[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

MrSpy

Xe điện
Nhà em học 3 tiếng rưỡi hết khoảng 1G cụ ạ. Cụ đăng ký gói 2g /1 ngày thì thoải con gà mái.
Các cụ dùng gói BL5GT dùng thoải mái ko sợ hết dung lượng mà tháng có 50k, ổn định hơn dùng wifi nhiều.

coquay

Xe container
Nhận tiền trực tiếp thế này để xem cụ nào còn, cụ nào mất. Bên phát lương họ cũng khôn lắm cụ à :))
khi mất phải báo phường làm giấy chứng tử chứ :-/ hay chết cứ đem chôn là xong ko cần báo cơ quan đoàn thể, ko cần phát tang làm đám gấp trong đêm thế là xong à
tại nhiều cụ ko thích nhận qua tk thôi, thích ra phường nhận tiền để còn buôn với nhau
rồi khi có việc gì lại đổ cho 0.4 với hạch với sách

MrSpy

Xe điện
Hôm nay 15 rồi, các bác bảo nới lỏng là nới cái gì vậy ah?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Do đăng ký thôi. Bố mẹ e đăng ký lg hưu ck qua ngân hàng gần 10 năm rồi
Đợt này ông già nhà em cũng bị gọi điện liên tục để xem tình trạng sức khoẻ, mặc dù cụ cũng đã đăng ký nhận lương ck từ 10 năm nay như các bác nhà cụ :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
khi mất phải báo phường làm giấy chứng tử chứ :-/ hay chết cứ đem chôn là xong ko cần báo cơ quan đoàn thể, ko cần phát tang làm đám gấp trong đêm thế là xong à
tại nhiều cụ ko thích nhận qua tk thôi, thích ra phường nhận tiền để còn buôn với nhau
rồi khi có việc gì lại đổ cho 0.4 với hạch với sách
Ở HN thì em ko rõ, nhưng trong SG thì đợt này các cụ nhận lương qua tài khoản hay “được” gọi hỏi thăm tình hình sức khoẻ. Trước cả năm chả thấy ai gọi, có thể do nhiều cụ ra đi vì Covid mà ko dc cập nhật, trong khi tiền hưu thì cứ bắn vào tk nên họ phải xác minh lại đó cụ.

coquay

Xe container
Ở HN thì em ko rõ, nhưng trong SG thì đợt này các cụ nhận lương qua tài khoản hay “được” gọi hỏi thăm tình hình sức khoẻ. Trước cả năm chả thấy ai gọi, có thể do nhiều cụ ra đi vì Covid mà ko dc cập nhật, trong khi tiền hưu thì cứ bắn vào tk nên họ phải xác minh lại đó cụ.
à trong sg đang dịch dã nguy hiểm thế mà giết chết bao con người, tiền lệ chưa có bao h thì cũng có thể hiểu đc hành động đấy. Mà họ ko suy nghĩ đến mức độ đấy đâu, chắc cũng chỉ là lời hỏi thăm thông thường thôi, em nghĩ thế dịch bệnh nhiều thứ gây cho con người ta chán nản lắm rồi mình cứ suy nghĩ tích cựu lên 1 chút cho thoải mái

coquay

Xe container
Đúng rồi, nhiều cụ sợ dùng TK ngân hàng, thẻ ATM rồi tiền phí nên tiền mặt
như nhà e tiền hưu của bà trả về tk rồi e dùng tk đấy đk thanh toán tiền điện tiền nước, còn e đưa tiền mặt cho bà thế là xong các cụ thích cầm tiền mặt mà

OBDII

Xe tải
Ai nói vaccine ko có hiệu quả ngăn lây lan covid vậy, các vaccine đang sử dụng đều có hiệu quả chống lây nhiễm, kể cả chủng delta ít nhất trên 60%. Như vậy đã giảm nguy cơ đáng kể rồi, nếu cộng đồng được tiêm đầy đủ sẽ tạo bức tường thành ngăn lây lan. Còn ai đen thì bị, có bị khó trở nặng sẽ giảm tải cho bệnh viện. Nhờ thế mà mới có bình thường mới được.
25575 (1).png
Không đẹp thế đâu. Thực tế Israel hiệu quả chống lây nhiễm đối với delta chỉ 39%. Dưới mức 50% tối thiểu để được công nhận là vacxin ngăn ngừa bệnh.

As far as the Delta variant (first seen in India), two studies reported by Public Health England that have not yet been peer reviewed showed that full vaccination after two doses is 88% effective against symptomatic disease and 96% effective against hospitalization. But Israel later reported the vaccine’s effectiveness to be 90% effective against severe disease, and 39% against infection in its population in late June and early July, based on an analysis of the country's national health statistics.

3077

Xe container
Các cụ cho em hỏi cái QR code chứng nhận tiêm chủng sao nó không có thông tin gì vậy, mà mỗi lần refresh nó lại ra 1 mã khác nhau @@. Làm cho vui để báo cáo à?

Virus HIV xuất hiện khiến con người phải đeo ba con sói khi quan hệ .
Covid xuất hiện thì con người cũng phải thay đổi cách " quan hệ đường mồm " ( nói chuyện ) với nhau : luôn đeo " ba con sói mồm " ( khẩu trang ) , cấm tụt " ba con sói mồm " ở nơi công cộng .
Có phải mỗi HIV đâu cụ.
Lậu, giang mai đủ cả.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

Khốn nạn thật!

A98

Xe container
Các cụ cho em hỏi cái QR code chứng nhận tiêm chủng sao nó không có thông tin gì vậy, mà mỗi lần refresh nó lại ra 1 mã khác nhau @@. Làm cho vui để báo cáo à?
Nó là cái mã số của cụ thôi. Từ mã số đó, người ta có thể tra cứu thông tin trên hệ thống.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Chắc hôm giờ cụ nghĩ mỗi ngày 1-2 ca cộng đồng là HN ít thôi hả. Mình nghĩ cũng kha khá rồi đó; chẳng qua chưa biểu hiện hoặc chưa xét đến; hoặc xét rồi nhưng chưa biểu hiện...
Em k nghĩ gì nhiều,bởi nghĩ cũng k giải quyết gì! Chỉ là em thấy dân cư ở khu đó sinh hoạt mà phải thốt lên câu khốn nạn.
Bởi em gần và khi áp chỉ thị 15 từ ngày đầu, mỗi ngày em đi qua 2 lượt đều chứng kiến cách sinh hoạt,sự bất chấp thôi. Và những gì em suy đoán đã đúng và đã xảy ra.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thực tế là phải chọn lựa giữa nỗi sợ này và nỗi sợ khác thôi.
1. Sợ covid - đói
2. Không sợ covid - no + rủi ro nhiễm bệnh.

Cá nhân em chọn 2, vì nhà không có gì ngoài sức lao động.
Cá nhân quyết nó dễ. Lên tầm gia đình thôi là mỗi người 1 ý ngay :)

otootooto

Xe tăng
Em k nghĩ gì nhiều,bởi nghĩ cũng k giải quyết gì! Chỉ là em thấy dân cư ở khu đó sinh hoạt mà phải thốt lên câu khốn nạn.
Bởi em gần và khi áp chỉ thị 15 từ ngày đầu, mỗi ngày em đi qua 2 lượt đều chứng kiến cách sinh hoạt,sự bất chấp thôi. Và những gì em suy đoán đã đúng và đã xảy ra.
Nhiều người ý thức chán lắm. Như khu nhà em mọi người vẫn tụ tập nói chuyện như lúc chưa dịch ấy. Nhà em thì cứ trong nhà thôi. Thi thoảng cần ra đội đó hỏi. Em toàn bảo vẫn phải đi làm nên hạn chế, nhỡ có gì lại lây cho moi người.

blackhole1234

Xe đạp
Khu 3 chung cư A1, A4, A5 Đền Lừ, Hoàng Mai từ hôm phát hiện ca đầu bà cụ 12/9 đến nay đã là 15 ca rồi.

Mà lạ 1 cái là hôm trước thống kê thìquận này trong đợt xét nghiệm toàn thành phố hiện tại lại lấy cực ít mẫu, có mỗi 9% thôi, trong khi các quận xanh khác người ra lấy 80% - 100% rồi.

Quận này hiện đang đỏ nhất HN đáng lẽ phải lấy mẫu triệt để hơn mới phải, chứ ko phải kiểu lấy ít ít dạng "né" thế được.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Khu 3 chung cư A1, A4, A5 Đền Lừ, Hoàng Mai từ hôm phát hiện ca đầu bà cụ 12/9 đến nay đã là 15 ca rồi.

Mà lạ 1 cái là hôm trước thống kê thìquận này trong đợt xét nghiệm toàn thành phố hiện tại lại lấy cực ít mẫu, có mỗi 9% thôi, trong khi các quận xanh khác người ra lấy 80% - 100% rồi.

Quận này hiện đang đỏ nhất HN đáng lẽ phải lấy mẫu triệt để hơn mới phải, chứ ko phải kiểu lấy ít ít dạng "né" thế được.
Nguyên nhân thì nhiều! Nhưng lý do thì chỉ có thể nói là nhận thức quá tồi! Khu quận Hoàng Mai được mệnh danh là khu da màu. Nói vui vậy nhưng cũng là 1 phần sự thật đã được nhận xét và lưu truyền khá lâu rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng