[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

ngockhang

Xe hơi
chán hai ông nội BLV VTC3, lí do tạm dừng cuộc chơi các cụ trên này + báo mạng đăng cả 20p rồi vẫn ú ớ ko biết sao dừng. Quá trình bình luận thì nhầm đội loạn xạ, chưa nắm vững luật chơi lẫn kỹ thuật về tank. Nói lảm nhà lảm nhảm làm e phải mute.
Kênh truyền hình quốc phòng bình luận có chuyên môn hơn nhưng với người xem là dân sự như em thấy không hay vì, nói nhiều quá, dùng từ của của quân sự nhiều nên khô cứng. Nhất là giảm âm lượng của thao trường để đưa tiếng bình luận to lên làm kém hấp dẫn. Xem tank mà rõ tiếng đạn nổ + tiếng gầm của động cơ thì phê hơn nhiều.

meodenmatlua

Xe container
Con Mi-17 hạ cánh khẩn ở Mê xì cồ

meodenmatlua

Xe container
Đi tiêm thôi các cụ ơi. Chẹp chẹp

Triumf

Xe tăng
kíp 2 hôm nay về phạt cắt khẩu phần vodka
Nhẽ phải tăng vodka ngay trước trận đấu thì mới có kết quả tốt hơn được cụ ạ.
Theo em, thành tích thi đấu của Kíp 2 đội xe tăng Việt Nam hôm nay là đáng ghi nhận bởi tuy chúng ta xếp cuối nhưng cũng có vài điểm sáng đáng chú ý.
Cụ thể tốc độ nước rút của Kíp 2 Việt Nam hôm nay là cao nhất, tới 66km/h, trong khi các đội còn lại đều thấp hơn như Mông Cổ 65km/h, Syria 62km/h, Venezuela chỉ là 56km/h.

Bên cạnh đó, về phần xạ kích, chúng ta ngang bằng với đội đứng đầu Mông Cổ, cùng hạ 4/5 bia, chỉ thua Venezuela diệt được cả 5/5 bia, nhưng hơn Syria, chỉ diệt được 3/5 bia.

Có lẽ thời tiết xấu, nhiều mù và gió mạnh, thao trường khá lầy lội đã ảnh hưởng chung đến kíp 2 của tất cả các đội chứ không chỉ riêng Việt Nam.

Và nếu không fairplay nhường đường cho Mông Cổ phi vào chạy phạt thì có lẽ Kíp 2 Việt Nam đã rút ngắn thêm được 10-15 giây nữa.

bloodheartvn

Xe điện
Akay thật. Giờ em mới về chắc chỉ có xem lại.

antheo_noileo

Xe điện
Nhẽ phải tăng vodka ngay trước trận đấu thì mới có kết quả tốt hơn được cụ ạ.
Theo em, thành tích thi đấu của Kíp 2 đội xe tăng Việt Nam hôm nay là đáng ghi nhận bởi tuy chúng ta xếp cuối nhưng cũng có vài điểm sáng đáng chú ý.
Cụ thể tốc độ nước rút của Kíp 2 Việt Nam hôm nay là cao nhất, tới 66km/h, trong khi các đội còn lại đều thấp hơn như Mông Cổ 65km/h, Syria 62km/h, Venezuela chỉ là 56km/h.

Bên cạnh đó, về phần xạ kích, chúng ta ngang bằng với đội đứng đầu Mông Cổ, cùng hạ 4/5 bia, chỉ thua Venezuela diệt được cả 5/5 bia, nhưng hơn Syria, chỉ diệt được 3/5 bia.

Có lẽ thời tiết xấu, nhiều mù và gió mạnh, thao trường khá lầy lội đã ảnh hưởng chung đến kíp 2 của tất cả các đội chứ không chỉ riêng Việt Nam.

Và nếu không fairplay nhường đường cho Mông Cổ phi vào chạy phạt thì có lẽ Kíp 2 Việt Nam đã rút ngắn thêm được 10-15 giây nữa.
bắn lại cả 3 đạn pháo là rất lâu, nên cụ so bắn ngang với mông cổ là sai
nhừng đường là bắt buộc trong luật thi đấu, không phải tự nhiên ông VN fairplay

STElectrics

Xe lăn
Em tự tin là em sống chung với Covid được. Dù cho em có nhiễm bệnh thì cũng ko có triệu chứng và tự khỏi bệnh mà ko cần thuốc thang gì.

4 năm qua, em rèn luyện để tăng khả năng kháng bệnh, nên chỉ 1 lần phải uống thuốc tây.

Đó chẳng phải là chuyện lạ gì. Thế giới và Việt Nam có vô số người nhiễm bệnh rồi tự khỏi.

Em nghĩ rằng làm như thế này thì sẽ sống chung được với covid:

1. Phát động toàn dân sinh hoạt điều độ, rèn luyện nâng cao sức khoẻ.

2. Y tế, vắc xin, thuốc đặc trị chỉ để dành riêng cho người già, người có bệnh bẩm sinh. Đó là những người dù có rèn luyện đến mấy cũng chẳng thể có đủ khả năng kháng bệnh đối với Covid.
Hôm trước em chat với thằng em họ ở nước ngoài. Hỏi chuyện nó tiêm chưa nó bảo em chơi thể thao hàng ngày, sức khỏe tốt thì việc gì phải tiêm. Em gửi cho nó xem 1 số người trẻ, khỏe vẫn chết vì covid + nhắn nó là mày tiêm không phải chỉ ích cho mày mà còn cho cộng đồng nữa. Nó vâng dạ xong hôm sau nhắn lại là em tiêm rồi, ra đăng ký cái người ta tiêm luôn.

do hoi

Xe buýt
Cụ nhìn nhận nó thế này thì thảo nào cái gì của VN cũng hòa cả làng? Thế ra trận ông bắn trượt ông còn mạng mang về không? Phải nhìn nhận như thế đi thì mới được chứ... đúng coi đây là trò chơi
Bắn 100 phát 100 trứng chỉ có ở trên phim thôi cụ ạ. À phim thì cưỡi ngựa còn chiến được xe tăng cơ mà. Mình kém thì phải nhận đừng lấy đó ra đây nghiến. Anh em thì cũng cố lắm rồi.

vuonganh

Xe buýt
Khổ cái là con đầu thu vtc thời đồ đá này nó có nhõn 45 kênh. Dò đi dò lại k có kênh QP mới đau
Kính cụ, cụ muốn xem kênh nào cũng có, kể cả K+

quangsot

Xe lăn
Kính cụ, cụ muốn xem kênh nào cũng có, kể cả K+
Nói chung là em cạch xem qua internet rồi, toàn bị lag quay vòng vòng khó chịu lắm. Hôm trước em phải chơi bài kéo ăng ten để bắt DVB T2 để tránh tình trạng xem bóng đá hàng xóm hô vào nhưng nhà mình thì đang rê dắt.

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung từ Army Games 2021 đến chống dịch covid mới thấy Việt Nam ta cái gì cũng nhập nhằng không chuyên nghiệp, đưa ông lính tăng chuyện nghiệp đi mà bắn 3 phát trượt cả 3 thì đúng là chịu luôn

timeout

Xe điện
Gấu nhà cụ lại thèm rựa mận roài. :))
Tầm này mà lão nhắc đến mấy vụ RTC hay Lôlôtica là mệt mỏi cho quân ta trên này lắm. Đang dịch dã thế này, cái gì cũng thèm.....