[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

DidiLe

Xe container
Em bất tài và bất lực - chỉ biết ngồi nhà trong mùa covid - nhưng sau đọc bài báo này thấy anh ấy có tấm lòng vàng nên chia sẻ để chúng ta, cầu cho Cường Béo nhanh siêu thoát cõi tạm, để tới miền cực lạc - đúng là người tốt hay đoàn mệnh

View attachment 6477320
Mỗi người mỗi việc, Mỗi người 1 lựa chọn. Cụ cứ ở yên trong nhà là chấp hành phòng dịch rồi ạ.

Chu An

Xe điện
Rất kính nể anh vì thực sự tôi không thể làm được như anh. Tôi không dám gạt đi mối lo cơm áo gạo tiền, không đủ dũng cảm đối diện với khả năng con mất cha, vợ thiếu hơi chồng. Tôi sẽ học anh chỉ khi con cái tôi vững vàng, cứng cáp và mối duyên chồng vợ khi ở tuổi ngoài 70 có thể sẽ bớt đớn đau nếu như chẳng may khuyết đi mất 1 mảnh tình.

Mong anh an nghỉ nơi chín suối!

huutrinh6688

Xe điện
Có ô Đoàn Ngọc Hải cũng làm từ thiện suốt ngày ngoài đường nhưng vợ con ông ấy thì ở biệt thự ngàn mét vuông. Tiền bạc ko phải nghĩ.
Thôi cầu mong a Cường vãng sinh cực lạc...

thanh040506

Xe trâu
Chuẩn cụ ơi, theo lời các bác sĩ đang điều trị tại tâm dịch thì người béo là đối tượng bị trở nặng với tỷ lệ rất cao.

Theo một nghiên cứu nữa:
“ Nhiều nghiên cứu đã xác định béo phì là một yếu tố nguy cơ tiến triển các triệu chứng COVID-19 nghiêm trọng có thể phải nhập viện, phải chăm sóc đặc biệt và hỗ trợ máy thở trong giai đoạn đầu của bệnh. Béo phì, được xem là một bệnh phức tạp do nhiều yếu tố gây ra, có liên quan đến việc tăng nguy cơ mắc bệnh tim mạch, huyết khối và các bệnh về phổi. Ngoài ra, béo phì làm suy yếu hệ thống miễn dịch và tạo ra trạng thái viêm mạn tính. Những yếu tố đó có thể dẫn đến hệ quả xấu sau khi bị nhiễm SARS-CoV-2.
Ngày 8 tháng 6 năm 2021 - Theo một nghiên cứu mới: xác định béo phì – là một yếu tố nguy cơ chính của sự diễn tiến của nhiễm trùng nặng hoặc tử vong do nhiễm COVID-19 – và dường như cũng làm tăng đáng kể nguy cơ tiến triển các biến chứng lâu dài của bệnh, một hội chứng thường liên quan do nhiễm COVID-19 kéo dài. Nghiên cứu gần đây đã được công bố trên tạp chí “ The journal of Diabetes, Obesity and Metabolism”

Nên cụ nào béo quá nên cẩn trọng.
E oánh dấu .

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Tu Thân - Tề Gia - Trị Quốc - Bình Thiên Hạ

Cứ lần lượt thế mà làm, các cụ dạy rồi - cấm có sai.
Còn chưa đủ tài thì Đừng nghe ra rả lời "tao duyến" của một số bộ phận rồi bỏ bê nhà cửa, bố mẹ , gia đình con cái, lao như con thiêu thân cho việc mà mình nghĩ là đại nghĩa.

Nhà em có đứa em họ, nó nhiễm cái gì lao đầu vào đi tình nguyện tối ngày, bỏ về quê, ko hỏi thăm chăm sóc cha mẹ, không lo học hành. Em ngán lắm rồi.
Chuẩn cụ, muốn từ thiện cũng phải có năng lực, và trong khả năng ko lại thành gánh nặng cho ng khác (ở đây là ng thân của anh).

mazda929

Xe tăng
Anh Cường có đc tiêm vaccine k các cụ, với nh ng như anh Cường cần đc tiêm ngay giai đoạn đầu tiên phải k ạ?!

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Anh Cường có đc tiêm vaccine k các cụ, với nh ng như anh Cường cần đc tiêm ngay giai đoạn đầu tiên phải k ạ?!
E cũng quan tâm như cụ, nếu chưa đc tiêm vắc xin mà như a ấy thì quá nguy hiểm. Còn được tiêm rồi mà vẫn ra đi thì đúng là cái số rồi, chả biết thế nào

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em nghĩ đây là xứ mệnh của anh ấy! Chúng ta sinh ra ai cũng mang trong mình một sứ mệnh riêng dù là nhỏ nhoi hay lớn lao chúng ta đều đóng góp một phần trong xã hội, nên ta không phán xét, ta chỉ cầu xin an lành tới gia đình anh;
"Người vá trời lấp bể; Kẻ đắp lũy xây thành,
Ta chỉ là chiếc lá, Việc của mình là xanh".

DuongHL

Xe container
Em nghĩ đây là xứ mệnh của anh ấy! Chúng ta sinh ra ai cũng mang trong mình một sứ mệnh riêng dù là nhỏ nhoi hay lớn lao chúng ta đều đóng góp một phần trong xã hội, nên ta không phán xét, ta chỉ cầu xin an lành tới gia đình anh;
"Người vá trời lấp bể; Kẻ đắp lũy xây thành,
Ta chỉ là chiếc lá, Việc của mình là xanh".
Xứ mệnh của em là tăng doanh thu cho nhà máy thuốc lá Thăng Long và nhà máy bia hơi Hà Nội.
Cố gắng năm sau cao hơn năm trước.

tlgod

Xe buýt
Thành kính phân ưu.

Em cũng nghĩ "Tu Thân - Tề Gia - Trị Quốc - Bình Thiên Hạ"

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Lại nảy sinh vấn đề:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Một điển hình ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng, người chồng người cha vô trách nhiệm với vợ con
Cay độc thật nhưng cũng không phải ko có lý. Đã phàm đem thân ra lo việc nước, việc đời thì gia đình nên gác sang một bên, đừng có lập nếu không san sẻ, gánh vác được gì. Thương anh một mà thương vợ con anh mười. Dẫu sao anh cũng toại được cái nguyện của đời mình, vợ con anh sẽ ra sao tiếp đây. Có cụ mợ nào có STK ủng hộ trực tiếp cho vợ con anh, xin chia sẻ luôn trên này.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Thành kính phân ưu.

Em cũng nghĩ "Tu Thân - Tề Gia - Trị Quốc - Bình Thiên Hạ"
thôi cái lí thuyết ấy đi, nhìn xung quanh xem có mấy ông đến được cái đoạn “trị quốc - bình thiên hạ”. Cứ đợi được đến đoạn ấy thì cả cái xã hội này cũng ngon quá rồi - việc ấy lúc ấy lại chẳng quan trọng nữa :))! Đối với tôi những người làm thế trong chừng mực của họ cũng là “bình thiên hạ” rồi! Mà ai dám bảo họ chưa “tu thân - tề gia”? Hay “tu thân - tề gia” là phải cày cuốc vơ cho bẫm rồi vung tiền cho con cái rồi tạo ra cả 1 thế hệ Rich kids?

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chưa có cụ nào trả lời anh này đã dc tiêm vắc xin chưa nhỉ?
E có 1 số người quen sống ở các ổ dịch Văn Chương, Nguyễn Trãi cho đến giờ cả nhà (các lứa tuổi trên 50-70, trên 30, dưới 18t..... ) đều chưa ai được tiêm.

RIP anh . Cảm phục những gì anh đã làm

Còn em , phận con sâu cái kiến , đành ngậm ngùi

Thành đổ đã có chúa xây
Cớ đâu gái goá lo ngày lo đêm

Matizcoi

Xe cút kít
Vẫn chưa có cụ nào trả lời anh này đã dc tiêm vắc xin chưa nhỉ?
E có 1 số người quen sống ở các ổ dịch Văn Chương, Nguyễn Trãi cho đến giờ cả nhà (các lứa tuổi trên 50-70, trên 30, dưới 18t..... ) đều chưa ai được tiêm.
Nhà em đây chứ đâu xa, nhưng cũng ko việc gì phải lo lắng quá mà hao tổn sk cụ ợ :D

Chưa Có Dép

Xe điện
Ngưỡng mộ bác này, làm từ thiện từ tâm và trong khả năng của mình;