[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khoa Béo

Xe buýt
Thứ 2 e đưa cụ nhà e đi tiêm, từ Hà Đông đi Thạch Thất thì có vấn đề gì ko các cụ nhỉ?

darthvader

Xe điện
Tự sướng là có bác nào ở trển đã nhìn thấy và đã tiếp thu
Được, cụ cho em xin info em đưa ngay cho bạn làm bên tổ chức t/u đưa cụ vào ban chỉ đạo ngay và luôn :)

Còn có 4 tháng nữa là hết năm, đợt này đúng cao điểm xuất hàng, không hé cho các dn làm hàng xuất đi thì móm hết cả với nhau, lưu thông nội địa thì tắc tị rồi còn mỗi cửa xuất khẩu sáng để giữ nhịp tăng trưởng ...

poiuy

Xe ba gác
Em e rằng việc cấp giấy đi đường kiểu mới sẽ thành một mớ hỗn độn,cơ bản là chưa có hy vọng gì,dn siêu nhỏ như e tiếp tục nằm im.
So với trước thì sẽ không có chuyện chầu chực ở uỷ ban để nhận giấy còn thì ko biết mất bao lâu thì duyệt hết được số giấy đi đường đó

BMZ_Z4

Xe điện
Đã QR code em tưởng đủ thông tin thì cần gì giấy đi đường và dấu đỏ nữa các cụ nhỉ. Quét ra mà không khớp với CMT thì khép vào làm sai thôi.

hocsinhe

Xe tải
Ngồi nhà chém gió thôi cụ ơi, Làm mấy ban chỉ đạo đó mệt bỏ xừ
Được, cụ cho em xin info em đưa ngay cho bạn làm bên tổ chức t/u đưa cụ vào ban chỉ đạo ngay và luôn :)

Còn có 4 tháng nữa là hết năm, đợt này đúng cao điểm xuất hàng, không hé cho các dn làm hàng xuất đi thì móm hết cả với nhau, lưu thông nội địa thì tắc tị rồi còn mỗi cửa xuất khẩu sáng để giữ nhịp tăng trưởng ...

jazzzzz

Xe lăn

Translator83

Xe buýt
Cá nhân em thấy quyết định của cq đã có nhiều thận trọng rồi, thứ nhất lực lượng y tế đang chi viện lớn cho SG nên HN cần châc chắn không được vỡ trận, lây lan mạnh, thứ 2 HN đã cân nhắc nới lỏng nơi cần nới để hoạt động kinh tế không bị đình trệ quá mức. Với việc số ca cộng đồng còn nổ, điều kiện địa lý giao thông ở HN như vậy, thêm sự chủ quan của rất nhiều người thì xuống 15+ rồi sẽ lại lên 16, nên tốt nhất lần này làm chặt để giảm thật mạnh fo rồi nới dần. Phần quan trọng nữa là dân phải hợp tác chứ hôm 2.9 mà trên group mua bán vẫn có bạn khoe nhân dịp về quê nghỉ lễ tranh thủ ai cần mua rau thì em mang lên cho, rồi thì quê em ở Hà Nội, cách trung tâm 20km thôi nên em về ko sao cả...; rồi thì ở chung cư nhân thể cán bộ chống dịch nơi lỏng ko check cam thế là các bạn nhỏ lại tranh thủ tụ tập đá bóng không khẩu trang, bố mẹ không nhắc con biết tự phòng vệ... tốt nhất bản thân cứ phải ý thức tuân thủ vì bản thân đã thì con covid sẽ bị bỏ đói ạ

hoanglong_hn

Xe tải
So với trước thì sẽ không có chuyện chầu chực ở uỷ ban để nhận giấy còn thì ko biết mất bao lâu thì duyệt hết được số giấy đi đường đó
Chưa có văn bản hướng dẫn chi tiết,nhưng nếu gửi thông tin qua email chờ xác minh và duyệt em nghĩ cũng ko nhanh được đâu cụ.

huongdo03

Xe tăng

Trục

Xe ba gác
Cá nhân em thấy quyết định của cq đã có nhiều thận trọng rồi, thứ nhất lực lượng y tế đang chi viện lớn cho SG nên HN cần châc chắn không được vỡ trận, lây lan mạnh, thứ 2 HN đã cân nhắc nới lỏng nơi cần nới để hoạt động kinh tế không bị đình trệ quá mức. Với việc số ca cộng đồng còn nổ, điều kiện địa lý giao thông ở HN như vậy, thêm sự chủ quan của rất nhiều người thì xuống 15+ rồi sẽ lại lên 16, nên tốt nhất lần này làm chặt để giảm thật mạnh fo rồi nới dần. Phần quan trọng nữa là dân phải hợp tác chứ hôm 2.9 mà trên group mua bán vẫn có bạn khoe nhân dịp về quê nghỉ lễ tranh thủ ai cần mua rau thì em mang lên cho, rồi thì quê em ở Hà Nội, cách trung tâm 20km thôi nên em về ko sao cả...; rồi thì ở chung cư nhân thể cán bộ chống dịch nơi lỏng ko check cam thế là các bạn nhỏ lại tranh thủ tụ tập đá bóng không khẩu trang, bố mẹ không nhắc con biết tự phòng vệ... tốt nhất bản thân cứ phải ý thức tuân thủ vì bản thân đã thì con covid sẽ bị bỏ đói ạ
Cá nhân em thì thấy Hà Nội là nơi giao thông của cả nước.
Có tuyên bố hết dịch xong lại có ca cộng đồng như thường(F0 từ nơi khác đi ngang qua), giãn cách mãi thì Hà Nội tự hủy hoại mình.
Một vòng tròn không lối thoát.

nosay

Xe hơi
Cụ nào cho e hỏi, Long biên sắp tới xuống 15, vậy em đang ở Long Biên muốn đưa U về Hà Nam Ninh thì phải tuân thủ gì để bị phạt các cụ nhỉ
Cụ hỏi rất thú vi: 1 là cụ về Hà Nam Ninh (một thời xa nhớ), 2 là cụ hỏi làm gì để bị phạt :))

Nếu Hà Nam không ra quy định gì đặc biệt (kiểu QN, HP, HY...) thì họ vẫn theo văn bản 6383/BYT-MT ngày 6/8/21 của Bộ Y tế. Long Biên áp 15 thì có thể cụ được đối xử theo mục 1 này:
Lý thuyết là thế, còn chốt Hà Nam họ có cho cụ vào không thì 50/50.

moly

Xe điện
Đơn giản nhất là nhớ nó ngăn bằng các con sông: SH, S Đáy, S Nhuệ.
chắc qua sông có mỗi đường qua cầu nên kiểm soát tốt. Quây rieeng bọn nội thành lại bắt chugns nó nằm im tiếp. Bọn ngoài sông vào dễ kiểm soát

Trạng thái
Thớt đang đóng