[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

trangitnoi

Xe tải
Từ dạo dịch dã làm việc tại nhà , em bị 3 phát hết điện ắc qui xe vì có khi 10day ko đi tí nào?
e hóng trén shopee mua cục sạc thông minh này của tàu có 290k +ship đâu 30K
về nạp 2 lần cho 2 xe ok lắm, cụ nào thấy cần thì tham khảo, e ko bán ạ
-đủ chức năng bảo vệ, có cả khử sunfat gì đó , nạp 8h liền mà bình chỉ hơi ấm ấm, thông số báo full
View attachment 6974565 View attachment 6974569
Bình khô mà cụ để kiệt thì phí quá

SPL

Xe container
Bình nước hết kiệt đem sạc đc nhiều lần hơn à cụ ? Em không biết đợt trước vứt đi cái theo xe chưa đc 2 năm vì để hết kiệt 2 lần sau nó không lưu đc nhiều.
Em xài bình nước cỡ 5 năm mới vứt

Hiendai

Xe tăng
Hậu covid có nguy hiểm bằng hậu cúm không cụ? Cháu thấy nhẹ hơn cúm, đợi mãi chưa thấy hậu
Cụ chủ thớt lẽ ra phải đưa ra định nghĩa về hội chứng "Hậu covid" ngay từ đầu chứ không phải liệt kê các triệu chứng vì với mỗi người thì các triệu chứng này chưa chắc liên quan đến covid hoặc kiểu như triệu chứng cơ hội, vì bị covid khiến cơ thể yếu đi nên xuất hiện các triệu chứng của các bệnh sẵn có.
Theo CDC Mỹ thì
Post-COVID conditions are a wide range of new, returning, or ongoing health problems people can experience four or more weeks after first being infected with the virus that causes COVID-19.
mặc dù định nghĩa này vẫn chưa rõ ràng vì chưa khoanh được chính xác các vấn đề sức khoẻ nhưng ít nhất nó cũng cho thấy là phải sau 4 tuần từ ngày nhiễm mà vẫn mệt thì mới được coi là có dấu hiệu của hậu covid.
Vậy mà cao điểm của covid mới từ sau tết đến nay nhưng báo chí đã giật tít ầm ầm về hậu covid và rất nhiều người nói đang bị hậu covid ở đây chắc chưa đủ thời gian 4 tuần hồi phục là cái chắc.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt lẽ ra phải đưa ra định nghĩa về hội chứng "Hậu covid" ngay từ đầu chứ không phải liệt kê các triệu chứng vì với mỗi người thì các triệu chứng này chưa chắc liên quan đến covid hoặc kiểu như triệu chứng cơ hội, vì bị covid khiến cơ thể yếu đi nên xuất hiện các triệu chứng của các bệnh sẵn có.
Theo CDC Mỹ thì
Post-COVID conditions are a wide range of new, returning, or ongoing health problems people can experience four or more weeks after first being infected with the virus that causes COVID-19.
mặc dù định nghĩa này vẫn chưa rõ ràng vì chưa khoanh được chính xác các vấn đề sức khoẻ nhưng ít nhất nó cũng cho thấy là phải sau 4 tuần từ ngày nhiễm mà vẫn mệt thì mới được coi là có dấu hiệu của hậu covid.
Vậy mà cao điểm của covid mới từ sau tết đến nay nhưng báo chí đã giật tít ầm ầm về hậu covid và rất nhiều người nói đang bị hậu covid ở đây chắc chưa đủ thời gian 4 tuần hồi phục là cái chắc.
Nếu tính từ thời gian bắt đầu nhiễm thì em còn 8 tuần đây, 4 tuần đã là gì :))

tuanzs

Xe container
Em để đúng 15 ngày hồi tháng 9, may là ra xe đề phát ăn luôn. :D

mamtom7981

Xe buýt
em thường mỗi tuần cho nó nổ máy tầm 15 phút rồi tắt đi, thế nên giờ vẫn ổn, đề phát vẫn ăn ngay

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E có cái xe để hầm 3 tháng, sờ đến ko nổ đc, may quá có cụ Axega hỗ trợ, cụ ý ko lấy đồng nào ngại quá.
Người ngoài em còn giúp hộ được. Cụ lại là khách hàng thân thiết.

Hiendai

Xe tăng
Nếu tính từ thời gian bắt đầu nhiễm thì em còn 8 tuần đây, 4 tuần đã là gì :))
Vậy thì cá nhân cụ bị hội chứng đó thôi. Cụ nên đi khám và hồi phục.
Còn câu chuyện rầm rĩ trên truyền thông mới bắt đầu gần đây thôi, sau khi bà con thành F0 cả - tức là nỗi sợ bị F0 nó quá nhàm rồi thì mới có nỗi sợ hậu covid. Trong khi phần lớn F0 đợt vừa qua còn chưa đủ 4 tuần.

Mesocsic

Xe điện
Theo CDC Mỹ thì
Em cập Nhật thông tin theo ngày cụ ạ. Sau bài đầu đã có định nghĩa của WHO. Các tổ chức khác nhau sẽ có định nghĩa khác nhau và thay đổi theo ngày nên Thread này nói chung mang tính đề xuất lưu ý.
cụ cũng thấy có nhiều cụ bẻ ngang nên tranh luận khá là mỏi.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Sao phải khổ thế nhỉ, xe ít dùng thì thi thoảng nổ máy 10 15 phút cho nó tự xạc vào là được.

OTheAh

Xe tăng
Đợt chỉ thị 16 e đi mất 2 bình

SPL

Xe container
Có phải bổ sung nước không cụ. E đang bảo lúc nào rẽ qua hàng ắc quy bổ sung nước ?
Cụ thỉnh thoảng lắm mới cần đổ nước, cỡ 6 tháng/lần. Tiện đi đâu qua ngã ba Nguyễn Công Trứ với Lò Đúc có bà bán nước cất 10k/L đổ nhoè, ra hàng accu làm gì cho đắt

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thỉnh thoảng lắm mới cần đổ nước, cỡ 6 tháng/lần. Tiện đi đâu qua ngã ba Nguyễn Công Trứ với Lò Đúc có bà bán nước cất 10k/L đổ nhoè, ra hàng accu làm gì cho đắt
Nước đổ ắc quy thì gần chỗ em có hàng bán đồ xe máy có bán .Thể để e ra mua ! E cảm ơn cụ nhiều ạ !! Dùng loại này hau nước cất ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Thế là cũng cầu kỳ rồi, em chỉ đổ nước máy cũng gần đc 5 năm với 1 bình Đồng Nai

nguyen_kia

Xe điện
Hôm trc e thấy có cụ đag nổ mãi con Jolie ko chịu nổ, mà thấy cụ ý mở nắp capo kẹp thêm cái cục như cục điện sạc dự phòng cho smartphone ý

SPL

Xe container
Nước đổ ắc quy thì gần chỗ em có hàng bán đồ xe máy có bán .Thể để e ra mua ! E cảm ơn cụ nhiều ạ !! Dùng loại này hau nước cất ạ ?
Mua lọ của xe máy vừa được ít lại đắt. Nước axit chỉ hao phần nước chứ axit còn nguyên, đổ thêm nước axit sẽ làm tăng nồng độ, không chuẩn
Thế là cũng cầu kỳ rồi, em chỉ đổ nước máy cũng gần đc 5 năm với 1 bình Đồng Nai
Nước máy có khoáng, clo, vi khuẩn, thà đổ nước RO còn hơn