[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chia sẻ chỗ nào ? Sao em không thấy nhỉ ? Cụ quote lại đây xem . Có hình chụp phổi của cụ càng tốt.

Chỉ thấy dẫn link báo là nhanh, toàn "nghe nói" =))
Em thật với cụ, kể cả thời chưa có covid, tỉ lệ mắc cúm sau đấy viêm phổi, tổn thương phổi là cũng có. Hay như cảm lạnh, sốt virus, ốm sốt thông thường vẫn có những người bị nặng phải nhập viện hoặc viêm phổi/ viêm phế quản. Phải tiêm/ truyền vác xin.
Đừng tuyên truyền thêm để reo rắc nỗi sợ về covid nếu không có con số thống kê thực tế nào. Nếu cụ có con số thống kê, nghiên cứu khoa học chỉ ra thì đưa ra.
À thế à? Thế các cụ có thống kê, nghiên cứu khoa học nào nói 100% sau covid không bị di chứng thì gáy ra đây? Hay cũng nói phét mà khẳng định chắc nịch thế? =))
Người khác chia sẻ mất ngủ, rụng tóc thì các cụ bổ thẳng vào mặt các ông bị ... tự kỷ?

Cũng lạ: tỉ lệ mắc cúm sau đấy viêm phổi, tổn thương phổi là cũng có, nhưng khi người khác bị tổn thương hậu covid thì chửi họ ... tưởng tượng?!??

congthuong

Xe điện
À thế à? Thế các cụ có thống kê, nghiên cứu khoa học nào nói 100% sau covid không bị di chứng thì gáy ra đây? Hay cũng nói phét mà khẳng định chắc nịch thế? =))
Người khác chia sẻ mất ngủ, rụng tóc thì các cụ bổ thẳng vào mặt các ông bị ... tự kỷ?
Cụ đã chia sẻ chỗ nào ? sao cứ chống lảng thành chuyện người khác thế ?

Cụ sợ thì tốt, đi chụp phổi post lên đây em nghĩ tốt hơn là tranh cãi

Bobbo

Xe điện
Cái mứt gì cũng hậu covid, các cụ rảnh quá

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã chia sẻ chỗ nào ? sao cứ chống lảng thành chuyện người khác thế ?

Cụ sợ thì tốt, đi chụp phổi post lên đây em nghĩ tốt hơn là tranh cãi
Em thì chả sợ, sau covid bị ho dai dẳng, khi hoạt động mạnh tí là bị đau tim, khó thở. ;))
Tổn thương thì để ý, tập lại cho khỏe dần.
Nhưng em rất ghét mấy đứa không bị thì tinh tướng chửi người khác tưởng tượng với tự kỷ ám thị ;))

thangmin

Xe tăng
Ra TDH cho các em cưỡi ngựa 1 lúc là khỏi nhé ;))
Cụ có nhầm ko vậy? Nhẹ thì đau thêm gấp 2, còn nặng có khi liệt nửa người :))
E đau lưng chỉ có đi tẩm quất....người mù là đỡ ;)) chứ đội sáng mắt nó quất còn đau thêm

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Cái mứt gì cũng hậu covid, các cụ rảnh quá
Chào các cụ, em thỉnh thoảng có cảm giác bị đau lưng sau khi đã bị nhiễm Covid, một số người quen của em cũng bị tình trạng như vậy. Không biết các cụ có bị như vậy không? Hãy cùng chia sẻ triệu chứng cách chữa trị với mọi người, em xin cảm ơn các cụ.
thật ra báo đài ta chỉ biết nói hậu covid thôi chứ dell chịu giải thích hậu covid là thế nào và ra sao . đây là vấn đề rất quan trọng vì nó liên quan tới người dân kg hiểu biết làm cho họ hoang mang
hôm nay em mới hỏi 1 bác sỹ chuyên khoa hồi sữc cấp cứu . em hỏi là tại sao tôi bị covid 15 ngày rồi và âm tính hoàn toàn , mà vẫn bị ho sặc sụa là sao ? lý do ?
trả lời: đây chính là triệu chứng hậu covid đấy . sạu khi khỏi covid nhưng covid vẫn để lại di chứng trong cơ thể mỗi người như kiểu làm tổn thương các cơ quan trong cơ thể . lên dẫn tới bị ho hoặc mệt + đau cơ thể . nhanh thì 15 hôm hoặc 30 ngày cơ thể từ từ phục hồi
nghe bs giả thích em thấy có vẻ ổn chứ nghe báo viết thì có lẽ càng hoang mang

0916187779

Xe tải
em chưa dính covid mà vẫn đau đây, từ lúc tiêm mũi 3 xong thỉnh thoảng đau với nằm nghiêng trái là tức ngực.

agrimeco

Xe lăn
Theo em nghĩ đau phổi thì đúng hơn, tổn thương trong quá trình khó thở kéo dài. Em cũng f0 5 ngày rồi, giờ hết khó thở nhưng cũng cảm giác cứ nhoi nhói ở lưng.

TNLak

Xe điện
Theo em nghĩ đau phổi thì đúng hơn, tổn thương trong quá trình khó thở kéo dài. Em cũng f0 5 ngày rồi, giờ hết khó thở nhưng cũng cảm giác cứ nhoi nhói ở lưng.
Chuẩn. Em 6 ngày rồi những vẫn ho + chưa hết đàm

Lilac

Xe hơi
Em thì có ý kiến như thế này :
1. HẬU COVID RÕ RỒI. Nguy hiểm. Cũng nhiều người bị . Và KHÔNG Ai là KHÔNG SỢ CẢ
nhưng thớt này nên để chia sẻ 1cách tích cực - chứ đừng nêu những điển hình người bị hậu Covid lên đây làm gì…
2. Thấy báo chí nói nhiều quá về Hậu Covid, đúng như bác nào trên đây nói : chỉ béo các đồng chí tpcn, thuốc bổ này kia , nhất là đợt này các BỆNH VIỆN KHÁM HẬU COVID THA HỒ THU BỘN
em cũng chưa vấn đề j nhưng muốn đi khám ktra mà đắt quá …
3. Sống tích cực/ chia sẻ tích cực / để cùng phòng ngừa chứ cãi cọ nhau làm gì ah
Đêm qua đọc căng thẳng, em lo suýt mất ngủ —> lại thành hậu Covid- thức giấc nửa đêm 🧐😔

Đá Ốp Lát

Xe điện

Cũng lạ: tỉ lệ mắc cúm sau đấy viêm phổi, tổn thương phổi là cũng có, nhưng khi người khác bị tổn thương hậu covid thì chửi họ ... tưởng tượng?!??
Xin lỗi cụ. Em không hề nói 100% không bị hậu covid. Em nói bất cứ ốm, sốt, cúm bình thường gì từ ngày trước khi có covid đều có thể có hội chứng hậu ốm, sốt, cúm cả.
Ai ốm, sốt dậy chả mệt mỏi. Không may viêm phổi điều trị kháng dinh dài ngày thì còn mệt nữa. Không chỉ covid mới bị như vậy.
Thế nên cụ bớt tuyên truyền về cái gọi là hậu covid đi. Trừ khi cụ có con số thống kê, có nghiên cứu khoa học nghiêm túc đưa ra.

Âu Dương

Xe hơi
Triệu chứng tùy người, e thấy chả giống nhau. Đúng kiểu chọn lọc tự nhiên, sống chết do số. Thằng nào nghiên cứu ra con virus này thâm thật. (..Chỉ có thể là tàu)

Số Hưởng

Xe tải
Chỉ cần tiêm vacxin xong, tóc đã rụng ầm ầm,bị dương tính tóc rụng khủng hơn nữa.

banhbeo

[Tịch thu bằng lái]
Đứa em em bị trong tết
Khỏi rồi mà giờ nó kêu thường xuyên bị đau đầu

Mesocsic

Xe điện

Mesocsic

Xe điện
Hậu CoVid làm tăng nguy cơ bị Viêm phổi do nấm.
Theo Medscape ngày 05.3

jazzzzz

Xe lăn
Mấy con nợ của em đều bị hậu covid hết: rối loại trí nhớ.
Tết đến đòi nợ thấy có biển gia đình có người F0, ra tết thì bị hậu covid: nhớ nhớ quên quên. Haizzz mệt mỏi thật.