[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rockport Avior

Xe tăng
Vâng, giờ nó mới phù hợp, chứ tháng trước mà bi bô thế xem có ăn no gạch của đội đạo đức mạng, và 1 cái giấy triệu tập lên làm việc của cán bộ nhé ;))
Tháng trước em có bày tỏ công khai việc cách ly tập trung trên fb, trên quan điểm xây dựng và là ý kiến cá nhân (vì có người nhà đi cách ly TT, thấy cự ly không đảm bảo, dễ lây nhiễm nội khu với nhau). Tuy không có cái giấy triệu tập nào của cán bộ... nhưng cũng có vài nick dlv (không quen biết) nhảy vào chửi bới, vì em chia sẻ quan điểm công khai, nên nó sẽ hiện trên tường của kha khá bạn bè

witch12

Xe tải
Cái này thấy bảo là Doanh nghiệp đk tiêm cho nhân viên mà cụ. Họ đk cả tháng nay rồi Còn các cụ thì phường sẽ tổ chức tiêm.
Cái này do chính sách tiêm chủng. Các cụ chưa đến lượt, theo em nên đổi chính sách tiêm . Chỉ có trong sg nay tiêm cho người trên 65 rồi, em nghĩ ổn thôi, mọi ng cũng tự nguyện.

smile_07

[Tịch thu bằng lái]
Cũng lo quá, Hà Nội đang có chiều hướng tăng

redcode

Xe điện
Chỗ cơ quan em đăng ký cả tháng nay mà chưa đến lượt tiêm. Còn khu nhà em từ tối qua đến giờ có 4 F0 rồi :(

Tổ nghề lái

Xe tải
Giờ mới khóa thông tin là hơi muộn, suốt ngày báo chí um sùm làm con người ta sợ thứ vô hình một cách thái quá, có thể giờ này khi còm vậy đầy cụ đạo đức mạng lên án, nhưng cũng giống phương án cách li tại nhà của bác gì đó thôi, tháng trước bi bô như thế chắc chắn ăn phạt hoặc đi tù :D
Cứ phải nhìn nhận vào thực tế chứ cụ

redcode

Xe điện
Em thấy khó hiểu là không cập nhật số ca tử vong theo ngày, mà cập nhật theo khoảng thời gian. Không biết lý do tại sao.

Đưa nhận định mang tính quy chụp chưa được kiểm chứng - Gây hoang mang cộng đồng
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 1/8/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

so.young

Xe tải
Nhìn cảnh này thì có vẻ Hà Nội không ưu tiên đầu tiên cho người già yếu và bệnh nền. Toàn hot girl đi xếp hàng. Nghĩ chán lắm. Thôi chả buồn quan tâm. Chả đăng ký tiêm nữa
Thế cụ là nhóm người già và bệnh nền ạ? Cụ dỗi ko đăng ký thì sao đến lượt. Hnay ở viện E là những nhóm các đơn vị cquan đúng thuộc nhóm ưu tiên, chỉ là công tác tổ chức lộn xộn, chứ giờ đố mà tập đoàn hotgirl nào đổ bộ đông công khai đến vậy đâu :D

redcode

Xe điện
Khu em Dương Nội Hà đông, em chưa thấy BYT cập nhật, nên chắc vẫn để ca nghi nhiễm. Đang phong tỏa 1 tòa nhà từ tối qua rồi. Y tế đã đến lấy mẫu và phu khử khuẩn.

Baba99

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ là nhóm người già và bệnh nền ạ? Cụ dỗi ko đăng ký thì sao đến lượt. Hnay ở viện E là những nhóm các đơn vị cquan đúng thuộc nhóm ưu tiên, chỉ là công tác tổ chức lộn xộn, chứ giờ đố mà tập đoàn hotgirl nào đổ bộ đông công khai đến vậy đâu :D
Không. Em trẻ khỏe 100%. Theo thứ tự là tiêm cuối cùng. Với em cũng muốn tiêm cuối cùng. Nhưng em muốn người già yếu được tiêm đầu tiên. TP HCM họ cũng bắt đầu tiêm toàn người già. Vô lý khi người trẻ ở các tỉnh khác lại được trước lượt. Giờ em không hóng có bao nhiêu ca covid hàng ngày với bao lượt tiêm nữa. Giờ em hóng số ca tử vong.

Khoai Cún

Xe tăng
Khu em Dương Nội Hà đông, em chưa thấy BYT cập nhật, nên chắc vẫn để ca nghi nhiễm. Đang phong tỏa 1 tòa nhà từ tối qua rồi. Y tế đã đến lấy mẫu và phu khử khuẩn.
Em tưởng cụ ở SG, chứ HN thì đáng ngại thật.

Thanhvuóng71

Xe điện
Khu Dương Nội, hơi bị hãi đấy cụ ah ( nhất là sau vụ mọi người lao vào AON )

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Có thể có sự chậm trễ, có thể có đấu pháp chưa nhạy bén, có thể muốn kép...
Dù gì đi nữa thì giờ tất cả cũng đang căng mình chống dịch, đang phải xử lý hậu quả, các bác bức xúc hay bất bình cũng chả giải quyết đc gì.
Giờ khắp nơi bục thế này thì nó sớm gõ của nhà mình thôi. Mình lo phòng bị nhà mình cho tốt thôi.
Còn đc ở nhà nằm còm là hạnh phúc lắm rồi.

redcode

Xe điện
Em tưởng cụ ở SG, chứ HN thì đáng ngại thật.
HN em nghĩ tuần tới sẽ có khả năng nhiều ca phát bệnh, vì thời gian đầu SG mới nhiễm thì mọi người trong đó ra ngoài này không được kiểm soát tự cách ly. Hi vọng là em sai.

Trạng thái
Thớt đang đóng