[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Belat Missan

Xe điện
Ngay từ khi tp HCM áp CT 16 , dân ngoại tỉnh ùn ùn bỏ tp đi về quê , là nhà cháu thấy có mùi rồi
Chống dịch ko ai làm như thế cả , hoàn toàn ko theo nguyên tắc chống dịch .
Lúc đó phải yêu cầu ai ở đâu thì ở yên đó để khoanh vùng , làm XN quét F0 ra khỏi cộng đồng
Giờ dòng người lũ lượt bỏ thành phố về quê như thế , đành rằng sẽ giảm tải gánh nặng cho thành phố , nhưng cái nguy hiểm hơn là sẽ phát tán mầm bệnh ra một loạt tỉnh nhận người về
Ai đảm bảo số người đi về sẽ hoàn toàn ko có F0
Thế nên sau dịch ở tp HCM , chúng ta sẽ chứng kiến dịch hoành hành ở 1 loạt các tỉnh có lao động, người dân từ vùng dịch trở về , nếu ko có biện pháp cách ly chặt ngay từ đầu
Đúng là chống dịch theo kiểu ko giống ai
Nên thay người đi , chống dịch ko có cái đầu thì be bét hết cả nước
Hờ!
Lão gì bên kia bảo giờ "ổn rồi" cụ nhé.
Nhẹ hết cả đầu.

Xekkcoi

Xe tải
nguyên tắc ct16 là nội bất xuất mà các a quản lý thế nào để người dân đi thế này. đầu óc lđ nó làm sao ấy nhỉ, ko phối hợp được với nhau cho dân đỡ khổ.
Không Ông nào muốn làm gói bột giặt đâu cụ ạ.

addvy

Xe buýt
Xin các cụ, mợ cách hạ huyết áp khi tiêm vác xin, trước khi tiêm em đo ở nhà là 70/115 sau 30 phút đi xe máy đến chỗ tiêm thì lên 110/160 ngồi 1h mà cũng chỉ hạ xuống có 100/150 nên không được tiêm, em về nhà năm ngủ 1h đo lại thì huyết áp trở lại bình thường. XIn các cụ mợ chỉ giáo

qddt

Xe tăng
Xin các cụ, mợ cách hạ huyết áp khi tiêm vác xin, trước khi tiêm em đo ở nhà là 70/115 sau 30 phút đi xe máy đến chỗ tiêm thì lên 110/160 ngồi 1h mà cũng chỉ hạ xuống có 100/150 nên không được tiêm, em về nhà năm ngủ 1h đo lại thì huyết áp trở lại bình thường. XIn các cụ mợ chỉ giáo
Nhờ người chở đi. Tắt điện thoại. Nếu lo lắng cho sức khoẻ thì rủ ai đi cùng ngồi chờ mình bên ngoài. Ngồi yên, tư thế thoải mái, thở đều và sâu. Tập trung đầu óc vào việc duy trì nhịp thở, nhắm mắt, không suy nghĩ vẩn vơ.

Chắc hồi hộp quá, thôi đọc thêm tin tốt về vắc xin để ám thị nó hoàn toàn bình thường, may mình mới đc tiêm lần sau đi ko bị áp lực nữa :D

minhhai985

Xe lăn
Ngay từ khi tp HCM áp CT 16 , dân ngoại tỉnh ùn ùn bỏ tp đi về quê , là nhà cháu thấy có mùi rồi
Chống dịch ko ai làm như thế cả , hoàn toàn ko theo nguyên tắc chống dịch .
Lúc đó phải yêu cầu ai ở đâu thì ở yên đó để khoanh vùng , làm XN quét F0 ra khỏi cộng đồng
Giờ dòng người lũ lượt bỏ thành phố về quê như thế , đành rằng sẽ giảm tải gánh nặng cho thành phố , nhưng cái nguy hiểm hơn là sẽ phát tán mầm bệnh ra một loạt tỉnh nhận người về
Ai đảm bảo số người đi về sẽ hoàn toàn ko có F0
Thế nên sau dịch ở tp HCM , chúng ta sẽ chứng kiến dịch hoành hành ở 1 loạt các tỉnh có lao động, người dân từ vùng dịch trở về , nếu ko có biện pháp cách ly chặt ngay từ đầu
Đúng là chống dịch theo kiểu ko giống ai
Nên thay người đi , chống dịch ko có cái đầu thì be bét hết cả nước
LĐ sg thua lđ Bắc giang cái đầu, BG có dịch đóng cửa, xử lý ổn ổn rồi gửi công văn kèm danh sách công nhân các địa phương, đề nghị tiếp nhận để giảm tải, công nhân trước khi về đã đc xét nghiệm đầy đủ, tỉnh nào ko có xe đón BG sắp xếp xe đưa về tận nơi.

vnhn

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khu nhà em có 1 người là F1 cách ly tập trung được 10 ngày thì hôm này xét nghiệm lần 3 là dương tính. Vậy khu nhà em có bị phong tỏa không?

LienPhuong

Xe điện
Đau dạ dày giờ đã trở thành bệnh nền covid?

toimuondie

Xe container
Các cụ cho em hỏi khu nhà em có 1 người là F1 cách ly tập trung được 10 ngày thì hôm này xét nghiệm lần 3 là dương tính. Vậy khu nhà em có bị phong tỏa không?
10 ngày rồi mới + thì khu nhà cụ không sao đâu ạ.

just for fun

Xe lăn
Ngủ luôn tại chỗ 1 giờ thay vì đi về ah

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi trông chờ nhà nước, mình phải tự bảo vệ mình nhất có thể thôi cụ. Có em gái nó cảnh báo, các cụ chỉ trích ghê người.

Cảnh báo kiểu đó mời cụ lên fb, có có nghìn đứa nó cảnh báo y hệt :))

Chả có sở cứ khoa học khỉ gì, vu vơ vài câu đánh vào tâm lý cộng đồng gây hoang mang. Thứ nhảm nhí đấy mà hít hà đc. Nói dân trí thấp lại tự ái

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bệnh này khó chữa cực luôn
Nhiều ông tự mình đo thì cũng chỉ 70/110, nhưng cứ bác sĩ đo là lên trăm rưỡi trăm sáu.

Bác sĩ nữ mới ra trường đụng vào có khi lên hai trăm tám/ba trăm

Nhờ người chở đi. Tắt điện thoại. Nếu lo lắng cho sức khoẻ thì rủ ai đi cùng ngồi chờ mình bên ngoài. Ngồi yên, tư thế thoải mái, thở đều và sâu. Tập trung đầu óc vào việc duy trì nhịp thở, nhắm mắt, không suy nghĩ vẩn vơ.
Chắc hồi hộp quá, thôi đọc thêm tin tốt về vắc xin để ám thị nó hoàn toàn bình thường, may mình mới đc tiêm lần sau đi ko bị áp lực nữa :D
Ngủ luôn tại chỗ 1 giờ thay vì đi về ah

Vang999

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi giờ em muốn đi xét nghiệm nhưng chỉ có giấy đi đường công ty cấp cho thì có bị phạt không ạ?

TalaMit

Xe tải
Em ý kiến nhiều rồi. Ko hiểu sao HN ko 16+++ với một số phường, quận ổ dịch như HM, HBT, HK... Tranh thủ đang 16 khoanh ngay lại, xét nghiệm đại trà ngay lập tức các khu vực này. Cắt đứt ngồn lây, dập ngay ổ dịch thì 1 cái 16 còn dc. Ko thì vài cái 16 cũng ko hết, chưa nói âm ỉ rồi lan nhanh bùng to như SG.
E cũng ko hiểu có những người 10 ngày liền ko ra đường thì có chết ko nhưng cứ phải ra cơ. Giả sử ko phải virus mà là nhiễm phóng xạ chết luôn may họ mới chịu ngồi yên 1 chỗ.
Ôi trời, em còn biết 1 em bán chè online ở Bạch Đằng bán suốt ko nghỉ từ hôm có CT 16 đến hôm nay cơ cụ ạ, :)
Hay công ty XNK của 1 em gái quen biết vẫn đi làm bt, sếp nó ko cho nghỉ, ai muốn nghỉ thì nghỉ thì ko lương cũng chưa bị sờ gáy, vẫn rón rén đi làm

TieuFu

Xe container
Thực sự căng. Cách ly 25 ngày xét nghiệm mới.dương ntn thì chiến thuật cách ly, truy vết nghe khó.
Chắc thế giới phải thay đổi chiến thuật, chuyển sang phòng thủ bằng vắc xin và tấn công bằng thuốc đặc hiệu (dù chưa có nhưng kết hợp chữa triệu chứng và kháng virus)
Khả năng là lây trong quá trình cách ly !

congthuong

Xe điện
Khả năng là lây trong quá trình cách ly !
Có hiện tượng lây trong khu cách ly như vậy, bao giờ HN cho F1 cách ly ở nhà.

Người xn âm tính đâu có khả năng lây truyền virus !

Người ta âm tính bắt vào đó rồi ngày qua ngày nhiễm chéo thành dương tính !?

Vừa tốn tiền , phiền hà và khó chống dịch.

Nên thay đổi cách tiếp cận với F1.

hph0909

Xe tải
Cảnh báo kiểu đó mời cụ lên fb, có có nghìn đứa nó cảnh báo y hệt :))

Chả có sở cứ khoa học khỉ gì, vu vơ vài câu đánh vào tâm lý cộng đồng gây hoang mang. Thứ nhảm nhí đấy mà hít hà đc. Nói dân trí thấp lại tự ái
Em cố tránh cụ rồi mà. Em dân trí thấp lại hay tự ái nữa cụ đừng chấp em nhé. Sau cái thông tin em đính chính lại làm cụ khó chịu mà chỉ trích cá nhân em khiến cụ thoải mái thì chúc cụ vui.

qddt

Xe tăng
Bệnh này khó chữa cực luôn
Nhiều ông tự mình đo thì cũng chỉ 70/110, nhưng cứ bác sĩ đo là lên trăm rưỡi trăm sáu.

Bác sĩ nữ mới ra trường đụng vào có khi lên hai trăm tám/ba trăm
Vâng. Nhiều khi cũng khó tập trung, nhất là khi đang lo lắng vấn đề gì đó. Một trong những "chiêu" có tác dụng nhất là tắt điện thoại, thậm chí phải đưa điện thoại cho người khác cầm vì nhiều ông tắt rồi mà vẫn quen tay rút điện thoại ra xem.

TieuFu

Xe container
Có hiện tượng lây trong khu cách ly như vậy, bao giờ HN cho F1 cách ly ở nhà.

Người xn âm tính đâu có khả năng lây truyền virus !

Người ta âm tính bắt vào đó rồi ngày qua ngày nhiễm chéo thành dương tính !?

Vừa tốn tiền , phiền hà và khó chống dịch.

Nên thay đổi cách tiếp cận với F1.

Còn phụ thuộc vào tự giác và điều kiện nữa, VD nhà riêng đủ diện tích thì được, chứ nhà chật, nhà trọ mỗi ông 2, 3 m vuông cũng nhiều sự !

Trạng thái
Thớt đang đóng