[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

otothanglong

Xe điện
Có quá sớm để quên nó không cccm ?, dạo này đang thấy lại nhắc tiêm mũi 4 đấy, em nghĩ chắc phải ổn trên năm mới dám hết nghĩ tới nó.

Duhloss

Xe tải
Sổ SKĐT của e đủ 3 mũi theo số CMTND cũ. Em vừa thay CCCD gắn chíp thì sổ SKĐT nó ko đồng bộ dữ liệu, thành ra Hộ chiếu vaccine lại zero, ko có dữ liệu.
Đành sài tiếp PV-covid, app này có cập nhật Hộ chiếu vaccine cho e 😅

xukute

Xe tăng
Em còn vừa nhận được cuộc gọi từ mấy đồng chí có ý định lừa đảo với nội dung như sau:
- Anh có phải tên là ..............., sao sáng nay anh đi test Covid mà lại bỏ về, ko chờ kết quả.
- Tên anh là .............. số CMND ............. sinh ngày .................. sđt................

Đọc trúng phóc ko sai tí nào, nên em nghi ngờ hệ thống bị hack, lộ thông tin của người dùng.
Em đang lo chúng nó có hết thông tin thế này, ko biết bọn nó định làm gì.

cuhaifus

Xe container
em chưa bao giờ cài, đúng ra là cũng có định cài nhưng khi phát hiện ra vẫn là của a nổ nên gỡ luôn trước khi khai báo

Phỗng new

Xe điện
Em xóa lâu lắm rồi, hồi đỉnh dịch ra rả truyền thông, load về cài thấy nó tốn pin và có vẻ ngu ngu nên xóa luôn :D

toyennha

Xe lăn
Em còn vừa nhận được cuộc gọi từ mấy đồng chí có ý định lừa đảo với nội dung như sau:
- Anh có phải tên là ..............., sao sáng nay anh đi test Covid mà lại bỏ về, ko chờ kết quả.
- Tên anh là .............. số CMND ............. sinh ngày .................. sđt................

Đọc trúng phóc ko sai tí nào, nên em nghi ngờ hệ thống bị hack, lộ thông tin của người dùng.
Em đang lo chúng nó có hết thông tin thế này, ko biết bọn nó định làm gì.
Lừa và spam thôi cụ trong và sau khi HCM hết 16+ ,sim rác của em dùng để quét khi qua chốt bị spam liên tục. Lúc chỉ 1 mình Gò Vấp 16 thì y tế còn lịch sự dùng robot hỏi khỏe ko sao hay quét tại bv 175

trungduong2211

Xe điện
Xóa đi cụ, khi cần tải lại cũng được. Em xóa rồi, nhưng đợt T5 rồi đi Singapore, khi làm tờ khai nhập cảnh nó bắt đính kèm hộ chiếu vaccine, nên em tải về, chụp cái QR code của hộ chiếu vaccine để nộp. Đi về lại xóa rồi.
Cụ cho em hỏi, chụp màn hình hộ chiếu vx về in ra giấy nộp, hay giở đt mở ra lúc làm thủ tục? Nhà em cũng đang dự định cuối năm làm chuyến vi vu ĐNA.

mamtom7981

Xe buýt
Oái, em ko cài nên giờ cũng chả xóa, cái SSKĐT hình như IP ko cập nhật đc nữa thì phải

Nelsonvn

Xe máy
Cụ cho em hỏi, chụp màn hình hộ chiếu vx về in ra giấy nộp, hay giở đt mở ra lúc làm thủ tục? Nhà em cũng đang dự định cuối năm làm chuyến vi vu ĐNA.
Các nước khác thì em không biết, còn vào Sing thì mình làm Tờ khai nhập cảnh trực tuyến nên cụ đính kèm trên tờ khai trực tuyến đó luôn.
Cụ tải app MyICA Mobile xuống và khai.

trungduong2211

Xe điện
Các nước khác thì em không biết, còn vào Sing thì mình làm Tờ khai nhập cảnh trực tuyến nên cụ đính kèm trên tờ khai trực tuyến đó luôn.
Cụ tải app MyICA Mobile xuống và khai.
Cảm ơn cụ, vậy em hình dung ra rồi. Em mới check thử thủ tục Thái Lan thì cũng thấy khai online.

maixuanhuong

Xe tăng
Xóa đi cụ, khi cần tải lại cũng được. Em xóa rồi, nhưng đợt T5 rồi đi Singapore, khi làm tờ khai nhập cảnh nó bắt đính kèm hộ chiếu vaccine, nên em tải về, chụp cái QR code của hộ chiếu vaccine để nộp. Đi về lại xóa rồi.
Vẫn còn dữ liệu đúng k cụ nhỉ?