cao thì do "từ tính" trong máu khiến cục máu đông nhanh hơn. Và các bệnh như viêm cơ tim, đột quỵ, huyêt áp tăng...
Đây là ý kiến của em.
Đột quỵ là do hậu quả của vc chứ do covid đâu!

Pumzen

Xe ba gác
Em cũng khá hoang mang. Sau lần COVID thứ 2 hồi tháng 10 em bị mệt đến 2 tháng, mỗi ngày cần ngủ 10-11h mới tỉnh táo, trước đó mỗi ngày chỉ cần ngủ khoảng 6-7h. Và từ đó đến nay có vẻ hệ miễn dịch đi xuống, ốm sốt virus liên tục, lần nào cũng xuống phế quản, phải 1-2 tuần mới hết.
Con bé F1 nhà cháu cùng thèng cháu F2, sau khi bị Covid thì hệ hô hấp kém kinh khủng. Ông cu cháu thì suốt ngày đi khám nhi, còn mẹ nó cứ húng hắng ho dai dẳng, nghe nó ho mà buốt hết cả ruột. Cuối năm vừa rồi cả nhà nó dính cúm A suốt 1 tháng liền. Giờ đỡ đỡ chút nhưng vẫn cứ húng hắng ho. Đi khám thì không ra bệnh.

beomap2

Xe container
E hay bị chảy máu 1 bên mũi, mới đầu tưởng khô hanh và ngoáy mũi nên bị mà mấy hôm nay nồm ẩm mà vẫn thấy bị. Cuối tuần phải đi kt xem u cục j k mới được. K biết đấy có phải hậu covid k nhề
Chảy máu cam do covid bị vài hôm là khỏi thôi

tt0812us

Xe điện
Mình thì thấy rõ nhất là trước thì ăn dimsum loại há cảo nhân tôm không sao giờ lại bị dị ứng, cứ tưởng vẫn như bình thường ăn rõ nhiều bị sưng vù hết mặt, không rõ là do Covid hay Vaccine! Tự dưng bị mất một món yêu thích.

NguyenAnhPhan

Xe container
Mình thì thấy rõ nhất là trước thì ăn dimsum loại há cảo nhân tôm không sao giờ lại bị dị ứng, cứ tưởng vẫn như bình thường ăn rõ nhiều bị sưng vù hết mặt, không rõ là do Covid hay Vaccine! Tự dưng bị mất một món yêu thích.
Có thể do cả 2 cụ ạ.

Binhyennoiay

Xe điện
Em thấy đãng trí nặng thêm nhiều. Đi ra đi vào là quên luôn mình đang định làm gì. Hay đau đầu và ốm vặt.

Khanhnho

Xe buýt
Cái hậu covid/hậu vaccine này nó như là ma vậy, người bị thì tin, người ko bị thì cho rằng huyễn hoặc vô căn cứ. Em cho rằng trong tương lai gần sẽ chưa có một báo cáo thống kê cụ thể nào về hậu covid, đặc biệt là hậu vax đâu, thế nên vẫn có những topic kiểu này ở khắp nơi tự dò la thống kê giữa những người "bị" với nhau.

Em xin liệt kê những vấn đề sức khỏe của bản thân mình mắc phải trong thời gian kể từ sau mũi tiêm thứ hai vào tháng 10-2021, xảy ra một cách rất đột ngột. Trước đó em là một người có sk ổn định, làm việc ko biết mệt, sống lạc quan lành mạnh và năm 2023 này em mới chỉ 38 tuổi:
1. Ăn cực nhanh no, chỉ vài miếng cơm là no đến mức buồn nôn
2. Trào ngược dạ dày
3. Suy nhược cơ thể, đến mức không thể leo nổi lên tầng hai, không thể đi bộ nhanh, chân thường xuyên mỏi cảm giác không tải nổi trọng lượng cơ thể khi đứng
4. Nổi hạch thường xuyên ở nách
5. Thi thoảng chảy máu cam (trước đó chưa từng bị)
6. Ho dai dẳng liên tục, cảm vặt liên tục, mỗi lần nhiễm virus hay cảm vặt là đau thắt ngực như có ai bóp chặt quả tim (trước đó chưa từng bị)

Em đã nghĩ mình bị ung thư hoặc một chứng bệnh gì đó thuộc loại chết người, nhưng đi khám tuyệt nhiên ko ra cái gì bất thường, mọi chỉ số theo lời bác sĩ "đều đẹp". Thật may mắn, kể từ tháng 9 năm ngoái các triệu chứng quái đản của em dần dần biết mất, nhưng nỗi sợ và ám ảnh về sức khỏe của em đến nay vẫn còn nguyên. Em có lý do của riêng mình tin rằng đây là do tác dụng phụ của vaccine covid. Em tiêm 2 mũi Astra.

Khanhnho

Xe buýt
Giống em gái em, từ năm ngoái tự nhiên bị dị ứng linh tinh với đủ thứ, suốt ngày phải uống anti histamine.

NguyenAnhPhan

Xe container
Ảnh hưởng của sau dịch là cứ mùa nồm này em mỏi nhừ người. Khó ngủ, đi nhanh mỏi, vết thương lâu lành dù da em vốn lành da....dễ nhức đầu, hay quên (trước đây nhớ cực dai)...còn 1 số vấn đề nữa. Mệt