[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

dacchung

Xe tải
Mai em thử ra hiệu thuốc mua xem còn ko...
Cả nhà em mỗi khi bị cúm là mua cảm xuyên hương uống rất hiệu quả. Ngày trước là cảm xuyên khung gồm xtl và khung chỉ thì phải. E tiêm vx cũng uống cái này thấy cũng nhẹ người hơn.

Mít tố nữ

Xe tăng
Con em tối nay báo bạn nó nhiễm covid rồi. Bạn chưa chích ngừa.
Bố mẹ bạn đã chích ngừa. Bạn thì chỉ ở trong nhà không ra ngoài. Nhà trong hẻm, có mở cửa sổ thông ra hẻm, đối diện là cửa sổ nhà hàng xóm.
Xét nghiệm khu thì phát hiện ra bạn nó và người bên nhà cửa sổ đối diện cùng dương tính.
Thằng bé 19 tuổi, nó nói nó khó thở.
Em thương và lo lắng cho nó quá.
Covid lại đến gần hơn nữa.

mitdac1819

Xe điện
Cụ xem tàu nó ở trình độ nào. Một hệ thống này của nó làm 10,000 mẫu 1 ngày tức là bằng 1/3 năng lực của TpHCM. Mình không bắt chước nó được đâu.

Vâng, nhưng khoang vùng nguy cơ cao như 2 bà, đông anh test, rồi lock chặt khu đó vào. Chứ cứ dở dở ương ương như này thì biết bao giờ mới xong. Thời a cc làm, e thấy test nhiều, chứ giờ toàn thấy giãn cách qua ngày thôi, lãng phí quá nhiều thời gian, hic

coindesar

Xe buýt
Vấn đề vaccine Sinopharm, ý kiến cá nhân của từng người muốn tiêm hay không đều nên tôn trọng, mình nghĩ vậy. Nếu quan điểm mà trái ngược cũng không nên bỉ bôi hay mỉa mai.
Ngay cả các bác lãnh đạo có kế hoạch mua vaccine TQ đâu? Tất cả là do vỡ trận cay đắng quá, cầm cự thêm được khoảng 3 tháng là ngon rồi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng, nhưng khoang vùng nguy cơ cao như 2 bà, đông anh test, rồi lock chặt khu đó vào. Chứ cứ dở dở ương ương như này thì biết bao giờ mới xong. Thời a cc làm, e thấy test nhiều, chứ giờ toàn thấy giãn cách qua ngày thôi, lãng phí quá nhiều thời gian, hic
Nhà em chuyên uống loại này.
Ai thể trạng tốt thì covid nó cũng như cảm cúm thôi. Em nghĩ thuốc này dành cho người thể nhẹ hợp lý. Cứ mua dăm vỉ để dành.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Covid đánh tới ngành bưu điện rồi :(
Tất cả ngành vận tải, bưu điện, giao hàng nên được đưa vào đối tượng ưu tiên tiêm vx mới vừa chống dịch, vừa giữ kinh tế.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Không rõ con số xét nghiệm này họ chỉ tính PCR hay kể cả xét nghiệm nhanh, nhưng tỷ lệ ra + cao thế là không hợp lý.
Công ty em có 1 ca +, xét nghiệm nhanh do yt phường lấy cả đống đều -.
Có thể họ chỉ tính PCR khẳng định nên tỷ lệ + mới cao vậy
Người có đầy đủ triệu chứng và yếu tố dịch tễ thì mới test. Kit còn ít lắm. Chầy trật mãi mới kiếm được 200k bộ hôm qua đưa tin lên tivi đấy !

dong_fun

Xe hơi

The Silent

Xe tăng
Bố mẹ bạn đã chích ngừa. Bạn thì chỉ ở trong nhà không ra ngoài. Nhà trong hẻm, có mở cửa sổ thông ra hẻm, đối diện là cửa sổ nhà hàng xóm.
Xét nghiệm khu thì phát hiện ra bạn nó và người bên nhà cửa sổ đối diện cùng dương tính.
Ở Sg giờ là vậy, nơi hang ổ của em cũng vây kín xung quanh f0. Ơn trời trong khu em hiện giờ chưa có dính ca nào. Thôi thì cứ cố cầm cự, tự bảo vệ sức khỏe tối đa thôi chứ giờ tạm thời cũng không còn cách nào khác

Translator83

Xe buýt
khổ thân bạn í quá, sợ nhất cái điều là người chỉ ở trong nhà không đi đậu tự dưng nhiễm 😭

hacide

Xe tăng
Thật ra là riêng về số ca tử vong, không phải là mình update và công bố hàng ngày cụ ạ. Nhiều ca phải sau thời gian thống kê, thẩm định xác định đúng nguyên nhân, sau đó thẩm định, đủ điều kiện được phép thì công bố 1 thể. Không có gì là lạ.
Thế các ca tử vong tại nhà sau đó mang thiêu luôn thì có cho vào danh sách k cụ?

vephiadong

Xe điện
Em chỉ lo ngoài Hn đến mấy hôm tới triển khai lấy mẫu diện rộng khoảng 300.000 khu vực có nguy cơ cao. Sẽ không phải chỉ nổ đều như bây giờ.
Đợt trước cũng xét nghiệm 10k người về từ dịch mà đều âm tính, rồi lấy thế làm yên tâm
Lần này xét nghiệm rộng mà tổ chức không tốt còn tăng khả năng lây nhiễm...
Giãn cách như trận đánh mà không thấy tư lệnh đâu, thực hiện cứ như thân ai nấy lo, thành phố buông văn bản xong là dưới rối tinh, chốt đông nghịt, người đi làm xếp hàng dài lấy giấy xác nhận đi đường, phường xã mỗi nơi quy định hồ sơ xác nhận khác nhau, chợ một giá toàn giá cao cả, dân đi tiêm vẫn đứng gần túm năm tụm ba nói chuyện...

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em hỏi ngu: Em cần chuẩn bị giấy tờ gì nếu em ra cây ATM rút tiền?
Em ở HN ạ.

mecucbon

Xe hơi
Thương quá, trong nhà mà cũng chưa an toàn. Không biết khi test khu có bị nhiễm từ nguồn khác không.

tpsbh

Xe hơi
khổ thân bạn í quá, sợ nhất cái điều là người chỉ ở trong nhà không đi đậu tự dưng nhiễm 😭
Tội ghê, cháu em ở SG 1 mình. Làm online từ tháng 7 2020 tới giờ. Nghĩ thương nó quá, mua đồ ăn tích trong tủ, chỉ ở nhà làm việc không thò ra ngoài. Bảo nó đăng ký tiêm vaccine, nó bảo cháu sợ tiêm xong ốm sốt không ai biết, nên cháu chờ các bạn cháu tiêm đủ 2 mũi rồi mới tiêm, có gì nhờ nó qua ngủ cùng mấy đêm. Đọc tin của mợ ấy lại thấy lo thêm :((
Được cái may là thằng cu cũng 37 tuổi, tự biết nấu nướng tự lo thân, chứ chưa đến mức như 1 số thanh niên Sg chỉ biết order đồ nấu sẵn.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
em sẽ rút dôi ra 2 củ.

em hết tièn mặt rồi mà k dám ra rút đây. :D
Em còn 500k, nên phải lên đây hỏi các cụ.
Nhỡ ra đường các anh ấy hỏi không có giấy tờ lại mệt ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng