[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Henry 27

Xe tăng
kế toán phải làm trên phần mềm cụ ạ. Cty ko cài vào máy tính ở nhà thì làm thế nào. Với cả có những khoản thu chi phải có chữ kí của kế toán, ko ngồi VP cũng dở.
Vâng, đặc thù công việc từng cty nữa.
Từ khi có 15, cháu đã quy định là ai bắt buộc lên vp phải báo trước cho người trực vp tránh đi. Hạn chế gặp nhau 1 cách tối đa. Nói chung là cháu luôn làm chặt hơn chính phủ yêu cầu vì điều kiện cty cho phép linh hoạt được.

tasx

Xe tăng
Vâng, đặc thù công việc từng cty nữa.
Từ khi có 15, cháu đã quy định là ai bắt buộc lên vp phải báo trước cho người trực vp tránh đi. Hạn chế gặp nhau 1 cách tối đa. Nói chung là cháu luôn làm chặt hơn chính phủ yêu cầu vì điều kiện cty cho phép linh hoạt được.
Chuẩn rồi Cụ ơi. Cơ sở kinh doanh chủ động miễn sao đảm bảo an toàn. Xuề xòa là tự hại mình nhưng cũng tránh cực đoan. Công ty em giãn cách từ lâu rồi, hạn chế số người lên văn phòng dù sàn rộng thênh thang. Người lên văn phòng phải đăng ký trước, Tránh tranh nhau lên văn phòng vì WFH nhiều quá lại thích lên.

Nhạc

Xe container

Sazi

Xe điện
quản lí con người mà để ở nhà là bất đắc dĩ thôi, ko ai mong muốn đâu các cụ.Cho ở nhà thì cũng là bất đắc dĩ vì dịch bệnh, . Chứ ở nhà chồng quấy, con khóc, vợ nhõng nhẽo làm ăn dc gì? Chắc chắn ở nhà năng suất làm việc ko cao dc . Chưa kể muốn mắng đứa nào mắng qua đt ko ăn thua .
Tùy theo ngành nghề kinh doanh

The Silent

Xe tăng
Các cụ SG đâu hết rồi. HN giờ cùng hội cùng thuyền rồi.
Sài Gòn vẫn đang cố gắng căng mình hết cỡ cụ ạ. Lực lượng ngoài đố điều động vào tăng cường hiện cũng đang phát huy tối đa những gì có thể. Đọc báo thì các cụ cũng thấy rồi, tính trung bình mỗi 60p lại phát hiện thêm hơn 100 ca dương tính. Người dân hiện tại cũng đã có ý thức cao hơn rất nhiều. Lương thực, thực phẩm hiện tại đã tạm ổn định, tuy nhiên nhiều điểm sâu trong các hẻm, ngách nhỏ những khu bị phong tỏa vẫn còn khó khăn nhiều khi tiếp cận đồ cứu trợ. Quan trọng nhất hiện tại, hạ tầng cơ sở y tế, vật tư, thiết bị y tế đang rất thiếu so với số lượng ca lây nhiễn chuyển triệu chứng nặng tăng dần lên với số lượng lớn. Gây áp lực rất lớn. Đặc biệt áp lực tại các tỉnh lân cận như BD, LA, ĐN, TG.9 Nhưng anh chị em lực lượng tuyến đầu vẫn rất quyết tâm, máu lửa. Mêt thì nghỉ, hết mệt lại lên, không đầu hàng. Mong các cụ ngoài Hà Nội cố lên, có ý thức cao lên để không rơi vào tình trạng quá tải, quá ngưỡng như ở đây.

TKK

Xe tăng
Sài Gòn vẫn đang cố gắng căng mình hết cỡ cụ ạ. Lực lượng ngoài đố điều động vào tăng cường hiện cũng đang phát huy tối đa những gì có thể. Đọc báo thì các cụ cũng thấy rồi, tính trung bình mỗi 60p lại phát hiện thêm hơn 100 ca dương tính. Người dân hiện tại cũng đã có ý thức cao hơn rất nhiều. Lương thực, thực phẩm hiện tại đã tạm ổn định, tuy nhiên nhiều điểm sâu trong các hẻm, ngách nhỏ những khu bị phong tỏa vẫn còn khó khăn nhiều khi tiếp cận đồ cứu trợ. Quan trọng nhất hiện tại, hạ tầng cơ sở y tế, vật tư, thiết bị y tế đang rất thiếu so với số lượng ca lây nhiễn chuyển triệu chứng nặng tăng dần lên với số lượng lớn. Gây áp lực rất lớn. Đặc biệt áp lực tại các tỉnh lân cận như BD, LA, ĐN, TG.9 Nhưng anh chị em lực lượng tuyến đầu vẫn rất quyết tâm, máu lửa. Mêt thì nghỉ, hết mệt lại lên, không đầu hàng. Mong các cụ ngoài Hà Nội cố lên, có ý thức cao lên để không rơi vào tình trạng quá tải, quá ngưỡng như ở đây.
Cụ như phóng viên chiến trường vậy, rất mong tin tức cập nhật của cụ :)

khoainuongchip

Xe buýt
Các cụ cho hỏi có ca F0 nào ở chung cư geleximco 885 tam trinh ko nhỉ. Em có việc cần đến đó mà đứa bạn bảo có ca nhiễm ko đi đc. Nhg em gúc mãi ko thấy thông tin j cả

lamien

Xe buýt
Hà Nội kinh nghiêm trong các lần phong toả trước. Cho BTL Thủ đô vào cuộc ngay từ công tác chuẩn bị. Đây là kinh nghiệm từ vụ Bạch Mai.
"TP cần rà soát ngay để cần thiết trưng dụng các chung cư chưa đưa vào sử dụng làm bệnh viện dã chiến. Trong đó, Sở Xây dựng chịu trách nhiệm thẩm định nếu đủ điều kiện giao Bộ tư lệnh Thủ đô quản lý vận hành, chuẩn bị đủ đồ dùng cơ bản"
Em tin là HN kiểm soát dc dịch bệnh.

TungThoc

Xe điện
Các cụ cho hỏi có ca F0 nào ở chung cư geleximco 885 tam trinh ko nhỉ. Em có việc cần đến đó mà đứa bạn bảo có ca nhiễm ko đi đc. Nhg em gúc mãi ko thấy thông tin j cả
Chắc cụ đến đòi tiền hoặc đòi bảo hành đồ à? thế thì chỗ nào cũng là đang bị cách ly hết

tieuhuyentuhukhong

[Tịch thu bằng lái]

Henry 27

Xe tăng
Thơ này cho đi chữa tiêu hóa thì được, dập dịch không hợp.

LienPhuong

Xe điện
Ý thức thôi, chứ không liên quan đến khối tư nhân hay nước ngoài. Bọn trẻ vp cháu chúng nó còn than ở nhà buồn, xin lên vp làm cho có không khí, cháu dẹp hết. Bản thân kế toán giờ điện tử hết nên làm ở nhà tốt, nhưng gặp phải chị kế toán thích giám đốc thì biết làm sao :).
Hình như được vài người đi làm dù cty không thuộc thiết yếu à cụ?

The Silent

Xe tăng

lamien

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi. Hà Nội giãn cách dư lày thì mấy triệu liều VX lại để kho à?

Trạng thái
Thớt đang đóng