[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Wave cùi bắp

Xe điện
Em cảm ơn cụ!Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe nhé ạ.Cố gắng giữ gìn cụ nhé.Đợt này em đi thấy các ca nặng cũng ít đi nhiều rồi đấy ạ.Như lúc trước 5 anh em tài xế 5 xe tổng số ca chạy ngày nào cũng > 40 ca.Hiện tại 1 ngày em thấy bắt đầu giảm rất nhiều.Chỉ 20-25 ca thôi ạ.Chứng tỏ là mọi thứ đang được kiểm soát dần rồi.Cố gắng giữ gìn sức khỏe cụ nhé!
trên này có cụ và cụ The Silent thật sự là anh hùng ạ, em khâm phục thật sự vì nghĩa cử của 2 cụ cho cộng đồng. vì em cũng có thằng đệ coi như em ruột ở ngay vùng đen đậm đặc là chợ BĐ giữa lúc nguy khốn nhất ko bv nào nhận mà y tế phường cũng quá tải mới biết bất lực thế nào. có lúc nghĩ đã đầu hàng chấp nhận rồi.
kính cụ, trân trọng

trên này có cụ và cụ The Silent thật sự là anh hùng ạ, em khâm phục thật sự vì nghĩa cử của 2 cụ cho cộng đồng. vì em cũng có thằng đệ coi như em ruột ở ngay vùng đen đậm đặc là chợ BĐ giữa lúc nguy khốn nhất ko bv nào nhận mà y tế phường cũng quá tải mới biết bất lực thế nào. có lúc nghĩ đã đầu hàng chấp nhận rồi.
kính cụ, trân trọng
Dạ em không dám nhận 2 chữ anh hùng đó đâu cụ ơi!Em nới khác tới ăn chén cơm SG cho thì em có nghĩa vụ và trách nhiệm phải chung tay để bảo vệ chứ. :D

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
E thấy bảo giờ Hà Đông chỉ cần giấy cam kết là thi công xây dựng được ???

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Mình test máy tạo oxy hiệu Osito bán ở thị trường Đức, nhưng made in China, giá tại HN đang bán loanh quanh 15tr.
Khi ở 1lit/phút máy cho ra oxy nồng độ 90%.
.....
Khi ở 6-7lit/phút máy chỉ cho ra oxy nồng độ còn 30%. Nghĩa là nồng độ oxy cao hơn không khí bình thường 1 chút. Ở không khí tự nhiên oxy chiếm 21%.
Đó là điều khác biệt lớn giữa máy Krober-O2 với Osito mặc dù cùng công suất 6lit/phut.

Cụ so sánh ko đúng rồi. Cái máy Osito này nsx họ chỉ quảng cáo là 1 Lít dc 90%, 4-5 lít dc 30-45% thì ko thể mang ra so sánh với máy cụ đang dùng là 5 lít dc 90% dc cụ ạ. So phải so với máy cùng thông số.
Còn cứ lấy thông số chung chung các máy cấp đc 5-6 lít/ phút mà ko để ý lượng oxy cấp dc bao nhiêu thì ko chuẩn để so sánh.

buicongchuc

Xe ba gác
Em vừa làm test nhanh cho gần 20 thợ để quay lại làm tiếp trong Ecopack. Em làm ở BV, 240 k/lần/người. Thợ ăn nghỉ và làm việc tại chỗ.

DurexXL

Xe lăn
Dạ em không dám nhận 2 chữ anh hùng đó đâu cụ ơi!Em nới khác tới ăn chén cơm SG cho thì em có nghĩa vụ và trách nhiệm phải chung tay để bảo vệ chứ. :D
Kính Cụ một ly
Cụ là anh hùng, chân chính là anh hùng

Trong thiên tai, dịch bệnh, những người giữ vững vị trí, làm tốt công việc của mình, giúp đỡ cộng đồng trong vùng nguy hiểm đều là những Anh hùng

Kính chúc Cụ và gia đình mạnh giỏi bằng an

nam_hoai

Xe tăng
E tiêm mũi 1 atra 8 tuần rồi nhưng chưa đc tiêm mũi 2.ko biết tháng sau thuốc có về ko để đc tiêm tiếp

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay e vừa tiêm mũi 2 của astra tại y tế phường,sskdt e chỉnh sửa thông tin phản ánh mấy lần rồi mà đến giờ vẫn chưa có chứng nhận đã tiêm trên app
Bạn em - mấy người tiêm từ tháng 5 để đi phục vụ chống dịch mà đến giờ cũng chưa nổi đâu cụ ạ.

TrungUce

Xe tải
Bạn em - mấy người tiêm từ tháng 5 để đi phục vụ chống dịch mà đến giờ cũng chưa nổi đâu cụ ạ.
Cụ lên trang tiêm chủng kiểm tra thử xem, sếp em trên app không check thấy nhưng lên đó thì được. Hoặc cụ kiểm tra trên zalo cũng link đến trang tiêm chủng rồi lưu lại kết quả.

Lam__Phương

Xe điện
E tiêm mũi 1 Vero Cell lúc tiêm thấy có tí tức tức ngực thôi k thấy phản ứng gì còn vợ e cách đây 2 hôm tiêm Astra về đêm hôm đầu thì sốt đến tối hôm qua thêm nổi mề đay ngứa ...e mở triệu chứng ra xem thì có đến 7,8 triệu chứng may mua viên dị ứng về uống sáng nay thấy lặn hết rồi😅

Ladieubong8x

Xe hơi
Cụ lên trang tiêm chủng kiểm tra thử xem, sếp em trên app không check thấy nhưng lên đó thì được. Hoặc cụ kiểm tra trên zalo cũng link đến trang tiêm chủng rồi lưu lại kết quả.

Em tiêm gần 3 tuần rồi lên sskđt và trang chủ đều không có, report 2 lần không tác dụng gì, gọi trạm y tế phường đơn vị tiêm chủng bảo là không biết, cứ cầm giấy chứng nhận khi cần thì trình cụ ạ.

Yelnut

Xe tăng
Em cảm ơn cụ quan tâm!Cụ và gia đình vẫn khỏe mạnh chứ ạ?Em may mắn thời gian qua cũng giữ kỹ nên không mắc cụ ạ.Anh em ở trung tâm đợt rồi cũng đi mất mấy chú.Cả Bác Sỹ,điều dưỡng rồi quân đội,lái xe tình nguyện.Không cẩn thận là dính liền à.Còn việc di chuyển bằng cái mền thì tụi em vận chuyển bệnh nhân đều dùng mền để khiêng hết.Vì đặc điểm của thành phố là nhà không rộng rãi để có thể lấy cáng khiêng để mà di chuyển đc.Nhưng bê mền vậy hay rách bao tay lắm cụ ạ.Vì nhiều khi bệnh nhân nặng.Khiêng phải giữ chặt không nhỡ tuột tay rơi người ta xuống là chết dở.Em rách bao tay suốt à. :D
Em thắc mắc chút là cụ viết mấy anh em đi nghĩa là mắc covid thôi hay là đi vậy?

buicongchuc

Xe ba gác

fundraiser

Xe container
dcm ở bệnh viện Đức Giang nó còn tởm cơ. Hôm em ốm do viêm họng và sốt, sợ quá đi test. Ra đó nó bắt tạm ứng 1.5tr. hỏi sao tạm ứng cao thế, nó mới bảo anh phải làm cả test xem có sốt xuất huyết ko, bảo tôi ko cần chỉ cần test xem có bị Covid hay ko để còn tự cách ly tránh lây lan cộng đồng. Nó bắt tạm ứng 1tr. Hơn 1 ngày sau có kq thì nó thu hơn 900k gồm 734k tiền test và 150k tiền khám. Hỏi các ông khám cho tôi cái quái gì mà thu 150k này, nó mới bảo thì lúc a vào hỏi anh ốm đau như thế nào đó là khám rồi. Bựa méo tả nổi cái bệnh viện công này. Em có con nhỏ hồi trước cứ ốm đau kiểu gì vào bệnh viện này nó khám kiểu méo gì cũng bắt nhập viện, kể cả bệnh nhẹ. Sau cạch, có bệnh tao lên viện Nhi và ra phòng khám hoặc Hồng Ngọc cho lành. Đắt tí hoặc bệnh viện tuyến TW nó làm ăn bài bản hơn. Các bệnh viện giờ đói rồi nghĩ ra đủ trò để vặt tiền bệnh nhân.

superrlinh

Xe buýt
Giá thành test pcr ở VN là tương đôi cao đấy ạ :)

hungtt

[Tịch thu bằng lái]

Em làm hộ bạn em cả phản hồi, đính kèm ảnh chụp phiếu tiêm chủng 3 tuần rồi chưa có kết quả.
Bản thân em chờ cả tháng, report 1 tuần thì ok.

datto70

Xe container
Chết nhanh do covidtàn phá phổi là hệ hô hấp. Con người nhịn ăn 3 tháng còn sống chứ ngộp thở 3 phút là chết rồi.
Chết nhiều do nó virus lây nhanh như cháy rừng. Bác sĩ kiệt quệ sức lực, thân thể họ rả rời , thiết bị điều trị duy trì mạng sống thì khan hiếm so với số lượng người bệnh, người bệnh nặng thì số phận phải chết. Người mạnh hơn thì chết vì rủi ro tai nạn khi thở oxy như rớt mặt nạ khi ngủ . Đôi khi cúp điện, chập điện thì hệ thống oxy âm tường ko hoạt động vài phút thì bệnh nhân chết đồng loạt.
Chiến lược bốc f0 nặng mà ko bốc theo người nhà khiến ko có ai theo dỏi chăm bón dinh dưởng cho họ. Họ cạn kiệt sức nên ko kêu cứu dc ai .ra đi trong thoi thóp lặng lẽ.
Năm 2020, bóng đá VN khán giả đầy sân, thì ca ngợi VN hạnh phúc nhất TG, châu Âu, Mỹ ngụp lặn; giữa cuối 2021, VN cấm tụ tập đông người, Âu, Mỹ sân bóng đá ngập tràn khán giả, kg thấy VN nói gì, im lặng. Hiện tỷ lệ người VN chết do covid cao hơn ngưỡng TB của thế giới, nhưng cũng kg ai nói gì. Để làm tốt định hướng dư luận, cấp cao điều hẳn 1 Phó ban TG TƯ biệt phái hẳn trong TP HCM.