[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Kịch bản trc đâu đó tính HCM nhiễm căng là 30k, sau đó 60k, nhưng hình như ko tính kịch bản các đô thị ven HCM cũng bùng dịch theo. sáng nay 70k nhiễm rồi ( đấy là vẫn còn chưa công bố ), mốc 100k ko còn xa . Chưa kể một số mốc như tử vong về số ca bệnh VN ko thấy update hết .

Mấy tỉnh lân cận HN đang dựng hàng rào dạng test mới cho người qua , mà mấy tỉnh ngoài Bắc thì rắn mặt hơn mấy tỉnh vệ tinh SG nhiều, hi vọng miền bắc ổn, chứ nhìn miền Nam đội Bình Dương, Long An đang theo chân SG đến nơi, số ca cũng lên 4 con số như SG đợt đầu.
Cái này thì phụ thuộc số ca mắc, từ 0,5-3% số ca, phụ thuộc vào nền y tế. VÍ dụ 70k ca +, đủ giường bệnh máy thở y bác sĩ thì 350, vỡ trận thì 2.100 ca không qua khỏi.

DasPhantommk

Xe hơi
Kịch bản trc đâu đó tính HCM nhiễm căng là 30k, sau đó 60k, nhưng hình như ko tính kịch bản các đô thị ven HCM cũng bùng dịch theo. sáng nay 70k nhiễm rồi ( đấy là vẫn còn chưa công bố ), mốc 100k ko còn xa . Chưa kể một số mốc như tử vong về số ca bệnh VN ko thấy update hết .

Mấy tỉnh lân cận HN đang dựng hàng rào dạng test mới cho người qua , mà mấy tỉnh ngoài Bắc thì rắn mặt hơn mấy tỉnh vệ tinh SG nhiều, hi vọng miền bắc ổn, chứ nhìn miền Nam đội Bình Dương, Long An đang theo chân SG đến nơi, số ca cũng lên 4 con số như SG đợt đầu.
Sau nhiều ngày bác kêu gọi ,thì hôm nay sg cũng bắt đầu tiêm rồi.bác chưa đi ak 😆

Dzon

Xe điện
Xem ở đâu hả cụ? Em đọc báo thì nhà này ở Sông Công và đang khai báo ở chốt sông Công. Nếu quay đầu về HN thì còn hợp lý chứ bỏ chốt mà chạy thêm được vào tận thành phố thì quá phi lý, em cá 99% chưa ra khỏi trạm đã bị tóm
Em thấy trong báo cáo của CDC Thái Nguyên đây cụ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đúng là trường hợp này báo chí và dư luận quá đà.

Đơn giản và rõ ràng rằng ông bắt tôi vào mà phải cách ly thì tôi quay đầu.

Quảng Ninh, Hải Phòng họ đã và đang làm thế mà; ai không tuân thủ quy định của QN, HP thì mời quay đầu thôi;
Sao phải truy tìm người ta nhỉ ?
Truy tìm để làm gì ?

(NLĐO)- 3 người trong gia đình từ TP HCM về quê ở tỉnh Thái Nguyên nhưng khi đang được yêu cầu làm thủ tục cách ly tập trung thì 3 người này lái xe ôtô bỏ đi, hiện lực lượng chức năng chưa liên lạc lại được

Tuy nhiên, khi cán bộ y tế yêu cầu hoàn thiện các thủ tục để cách ly tập trung, 3 người này đã không chấp hành và tự ý lên xe ôtô mang BKS 51G-68285 rời đi.

Sau đó, khi lực lượng chức năng làm việc với bà P.T.N. (mẹ đẻ của ông N.), người phụ nữ này cho hay sau khi nghe tin phải thực hiện cách ly y tế tập trung, con trai, con dâu và cháu nội đã lên xe ôtô cá nhân di chuyển xuống Hà Nội. Bà N. không rõ 3 người này đến địa điểm nào ở Hà Nội.

Đến chiều 21-7, lực lượng chức năng vẫn chưa tìm thấy 3 công dân trên để tiến hành đưa đi cách ly tập trung theo quy định.
Phải lùng bắt sớm bọn này, đưa ra truy tố!
Sai quy định, chống đối cơ quan chống dịch, trốn cách ly tập trung trên địa bàn Thái Nguyên!
Trốn về Hà Nội thì phải kiểm tra nó có khai báo y tế tại chốt kiểm dịch và thực hiện quy định tự cách ly đối với người từ TPHCM ra tại HN không: sẽ bổ sung tội thứ 2!
Thái nguyên gì thì e k biết, chứ chốt làm chặt lắm, e huyện hiệp hòa, bắc giang giáp thái nguyên đây ạ, mặc dù huyện e tháng nay k có ca f0 nào nhưng cứ mặc định ng bắc giang qua chốt sang thái nguyên 1 là cách ly 21 ngày, 2 là quay đầu kể cả có giấy xét nghiệm âm tính
Địa phương quy định cách ly tập trung đối với người từ vùng dịch thì cứ làm theo thôi. Nhà này hộ khẩu Sài Gòn đi xe riêng từ Sài Gòn để chạy dịch, về Thái Nguyên được yêu cầu đi cách ly tập trung để theo dõi, giảm tối đa rủi ro cho tỉnh. Thái Nguyên vẫn đang khá êm, đủ nguồn lực để cách ly. En xem báo cáo của CDC Thái Nguyên truy vết trên bluezone thì vợ chồng nhà này chạy về trung tâm thành phố Thái Nguyên rồi ngắt hẳn điện thoại ko truy vết được nữa, giờ chính thức ko biết ở Hà Nội hay Thái Nguyên
Cụ lại nhầm rồi, nếu họ vào TN mới phải cách ly tập trung do qui định của TN nên họ không vào TN nữa, nếu họ trốn vào TN không cách ly mới là trốn nhé. Trong dịch bệnh đọc máu lên não nhiều nhưng muốn xử thì phải đúng luật

Đầy xe khi tới HP hay QN đều có lựa chọn là vào tỉnh thì cách ly hoặc quay đầu, chả đâu có kiểu truy sát nó quay đầu vẫn đuổi theo nó để bắt vào tỉnh cách ly

Chỉnh sửa cuối:

.rr

Xe tải
Sau nhiều ngày bác kêu gọi ,thì hôm nay sg cũng bắt đầu tiêm rồi.bác chưa đi ak 😆
HN mới tiêm trên giấy cho dân, chỉ có thuộc cơ quan NN, DN là đã triển khai tiêm trước rồi thôi ạ. Chưa chi đã phạt 1 bác sỹ. Khốn khổ, giao cho tiêm ai thì người ta hỏi theo quy trình rồi tiêm, giờ còn bị phạt nữa. Tốc độ tiêm sẽ càng chậm hơn, giờ phải kiêm nghề điều tra viên xem đứa đang ngồi để mình tiêm thuộc đối tượng nào nữa cơ :))
Mà nó nói dối thì cũng làm gì được đâu.

witch12

Xe tải
Tốc độ tiêm chủng của SG đợt này dài gấp 3 lần đợt trc ( tức 950k liều phải trong 6 tuần theo báo chí phát biểu mấy hôm trc ), chỉ có 1 điểm em nghĩ là hợp lý nhất ưu tiên cho đội trên 65 và nguy cơ cao .

HN mới tiêm trên giấy cho dân, chỉ có thuộc cơ quan NN, DN là đã triển khai tiêm trước rồi thôi ạ. Chưa chi đã phạt 1 bác sỹ. Khốn khổ, giao cho tiêm ai thì người ta hỏi theo quy trình rồi tiêm, giờ còn bị phạt nữa. Tốc độ tiêm sẽ càng chậm hơn, giờ phải kiêm nghề điều tra viên xem đứa đang ngồi để mình tiêm thuộc đối tượng nào nữa cơ :))
Mà nó nói dối thì cũng làm gì được đâu.

Riêng HN chưa tổ chức các điểm tiêm chủng lẻ và di động, thì tốc độ vẫn rùa bò như mọi khi thôi. Nói chung theo chữ thần tốc thì cộng dung sai chắc +1 tháng mới đúng . Tức là sau 1 tháng bác mở bài báo đó đọc sẽ chính xác hơn , em nghĩ vậy .

• Vodka
Reactions: .rr

.rr

Xe tải

Quảng Ninh, Hải Phòng họ đã và đang làm thế mà; ai không tuân thủ quy định của QN, HP thì mời quay đầu thôi; sao phải truy tìm người ta nhỉ ?
Quay đầu thì chưa vi phạm nhưng giờ chưa thấy khai báo ở tỉnh thành nào là vi phạm rồi cụ. Giả sử vào HN từ hôm qua thì theo chính sách lúc đó là phải khai báo + tự cách ly. Nếu vào sau 0h hôm nay thì phải khai báo + cách ly tập trung.
Giờ đây mất tích, tắt máy tức là đang trốn đâu đó, không khai báo, là phạm luật phòng dịch, truy là đúng.

3077

Xe container

Quảng Ninh, Hải Phòng họ đã và đang làm thế mà; ai không tuân thủ quy định của QN, HP thì mời quay đầu thôi; sao phải truy tìm người ta nhỉ ?
Em đọc lại báo cáo của cdc thái nguyên thì đúng là phải khởi tố, vì khai báo y tế ở sông công rồi yc cách ly thì lên xe đi (nhưng k hiểu sao lại vào được tận TP thái nguyên?), nếu về HN thì em thấy ok còn tiếp tục đi vào trong TP (cách sông Công mấy chục km nữa) thì rõ ràng là vi phạm qui đinh của TN rồi

3077

Xe container
Nhà em ở TN, mỗi lần qua chốt khai báo ngoài y tế còn dân phòng và công an đứng đầy đường, chả hiểu sao lại thông chốt đi vào tận TP, hay luồn lách đường ngách nào đó không biết

lavie500

Xe tăng

Quảng Ninh, Hải Phòng họ đã và đang làm thế mà; ai không tuân thủ quy định của QN, HP thì mời quay đầu thôi;
Truy tìm để làm gì ?
Tín hiệu cuối cùng là ở TP Thái Nguyên, hiện tại còn ở TP TN hay ko? nếu vẫn ở đó thì ko đc rồi.

Dzon

Xe điện

Ở Quảng Ninh, Hải Phòng thì bắt quay đầu ngay từ cửa ngõ vào tỉnh, trường hợp này là đã về tận nhà mẹ rồi, sau khi được yêu cầu cách ly thì lên xe chạy đi, mẹ khai là con đi Hà Nội nhưng theo truy vết lại ko chạy về Hà Nội mà chạy sâu vào trung tâm thành phố rồi mất dấu luôn. Giờ ko biết ở đâu luôn.

pressf5

Xe buýt
Ca này họ quay đầu là bình thường, nhưng nếu về HN thì phải khai báo và tự cách ly, chứ không thể không liên lạc được. Mà sao đi từ SG ra HN nhanh thế các cụ nhỉ, em tính 18 tiếng 1 lái.

Dzon

Xe điện
Ca này họ quay đầu là bình thường, nhưng nếu về HN thì phải khai báo và tự cách ly, chứ không thể không liên lạc được. Mà sao đi từ SG ra HN nhanh thế các cụ nhỉ, em tính 18 tiếng 1 lái.
Cứ cho đi từ 0h ngày 18, khoảng 15h ngày 19 đến nơi là gần 40 tiếng, 2 vợ chồng thay nhau lái trong tình thế chạy dịch thì chắc vẫn thực hiện được

dasaev

Xe buýt

Truy tìm để làm gì ?
Gia đình bạn này có quay đầu đâu cụ? Chui hẳn vào trong nội thành mà.

hailuatn

Xe container
Em đọc lại báo cáo của cdc thái nguyên thì đúng là phải khởi tố, vì khai báo y tế ở sông công rồi yc cách ly thì lên xe đi (nhưng k hiểu sao lại vào được tận TP thái nguyên?), nếu về HN thì em thấy ok còn tiếp tục đi vào trong TP (cách sông Công mấy chục km nữa) thì rõ ràng là vi phạm qui đinh của TN rồi
Như cụ Dzon đưa theo em các bộ phận liên quan thực hiện quy trình là chuẩn rồi đấy, ở chốt họ sẽ kiểm tra sơ bộ (giấy tờ tùy thán, kết quả xét nghiêm, khai báo giấy,...) rồi hướng dẫn ra trạm y tế nơi sẽ đến (cụ thể trường hợp này là xã Tân Quang - nhà mẹ đẻ cậu kia). Tại trạm y tế cơ sở (xã/phường) họ sẽ căn cứ vào nơi đi sẽ có hướng dẫn cụ thể là phải cách ly tập trung hay tại nhà. Chứ ngay tại chốt họ sẽ không quy định rõ đâu. Nếu quy định đi tập trung luôn mà trốn thì chạy đằng trời, vì tại chốt đều có xe chuyên dụng, chạy sao được.
Theo báo cáo của CDC thì ông này có qua Trung Thành (Phổ Yên) thì em đoán là ông ấy đi theo QL3 cũ, qua chốt Đa Phúc, từ đấy về nhà (xã Tân Quang) khoảng 25km. Còn nếu ông đi cao tốc, ra ở nút Sông Công thì về nhà khoảng 3km thôi.
Nói chung là ông này một phút suy nghĩ ngắn sẽ sớm phải chịu hậu quả thôi (nếu đúng là đang còn trong đất TN).

vandinh

Xe container

pressf5

Xe buýt
Cứ cho đi từ 0h ngày 18, khoảng 15h ngày 19 đến nơi là gần 40 tiếng, 2 vợ chồng thay nhau lái trong tình thế chạy dịch thì chắc vẫn thực hiện được
À em tính nhầm hết 30 tiếng cụ ạ, trong báo cáo ghi đi từ SG lúc 9h sáng ngày 18/7 đến 3h chiều ngày 19/7 ở HN.

AcordGEM

Xe hơi
Vụ ở Thụy Khuê là sao các cụ nhỉ. Chưa rõ dịch tễ
Mua thuốc ở 95 láng hạ

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Trại Bố Lá, Bình dương có khi là nơi đầu tiên đạt MDCD mất (cháu fun tý) :(( :(( :((

56/82 cán bộ
450/607 học viên cai nghiện + tính.

Nhạc

Xe container
Tín hiệu cuối cùng là ở TP Thái Nguyên, hiện tại còn ở TP TN hay ko? nếu vẫn ở đó thì ko đc rồi.
Nhiều cụ còn bênh là ko sao kia.
Cứ vài nhà như tay đấy thì cả tỉnh lại khổ với họ. Phú Thọ Hà Giang dính mấy ông SG về dương rồi, đang gánh 1 mớ F1 F2 kia.

Trạng thái
Thớt đang đóng