[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

7vienngocrong

Xe tăng
Chồng mợ có tư duy tổng hợp, giác quan dự báo nhạy bén. Nhiều người có khả năng này.
Tuy nhiên, biết là đùa vui, nhưng em thực sự ko thích cái tính từ mà mợ dùng gọi chồng :)
Lão k chơi of nên e vui tí. Từ thối mồm e học trên này chứ khi nói chuyện với nhau em bảo (chồng cứ nói xui xẻo ) chứ bẩu thối mồm giận nhau chết. Người Nam và Trung k dùng từ này cụ ơi.

cmyk77

Xe điện
Việc chợ đầu mối phía nam phong tỏa thì mọi chuyện phức tạp hơn. Con người cần cái ý thức nhưng ngay cả trên OF cũng đầy cụ bênh cho những kẻ sai phạm thật ko thể hiểu nổi.

congthuong

Xe điện
Truyền thông chính thống bắt đầu đc phép đăng 1 số tình hình thật ở SG để cảnh tỉnh

Viết thế này chưa đúng mức độ tàn khốc.

Ca này Happy ending nên đọc xong cứ như ru ngủ.

Chả có tác dụng cảnh tỉnh tí nào.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hôm nay là ngày đầu tuần, thực sự Hà Nội đã thực hiện chỉ thị 17 của CT thành phố khá nghiêm. Lượng người ra đường chỉ còn khoảng 20% tuần trước, trong đó phần lớn là ra có nhu cầu thiết yếu hoặc cấp bách. Chắc chắn Hà Nội sẽ êm sau khoảng hơn 2 tuần nữa, không thể như Sài gòn được
Bình thường mua ở cửa hàng dưới chân nhà chung cư. Hnay Nhà hết gạo tranh thủ đi mua kết hợp mua con cá. Chốt khắp nơi nhưng đường to thì k chốt. Do đó.cũng chủ yếu là tự giác.
Chợ cóc thì đóng hết nên mua chợ.chính.thức.
Thấy dân mua cá toàn mua con to cũng đú mua 1 con để đỡ phải đi lại nhiều. Nghe mấy bà bán cá kể chuyện có quán cà.phê bán cho người đi đường mất 15 củ tiền.phạt.
Chỉ làm 10 kg gạo, 20 trứng, 3 kg cá.
Hy vọng HN làm tốt.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Loạn số liệu. Hà nội đính chính rồi nhé. Nhiều fake news quá
Bộ Y tế chắc quá tải cmnr

Phỗng new

Xe điện
May quá, sáng nhìn thông tin của bộ Y thấy HN có 69 ca mới mà giật mình.
Sau thấy thông tin của Hà Nội có 18 ca.
Đề nghị anh bộ với các anh địa phương tổ chức đồng bộ thông tin, chứ cứ rối như canh hẹ thế này thì chả biết theo ai.

uman

Xe tăng
Em thì nghĩ không hiểu tại sao ta cũng cứ thích trả học phí?

Thế giới đã trả giá bằng bao nhiêu mạng người mới rút ra được cái danh sách ưu tiên xương máu đó để tiêm vaccine! Thp HCM lúc đầu nghĩ khác, đến tình trạng thế này đã chuyển lại được việc ưu tiên tiêm cho người già, bệnh nền. Còn ở HN hay nhiều nơi, em chưa thấy dấu hiệu gì về việc thay đổi lại mức độ ưu tiên tiêm, khi nhìn ảnh xếp hàng đi tiêm chỉ thấy đầu xanh, không thấy đầu bạc. Hay là em ít thông tin?
Hay là lợi ích nhóm cao hơn tư duy logic cho tới khi mà dân tình hay nói "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ'?

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ nghĩ tích cực hơn đc k? Tình hình dịch bệnh đã được kiểm soát chứ :D
Bình Dương vẫn đang là điểm nóng bác ah. Đành rằng ai cũng mong cho dịch dã qua mau, khống chế và dập được trận dịch này. Bình Dương thì vừa tăng thêm cấp độ giãn cách xã hội ( UBND tỉnh Bình Dương áp dụng khung giờ hạn chế tối đa việc lưu thông, hoạt động, cụ thể như: Người dân trên địa bàn tỉnh không được ra đường; các cửa hàng, cơ sở kinh doanh phải đóng cửa, ngưng hoạt động trong khung giờ từ 18 giờ đến 6 giờ hôm sau)

Yukiguni

Xe hơi
Em ở HN và em vừa phải ra ngân hàng cách nhà hơn 1km. Chốt thì nhiều, mà đường lúc 9h vẫn đông lắm, chắc chỉ bằng nửa mọi hôm là cùng. Em dân HN 2 đời rồi, và nói thực là em chả tin ở ý thức dân tí nào.

Hy vọng HN làm chặt hơn nữa, để còn sức hỗ trợ cho SG.

tasx

Xe tăng
Loạn số liệu. Hà nội đính chính rồi nhé. Nhiều fake news quá
Bộ Y tế chắc quá tải cmnr

Em ủng hộ nhiệt liệt, số liệu rất quan trọng mà làm nháo nhào là sao. Không thể thiếu người đến mức ấy. Ông tế cứ thông báo dữ liệu vắt từ ngày hôm trước sang ngày hôm sau làm gì, sao mà phải lắt léo thế.

tasx

Xe tăng
Em ở HN và em vừa phải ra ngân hàng cách nhà hơn 1km. Chốt thì nhiều, mà đường lúc 9h vẫn đông lắm, chắc chỉ bằng nửa mọi hôm là cùng. Em dân HN 2 đời rồi, và nói thực là em chả tin ở ý thức dân tí nào.

Cụ có dùm cái dẫn chứng ảnh chụp thì tốt. Hoặc chụp báo cáo lên đường dây nóng ấy. Viết kiểu hoang mang cảm tính thế này không giúp ích gì Cụ ạ. Ví dụ, em nói phố em cực vắng, chỉ bằng 15% so với thường nhật, mình thành ra cãi nhau rồi lại ông ở HN này ông ở HN kia...

Em ủng hộ nhiệt liệt, số liệu rất quan trọng mà làm nháo nhào là sao. Không thể thiếu người đến mức ấy. Ông tế cứ thông báo dữ liệu vắt từ ngày hôm trước sang ngày hôm sau làm gì, sao mà phải lắt léo thế.
Thế ví dụ những ca từ tối đến đêm công bố lúc nào, 24:00 ạ? :)

congthuong

Xe điện

HN phải học theo Bắc Ninh.

Giờ này vẫn có những người nghĩ rằng các công ty có thể hoạt động được là truyền thông rất kém và nhập nhằng.

Cần điều tra và phạt nặng các công ty không thuộc diện thiết yếu vẫn bắt người lao động đi làm.

Đây là lỗ hổng lớn.

Ngoc Que

Xe buýt

Giờ này vẫn có những người nghĩ rằng các công ty có thể hoạt động được là truyền thông rất kém và nhập nhằng.

Cần điều tra và phạt nặng các công ty không thuộc diện thiết yếu vẫn bắt người lao động đi làm.

Đây là lỗ hổng lớn.
Nếu ko làm chặt các công ty không thiết yếu vẫn hoạt động thì tình trạng ra ngoài đường vẫn nhiều. HN phải làm từ gốc.

Sazi

Xe điện
Nếu ko làm chặt các công ty không thiết yếu vẫn hoạt động thì tình trạng ra ngoài đường vẫn nhiều. HN phải làm từ gốc.
Kiểu gì cũng tập trung ở Cty, đến phạt 1 thể làm thế này mới hiệu quả.

itsmylife

Xe tải

Đây là lỗ hổng lớn.
Cái này em công nhận, trừ ông làm dịch vụ thiết yếu như ngân hàng, bưu chính... được ra đường. Còn lại cho các ông 3 ngày chuẩn bị, một là ở nhà 2 là ăn ngủ tại cơ quan sau mà ló mặt ra đường ăn phạt. Thế cho nhanh.

holland

Xe tăng
Bác sỹ tuyến đầu mà chưa được tiêm đủ thì công tác tổ chức chống dịch cần rà soát lại. Không có họ, ai chống dịch?
MÌnh thấy hơi lạ về việc này. Mấy nơi mình quen biết thì không những bác sỹ mà vợ chồng con cái, vợ chồng anh chị em bạn bè của BS còn được tiêm mà.

Yukiguni

Xe hơi
Cụ có dùm cái dẫn chứng ảnh chụp thì tốt. Hoặc chụp báo cáo lên đường dây nóng ấy. Viết kiểu hoang mang cảm tính thế này không giúp ích gì Cụ ạ. Ví dụ, em nói phố em cực vắng, chỉ bằng 15% so với thường nhật, mình thành ra cãi nhau rồi lại ông ở HN này ông ở HN kia...
Chuyện này cũng giống hồi em đi tiêm ở viện E, chỉ muốn làm xong việc nhanh để về. Về rồi lên mạng mới nhớ tới việc chụp ảnh. Tuy vậy, cụ nhắc đúng, lần sau em dừng lại để chụp.

Em ủng hộ HN làm chặt hơn, kiểu như thiết quân luật cũng được, kiếm ít tiền đi, sống bớt tiện nghi đi cũng được.

Trạng thái
Thớt đang đóng