[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có xem nhầm phim không ? Phim em nói đây nè... Phim hay ngang phim bao công mà cụ chê được em thấy lạ

chính hắn đấy, ko bằng bộ bao công được. sau bộ này em toàn xem phim về thời trung cổ châu âu + phim teen us-uk-úc các kiểu, xong vtv chắc thấy chiếu nhiều phim mẽo quá rồi lại quay ra chiếu cực nhiều phim tàu vs xem vào phim âu mỹ tây ban nha các kiểu. điển hình là bộ héc quyn thần sức mạnh vs phù thủy mơ lin, nữ thần toàn mặc trang phục kiểu hy lạp, la mã cổ hoặc nude, khoe tâm hồn to vs tròn.

nunachuoi

Xe điện
Em thấy Narcos hoặc El Chapo xem cũng được nhưng em thấy Narcos hay hơn.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
chính hắn đấy, ko bằng bộ bao công được. sau bộ này em toàn xem phim về thời trung cổ châu âu + phim teen us-uk-úc các kiểu, xong vtv chắc thấy chiếu nhiều phim mẽo quá rồi lại quay ra chiếu cực nhiều phim tàu vs xem vào phim âu mỹ tây ban nha các kiểu. điển hình là bộ héc quyn thần sức mạnh vs phù thủy mơ lin, nữ thần toàn mặc trang phục kiểu hy lạp, la mã cổ hoặc nude, khoe tâm hồn to vs tròn.
Chỉ tính phim Đài loan về đề tài phá án thì có phim nay và phim bao công là ok nhất... Còn các nước khác em không nói

emphailamsao

Xe tăng
Netflix cày xong mấy mùa phim Supergirl cho vui, em thích xem Supergirl vì em thích nữ chính và thấy rất nhiều thứ nhân văn
Phim này kiểu mì ăn liền chứ ko có nội dung và đầu tư về tình tiết so với Marvel, em xem được vài tập chán luôn. Nếu cụ thích DC thì xem hoạt hình hay hơn nhiều.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới thấy thị hiếu nguời xem đủ cả, cá nhân em xem phim thà tâm lý nhân văn (good doctor... ) hoặc bom tấn kỹ xảo đẹp hơn mấy phim mì ăn liền dạo này netflix hay sx như Blood Red Sky thấy rẻ tiền kinh, từ nội dung nghèo nàn quá quá thiếu logic đến kỹ xảo.

Hoặc xem psychological thriller cho cảm thấy phiêu giữa các tình tiết phim, xem xong phim mà đầu vẫn đang trên mây trên gió. :D

emphailamsao

Xe tăng
Thế mới thấy thị hiếu nguời xem đủ cả, cá nhân em xem phim thà tâm lý nhân văn (good doctor... ) hoặc bom tấn kỹ xảo đẹp hơn mấy phim mì ăn liền dạo này netflix hay sx như Blood Red Sky thấy rẻ tiền kinh, từ nội dung nghèo nàn quá quá thiếu logic đến kỹ xảo.

Hoặc xem psychological thriller cho cảm thấy phiêu giữa các tình tiết phim, xem xong phim mà đầu vẫn đang trên mây trên gió. :D
Thị hiếu bất cứ cái gì cụxng đa dạng và phong phú tuy nhiên không ai nên cho rằng thứ mình thích là “thượng đẳng” hay “cao cấp” hơn thứ “rẻ tiền” mà ng khác thích cụ ah.

Mấy ng xem loại phim của cụ họ ko hiểu gì xong họ bảo mấy thằng ngu mới xem phim nội dung chả liên quan gì nhau, xem xong chả hiểu gì. Chắc cụ cũng ko đc vui!

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Chỗ cụ ở đâu ? Em thấy toàn đổ cho dân nhưng khu vực em mọi người tuân thủ rất nghiêm. Quanh khu vực , các tổ dân phố căng dây chặn kiểm soát người ra vào. Công an gác ở đầu đường. Khu vực này không có thói quen trò chuyện với hàng xóm. Gặp ngoài đường chỉ chào nhau thôi. Em đi chợ qua một loạt tuyến đường xung quanh đều thế. Láng Hạ - Thái Hà- Thái Thịnh - Thành Công- Yên Lãng - Hoàng Cầu
Em ở ngoại thành Hà Nội cụ nhé, cụ thể là Mê Linh, Hà Nội. Không những người dân ra đường mà các chỗ chốt vùng Xanh còn tụm 5 tụm 7 cơ.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Thị hiếu bất cứ cái gì cụxng đa dạng và phong phú tuy nhiên không ai nên cho rằng thứ mình thích là “thượng đẳng” hay “cao cấp” hơn thứ “rẻ tiền” mà ng khác thích cụ ah.

Mấy ng xem loại phim của cụ họ ko hiểu gì xong họ bảo mấy thằng ngu mới xem phim nội dung chả liên quan gì nhau, xem xong chả hiểu gì. Chắc cụ cũng ko đc vui!
Cụ nói thế, em chưa thấy ai chê bird box, Shutter Island, women in the windows... cả.
Còn đoạn thị hiếu xem em công nhận. :D

Giohanoi

Xe buýt
Em ở ngoại thành Hà Nội cụ nhé, cụ thể là Mê Linh, Hà Nội. Không những người dân ra đường mà các chỗ chốt vùng Xanh còn tụm 5 tụm 7 cơ.
Thế mới hợp lý vì trong phố Công An làm rất chặt. Hơn nữa mọi người ở đây ít giao thiệp kiểu làng xóm như ở ngoại thành

emphailamsao

Xe tăng
Cụ nói thế, em chưa thấy ai chê bird box, Shutter Island, women in the windows... cả.
Còn đoạn thị hiếu xem em công nhận. :D
Đó là vd thôi cụ, và ko phải vde chính em muốn nói. Lgi có phim gì mà 100% thấy hay được. Ý chính của em cụ hiểu là tốt rồi.

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Thế mới hợp lý vì trong phố Công An làm rất chặt. Hơn nữa mọi người ở đây ít giao thiệp kiểu làng xóm như ở ngoại thành
Vâng cụ. Có lẽ trong Sài Gòn cũng "Toang" từ đây.

sakai_yo

Xe lăn
Em thì thấy mấy xã bên ĐA chặt hơn nội thành rất nhiều. E đi tận nơi chứ không nghe nói nhé.

VCHDHN

Xe container
Đúng rồi cụ. Như vậy sẽ rất lãng phí nguồn lực và không tập trung diệt virus ở những chỗ cần diệt. Ví dụ như ở Thanh Xuân Trung vừa rồi, nếu có đội phản ứng nhanh và quy trình chuyên nghiệp thì đã giải quyết xong sớm, không để lây đến mấy trăm ca và gây ảnh hưởng đến tâm lý mạnh như vậy.
Nghe quả phong tỏa bán kính 1km từ vị trí có F0 của chủ thớt bất kể.......hài vl:))

Suri15

Xe Cứu Trợ
Phim này kiểu mì ăn liền chứ ko có nội dung và đầu tư về tình tiết so với Marvel, em xem được vài tập chán luôn. Nếu cụ thích DC thì xem hoạt hình hay hơn nhiều.
Phim nó mấy seasons hơn trăm tập thì cụ so với Marvel làm sao được ạ. Em trước chỉ cày hoạt hình 7 viên ngọc rồng thôi, giờ chán hoạt hình rồi 😂

caisua

Xe lăn
Kết luận của cụ căn cứ vào cái gì ạ? Em chưa bàn đúng sai nhưng muốn có biện pháp thì phải phân tích kỹ càng chứ ko ai cảm tính như vậy được đâu
1 F0 chỉ cần đi xe máy 20’ đã xuyên dọc hết các quận HN rồi, 1km của cụ chả có nghĩa lý gì đâu

Đại tướng Alo

Xe điện
Kế sách gì....Tây nó toàn nhà khoa học có sỏi trong não còn chửa nghĩ ra.

Tiêm vaccine phòng thôi, cách duy nhất hữu hiệu.

P/S : Em đã tiêm mũi thứ nhất, sắp tiêm mũi thứ 2.