[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

VCHDHN

Xe container
Em mới tiêm mũi 1 Astra đc mấy hôm😊

mr.l0nely.184

Xe điện
Loại này thì quy định sau bao lâu được tiêm mũi 2 vậy cụ. Với cả có cần tiêm tăng cường mũi 3 nữa khôn?:D
Định kỳ tối thiểu ngày 2 lần, liều lượng thì tuỳ khả năng dung nạp thuốc cụ nhoé. Bọn nhà sx nó khuyến cáo E dư vại. :-s

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Em đc phát Mor, mà giờ chả biết có nên tiêm nữa ko.
Công việc yêu cầu nhưng giờ vẫn chưa đi lại đc. Mà đợt này thấy nhiều người bên Quân đội mới 1 mũi đã đi vào, kể ra phải nhường chỗ bên tuyến đầu... nghĩ cũng hơi xấu hổ.

pain

Xe ba gác
E ở quê ak. Ở nhà trồng rau, câu cá,.... Đường trc nhà từ ngày có dịch đếm mỏi mắt đc 1, 2 ô tô, 4.5 xe máy ạ. :D
À thế thì quá ổn. Nhất cụ, môi trường quá trong lành.

hahuy89

Xe hơi
e mới tiêm mũi 2 pfizer cách đây mấy hôm, công nhận mũi 2 của nó nặng hơn mũi 1, về ốm mệt mất 1 ngày liền.

khtrungoto

Xe tải
Thái Lan:
Kinh tế Phát triển: Từ năm 1985 đến năm 1995, kinh tế Thái Lan tăng trưởng với tốc độ bình quân hàng năm là 9%. Cuối năm 1996, thị trường chứng khoán Thái Lan bắt đầu có sự điều chỉnh, đều giảm đi.

Tháng 5/1997, đồng baht Thái bị tấn công đầu cơ quy mô lớn.
Ngày 30/6, thủ tướng Thái Lan tuyên bố sẽ không phá giá baht, song rốt cục lại thả nổi baht vào ngày 2 tháng 7. Baht ngay lập tức mất giá gần 50%. Vào tháng 1 năm 1998, nó đã xuống đến mức 56 baht mới đổi được 1 dollar Mỹ.

==> Hậu quả kinh tế: Chỉ số thị trường chứng khoán Thái Lan đã tụt từ mức 1.280 cuối năm 1995 xuống còn 372 cuối năm 1997. Đồng thời, mức vốn hóa thị trường vốn giảm từ 141,5 tỷ USD xuống còn 23,5 tỷ USD. Finance One, công ty tài chính lớn nhất của Thái Lan bị phá sản. Ngày 11/8, IMF tuyên bố sẽ cung cấp một gói cứu trợ trị giá 16 tỷ dollar Mỹ cho Thái Lan. Ngày 20/8, IMF thông qua một gói cứu trợ nữa trị giá 3,9 tỷ dollar.

Covid-19: Một cuộc khảo sát với sự tham gia của 36 nhà kinh tế học do hãng tin Bloomberg thực hiện đã đưa ra mức dự báo tăng trưởng tổng sản phẩm trong nước (GDP) của Thái Lan năm nay là 1,8%. Đây là một mức tăng quá yếu xét tới việc nền kinh tế này đã sụt giảm 6,1% trong năm ngoái – mức giảm sâu nhất trong hơn 2 thập kỷ.

==> Hậu quả kinh tế: Chính phủ Thái Lan đã công bố chi 1,5 nghìn tỷ Baht để kích cầu nền kinh tế vượt qua đại dịch, bao gồm 1 nghìn tỷ Baht trong năm ngoái và 500 tỷ Baht trong năm nay, Chính phủ Thái Lan có thể phải nâng trần nợ công lên trên mức 60% GDP, lãi suất cơ bản ở mức thấp kỷ lục 0,5% trong lần họp thứ 10 liên tiếp, đồng thời hạ dự báo tăng trưởng GDP 2021 còn 0,7%.

Phát triển mạnh mẽ ~ "Ăn tiêu nhiều" hay "Covid-19" làm nền kinh tế Thái Lan gánh Hậu quả điêu đứng nhiều hơn ?

manhbin1004

Xe hơi
như trong hình là auto tạo nick fb, nuôi nó như người thật, ngày post, share, cmt dạo linh tinh vài lần, sau tầm 1 tháng đem bán. Mỗi nick bán đc tầm 2000đ . 1 máy có thể nuôi / tạo đc chục nick / ngày và tầm vài nghìn actions giả lập con người
Làm những cái này chắc đem về lợi nhuận cao cho người làm. Nhg đứng ở góc độ người dùng FB thì e chưa thấy nó tạo ra giá trị gì cả. Mà thị trường đg có cả nghìn người chạy dịch vụ như này. Bản thân e thường xuyên phải chạy quảng cáo FB nhg gần đây chỉ chạy ra các nick ảo này, bh nhiều ng dần bỏ FB vì chi phí quá cao, tài khoản VN cũng thường xuyên bị FB check, khóa hàng loạt vì nhiều vấn đề. Cộng thêm gần đây FB bị ảnh hưởng lớn từ cập nhật của các thiết bị iOS. E nghĩ kênh kinh doanh từ FB dần dần sẽ kém thu hút.

lạc lối

Xe điện
Bỏ tiền ra là được thôi bác:
Sản phẩm của Nông dân sẽ được tested, có dư lượng gì đó, nó oánh cho tòe mỏ, thế là ổn bác ạ.
Tuy nhiên, xứ ta, các lô hàng khá nhỏ lẻ, nên nếu làm đúng như thế, chi phí đội lên nhiều lắm.

Còn bây giờ mà kêu có Dư lượng này kia, các đồng chí nông dân đáng kính toàn chỉ sang thằng bên cạnh: "Chắc nó phun thuốc chứ tau không bao giờ, nhá".
Với rau, gạo, heo bò gà, đều vậy cả.
Lỗi này ko phải người nông dân cụ ạ , muốn biết do đâu thì phải xin kinh phí lập đề tài nghiên cứu rồi hội đồng phản biện hội thảo các thứ các cái chứ ko thể chém bừa đc .

Chỉnh sửa cuối:

trungduong2211

Xe điện
View attachment 6472877

Em làm cái bình chọn xem tình hình các cụ nhà mình đã được tiêm nhiều chưa.
Không có lựa chọn cho đối tượng chống chỉ định tiêm ạ (không được tiêm)/ đối tượng đã được gọi tiêm mà phải lùi lại chưa được tiêm do thận trọng sàng lọc/ hoặc người nhà đã được tiêm à chã?

Nhạc

Xe container
Sạch thì ko rẻ ko đẹp, sạch đẹp thì đắt, đắt thì các cụ có mua ko.

nhpd

Xe hơi
Em hay xem quy mô trang trại lớn nông nghiệp của Mỹ, e vốn đầu tư lớn lắm cụ ạ. Trước hết diện tích canh tác, máy móc thiết bị…

khtrungoto

Xe tải
Đấy, câu hỏi như vậy có phải sáng sủa hơn ko ^^ mà cụ hỏi như là:
" Mẹ ơi tại sao con bướm bay cao, con ong làm mật, con kiến tha mồi
Mẹ ơi tại sao trời nhiều mây thế, tại sao mẹ ơi trời mưa hay nắng...
Mẹ ơi tại sao trong giấc chiêm bao, ông tiên hiện về ông nói ông cười.
Gậy ông cầm tay ông hóa ngôi sao trắng xanh vàng đỏ mọc trên mái nhà...
Ô ngày may ngày con đến trường khi ngoài sân gà gáy o o...
Cô dạy con học rất vui vui 1, 2,3 cùng nhau hát ca...
Ô ngày may ngày con đến trường con học ngoan và lớn lên mau.
Con làm theo lời ba và mẹ À tại sao con lớn mẹ ơi...
Mẹ ơi tại sao ông có lưng cong, tiếng ông ồm ồm, râu tóc ông dài.
Mẹ ơi tại sao ba nói thương con, nhớ thương là gì vì sao hỡi mẹ."

Câu 1: E đoán là chưa
Câu 2: Nó là quy luật tự nhiên thôi, có sinh có diệt, thịnh suy suy thịnh
Câu 3: "Tại sao?" Câu hỏi vu vơ không có đối tượng.
Câu 4: Thế giới 7,8 tỷ người chả ai giống ai
Câu 5: Cần xem xét theo từng hệ quy chiếu.
Có vẻ, cụ lại giống em, em đầu thớt thì còn băn khoăn nên trình bày hơi dài, nhờ cụ chê mà em đã nhận ra, tiến bộ và nêu gọn hơn.

Đến lượt cụ, lại trình bày hoa bướm lượn lờ dài hơn câu trả lời, ý trả lời thì cụt lủn, hơi ít thông tin xác đáng, cụ xem câu 3 - 4 - 5 thêm mắm muốn gừng tỏi vào cho nó đậm đà, chan hòa, bác ái,... đi cụ.

Nhạc

Xe container
Mong các cụ chưa tiêm sớm được tiêm, các cụ tiêm rồi thì 5K bảo vệ các cụ chưa tiêm. Mong con virus ko biến hình nữa.

hahuy89

Xe hơi
Em chơi 2 phát Moderna rồi, phát 1 không thấy có phản ứng phụ gì. Đến phát 2 phê lòi luôn, combo sốt, đau đầu, đau người, tê tay, quay quay như thằng say bia mất 2 ngày
GIống e khi chơi mũi 2 của Pfilzer rồi bác ạ, đủ combo luôn.