[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít tố nữ

Xe tăng
Thế bây giờ để bảo vệ kinh tế SG (hay cả HN) thì chọn ưu tiên tiêm nhóm nào ta? Ơ ngành nào cũng có lây nhiễm, thế là ưu tiên tất cả à? Ơ ơ.
Em nghĩ vẫn ưu tiên các khu công nghiệp. Còn các ngành khác cũng phải hy sinh thôi mà em nghĩ không hy sinh cũng không được ý.
Thì cuộc chiến nào chả phải có hy sinh hả cụ, chống dịch như chống giặc mà. Phải có hậu phương có tiền tuyến chứ lùi hết hay xung phong hết cũng đâu có được.

xecakho

Xe tải
SG chắc sẽ tiếp tục giãn cách
Chắc chắn rồi, chỉ là theo 15 hay 16 thôi

kulv

Xe buýt
Em nghĩ vẫn ưu tiên các khu công nghiệp. Còn các ngành khác cũng phải hy sinh thôi mà em nghĩ không hy sinh cũng không được ý.
Thì cuộc chiến nào chả phải có hy sinh hả cụ, chống dịch như chống giặc mà. Phải có hậu phương có tiền tuyến chứ lùi hết hay xung phong hết cũng đâu có được.
Vâng nhưng như ở SG thì nó có nổ trong kcn đâu :D. Toàn chung cư với văn phòng, hay ta ưu tiên cứ ai ở chung cư hoặc làm việc vp thì tiêm? Hehe.

Btw em trích bài mợ để nhân tiện mượn cái ý SG lây lan chủ yếu bên ngoài kcn, chứ không phải em tranh cãi :)

Mít tố nữ

Xe tăng
Vâng nhưng như ở SG thì nó có nổ trong kcn đâu :D. Toàn chung cư với văn phòng, hay ta ưu tiên cứ ai ở chung cư hoặc làm việc vp thì tiêm? Hehe.

Btw em trích bài mợ để nhân tiện mượn cái ý SG lây lan chủ yếu bên ngoài kcn, chứ không phải em tranh cãi :)
Dạ, em hiểu ý cụ mà.
Chuyện tiêm thì em nghĩ ưu tiên nặng nhẹ thế nào các cụ có trách nhiệm sẽ cân nhắc thôi. Em kinh doanh tự do không thuộc đối tượng ưu tiên nào nhưng cũng vẫn bình tĩnh chờ thôi, dân SG em nghĩ đa phần cũng vậy à. Nói chung em thấy SG ít đòi hỏi.

kulv

Xe buýt
Dạ, em hiểu ý cụ mà.
Chuyện tiêm thì em nghĩ ưu tiên nặng nhẹ thế nào các cụ có trách nhiệm sẽ cân nhắc thôi. Em kinh doanh tự do không thuộc đối tượng ưu tiên nào nhưng cũng vẫn bình tĩnh chờ thôi, dân SG em nghĩ đa phần cũng vậy à. Nói chung em thấy SG ít đòi hỏi.
Không em có đòi hỏi cho em đâu, ngay khi bộ y tế mở rộng cho phép tiêm người trên 65 tuổi là chắc em có cách tự lo được cho các cụ nhà em. Nhưng ta phải nhìn vấn đề rộng ra toàn xã hội, rất nhiều người yếu thế có rủi ro cao với covid ở ngoài kia không có tiền và quan hệ để lo được sớm, phải đợi theo thứ tự ưu tiên. Nên cái gì chưa hợp lý thì em bàn thôi.

Old blade

Xe buýt
Quyết định rồi, giãn cách tiếp 2 tuần theo 15
Tôi nghĩ rằng quyết định này cần phải đi đôi với việc xét nghiệm rộng trong điều kiện chưa có đủ vắc xin. Tuy nhiên có cụ Sơn thì có thể yên tâm phần nào

bubu08

Xe tăng
Tôi nghĩ rằng quyết định này cần phải đi đôi với việc xét nghiệm rộng trong điều kiện chưa có đủ vắc xin. Tuy nhiên có cụ Sơn thì có thể yên tâm phần nào
Tin không hot nhưng mới: thứ trưởng Nguyễn Trường Sơn vừa chính thức được chỉ định làm Trưởng ban Thường trực đặc biệt của BYT (lần 2) tại Tp. HCM.

Xedap4banh2

Xe tăng
Hôm nay : Iran chơi vắc xin nội
Hàn quốc : thuốc điều trị ngon lành giai đoạn 3, của Mỹ mới sang 3

congchi

Xe điện
Diện rộng là xét nghiệm sao?
TP HCM có gần 10tr dân, công suất mẫu gộp lớn nhất mà TP HCM có thể xét nghiệm là 100k / ngày.
Xét đủ vòng là 3 tháng rồi.

bubu08

Xe tăng
Trưa nay 100 ca, bỏ chú Bắc Giang đi (69), công bố các hàng trăm ca nhiểm/ngày cả chục ngày nay mà không có 1 dòng về thời gian các ca nhiểm được xác định dương tính, là hiểu rồi. Riêng Tp. HCM vẫn còn 5 ca chưa rõ nguồn gốc. Chờ đợi 1 ngày trong tuần này Saigon không còn các ca F0 lang thang rùi tìm đường đến bệnh viên.

Getzcoi.

Xe tăng
HN liệu sắp nới lỏng một số ngành chưa các cụ mợ? Em thấy oải quá rồi, hic hic

Vova

Xe container
Thêm ca ngoài cộng đồng không rõ nguồn gốc thế này nên em sợ là khó. Thực ra em nghĩ Hà Nội cũng khó yên bình lắm. Ngay cạnh mấy ổ dịch, giao thương, đi lại cũng nhiều :(

Myrte

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, bé nhà em o que gio thuộc khu vực giãn cách, em có về đón được không.

Dân Tổ

Xe container
Thằng cháu họ của em là lính biên phòng ở Quảng ninh, tháng trước được chi viện vào để tăng cường cho biên giới với Cam. Nó nhắn kể ngày nào chốt của nó cũng tóm hàng chục người trốn từ Cam về, mà một đoạn biên giới gần Mộc bài có hàng chục chốt như thế của bộ đội ta. Có chốt phải dựng cái lán giữa cánh đồng để gác đêm, chia ca căng mắt cả đêm chả khác gì chiến tranh. Có đêm người ta vượt biên lội ruộng về bị ta vây bắt chạy toán loạn lọt lưới không ít.
Tính sơ sơ mỗi tuần phải xử lý hàng nghìn người nhập cảnh theo đường mòn.
Bạn em cũng đang trong đấy, di chuyển vào hỗ trợ từ giữa tháng 4, nó bên báo Biên Phòng. Thỉnh thoảng vẫn chat về nói là tình hình trong đấy may mà có tăng cường kịp thời, ngày nào cũng có trường hợp nhập cảnh trái phép và bị phát hiện. Phía mình chủ động lập chốt dày và lực lượng cũng đảm bảo đủ quân số để xử lý và theo dõi chặt.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
đỉnh dỉnh khả năng cuối tháng 8 nên cụ chờ tầm cuối t9, giữa t10 thì may ra được nới lỏng

QuietmanQ

Xe điện
16 bác ơi, khu nhỏ hơn là 15 thì không ra vào được rồi.
Cụ đang lẫn lộn giữa 2 CT. Nếu giãn cách theo CT16 thì đâu ở yên đấy, nếu theo CT15 thì cụ có thể về đón được, ra khai báo với phường và tự cách ly ở nhà 21 ngày.

Trạng thái
Thớt đang đóng