[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

xda0306

Xe tải
Sáng đi làm em nhìn cũng ngứa gan thật, các chú các chị sồn sồn lại rủ nhau cong mông đạp xe lũ lượt, khẩu trang có đeo nhưng chỉ đeo ở mồm, hở mũi để thở.
Chi mong phường quận nó kéo 1 băng ra mời hết về đồn uống nước cho vui.
Em xin lỗi dùng từ chút ạ. “ cái đám quần chúng yêu thể thao “ cứ xe đạp long nhong lúc này cần cử lý nghiêm.

TONGIA

Xe lừa
Cái bọn Singapore nó có cái trang dìm hàng mình vãi, nó bảo 10 năm nữa VN mới tiêm đủ vaccine cho 70% dân. Anh Long xanh đang thanh minh trên ti vi bảo bố láo, sang năm tiêm nết, sư bọn thối mồm... Có cảm giác bọn cha con nhà Lý hay chọc ngoáy mình ra phết.

Nó chọc. Mình tức khí làm tốt là bẻ được
Chỉ sợ nó nói đúng thì gay

TONGIA

Xe lừa
Các cụ có xem VTV1 không.... trong tuần này Việt Nam sẽ nhận tiếp 3 triệu liểu Moderna viên trợ từ Mỹ và hơn 1 triệu liều Vaccine mua từ nước ngoài.. vậy là sẽ có hơn 4tr liệu Vaccine nữa về Việt Nam ... trong khi đó Việt Nam vẫn có gần 4 triệu liều chưa tiêm vì tiêm chủng chậm <>>> tổng cộng Việt Nam sẽ có 8tr liều Vaccine trong tuần này... Chưa được tiêm.... Trong khi đó cứ kêu như vạc là Việt Nam không có vaccine để mà tiêm... bó tay khi mà trong tuần này sẽ có hơn 8tr liều còn chưa được tiêm
Em giờ thuộc diện: KHÁC đăng ký và mong chờ!

bencau

Xe tải
Cái bọn Singapore nó có cái trang dìm hàng mình vãi, nó bảo 10 năm nữa VN mới tiêm đủ vaccine cho 70% dân. Anh Long xanh đang thanh minh trên ti vi bảo bố láo, sang năm tiêm nết, sư bọn thối mồm... Có cảm giác bọn cha con nhà Lý hay chọc ngoáy mình ra phết.

Các cụ có xem VTV1 không.... trong tuần này Việt Nam sẽ nhận tiếp 3 triệu liểu Moderna viên trợ từ Mỹ và hơn 1 triệu liều Vaccine mua từ nước ngoài.. vậy là sẽ có hơn 4tr liệu Vaccine nữa về Việt Nam ... trong khi đó Việt Nam vẫn có gần 4 triệu liều chưa tiêm vì tiêm chủng chậm <>>> tổng cộng Việt Nam sẽ có 8tr liều Vaccine trong tuần này... Chưa được tiêm.... Trong khi đó cứ kêu như vạc là Việt Nam không có vaccine để mà tiêm... bó tay khi mà trong tuần này sẽ có hơn 8tr liều còn chưa được tiêm
Nó nói đúng vs tốc độ tiêm hiện tại của VN chứ có bịa đâu mà bảo nó dìm hàng. Nên bỏ cái tính đứa nào nói mình làm không tốt (đúng sự thật) thì nhảy dựng lên chửi nó "dìm hàng" mình đi!

Dungha

Xe điện
Trường hợp này nên cưỡng chế cách ly. Hoàn cảnh rất khó khăn nhưng cũng là nguồn lây lan khi đi qua các địa phương.
Đi kiểu gì ngày được 25km nhỉ. Đi thong thả cũng mất có 2h. Thời gian còn lại mấy người đó làm gì?

bat_kha_tu_nghi

Xe điện

Nó lấy tốc độ tiêm hiện tại để dự báo =))

Biết là đểu rồi nhưng mà cũng cho các quan nóng mắt để có hành động nhanh nhanh cho dân nhờ.
Người ta nói đúng, có dẫn chứng, có số liệu. Nhìn vào biết để điều chỉnh.
Nhận ra vấn đề để làm là đúng.
Tất nhiên việc tiêm nó không tuyến tính như hiện nay, nó có thể phát triển theo hàm mũ.
Nhưng vacxin được cho nhiều mà không thấy tiêm.
Vacxin mua thì chả được mấy.
Vẫn nên ưu tiên đối tượng yếu thế.

Sazi

Xe điện
Trường hợp này nên cưỡng chế cách ly. Hoàn cảnh rất khó khăn nhưng cũng là nguồn lây lan khi đi qua các địa phương.
"Ếch ngồi đáy giếng" bạn muốn đi Mỹ không, đi được miễn có xét nghiệm covid âm tính + tiền. Nếu tôi gặp họ, chỉ cần chỉ cho hai đứa con ghi lại hành trình về quê post lên fb họ sẽ có sự giúp đỡ cộng đồng. Tôi thật sự ngưỡng mộ những người mẹ như thế này
P.s nếu gia đình có đọc post TK lên đây tôi sẵn lòng chia sẻ để họ có cuộc sống tốt hơn.

bencau

Xe tải
Em xin lỗi dùng từ chút ạ. “ cái đám quần chúng yêu thể thao “ cứ xe đạp long nhong lúc này cần cử lý nghiêm.
Cq, xxx địa phương hàng ngày rình bắt 4b dừng đỗ lòng đường nhanh như chảo chớp cơ mà.
Chắc thấy đám chạy bộ toàn quần đùi may ô chả xơ múi được gì!

witch12

Xe tải
Nó nói đúng vs tốc độ tiêm hiện tại của VN chứ có bịa đâu mà bảo nó dìm hàng. Nên bỏ cái tính đứa nào nói mình làm không tốt (đúng sự thật) thì nhảy dựng lên chửi nó "dìm hàng" mình đi!
Em nghĩ bác ấy nói đùa mấy bác lờ đờ nhà mình mà. Hôm trc nhà mình còn đem sg so với sing nên các bạn sing nóng mắt, nay bạn ấy trêu ngươi lại tí . Mà trêu đúng thật, có thế mới thấy dân ko kêu dc nhưng ông hàng xóm nó ý kiến dc. Cám ơn hàng xóm. Qua Cam nó còn cho mình ít tiền và khẩu trang nữa. Kể cũng vui.

Mr.Chem

Xe điện
Cq, xxx địa phương hàng ngày rình bắt 4b dừng đỗ lòng đường nhanh như chảo chớp cơ mà.
Chắc thấy đám chạy bộ toàn quần đùi may ô chả xơ múi được gì!
Xxx chẳng làm chặt, mời về phường để tuyên truyền, trưa 12h thả về. Nhờn thì làm cái biên bản, có chỉ thị rồi cứ có phải lệnh mồm đâu.

td2000

Xe tăng
Thuốc về nhiều mà tiêm với tốc độ rùa bò, 10 năm nữa là phải

congthuong

Xe điện

Nó chả nói đúng quá.

pass

Xe buýt
Muốn tiêm nhanh phải có bộ phận chuyên trách tổ chức , đốc thúc ít nhất do 1 ông cấp thứ trưởng y tế phụ trách . Như bây giờ phân dân ra làm 14 loại ,ông nào phân loại , phân bổ rồi gọi dân đi tiêm ở đâu ? Em cũng đăng ký như đúng rồi trên cổng tiêm chủng , ghi cả ngày mong muốn tiêm nhưng đăng ký xong cả tuần chẳng thấy phản hồi gì !
HN thì láo nháo các cơ quan NN , doanh nghiệp báo nhau đi tiêm chủng không biết là thuộc nhóm ưu tiên nào

Chỉnh sửa cuối:

bencau

Xe tải
Xxx chẳng làm chặt, mời về phường để tuyên truyền, trưa 12h thả về. Nhờn thì làm cái biên bản, có chỉ thị rồi cứ có phải lệnh mồm đâu.
Vậy mới nói các anh ấy thực dụng, mời về đồn biết đâu lại 1 rổ F0, lại chả ăn dc đồng xu mẻ nào của đám quần đùi đó nữa.
BTW 4b ra ngoài đường có bị dừng hỏi đi có mục đích thiết yếu gì ko nhỉ?

Hung Phuc

Xe điện

Ngoáy đếch gì, tính theo tốc độ thực tế hiện tại chả thế, tốc độ TV ko chấp nhé -_/-

Xe thả hình

Xe tăng

"Khi ta đúng mà kẻ nào nói ta đúng thì kẻ đó là bạn ta.
Khi ta sai mà kẻ nào nói ta sai thì kẻ đó là thầy ta.
Khi ta sai mà kẻ nào nói ta đúng thì kẻ đó là kẻ thù của ta."

Dân mình được cái thích tự sướng, sướng vặt và hay ti toe, nên chỉ ưa nghe mấy thằng bơm thổi thôi, khổ cái là giờ gần bét tĩ moẹ nó rồi éo thằng nào nó thèm bơm thổi.

witch12

Xe tải
"Khi ta đúng mà kẻ nào nói ta đúng thì kẻ đó là bạn ta.
Khi ta sai mà kẻ nào nói ta sai thì kẻ đó là thầy ta.
Khi ta sai mà kẻ nào nói ta đúng thì kẻ đó là kẻ thù của ta."

Dân mình được cái thích tự sướng, sướng vặt và hay ti toe, nên chỉ ưa nghe mấy thằng bơm thổi thôi, khổ cái là giờ gần bét tĩ moẹ nó rồi éo thằng nào nó bơm thổi.
Em thấy báo hay giật tít thần tốc suốt ấy, chả có lẽ nhà mình Lại tự bơm thổi dc hở bác ?. Nay thấy mấy vụ thiết bị y tế còn bị nhắc nhở chấn chỉnh Kiểu trong các Bv dã chiến ko dc kêu gọi ủng hộ .

Hãy quan tâm số ca tử vong, đừng quan tâm số ca nhiễm, Sing kia 64k nhiễm mà có chết mấy chục, nay vn chết đến 300 rồi .

em nhầm sing nó chết có 36 ca thôi, sau đừng bác nào so vn với sing nữa, nghe buồn lắm .

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng