[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

coolpix8700

Xe ngựa
Aocom nói:
Thế là ko được tắm hả các cụ fo? Sao thế nhỉ, ảnh hưởng gì ko?
Em vừa gia nhập f0 sáng nay, mà ko tắm thì khó chịu lắm
phuclam167 nói:
vấn đề tắm lắm ý kiến trái chiều lắm ạ. Bác sĩ thì bảo tắm thỏa mái, nhưng người đời thì cứ truyền tai nhau những case tắm xong biến chứng nặng :(
p/s: em cũng chưa tắm đây, mới chỉ dám lau người =((

Em kể nhà em cho các cụ nghe nhé. Còn 2 cụ thắc mắc tắm thì lắm ý kiến, nhưng e thấy khi mệt sốt mình lạnh lắm có bắt tắm cũng ko tắm, còn lúc khoẻ hơn thì tắm được ạ
...
Ngày nào em cũng tắm, hôm qua và hôm nay cũng tắm.
Tất nhiên nếu bị sốt thì không được tắm!

congthuong

Xe điện
E uống thì đỡ, hết thuốc lại sốt cụ ạ
Dự mai là cụ sẽ đỡ. Cứ 4 -5 tiếng lại uống giảm sốt. Thường thì em hay bị chiều và đêm, nhiều hôm giữa đêm thấy lạnh em tự pha giảm sốt uống rồi ngủ lèo tới sáng.

Cụ chịu khó uống nhiều bù nước, pha gói điện giải , nước hoa quả.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Triệu chứng mỗi người mỗi khác các cụ nhỉ?

holland

Xe tăng
Em kể nhà em cho các cụ nghe nhé. Còn 2 cụ thắc mắc tắm thì lắm ý kiến, nhưng e thấy khi mệt sốt mình lạnh lắm có bắt tắm cũng ko tắm, còn lúc khoẻ hơn thì tắm được ạ
- Em đợt này dịch lắm, em ở nhà 1 tuần luôn ạ, dù trước e đi lắm (như chó tuột xích í), mà đợt này em lại ở nhà 5-7 ngày ko thò ra ngoài luôn ạ
- Xong tự nhiên 1 hôm em đêm ngủ lạnh đúng hôm HN lạnh nhất, nên em nghĩ bị cảm lạnh viêm họng, cả ngày hôm sau em sốt nhẹ 37 độ, đau họng kinh khủng, sợ sợ, em đi test thì 1 vạch. Em thấy 1 vạch nên thoải mái, ôm ấp các con đều ạ, em có bầu em bé số 3, nên em chỉ uống bổ phế Nam Hà và chỉ mua 1 gói ngậm giảm đau họng
- Hum sau lão nhà em kêu mỏi người thoáng qua, e đi mua tinh dầu tỏi và viên giải cảm cho uống, uống tối, sang ngon ngay đi làm ạ
- Rồi con gái em lớp 2, sáng ăn rồi nôn xong sốt, em cho 1 liều hạ sốt, chiều khỏi và chơi vui, học ôn thi luôn ạ. Em có test thì chỉ 1 vạch ạ
- Cùng lúc thì cô giúp việc đi tiêm về cũng ho sốt nhẹ đau người, em cho uống tinh dầu tỏi và bổ phế, hum sau cũng đỡ khỏi ạ, cô thì ho nhiều chút ạ
- Sau cùng là con gái út 4.5 tuổi sốt 2 lần, e cho hạ sốt 2 lần và đỡ, lão nhà bảo test phát. Em cho têst phát lên 2 vạch
- Ôi bỏ bố thế là út ít dính hả, bọn em mua 10 que test test cả nhà: em - lão nhà, cô giúp việc, con gái lớn, con gái bé lên 2 vạch hết. Thế hoá ra cả nhà đã bị và đã đỡ rồi hả. Thế hoá ra covid chỉ có thế thôi hả. Túm lại khi mình test 1 vạch nghĩ là cảm cúm, tâm lý thoải mái nên khỏi nhanh lắm, mà ăn uống bình thường. Còn test 2 vạch sẽ bị tâm lý "ôi bỏ mẹ 2 vạch rồi, phải đi xông, phải ăn này tẩm bổ kia, rồi tinh thần sẽ lo lắng hơn".
- Túm lại cứ giữ tinh thần thoải mái đi các cụ ạ. Em chỉ thắc mắc sao xung quanh ai cũng bị, bạn bè bị hết mà nhà mình lại ko sao e thấy lạ lắm. Đến lúc cả nhà bị xong, em thấy nhẹ cả người, mong ai cũng bị thoáng qua, tạo miễn dịch cộng đồng nhanh chóng để quay lại cuộc sống bình thường thôi ạ!
Thuốc giải cảm.là thuốc gì mợ nhỉ?

quanghungle

Xe tăng
Em vào điểm danh

ChacuaTit

Xe tăng
E không sốt nhưng cũng hai vạch. Bị loại khỏi CQ ợ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Tính thời gian thì em quá 3 ngày rồi mà cũng ko biểu hiện gì làm em thấy căng căng. Nhỡ độ 5-7 ngày sau mới + thì lại cách ly tiếp có mà bách nhục :P
Đứa đầu tiên ở lớp cu con nhà em bị và nghỉ học hôm 22/2, vậy mà chiều nay vẫn lên tiếp 3 đứa (cả con nhà em, các bé cùng nghỉ học tự cách ly ở nhà từ 24/2); gấu em thì vướng nguồn khác, tự cách ly từ 23/2.
Như vậy là mấy bé kia cũng ủ tầm 7 ngày

Voi coi HN

Xe tăng
Em dính đc vài hôm nằm riêng một chỗ cách ly cơm một mình, nay test cả nhà 3 mẹ con có triệu chứng và dính hết, cả nhà lại quây quần ngồi ăn cơm với nhau. Thôi cùng nhau cố gắng vậy, bọn F1 hâm hấp mất một buổi rồi hết lại nô như giặc, ăn uống tùm tụp.

VT Entertainment

Xe buýt
Đứa đầu tiên ở lớp cu con nhà em bị và nghỉ học hôm 22/2, vậy mà chiều nay vẫn lên tiếp 3 đứa (cả con nhà em, các bé cùng nghỉ học tự cách ly ở nhà từ 24/2); gấu em thì vướng nguồn khác, tự cách ly từ 23/2.
Như vậy là mấy bé kia cũng ủ tầm 7 ngày
Em có bà chị trc Tết dính đến Tết mới khỏi, tuần trước lại vừa dính lại phát nữa, coi như trong 1 tháng dính 2 lần. Cứ thế này cũng mệt mỏi lắm. Chả biết bao giờ mới hết

lọ_mọ

Xe máy
Nhà em 6 người hiện đang bị covid đc gần 1 tuần . Hiện tại thì chỉ có vợ em là ho 1 chút , còn lại ông bà , 2 đứa nhỏ không sao . Cũng chả buồn test luôn , nước điện giải đắt quá chả thèm mua :D . Có mấy trăm quả bưởi lấy ra dùng dần , bổ sung vitamin C :D

Bang lang

Xe điện
Các cụ F0 cho em hỏi, hôm nay em xem một cái clip trên Fb thì nó bảo mất vị giác có nghĩa là uống nước mắm cũng ko thấy mặn, em cũng ko biết là thật hay giả, người mà e biết bị Covid chả ai mất vị giác cả. Có cụ nào bị rồi nói cho em mất vị giác là thế nào ko?

dinhan3001

Xe tải
Các cụ F0 cho em hỏi, hôm nay em xem một cái clip trên Fb thì nó bảo mất vị giác có nghĩa là uống nước mắm cũng ko thấy mặn, em cũng ko biết là thật hay giả, người mà e biết bị Covid chả ai mất vị giác cả. Có cụ nào bị rồi nói cho em mất vị giác là thế nào ko?
Đứa bạn em bị mất vị giác, nó xơi nguyên 1 quả chanh mà chả thấy gì luôn.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Thuốc giải cảm.là thuốc gì mợ nhỉ?
Dạ trc lão nhà e 1 năm ốm vài lần, mỗi lần ốm xong uống Tiffy ngủ li bì e giận lắm vì đàn ông cứ hở ra ốm mà ốm mấy ngày (do em 7 năm nay trv ko ốm bg).
- sau cô giúp việc nhà e ốm cảm nặng bê bết. E ra hiệu thuốc chị bán cho em tinh dầu tỏi và viên cảm cúm uống sáng đỡ hẳn. Từ sau lần đó lão nhà e ốm là e đi mua về uống qua 1 đêm là người khoẻ hẳn, ko còn bị nặng nữa.