[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

.qddt.

Xe máy
Liệu chúng ta có nên quay lại cách cũ, trước khi việc tiêm vắc xin được phổ cập???
Cá nhân em cho rằng đó là phương án duy nhất. Trong hoàn cảnh sinh tử hãy làm cái ta quen thuộc nhất. SG cần 1 cái CT16+++ và thực hiện thật quyết liệt.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Đồng Nai thêm 65 người dương tính SARS-CoV-2, dịch lan vào doanh nghiệp

Tỉnh Đồng Nai vừa ghi nhận thêm 65 người dương tính với SARS-CoV-2, nguồn lây đã xuất hiện trong một số doanh nghiệp.

Sáng 14/7, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Đồng Nai (CDC) cho biết, địa phương vừa ghi nhận thêm 65 ca dương tính SARS-CoV-2.
Trong đó, TP Biên Hòa ghi nhận 26 ca rải rác ở các phường, trong và ngoài khu vực đang phong tỏa; huyện Nhơn Trạch 17 ca, trong đó ổ dịch tại xã Long Tân 15 ca; huyện Vĩnh Cửu 6 ca, chủ yếu liên quan Công ty Changsin; huyện Trảng Bom 5 ca chủ yếu liên quan Công ty Nam Yang; huyện Thống Nhất 2 ca trong khu phong tỏa, cách ly.
Thế này mục tiêu kép chính phủ đề ra là fail hết rồi cụ nhỉ dịch không chặn được kinh tế cũng đi xuống luôn

chandai.toinack

Xe điện
Hôm nay em xem đc đoạn ntn.

Có đoạn ghi âm cuộc gọi cho cấp cứu nữa mà e ko tải lên đc. Đại loại nhà bạn í có 2 người mệt thở nặng nhọc. Nhưng bên tài xế nói thông cảm vì giờ còn 2 ca f0 mà ko còn chỗ. Khu dã chiến cũng kín hêtd rồi.

Các Cụ Mợ ở Sg hết sức cẩn thận giữ an toàn nhé.
Tầm này các Khu CN lân cận đã dồn vào hết cty làm rồi. Ko cho ra ngoài nữa.

vitngoc

Xe điện
Chắc phải làm như Vũ Hán thôi.
Đây là mỗi con Covid!

Gặp quả thiên tai kiểu bão lũ, cháy nổ .... Điện, nước, đường xá, nhà cửa hỏng hết.

Chắc các cụ khóc tiếng mán.

The Silent

Xe tăng
Hôm nay em xem đc đoạn ntn.

Có đoạn ghi âm cuộc gọi cho cấp cứu nữa mà e ko tải lên đc. Đại loại nhà bạn í có 2 người mệt thở nặng nhọc. Nhưng bên tài xế nói thông cảm vì giờ còn 2 ca f0 mà ko còn chỗ. Khu dã chiến cũng kín hêtd rồi.

Các Cụ Mợ ở Sg hết sức cẩn thận giữ an toàn nhé.
Tầm này các Khu CN lân cận đã dồn vào hết cty làm rồi. Ko cho ra ngoài nữa.
Ai cũng biết rồi cụ, có nên post mấy cái này lên đây không? Để dọa ai? làm ai nản chí? làm ai hoang mang? hay chỉ để lấy vodka? Cụ nên del thì hay hơn cụ ạ. Em thật.

tasx

Xe tăng
Xem đến cái ảnh này, cũng bình thường thôi mà thấy thương quá các Cụ ạ.

tomo21311

Xe tăng
Khi hệ thống y tế quá tải, cái gì đến sẽ phải đến thôi ko tránh được. Đến Mỹ Anh Ý còn bó tay, chúng ta vẫn còn nghèo ko đú được. Giờ thì lo giữ bằng được các vùng còn an toàn để chi viện nhau, ko thì cùng kéo nhau về mo hết.

tasx

Xe tăng
Khi hệ thống y tế quá tải, cái gì đến sẽ phải đến thôi ko tránh được. Đến Mỹ Anh Ý còn bó tay, chúng ta vẫn còn nghèo ko đú được. Giờ thì lo giữ bằng được các vùng còn an toàn để chi viện nhau, ko thì cùng kéo nhau về mo hết.
Em cũng đồng ý với Cụ về việc bảo vệ bằng được các vùng an toàn.
Trong vùng dịch thì cần bước qua cái câu nệ thông thường (vùng miền, quân đội hay không quân đội,...), bước qua quy định thông thường, để trên dưới đồng lòng, cá nhân - thành phần - doanh nghiệp nào cũng chỉ là một cá thể, phải chấp nhận hi sinh cho mục đích chung. Chứ cả làng chữa cháy, cứ miễn sao nhà tôi không cháy, doanh nghiệp tôi đây tranh thủ nhặt được tí nào thì nhặt ... thì cháy hết.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em ở HN mỗi ngày đi làm là một ngày run. Chỉ mong giữ được ngoài này yên ổn tí chứ cũng vỡ trận nốt thì không biết làm sao?

tomo21311

Xe tăng
Em cũng đồng ý với Cụ về việc bảo vệ bằng được các vùng an toàn.
Trong vùng dịch thì cần bước qua cái câu nệ thông thường (vùng miền, quân đội hay không quân đội,...), bước qua quy định thông thường, để trên dưới đồng lòng, cá nhân - thành phần - doanh nghiệp nào cũng chỉ là một cá thể, phải chấp nhận hi sinh cho mục đích chung. Chứ cả làng chữa cháy, cứ miễn sao nhà tôi không cháy, doanh nghiệp tôi đây tranh thủ nhặt được tí nào thì nhặt ... thì cháy hết.
Ngay cả TPHCM và các tỉnh trong đó cũng phải chia vùng nguy cơ ra mà quản lý, cần giữ các vùng an toàn ngay trong đó thì mới có người tiếp viện trực tiếp được. Đến giờ mà chưa có một biện pháp mạnh hơn nào được đưa ra thì chỉ 2-3 ngay nữa là ko còn cơ hội đâu, khi TP áp 16 nhưng thực hiện ko bằng HN áp 15 thì đã thấy ko ổn rồi. Nếu cần quân đội phải sẵn sàng vào cuộc, vì ko đơn giản chỉ là vấn đề dịch bệnh nữa đâu mà ổn định sau dịch bệnh mới là quan trọng. Phải xác định đây là cuộc chiến chứ ko phải là một phép thử nào đó nữa.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em ở HN mỗi ngày đi làm là một ngày run. Chỉ mong giữ được ngoài này yên ổn tí chứ cũng vỡ trận nốt thì không biết làm sao?
Hà Nội đến thời điểm này tôi nghĩ có thể yên tâm phần nào. Chính quyền bàn tay sắt, dân ý thức và biết sợ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Ngay cả TPHCM và các tỉnh trong đó cũng phải chia vùng nguy cơ ra mà quản lý, cần giữ các vùng an toàn ngay trong đó thì mới có người tiếp viện trực tiếp được. Đến giờ mà chưa có một biện pháp mạnh hơn nào được đưa ra thì chỉ 2-3 ngay nữa là ko còn cơ hội đâu, khi TP áp 16 nhưng thực hiện ko bằng HN áp 15 thì đã thấy ko ổn rồi. Nếu cần quân đội phải sẵn sàng vào cuộc, vì ko đơn giản chỉ là vấn đề dịch bệnh nữa đâu mà ổn định sau dịch bệnh mới là quan trọng. Phải xác định đây là cuộc chiến chứ ko phải là một phép thử nào đó nữa.
Em nhớ năm ngoái HN áp 16 ra đường vắng tanh vắng ngắt, em đi làm công ty mà run sợ bị chặn lại cho dù em được phép đi làm, tại thấy vắng ngắt. Cả nhà em ở trong nhà, bọn trẻ con bày bàn ra chặn sách đánh bóng bàn.

chandai.toinack

Xe điện
Ai cũng biết rồi cụ, có nên post mấy cái này lên đây không? Để dọa ai? làm ai nản chí? làm ai hoang mang? hay chỉ để lấy vodka? Cụ nên del thì hay hơn cụ ạ. Em thật.
Cụ có vẻ xin lùa đc ngựa nên bị ngẫn về Mã lực like ạ? Thời điểm này những tin mạnh hơn ko phải để làm nản chí mà để nâng cao hết sức cảnh giác và an toàn. Hiện TP HCM nhân viên cn vẫn phải đi làm. 1 số ng dân vẫn rất lạc quan, e nc với bạn bè e e biết, mình ở ngoài lo sốt vó, trong các câu chuyện chỉ mong bạn nâng cao ý thức về sức khoẻ và an toàn. Nhưng các bạn í thì hoàn toàn tỉnh bơ, ko hề lo, và những gì m nói chỉ như là mạng nói thế chứ thực ra đâu phải vậy. 2 cái tỉnh bơ khác hoàn toàn. 1 cái hiểu biết và đã tìm hiểu sự thật và dù nói miệng nhưng vẫn hành động an toàn, nó khác với 1 cái bơ vì có niềm tin vào cộng đồng, vào những lời trấn an mà ko cần tìm hiểu, và sống phó mặc!

Nói ngay như Nha trag e đang ở. Có nhiều ca vậy nhưng nhiều ng dửng dưng như méo phải việc của mình, nó chả lây đến mình.

Cụ hiểu í em chưa. Hay lại thik lôi like với mã ra để mồi giao tiếp?

Dancingwiththewind

Xe điện
Hà Nội đến thời điểm này tôi nghĩ có thể yên tâm phần nào. Chính quyền bàn tay sắt, dân ý thức và biết sợ.
Tại em bị bệnh cần đi Bạch Mai hàng tháng nên em có lo lắng hơn mọi người. Sợ bệnh viện quá tải thì em không đc thăm khám kịp thời.

The Silent

Xe tăng
Cụ có vẻ xin lùa đc ngựa nên bị ngẫn về Mã lực like ạ? Thời điểm này những tin mạnh hơn ko phải để làm nản chí mà để nâng cao hết sức cảnh giác và an toàn. Hiện TP HCM nhân viên cn vẫn phải đi làm. 1 số ng dân vẫn rất lạc quan, e nc với bạn bè e e biết, mình ở ngoài lo sốt vó, trong các câu chuyện chỉ mong bạn nâng cao ý thức về sức khoẻ và an toàn. Nhưng các bạn í thì hoàn toàn tỉnh bơ, ko hề lo, và những gì m nói chỉ như là mạng nói thế chứ thực ra đâu phải vậy. 2 cái tỉnh bơ khác hoàn toàn. 1 cái hiểu biết và đã tìm hiểu sự thật và dù nói miệng nhưng vẫn hành động an toàn, nó khác với 1 cái bơ vì có niềm tin vào cộng đồng, vào những lời trấn an mà ko cần tìm hiểu, và sống phó mặc!

Nói ngay như Nha trag e đang ở. Có nhiều ca vậy nhưng nhiều ng dửng dưng như méo phải việc của mình, nó chả lây đến mình.

Cụ hiểu í em chưa. Hay lại thik lôi like với mã ra để mồi giao tiếp?
Em xin miễn tiếp cụ. Cụ cứ triển theo cách mà cụ thích.

DE.VN

Xe tăng
Theo em thì việc đó không có ý nghĩa vì nếu có ý nghĩa người ta đã đưa vào quy trình bắt buộc để hướng dẫn tiêm vacxin. Bọn Tây nó chặt chẽ hơn mình nhiều những can thiệp trên người. Nếu nó không làm chứng tỏ mấy khả năng 1. Việc đó không có giá trị, tức là test rồi có khi đến lúc tiêm vẫn bị vì test thường chỉ làm trong da và chỉ đưa một lượng nhỏ thuốc vào khi đưa lượng thuốc lớn hơn vào lúc đó lại khác, lúc đó các tác dụng phụ vẫn xẩy ra bình thường. Ở đây em không biết đơn vị làm test họ test kiểu gì vì nếu đưa lượng lớn thì khác nào tiêm đâu còn gọi gì là test. 2. Test kiểu xem có sock phản vệ không thì lại càng không có ý nghĩa vì sock phản vệ cơ chế của nó hoàn toàn khác, không phải đưa vào lần đầu không sao là lần sau sẽ không bị, có trường hợp lần sau nó lại phản ứng mạnh hơn..... Cụ nào biết rõ cái này giải thích thêm đi ạ. Em chỉ nắm đại cương nên nói thế thôi.
Bọn Tây lông nó đi qua trạm thò cánh tay ra ngoài là tiêm. Chả thấy sàng sẩy gì cả. Hay vx của nó hàng xịn. Mình toàn AZ thì phải thế?
Tây lông thì nó thực hiện dư này:
Trước khi tiêm nó phát cho tờ khai, trong đó nó hỏi có bệnh nền (tiểu đường, tim mạch, viêm xương khớp, dị ứng....) hay không?. Nếu nó thì gạch vào ô, nếu không thì bỏ qua. Sau đó bác sỹ sẽ đọc tờ khai đó. Chỉ đọc thôi, chứ không làm thêm xét nghiệm gì. Đọc xong là tiêm.
Em, quạ nhà em, đồng nghiệp cả hai đứa, người quen, rất nhiều người đủ các độ tuổi từ trẻ tới già đã tiêm Astra đều chưa thấy ai bị sốc. Phản ứng phụ sau khi tiêm 12 tiếng kiểu như sốt, đau đầu, đau người, biêng biêng dĩ nhiên là có. Tuy nhiên nặng, nhẹ cũng tùy người.
Em bị gần 3 chục loại dị ứng từ hoa, lá, cỏ cây, thực phẩm, đồ uống...Trước khi tiêm có đưa danh mục mình bị dị ứng cho bác sỹ coi. Ông ấy xem qua rồi vẫn chích thôi.
Tuy nhiên, chỉ có bác sỹ mới được phép chích, còn y tá thì chỉ đứng chầu rìa, điếu đóm, chứ không được phép tiêm cho khách.

Trạng thái
Thớt đang đóng