[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

minhmo

Xe cút kít
-Có mỗi vc ra văn bản thống nhất các biện pháp phòng chống CoV để cho các tỉnh họ theo mà a thủ vẫn chưa buồn làm, chán? Giờ cứ như loạn 12 sứ quân hồi xưa ấy nhể? :D
Đang loạn 63 xứ quân và một đống xứ tướng cụ nhé.
Mạnh ông nào ông ấy quy định, toàn gây khó cho dân.

titcoi

Xe tăng
Tiêm 2 mũi rồi thì cụ test PCR, giấy đi đường rồi đi thôi. Như em đi lại Hưng Yên thì rất dễ, chỉ cần tiêm mũi 2 và cũng không cần test, nhưng khi vào lại HN thì cần test và giấy đi đường. Riêng ra Quảng Ninh thì cực khoai, em cũng bị vướng dự án ở đó gần 4 tháng nay rồi mà chưa có phép nào ra được. Theo đúng chuẩn giấy tờ hành chính thì dù có PCR, 2 mũi thì vẫn phải cách ly tại chỗ vài ngày ko thì vào và quay đầu trong ngày được thôi cụ ạ. Em tìm các kiểu rồi nhưng không ăn thua, ông Quảng Ninh rắn nhất từ đầu đợt dịch rồi.
Thế thì đi về trong ngày, hôm sau lại đi phỏng cụ =))

GoogleGoogle

Xe hơi
Dịch Covid đã kéo dài hơn 2 năm, trong thời gian này rất nhiều người lao động đã mất việc làm.
Việc tổng hợp các gói hỗ trợ cho các cá nhân bị mất việc làm là rất cần thiết để mọi người có thể thấy mình đang thuộc dạng nào mà xin các gói hỗ trợ cho hợp lý.
Em xin gạch mấy đầu dòng và các cụ bổ sung giúp em.
- Việc đầu tiên sau khi được thông báo nghỉ việc là làm việc với nhân sự và chốt sổ BH càng nhanh càng tốt, ko để lâu quá 3 tháng từ ngày chốt mới lấy sổ vì cơ quan BHXH nơi đóng sẽ chỉ chấp nhận hồ sơ từ ngày chốt sổ ko quá 3 tháng.
1 - Hồ sơ nhận tiền BHTN - Nộp tại địa phương nơi làm việc, Hồ sơ gồm: CMT, đơn, QĐ Thôi việc, HĐLĐ. số tháng được nhận bằng 1/10 số năm đóng BHTN
2 - Nhận tiền Hỗ trợ TN từ quỹ BHTN. có 2 cách : 1 là khai qua ứng dụng VSSID hoặc trên trang dịch vụ công quốc gia
3 - Nghị quyết 68 hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do đại dịch

4 -
5 -
.....
Em đang tìm hiểu các gói hỗ trợ cho cá nhân tiếp theo để bổ sung. Các cụ thạo có thể bổ sung để cùng tìm hiểu.
Em cảm ơn.

drumer

Xe tăng
Cháu đã khai ở trên app Vssid ko biết liệu có đc ko nhỉ,khai xong gửi chỉ thấy báo là gửi thành công còn kq thế nào thì chịu

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E cứ xác định là đói thì nhịn, k thì tự kiếm miếng mà ăn, k tơ hào gì mấy gói này

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

GoogleGoogle

Xe hơi
cháu khai chuẩn bank và chi nhánh luôn.Như này mình cứ nằm thở đợi xèng về hả cụ
Đợi thôi cụ, cụ đợi trong vòng 2 tháng và sau 15 ngày từ lúc khai.
Th của cụ là nhận đc những gói hỗ trợ gì rồi
Cụ liệt kê và thủ tục cần những gì vậy

Minh Thanh Le

Xe hơi
Trên này chắc ít cụ cần hỗ trợ, mặc dù có khi thuộc đối tượng được hỗ trợ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Tutibonbon

Xe buýt
Dịch Covid đã kéo dài hơn 2 năm, trong thời gian này rất nhiều người lao động đã mất việc làm.
Việc tổng hợp các gói hỗ trợ cho các cá nhân bị mất việc làm là rất cần thiết để mọi người có thể thấy mình đang thuộc dạng nào mà xin các gói hỗ trợ cho hợp lý.
Em xin gạch mấy đầu dòng và các cụ bổ sung giúp em.
- Việc đầu tiên sau khi được thông báo nghỉ việc là làm việc với nhân sự và chốt sổ BH càng nhanh càng tốt, ko để lâu quá 3 tháng từ ngày chốt mới lấy sổ vì cơ quan BHXH nơi đóng sẽ chỉ chấp nhận hồ sơ từ ngày chốt sổ ko quá 3 tháng.
1 - Hồ sơ nhận tiền BHTN - Nộp tại địa phương nơi làm việc, Hồ sơ gồm: CMT, đơn, QĐ Thôi việc, HĐLĐ. số tháng được nhận bằng 1/10 số năm đóng BHTN
2 - Nhận tiền Hỗ trợ TN từ quỹ BHTN. có 2 cách : 1 là khai qua ứng dụng VSSID hoặc trên trang dịch vụ công quốc gia
3 - Nghị quyết 68 hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do đại dịch

4 -
5 -
.....
Em đang tìm hiểu các gói hỗ trợ cho cá nhân tiếp theo để bổ sung. Các cụ thạo có thể bổ sung để cùng tìm hiểu.
Em cảm ơn.
E có qđ nghỉ vc t9, sổ bh thì hiện tại đang chờ chốt. E khai qua app vssid thì có thông báo ko hỗ trợ.
Cụ cho em hỏi là trường hợp của em như vậy có đc hỗ trợ ko? Tks cụ

drumer

Xe tăng
Đợi thôi cụ, cụ đợi trong vòng 2 tháng và sau 15 ngày từ lúc khai.
Th của cụ là nhận đc những gói hỗ trợ gì rồi
Cụ liệt kê và thủ tục cần những gì vậy
e nghỉ việc từ tháng tư,đã đóng 73 tháng bh và chưa nhận bhtn

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Tâm hay tầm của người lãnh đạo là đây!

Qua nhưng gì đã thấy trong, và qua cơn đại dịch này, nếu phân tich cụ thể các vụ việc (Mục tiêu, kế hoạch phòng chống dịch, lập kế hoạch mua và mua vaccine, Xét nghiệm và mua thiết bị xét nghiệm, các quy định, quy chế và cách hành xử với đội ngũ ý bác sĩ và cả người dân, ...............) thì các quan chức bộ Tế, mà chính xác là ngài Thượng Thư, đáng đem ra tùng xéo!!!
ấy dà.

coolpix8700

Xe ngựa
Hà nội medlatec rẻ nhất, nhưng cẩn thận đc lên bảng nhầm như 5 chú mấy hôm trước đấy 😂
Medlatech rẻ nên rất đông, không test gộp, đến không đăng ký trước là không có chỗ. Được cái là PCR lấy mẫu gần trưa thì chiều tối lấy được KQ, đỡ mất 1 ngày trong 72 tiếng.
Chỉ khi phải làm PCR em mới đến Medlatech, còn đến ngay cái BV KS gần nhà. Đắt hơn 1 chút nhưng rất vắng, có khi chỉ mỗi em lấy mẫu xong ngồi chờ KQ.
Chồng KQ test em chắc khá dầy rồi!