[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết ngưỡng nhất định là ngưỡng nào nhỉ?
Khi không thể cách ly tập trung F0, F1 mà phải cho cách ly tại nhà tức là đã quá ngưỡng rồi.
Mới chưa lâu, ông bộ trưởng còn tuyên bố "tuyệt đối không cách ly F1 tại nhà", các chuyên gia còn coi đó là "bí quyết chống dịch của VN".
Năm ngoái khi Vũ Hán chết 38 người trong 1 ngày, ngày đó được coi là "ngày chết chóc", vậy mà Sg đã đạt mốc đó, trong khi lại phong tỏa lỏng lẻo hơn Vũ Hán.

Chỉnh sửa cuối:

vnposh

Xe điện
Đừng làm rầm rộ quay phim chụp ảnh cúng phây ì xèo như đợt trước là được!
Cụ cứ mỉa mai.

“Của đi thay người” thì bao giờ cũng RẺ hơn “Người đi thay Của”.

Bây giờ xin người thì chỉ mong vào tấm lòng “đồng bào cả nước” đùm bọc.

Nhạc

Xe container
Các thành phố lớn như HN hay TP HCM rất khó đối phó với chủng Delta này bởi do tính phức tạp của địa bàn, thành phần dân cư và mật độ dân số. Riêng các khu nhà trọ, khu ổ chuột, ... là đã quá phức tạp rồi.

Mặt khác, số người dân có cuộc sống tạm bợ, làm ăn kiếng sống từng ngày nhiều nên họ không thể ở trong nhà quá 1 tuần (vì họ sẽ hết tiền ăn) nên bằng mọi cách họ phải ra ngoài để tìm cái bỏ vào bụng. đó là lý do vì sao các thành phố lớn rất khó chống lại con Delta có mức độ lây lan kinh khủng này.

Riêng ở các tỉnh thì có lẽ dễ chống hơn vì có thể cô lập theo từ thôn, từng xã cả tháng này qua tháng khác (thậm chí cả năm) vẫn được vì ở mỗi địa phương cơ bản họ đều tự cung tự cấp được các như cầu tối thiểu. Số người chạy ăn từng bữa không nhiều, công với tình làng nghĩa xóm nên chắc chắn mọi người xung quanh sẽ hỗ trợ, giúp đỡ.

Do vậy, bây giờ chúng ta nên tập trung vào các thành phố lớn hoặc các tỉnh có mức đô thị hóa cao. Riêng với mỗi tỉnh, cũng nên tập trung giải pháp và nguồn lực cho các thành phố, thị xã. Đối với vùng nông thôn thì nếu bị đâu phong tỏa ngay đó là OK, không ảnh hưởng gì cả.
Các tỉnh thì lại khó ở đoạn bs không bv không. Cụ nhìn Đồng Tháp thì biết, khoai như nhau cả.

Sazi

Xe điện
Sắp đến 9h30 rồi chuẩn bị đi ngủ.

TONGIA

Xe lừa
Ngày xưa chinh chiến liên miên bom rơi đạn nổ mấy chục năm mà dân tộc không đi bằng vành. Nhưng vớ phải con Delta này thì khó nói lắm. Chưa qg nào nhìn thấy tương lai ngoài đội sx được vaccin.
Thế khái niệm đi bằng vành của cụ khác của em rồi.
Chiến tranh gần đây
Dăm triệu người chết không biết bao nhiêu triệu bị thương, cả triệu di tản, biết bao gia đình ly tán, nền kinh tế kiệt quệ, xơ xác. Di chứng đến tận bây giờ chưa dứt mà cụ vẫn thấy nhẹ nhàng thì em bó tay.

Chỉnh sửa cuối:

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay bao nhiêu ca các cụ ơi

vnposh

Xe điện
Chiến tranh gần đây
Dăm triệu người chết không biết bao nhiêu triệu bị thương, cả triệu di tản, biết bao gia đình ly tán. Di chứng đến tận bây giờ chưa dứt mà cụ vẫn thấy nhẹ nhàng thì em bó tay.
Lần này chắc các tỉnh cũng bỏ qua vụ lùm xùm SVHD mà vào giúp TPHCM chống dịch. Người Việt mình bao giờ cũng có nghĩa cử đồng bào.

Theo nhà cháu biết, lực lượng tăng cường đã huy động đến các BV huyện, đặc biệt là nhặt những bác sỹ, kỹ thuật viên, điều dưỡng viên đã được huấn luyện chương trình ICU.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Bác tin số liệu do TQ công bố thì bác qua bên đó mà thảo luận với họ. Bên này bọn em coi như nguồn tham khảo chứ không phải là căn cứ để đem ra tranh luận.
Tin với không tin liên quan gì?
Với số ca chết 38 ca/ngày, được báo VN coi là ngày chết chóc ở Vũ Hán (sau đó con số đó còn tăng lên khoảng 200 ca/ngày) thì SG cũng đã chạm mốc đó rồi....tức là Sg cũng đã đến mức chết chóc như Vũ Hán lúc chết 38 ca/ngày.
Sg cũng nhiều ca chết khi chưa kịp vào bệnh viện rồi, cũng thiếu chỗ, thiếu thiết bị, thiếu nhân lực rồi...

TONGIA

Xe lừa

Ngoc Que

Xe buýt

Nhạc

Xe container
Thật tình chữa trị con covid này nếu người không có bệnh nền thì cũng không cần BS trình độ cao lắm đâu, chỉ cần đủ phương tiện, thiết bị y tế cần thiết là được. Em thấy hiện nay nếu được trang bị đầy đầy đủ, các BS tuyến huyện có thể chữa trị tốt.
Cả huyện e có 3 máy thở, bs hồi sức chắc 1-2 người, bình oxy y tế ko thấy bán lẻ. Em cũng ko hình dung là chữa trị kiểu gì nếu dịch to như trong miền Nam. Dân số hơn trăm mốt nghìn người nếu 400 ca bệnh chữa trị 1 lúc như kiểu sg thì chắc héo hết.

nhatbum

Xe hơi
Đợt này lịch trình các F0 ở Hà Nội không đăng báo nữa đúng không ạ? Nhiều F0 em cứ thấy ghi chung, không biết cụ thể ở đâu luôn. 😅

Nhạc

Xe container
Chiến tranh gần đây
Dăm triệu người chết không biết bao nhiêu triệu bị thương, cả triệu di tản, biết bao gia đình ly tán, nền kinh tế kiệt quệ, xơ xác. Di chứng đến tận bây giờ chưa dứt mà cụ vẫn thấy nhẹ nhàng thì em bó tay.
Cụ đừng tính thời gian tổng gộp, cụ tính số người và số tiền mất đi theo ngày và đà tê liệt kinh tế ý. Chứ cụ tổng gộp kiểu ý thì với con Covid 2-4% tử vong trên tổng ca nhiễm thì dân số trên 100 triệu số chết cũng nhiều phết chứ không ít nhé.

Vulcan V70

Xe trâu
Trạng thái
Thớt đang đóng