[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW2018

Xe buýt
Thật ah cụ! Con delta này nó cũng lạ lắm, như trường hợp bệnh nhân X.S ở Nghĩa Đô ý ah, cùng 1 nhà mà mẹ với con zai bị, còn bố và con gái lại ko bị
Hẻm em dính hết luôn ạ, nhưng đã chích vaccine hơn 15 ngày nên già trẻ đều có triệu chứng rất nhẹ ko phải nhập viện, tự cách ly ở nhà hơn 1 tuần test lại âm tính hết ạ.

Ca phê thôi

Xe tăng
E thấy tiếc việc đóng thuế trả lương cho ai đó!:((
Nhìn cảnh nườm nượp trẩy hội đêm Rằm TT mà phẫn nộ!x-(
Nếu những ai đó mà cụ tiếc khi đóng thuế để trả lương đấy đang đi đàm phán, ký HĐ mua hoặc ra sân bay nhận vaccine, nhận thuốc, nhận kit xét nghiệm, nhận các thiết bị y tế...; nếu những ai đó đang đi chỉ đạo việc việc xây dựng các bệnh viện dã chiến, nếu những ai đó đang tổ chức đào tạo, hướng dẫn truyền kinh nghiệm cho đội ngũ y, bác sỹ...; thì em và cụ cũng như các cụ khác được "an ủi" phần nào nhỉ. Còn cái cảnh nườm nượp trẩy hội đêm Rằm TT thì do dân nhé, chúng tôi ban hành CT 22 từ 22h đêm hôm trước rồi, không chịu đọc, nghiên cứu kỹ mà lại nhao hết ra đường thì dân phải chịu hậu quả thôi. Em chỉ buồn khôn xiết thôi chứ không phẫn nộ như cụ.

khicon

Xe buýt
Toang hay không cũng không thể lấy tính mạng con dân ra làm phép thử được.
nhiều ẩn số nhiều quan điểm cụ ah, nếu ko toang thì sẽ có chìa khóa để mạnh tay mở cửa giúp kte hồi phục nhanh. Tầm cao nhìn nhiều thứ khác thảo dân.

jazzzzz

Xe lăn
Dân ra đường khó phạt nhưng cơ sở KD ăn uống này thì phạt đc rồi đúng k, TTTM cũng phạt đc vì vi phạm quy định phòng chống dịch.

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
Hẻm em dính hết luôn ạ, nhưng đã chích vaccine hơn 15 ngày nên già trẻ đều có triệu chứng rất nhẹ ko phải nhập viện, tự cách ly ở nhà hơn 1 tuần test lại âm tính hết ạ.
Phải nhìn thống kê chứ vài ca không bao giờ kết luận được. Ví dụ tiêm 1 mũi hiệu quả 50% thì có thể nhóm hẻm cụ rơi vào 50% được bảo vệ. Tuy nhiên ngay cả khi chưa tiêm vaccin cũng có 80% nhẹ hoặc không triệu chứng. Nếu lấy vài ca thì cũng có vài ca tiêm mũi 1 xong vẫn tử vong vì covid đó.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
nhiều ẩn số nhiều quan điểm cụ ah, nếu ko toang thì sẽ có chìa khóa để mạnh tay mở cửa giúp kte hồi phục nhanh. Tầm cao nhìn nhiều thứ khác thảo dân.
Thế là cố tình à cụ? Có đúng cố tình không, cụ xác nhận cái để còn chửi cho đúng nào? :))

Chứ đừng ngụy biện kiểu ôi lỡ rồi, cũng tốt, là 1 phép thử!

Khẩn thiết mong lãnh đạo TP HN thay đổi chỉ thị 22, yêu cầu cho đi lại tự do từ 6h sáng đến 7h tối, sau 7h tối ai có nhu cầu thiết yếu, có giấy đi đường mới được ra khỏi nhà. Thả lỏng là để làm việc, để sản xuất chứ có phải tụ tập chơi bời đâu. Các bác lãnh đạo làm ăn thế này mà nổ dịch nữa thì 2 tháng vừa rồi ở nhà là công cốc

Aeon, nơi này thì khủng rồi.

Thực sự em cũng thấy lạ, ừ rằng thì là mà ở nhà nhiều cuồng chân muốn đi ra ngoài.
Nhưng đâu nhất thiết phải mò lên đó. HN nhiều chỗ mà.
Với các LĐ em thấy họ máy móc, không hiểu bản chất của giãn cách XH (social distancing), mục tiêu của nó là người với người cách xa nhau (tối thiểu 1m theo khuyên cáo của WHO).
cứ 15,16 rồi 16+++ mà không đạt đc giãn cách thì cũng vứt.
Aeon thì có lỗi gì hở cụ?
Họ vi phạm pháp luật à?

Dungha206

Xe máy
Giờ đang loạn xới vì cái chỉ thị 22 tối nghĩa, em vừa tìm hiểu 1 vòng có phường quận thì cho làm nhưng phải làm P/á phòng chống dịch, có phường quận thì chưa cho làm, chả biết ra làm sao:D
Phương án chống dịch chỗ em yêu cầu công nhân phải tiêm ít nhất 1 mũi trên 14 ngày. Hơi bị khó. Vì hầu hết coa được tiêm cũng là đợt vét hôm 15-9.

poiuy

Xe ba gác
Em thấy các cụ chửi ác quá, mấy hôm trước còn phản đối phong tỏa cơ mà. Bảo người dân phải có cả sức khỏe tinh thần cơ mà. Dân mình ý thức có vậy thôi, nên thả là đã chấp nhận rồi.
Kể cả ko phải trung thu thì kiểu gì cũng có hôm đông như thế này.
Dỡ bỏ phong tỏa là để đi làm chứ không phải để đi chơi, chạy rông trên đường tụ tập đông nghịt thế này.
Thôi, chuẩn bị sẵn sàng tư thế thân ai nấy lo chứ trông mong gì giờ này.

khicon

Xe buýt
Thế là cố tình à cụ? Có đúng cố tình không, cụ xác nhận cái để còn chửi cho đúng nào? :))

Chứ đừng ngụy biện kiểu ôi lỡ rồi, cũng tốt, là 1 phép thử!
chả ai dám cố đâu cụ.

Hooks

Xe tăng
Người dân được làm những gì Pháp luật ko cấm.

Thế nên bỏ phong tỏa, bỏ giấy phép đi đường là trông chờ vào ý thức người dân cho việc dãn cách. Khuyến cáo mỗi người cách nhau tối thiểu 1m, chứ ko thể đi kiểm tra xem có đủ khoảng cách 1m hay ko? Ko dùng giấy phép ra đường thì lấy gì phân biệt người ta ra đường đi làm hay đi chơi?

Thôi thì tranh thủ mới tiêm phủ 1 mũi, đang trong giai đoạn kháng thể tăng lên, mở cho lây thoải mái kiếm MDCĐ luôn cho rồi. Còn ko thì lại quay lai phong tỏa chở vaccine thôi.

LienPhuong

Xe điện
Khẩn thiết mong lãnh đạo TP HN thay đổi chỉ thị 22, yêu cầu cho đi lại tự do từ 6h sáng đến 7h tối, sau 7h tối ai có nhu cầu thiết yếu, có giấy đi đường mới được ra khỏi nhà. Thả lỏng là để làm việc, để sản xuất chứ có phải tụ tập chơi bời đâu. Các bác lãnh đạo làm ăn thế này mà nổ dịch nữa thì 2 tháng vừa rồi ở nhà là công cốc
Cần yêu cầu chỉ được phép đi làm, cấm tụ tập ngoài mục đích công việc ví dụ ăn uống với nhau (vì ăn thì đeo KT thế nào được) nhậu nhẹt giữa các gia đình khác nhau.

Trạng thái
Thớt đang đóng