[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Viola2009

Xe buýt
Đến Vpop e còn chả quan tâm chứ nói méo gì K với Z.

Bang lang

Xe điện
Mình ko rõ KPI là gì
Cụ ko rõ kpi là j nói chung hay kpi của nhà báo? Nếu vế 1 thì cụ google, còn vế 2 thì em trả lời: một trong những kpi của nhà báo là những bài báo của họ phải có lượt view lớn, chính vì thế họ phải giật tít các kiểu. Ngoài ra, có một cái dở là do tâm lý người đọc thôi. Ví dụ như những mặt trái của xã hội bao giờ cũng được chú ý hơn và quan tâm hơn những điều tốt đẹp trong xã hội. BTS có 1 lượng fan khổng lồ, viết để đạt chỉ tiêu cụ ạ, bù lại những bài như cụ nói.

vihali

Xe container
Siêu thị bán giấy vệ sinh nhiều hơn chai rượu là lẽ thường mà cụ.

• Vodka
Reactions: XPQ

cococo12

Xe máy
Em hóng ạ, dạo này lương 3 cọc 3 đồng quá. Trong khi bọn trẻ con thì năng động ghê. Em xem tik tok thấy gì mà 18 tuổi lương 30tr/ tháng.

conkynhong1998

Xe buýt
Cụ ko rõ kpi là j nói chung hay kpi của nhà báo? Nếu vế 1 thì cụ google, còn vế 2 thì em trả lời: một trong những kpi của nhà báo là những bài báo của họ phải có lượt view lớn, chính vì thế họ phải giật tít các kiểu. Ngoài ra, có một cái dở là do tâm lý người đọc thôi. Ví dụ như những mặt trái của xã hội bao giờ cũng được chú ý hơn và quan tâm hơn những điều tốt đẹp trong xã hội. BTS có 1 lượng fan khổng lồ, viết để đạt chỉ tiêu cụ ạ, bù lại những bài như cụ nói.
Nhạc BTS không nghe thì nhân loại chẳng sao, khỏe hơn là đằng khác -> báo chí vẫn đổ xô đi nịnh nọt BTS :-&
Nếu ko có vắc-xin covid: thêm vài chục triệu người sẽ tử vong, số ca nhiễm có thể lên tới vài tỷ , kinh tế có thể sụp đổ. -> báo chí vẫn ít nhắc đến họ

vandinh

Xe container
Không thấy giải trình gien ở HN xem chủng gì nhỉ. Có vẻ Omicron vì tốc độ lây lan nhanh và nhiều người bị lại.

Rangerovervogue

Xe đạp
Em có phét lác vẫn tốt hơn mấy đứa tiêm xong rồi tự hào nhờ cơ địa mà khỏi
Biết được anh A, chị B... như thế, như thế, rồi tự hào suy ra tất cả xã hội đều giống ta cả.
Cụ có bao giờ mắc lỗi ngụy biện đấy không? :))
Ai già yếu bệnh nền thì tiêm thôi.

Em vẫn cho rằng những người trẻ, khoẻ mạnh bình thường ko cần tiêm.
Em đã tiêm đủ 3 mũi và sẽ ko bao giờ tiêm nữa. Rất hại người.

KhyeuVS

Xe tải
Kist test của em quá chuẩn luôn

Vũ Hải Minh

Xe hơi
Rượu mận giờ bỏ mồm như đậu phụ luộc các cụ ah

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Vắc xin + kit test + vắc xin + kit test... Cái vòng tròn hình thòng lọng mới là thứ đang bào mòn cái túi tiền vốn không dư dả của đa phần người dân. Đến lúc này, có lẽ nên đặt ra câu hỏi, nếu cứ đối xử với Covid như một bệnh cúm mùa bình thường thì hậu quả nghiêm trọng đến mức nào ?
Nhỡ đâu chết cmn vì đói và vì sợ trước khi vì cái con Covid :(

luot_song

Xe điện
Người lớn F0 thì thôi đành chịu, chúng ta đã sống 2/3 cuộc đời rồi! nhưng tre em, người chưa lập gia đình liệu dính sau có ảnh hưởng đường con cái, sức khoẻ suy giảm để lại nhiều di chứng không các cụ, em thức sự lo lắng, cụ nào đã đc đọc những nghien cứu về ảnh hưởng chưa, chia sẻ anh em với
Nghiên cứu chắc cần thời gian cụ ạ... nói chung là loài người đang đối diện với dịch bệnh 4.0 cực kỳ thông minh, cực kỳ khó tiêu diệt. và chưa có kháng sình đặc dụng .. Vui lên thôi chứ việc của thiên nhiên tạo hóa mình lo cũng không làm được gì

Trục

Xe ba gác
Em hóng ạ, dạo này lương 3 cọc 3 đồng quá. Trong khi bọn trẻ con thì năng động ghê. Em xem tik tok thấy gì mà 18 tuổi lương 30tr/ tháng.
Nghìn đứa thì may ra có 1 đứa được, rồi 1 đồn 10, 10 đồn trăm. Tam sao thất bản thành 1000 đứa được thu nhập thế. =))

Trang Nguyen

Xe điện
Còn giữ suy nghĩ này trong đầu cụ khó kiếm lắm.
Em nói đơn giản cho cụ. Nước chảy chỗ trũng. Từ trên cao chảy xuống ko bao giờ chảy ngược thì thấp lên cao. Đi cứ thế áp dụng sang đi buôn. Buôn vào cái nào mình mạnh.
Đừng tham gia bán đội thực phẩm trên f tiếp tay cho thực phẩm bẩn là OK.
Như em gom trứng gà ý. Nông dân họ bỏ gà loại. Về lên f em thấy toàn 150k2 con gà ri.
Cụ làm thực phẩm bán hà nội. Nên nghĩ khi nào hà nội hết ta ngừng bán. Nhưng tạo đc bản sắc của mình. Thì sẽ tồn tại được.
Em kể cụ câu chuyện em năm ngoái.
Em chỉ còn 1 tr. Với lại cũng gần tết rồi ko thể không có tiền.
Hôm 11/12 âm lịch em tìm mối bán cá chép đỏ giá cá chép lúc này đang 80k/kg giá lên dần đỉnh điểm 300k/kg. Rơi vào khoảng hơn 40 con 1 kg. Em mua đc 12 kg vào khoảng 500 con. Đến lúc bán em bán con. Từ 11_ 21 em chưa kiếm đc đồng nào. Khoảng thời gian này em đi tìm lợn rừng. May mắn tìm được trại. Họ chỉ còn 7 con. May cho em họ ko bắt em đặt cọc. Chứ ko em gì có tiền.
Và tiếp tục tìm mối cá bán vào ngày tết từ mìng 2 trở đi.
Đến sáng 21 lại một cái may cháy hàng cá chép. Em bán một buổi sáng hết luôn 12 kg. Mà em bán con nhà. Cứ 12_ 15k/ con. Cả tháng lương em làm nhà nước ko bằng buổi sáng đi buôn. Mặc dù cầm tiền đi mua cả nhà đã đôi lần. Nhưng ko thấy hân hoan bằng mình cầm 4 triệu. Đến chiều phi lên luôn lấy 1 con lợn rừng về.
Giá cá chép thường hôm 21 còn rẻ. Trong người còn 1.8 tr. Đêm hôm đó đi bắt toàn bộ số cá chép. Về thả bể.
Hôm sau lại tiếp tục bán lợn rừng. Từ 21. Đến 26. Ngày nào cũng bán đc con. Con đầu bán lãi 400k.
6 con sau tổ chức mổ xong bán. Nhận cả đánh tiết canh. Mặc dù em chưa đánh bao giờ trong đời. Quả đầu tiên đánh 8 bát đông 4 ko đông 4. Xoay nhanh nc luộc lòng rồi đổ 4 bát ko đông vào đi mua rau cần và cải cúc nhúng ăn để khách ăn rồi. Gan. Nhúng vào ăn với. Em nín thở chờ phản hồi khách. (May khách phản hồi rất OK). Các con sau OK rồi em đc mỗi con hơn củ.
Đến ngày 27 nhà chưa có gà ăn tết gần nhà ông có lợn có nhà dân có gà ngon. Em làm luôn 15 con.
Thì về nhà đến ngày 30 em bán sạch. Đến nỗi. Năm nay nhà em ko có gà ăn tết.
Đến mùng 2 bắt đầu bán cá. Cá bán trong mấy ngày tết lãi một gấp đôi.
Đến mùng 6_20/01 âm em chạy taxi. Do giá thực phẩm sau tết cao quá. Mới làm ko dám nhập.
Mấy hôm nay giá thực phẩm xuống em lại nhập hàng bán.
Còn đến giờ vợ em ko ý kiến gì. Em bảo đăng bài bán cho em lẻ cũng đăng rồi.
Để em đi chào truyền thống mà em giờ còn đang chào cả các bà bán cá ở chợ vào nhà em lấy cá hoặc hoặc em giao cho họ. Đi chào các siêu thị nhỏ.
(Ước mơ nho nhỏ có tem mác TRAI CÁ NGƯ NHI) đúng sản phẩm em khởi nghiệp từ con cá nhỏ. Lại trùng tên trên off được vào siêu thị nhỏ giá đình. Và các trường học mầm non. Các bếp ăn. Đó là ước mơ và em đang xây dựng. Còn kênh bán lẻ vẫn đang chiến OK ở quanh khu em ở.
Em đang tiến hành các đăng ký hộ kinh doanh. Và cấp chứng nhận vệ sinh an toàn thực phẩm.
. Bây giờ cũng đang rất gập kềnh.
Nói cụ là để xây dựng ý tưởng khởi nghiệp không đêm nào em ngủ được TRC 3 giờ sáng trong 6 tháng ko giao lưu bất kỳ ai. Tự biết ra giấy 3 kế hoạch ngắn hạn. Trung hạn. Và dài hạn. Lại có nhứng kế hoạch nhỏ.
Cô đơn lắm cụ ạ kể cả vợ em ko biết được.
Dự tính thất bại thì đành bán 2 xe đi trc. Hi vọng cả đời ko phải bóc túi ni lông trong ảnh mà vứt nó vào xó nhà
Cụ quả là nỗ lực và năng động.
Giàu ai cũng muốn nhưng sẵn sàng lăn lộn thì thực ra ko nhiều người làm đc.

Bupket

Xe điện

Em trước em thấy gai gai họng, test thì thấy 2 vạch . Tối thấy người hơi lạnh lạnh chút, tắc mũi mất 3-4h . Còn lại ko thấy dấu hiệu gì nữa, sinh hoạt ăn uống bình thường .