[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

susu

Xe điện
Dựa vào kinh nghiệm của em và chứng kiến các trường hợp khác, em khẳng định sẽ tốt hơn rất nhiều cho bản thân và gia đình các cụ nếu chúng ta KHÔNG quan tâm đến tình hình covid nữa.
Không quan tâm ở đây không có nghĩa là mù thông tin hoàn toàn, dù muốn dù không các thông tin đó vẫn đập vào chúng ta hàng ngày, nhưng đừng đọc chúng nữa. Đừng quan tâm hôm nay có bao nhiêu ca, đừng quan tâm F0 ở ngõ bên cạnh, tòa nhà bên cạnh, thậm chí có thể là F0 ở tầng trên nhà các cụ.
Các cụ cứ tuân thủ 5K, tránh nơi đông người nhất có thể, đeo khẩu trang, tránh tiếp xúc tay, rồi lấy tay sờ mặt, thì khả năng nhiễm gần như bằng 0, còn thì cái gì đến nó sẽ đến.
Làm thế chúng ta sẽ tránh được những quyết định ngu ngốc như cấm thể dục ngoài trời, cấm người dân về quê, nhốt F1,... Nỗi sợ hãi đó được reo rắc một cách quá đáng mà các cụ có thể thấy sự phiền toái không đến từ con virus mà từ chính sự sợ hãi của người có tránh nhiệm.
Chúng ta sẽ bình tĩnh hơn, thấy cảnh vật yên bình hơn, làm những việc cần làm, có thể làm, chuẩn bị cho tương lai, hơn là ngấu nghiến mấy cái bản tin F0 rồi kêu ối giời ơi mà chả đem lại cho bản thân chúng ta cái mie gì cả.
Em thực hiện như này từ khi có dịch.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Dựa vào kinh nghiệm của em và chứng kiến các trường hợp khác, em khẳng định sẽ tốt hơn rất nhiều cho bản thân và gia đình các cụ nếu chúng ta KHÔNG quan tâm đến tình hình covid nữa.
Không quan tâm ở đây không có nghĩa là mù thông tin hoàn toàn, dù muốn dù không các thông tin đó vẫn đập vào chúng ta hàng ngày, nhưng đừng đọc chúng nữa. Đừng quan tâm hôm nay có bao nhiêu ca, đừng quan tâm F0 ở ngõ bên cạnh, tòa nhà bên cạnh, thậm chí có thể là F0 ở tầng trên nhà các cụ.
Các cụ cứ tuân thủ 5K, tránh nơi đông người nhất có thể, đeo khẩu trang, tránh tiếp xúc tay, rồi lấy tay sờ mặt, thì khả năng nhiễm gần như bằng 0, còn thì cái gì đến nó sẽ đến.
Làm thế chúng ta sẽ tránh được những quyết định ngu ngốc như cấm thể dục ngoài trời, cấm người dân về quê, nhốt F1,... Nỗi sợ hãi đó được reo rắc một cách quá đáng mà các cụ có thể thấy sự phiền toái không đến từ con virus mà từ chính sự sợ hãi của người có tránh nhiệm.
Chúng ta sẽ bình tĩnh hơn, thấy cảnh vật yên bình hơn, làm những việc cần làm, có thể làm, chuẩn bị cho tương lai, hơn là ngấu nghiến mấy cái bản tin F0 rồi kêu ối giời ơi mà chả đem lại cho bản thân chúng ta cái mie gì cả.

Một con dao sắc vào tay bác sĩ giỏi nó sẽ là một công cụ cứu người, còn Một con dao vào tay bất kỳ đứa sát nhân nào nó sẽ là một hung khí giết người! =D> :)) :((

Bản thân thông tinh chính xác đúng đắn không "cạo sửa" về COVID cũng không là ngoại lệ. [-X
Vấn đề là người nghe nó là ông bác sĩ hay thằng sát nhân! :-? :-/

Đào Xuân hán

Xe tải
không biết bên Nhật họ làm thế nào mà bg ngày có trên dưới 200 ca nhiễm nhỉ?

captain81

Xe tải
Đọc thêm cho các cụ lúc rảnh rỗi, xem cách thao túng, kiểm soát trong từng thời kỳ của một giới nào đó, quả là một chiến dịch vĩ đại.

Ý kiến cá nhân: về cơ bản có nhiều cái vẫn là thuyết âm mưu, tuy nhiên trong đó có nhiều điều hay ho để học hỏi. Nhất là về cách người ta sử dụng phương tiện cho cuộc chiến kiểm soát.

Tóm tắt toàn bộ quá trình chúng ta đã bị tẩy não trong hơn 5 thập kỷ trên quy mô toàn cầu, dẫn đến tình trạng hiện nay của đại chiến thế giới thứ 3: chiến tranh thông tin, vũ khí sinh học, Covid 19 là bước đầu khởi chiến.
Một phim tài liệu làm sáng tỏ mối liên quan giữa Covid-19 - Vaccines - Khẩu trang - Hệ thống ngân hàng và Cuộc tái lập vĩ đại - The Great Reset.

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn
Đức năng mà vẫn ko thắng được số thì đành chịu thôi cụ.
Em cẩn thận hay nhận đc sự dè bỉu đâm ra cũng quen rồi cụ ạ, mình biết thân phận yếu nên cứ núp lùm đã.
Đại dương sóng lớn nhường các cụ chân tay to đi trước:))
Hoảng sợ và Cẩn thận là 2 khái niệm khác nhau. Nhưng Hoảng sợ thì người ta hay nhầm sang Cẩn thận cụ ah :))

funfunfun

Xe buýt
Khi con đà điểu bị sư tử đuổi. Nó rúc đầu xuống cát để thấy cuộc đời bình yên.
Khi con trâu rừng bị đuổi, nếu dồn nó vào đường cùng nó sẽ dương cặp sừng ra.

Một cái bình yên giả tạo thế mà cũng được tung hô. Thảo nào con ếch luôn bị nấu trong nồi nước sôi. Bị đun chín rồi vẫn còn nghĩ may mà mình tèo sớm hơn thằng bên cạnh.
Lại lên mạng đạo lý rồi
Cho hỏi mỗi năm cụ tích lũy được bao tiền ,đủ rồi thì qua tư bản mà sống
Rao giảng đạo lý trong khi túi móc mãi éo nổi 50K thì thôi

Patriots

Xe lăn
Các cụ có bao giờ tự hỏi, năm ngoái có 120k bệnh nhân ung thư chết và hai năm qua có 23k chết với covid mà tại sao phải rùm beng lên, mỗi số phận mỗi cái chết đều thương tâm và không xứng đáng, nhưng tại sao lại có lễ tưởng niệm covid? Mà không tưởng niệm ung thư? Hay bao giờ ung thư về 20k thì sẽ có tưởng niệm? Tất cả là do truyền thông hết? Có 5k trẻ mồ côi, cháu cứ tính mỗi trẻ mồ côi có trung bình một cha hoặc mẹ mất, thì có ít nhất 5k người trẻ mất, một con số cao bất thường so với thế giới, vậy những người mất đấy là ai? Mà con không nơi nương tựa, cô, dì, chú, bác, ông bà đều không có khả năng, dù rằng ông bà nếu có chắc cũng chưa già. Đằng sau 5k số phận đấy là cái gì? Đáng để suy nghĩ

rav4_2010

Xe buýt
Cụ chủ nói đúng. Bọn báo chỉ toàn tin vớ vẩn một là làm ta sợ hai là làm ta rung động như ảnh hotgirl.... để nó kiếm views. làm ta bất an.

changbietgi

Xe tải
Những ca công bố dương tính là những ca đã phát hiện, còn những người nhiễm không triệu chứng vẫn ở ngoài cộng đồng thì thống kê sao nổi.
Dần dần không quan trọng số nhiễm nữa mà chỉ tập trung phát hiện chữa những ca bị nặng thôi.

hado1987

Đi bộ
Cảm ơn Cụ, nói đúng!!!

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Trước thì Vacxin rồi cũng mất tăm, nay lại đến thuốc điều trị Covid ... Hy vọng được 1 lần thành công để mọi người được nhờ

nguyentoan.uct

Xe điện
Trước thì Vacxin rồi cũng mất tăm, nay lại đến thuốc điều trị Covid ... Hy vọng được 1 lần thành công để mọi người được nhờ

ko biết đề tài nghiên cứu khoa học Vắc xin covid trong nước sao im ắng thế nhỉ, chắc bán lại cho mấy anh làm luận án tiến sĩ còn vớt vát ít vốn

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Đang trong giai đoạn phát triển và thử nghiệm bác nhé, kết quả rất khả quan.....

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cứ bình tĩnh cụ ơi. Sắp hết dịch rồi Vác xin chưa ra thì cụ có nên đặt niềm tin vào thuốc sẽ đc ra mắt ko? Tốt nhất nên giải cmn tán mấy cái viện nghiên cứu này đi, tập trung làm kinh tế mua của nước ngoài về cho nhanh.

haivanphe

Xe container
Sau vụ sản xuất vắc xin với tặng máy test covid qua hơi thở thì em chả tin nữa ạ. Bao giờ có sản phẩm trên thị trường thì hậu xét.

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Cứ bình tĩnh cụ ơi. Sắp hết dịch rồi Vác xin chưa ra thì cụ có nên đặt niềm tin vào thuốc sẽ đc ra mắt ko? Tốt nhất nên giải cmn tán mấy cái viện nghiên cứu này đi, tập trung làm kinh tế mua của nước ngoài về cho nhanh.
Hy vọng thôi cụ. Biết trình độ của mình đang ở đâu mà

fanmu1234

Xe container
Về chiến lược, thì vẫn phải phát triển Vacxin nội địa, 100 triệu dân x 2 mũi x 10 USD = 2 tỷ USD/năm, 1 nền công nghiệp khổng lồ.

Tuy nhiên, báo chí đừng bơm thổi quá mức, khiến người dân bị ăn quả lừa vì kỳ vọng Vacxin Vn thời gian qua.

fanmu1234

Xe container
Sau vụ sản xuất vắc xin với tặng máy test covid qua hơi thở thì em chả tin nữa ạ. Bao giờ có sản phẩm trên thị trường thì hậu xét.
Nghe đồn VN có loại khẩu trang diệt 99% virus.

Thế là khẩu trang VN tốt hơn khầu trang 3M của Mỹ ah =))=))=))