[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

vab

Xe tải
Đám bán thuốc với đồ test kit là thù cụ lắm đấy. Đã nói đúng còn nói to.
Bác may mắn k bị con covid nó hành nên sinh ra thói tự mãn, topic nào cũng thấy khoe và lúc nào cũng sẵn sàng châm chích những ai lo lắng về căn bệnh này. Mỗi người 1 triệu chứng khác nhau, ngay trong thớt này đã có bác bị rất nặng đấy. Thế nên những ai chưa mắc bệnh mà có sự sợ hãi, có đề phòng thì đó cũng là lẽ thường và họ hoàn toàn đc phép thể hiện điều đó.

vua_luoi

Xe điện

cuhaifus

Xe container
Kính thưa các cụ thuốc lào, hội nát diệu bọn em cũng đang nghiên cứu chủ đề wissky sát khuẩn họng diệt covid, nhận ra có sự tương đồng đáng kể với thuốc lào, cụ nào đều đặn súc miệng bằng cồn 40 độ trở lên thì vẫn siêu F1 dù xung quanh toàn F0, nghỉ súc phát có mấy cụ dính luôn, có lẽ nên làm 1 đề tài khoa học vấn đề này:))))
Em vẫn bổ đều cả 2 món nên cũng ko rõ cái nào tốt hơn, tuy nhiên loại trên 40 vol thì giờ ít uống, toàn xơi loại nhẹ nhẹ men lá thôi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cảm ơn Mợ nhiều :)

Kuu bị khó thở, sốt cao mê mệt 4 hôm phải nhập viện. Hôm qua đã tỉnh lại rồi, thử thì vẫn 2 vạch 1 rõ 1 mờ, hôm nay cũng vẫn 2 vạch kiểu như vậy. Bệnh viện cho về nhà rồi vì phải nhường chỗ cho các ca cấp cứu khác và để tránh lây nhiễm chéo các chủng Covid với các bệnh nhân khác.
Chưa bao giờ bị thế này, không nghĩ Covid nó lại nguy hiểm thế. Khó thở, sốt, mệt, mỗi cơn ho đau như có dao đâm vào ngực... . Khó tả lắm.

Kuu 70 kg, không có bệnh nền ngoài dạ dày và đường ruột kém, đã tiêm 2 mũi mà còn bị Covid nó hành cho như vậy. Mợ và mọi người lưu ý phòng tránh nhé :|
Thương cụ quá ạ. Đúng là mỗi thể trạng sẽ có sự phản ứng khác nhau. Cũng bình an rồi, giờ phải nghỉ ngơi và tăng cường sức khoẻ thôi cụ ạ. May cả nhà em chỉ thoáng qua không đáng kể ạ!

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Bác may mắn k bị con covid nó hành nên sinh ra thói tự mãn, topic nào cũng thấy khoe và lúc nào cũng sẵn sàng châm chích những ai lo lắng về căn bệnh này. Mỗi người 1 triệu chứng khác nhau, ngay trong thớt này đã có bác bị rất nặng đấy. Thế nên những ai chưa mắc bệnh mà có sự sợ hãi, có đề phòng thì đó cũng là lẽ thường và họ hoàn toàn đc phép thể hiện điều đó.
Lạc quan lên cụ. Nó chỉ làm cúm thôi, ko phải may mắn đâu, tất cả có nguyên nhân của nó cả đấy.

OTheAh

Xe tăng
Em tiếp xúc f0 Thứ 4 tuần trước, nhưng hôm sau nó mới báo là f0.
Tối Thứ 5 em chủ động ngủ riêng.
Thứ 6 gấu báo ở cty cũng có f0 ngồi đối diện, tối cả 2vc ra ks ngủ để tránh cho bọn trẻ con. Em quách tỉnh lấy 2 phòng riêng, test cả 2 vẫn âm.
Sáng Thứ 7 test cho gấu 2 vạch căng đét, gấu khăn gói sang nhà cô em gái cũng đang f0 tập trung. Em vẫn ở ks.
Chủ nhật nhóc út quấy khóc và sốt, em test thì cũng 2 vạch luôn, gấu đành phải quay lại về nhà.
Thứ 3 thì cu lớn và bác gv lên 2 vạch.
Thứ 4 thấy tất cả sk đã ổn, em cho di tản về nhà ngoại thành cho thoáng chân cẳng. Xe em có ngắn vách chuyên dụng khoang lái với hàng ghế sau. Đến hôm nay trộm vía em vẫn ok không lên hạng.
Em thấy sáng suốt khi tối Thứ 5 tuần trước em chủ động ngủ riêng và tối hôm sau lấy 2 phòng ks, không thì bây giờ cũng lên lon rồi.
Cụ cẩn thận thật,

OTheAh

Xe tăng
Có cụ nào âm tính nhiều ngày rồi vẫn còn triệu chứng của viêm mũi dị ứng với ho ko nhỉ?
Lúc dương tính cũng ko sốt ko mệt gì mà chỉ mỗi kiểu viêm xoang viêm mũi ngạt mũi, âm tính thì hết dịch đặc, hết ngạt mũi nhưng viêm mũi dị ứng với ho vẫn lai rai dù ko nặng lắm.
Nhà e có gấu và f1 về 1 vạch rồi mà vẫn ho mãi

motthoidongbim

Xe điện
Chuẩn đấy cụ. Cụ Shoptot102 nên ý kiến ít thôi. Em bị cũng chẳng sao, chẳng kiêng gì. Cũng có ý kiến giống cụ Shoptot nhưng cũng có nhiều ý kiến thích test, kiêng này nọ, đề phòng nọ kia v.v. Uh thì thôi mạng ai nấy lo, tiền ai nấy giữ. Tốt nhất kệ ngta.
Điều quan trọng nhất là tự tập thể thao, ăn uống, sinh hoạt lành mạnh để nâng cao sức khoẻ thì chẳng thấy ai ý kiến gì. Chỉ nhăm nhăm test, uống thuốc này thuốc nọ. Khi bị bệnh rồi test cũng có khỏi nhanh hơn đâu? Khi bị rồi thuốc + cơ thể yếu thì có khi còn kiệt quệ hơn.
Cách đây vài năm nhà em leo núi ở Bích Động. Thấy nhiều thanh niên, trung niên lên chùa Trung mà đã mặt đỏ tía tai, thở bằng tai rồi. Vừa rồi đi du lịch thấy ông nào cũng bụng phệ. Cto lười thể dục thể thao chỉ nhậu thôi.
Sr vì sự luyên thuyên của em. Cmt cuối về vde này.

Ga_son

Xe điện
E cũng đang phải chăm gấu F0, chắc trước sau cũng bị thôi hoặc bị rồi mà mình ko biết. Thôi ai rồi cũng bị cả, chỉ sướng đứa được chăm =))

Mesocsic

Xe điện
Em sau khi cắt sốt 1,2 hôm giờ đến cái mũi họng, sáng trưa tối xúc họng, cứ lúc lâu lại phải nhổ đờm :( ngayf xưa em bị xoang giờ dính côvy dễ lại táiphat
Có thể còn đờm. Uống chút long đờm cũng đc cụ. Uống nh nước ấm

vab

Xe tải
Lạc quan lên cụ. Nó chỉ làm cúm thôi, ko phải may mắn đâu, tất cả có nguyên nhân của nó cả đấy.
Đấy là ý kiến cá nhân của bác thôi. Nếu bác không tiêm và khi nhiễm bị nhẹ thì đó là do hệ miễn dịch của bác tốt nhưng rất nhiều người k đc như vậy. SG giai đoạn cách đây vài tháng kinh hoàng thế nào chắc mọi người chưa thể quên. Tôi nhiễm và cũng chỉ sụt sịt trong 2 hôm, ngày thứ 3 đã trở lại bt nhưng tôi tuyệt đối cấm vợ con tôi cẩu thả trong phòng tránh.

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Em test chiều hôm qua
Full nhà em bị
Mở màn là F1 nhỏ chưa tiêm
Rồi F1 lớn
Đơn giản bình thường đi cụ ơi.. nhà em cũng bị cả nhà 1 lần rồi.. giờ cái thể covid nó nhẹ rồi.... chỉ cần chú trong mấy cái vấn đề bảo vệ sức khỏe cơ bản là khỏi nhanh lắm... ăn uống đủ chất (nhà em chọn ăn nhiều chứng vịt lộn.. ăn cực kỳ chất lượng đấy )... mấy viên hạ sốt efferalgan đề phòng bị sốt cao.... thuốc thì chuẩn bị mấy lọ thuốc xiro ho Nam Hà thuốc ho này en đánh giá chất lượng cả người già lẫn trẻ nhỏ... 1 lọ cảm xuyên hương với mấy vỉ Decolgen.... và cũng quan trọng nữa là ít thuốc hoạt huyết dưỡng não, uống cho máy lưu thông tốt trong cơ thể..... thế là tiêu điệt hết cả covid..... đừng mua thuôc linh tinh vừa mất tiền mà không hiệu quả

PS: cụ nào mà xơi được thịt chó thì táng thịt chó vào cực kỳ chất lượng luôn nhé.... thịt chó có tính nòng lại ăn cùng với riêng xả càng làm cở thể ấm lên... covid chạy rẽ đất luôn... mấy ông bạn em nhiễm cobid làm loại thuốc RTC này khỏi covid nhanh lắm

Tôm đồng

Xe tải
Em âm tính được hơn 1 tuần thì dính quả loạn nhịp tim, vào viện khám bs cho chụp thêm cắt lớp phổi thì có nhiều nốt vôi hoá, phổi bị tổn thương. Sức khoẻ thì bình thường, em chưa vận động gắng sức lại. Sang tuần khởi động lại chạy bộ xem sao. Lúc khám thì gặp 1 bác cũng dính tổn thương phổi khá nặng, kèm hụt hơi và mất ngủ ( âm tính được 10 ngày). Nên vụ covid này, mỗi người 1 kiểu, phần lớn có thể thấy ko sao, nhưng cũng một số không ít bị ảnh hưởng sức khỏe lâu dài. Có lẽ đó là sự khác biệt với cảm cúm.

Mesocsic

Xe điện
Em âm tính được hơn 1 tuần thì dính quả loạn nhịp tim, vào viện khám bs cho chụp thêm cắt lớp phổi thì có nhiều nốt vôi hoá, phổi bị tổn thương. Sức khoẻ thì bình thường, em chưa vận động gắng sức lại. Sang tuần khởi động lại chạy bộ xem sao. Lúc khám thì gặp 1 bác cũng dính tổn thương phổi khá nặng, kèm hụt hơi và mất ngủ ( âm tính được 10 ngày). Nên vụ covid này, mỗi người 1 kiểu, phần lớn có thể thấy ko sao, nhưng cũng một số không ít bị ảnh hưởng sức khỏe lâu dài. Có lẽ đó là sự khác biệt với cảm cúm.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Em cũng nghĩ sau khỏi CoVid nên sắp xếp chụp X-quang phổi.

Kimquy

Xe tải
E âm tính lại đc 10 ngày nay, bị ngứa và nổi mề đay khắp người. Ko biết bao lâu mới hết nữa 🙁

Mesocsic

Xe điện
E âm tính lại đc 10 ngày nay, bị ngứa và nổi mề đay khắp người. Ko biết bao lâu mới hết nữa 🙁
Khó chịu thì uống viên chống dị ứng hoặc các thuốc thảo dược ấy cụ.

Phỗng new

Xe điện
Mừng cụ qua khỏi nhé!
Mà lúc đầu cụ có dùng kháng virus không mà nặng vậy?
Anh bị nặng lắm Cò ạh, ngoài sự tưởng tượng, ngoài dự tính...
Mọi người bảo ai mà ít ốm vặt thì khi bị sẽ thường rất nặng, anh thấy cũng đúng :D
Anh gần khỏi từ hôm qua rồi, giờ hay thấy khát nước và đói (Mama bảo tham ăn từ nhỏ :D ).